Thi tuyển công chức thuế!

• Thread starter chienhvtc
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
nabi0701

nabi0701

Trung cấp
26/11/10
192
0
0
Hà Tĩnh
ủa, chứ ko phải rủ năm sau thi chung hả. hihi. tự luận làm 10phút chắc tự tử, sai luôn cái câu bài tập rồi, thiệt là, mẹo gì dự vậy.

ui, chứ ko phải trạng từ hả, phó từ là khác nữa mà, vậy là sai 1 câu nữa.

Câu bài tập hôm qua tớ thấy bạn giải thế là đúng mà,sao giờ nói sai???

Khóa học Quản trị dòng tiền
M

minhngoc1810

Guest
14/12/05
3
0
0
Ha Noi
Các bạn nên coi cuộc thi này là một cuộc chơi thôi. Biết rằng, thi xong thì khoảng nửa năm nữa mới chính thức có điểm và thêm chừng ấy thời gian nữa để nhận quyết định làm việc hay không. Vậy trong thời gian ấy các bạn ở nhà suốt hay sao?? Ai đi làm thì vẫn cứ đi làm, ai chưa đi làm thì tìm việc khác. Đây chỉ là một cơ hội để các bạn đầu tư vào mà thôi. Thậm chí khi nhận được kết quả bạn vẫn còn quyết định làm thuế hay không mà. Thật thoải mái mà đi thi nhá các bạn.
@nabi: Cám ơn bạn đã gửi mail cho mình. Bạn cũng như acc là thành viên rất nice, rất tích cực.

V

vananh8769

Sơ cấp
20/8/10
10
0
0
34
Hà nội
mình làm hơi khác bạn buigiang giải rùi. hy vọng đc 50. tèo téo teo

R

romeonb

Sơ cấp
18/8/09
29
0
0
nb
đề thi tin học đây

tai liệu xin dc của thằng bạn làm trên tổng cục thuế. các bạn tham khảo nhé.

Đính kèm

• Đề thi mn tinh học dnh cho chuyn vin tin học.doc
    39.5 KB · Lượt xem: 148
ac116

ac116

Guest
23/11/09
1,159
11
0
35
cai lậy, tiền giang
Câu bài tập hôm qua tớ thấy bạn giải thế là đúng mà,sao giờ nói sai???

bài đó mình giải sau khi về tới nhà, nghe buigiang nói là sai rồi, mới giải lại mà. hihi

Hix, t hỏi để biết còn cố chứ, nếu có trong thông tư thì cố gắng đọc thêm,hihi. thế có bài tập ko bạn?

hihi, giỡn chút thôi, thì cố gằng học thuộc luật, đọc thông tư nhe, bài tập nó mẹo vô thông tư, mình chết chổ đó đó.

sadako

sadako

Tiểu Xú Quỷ
9/1/11
220
1
0
nghệ an
@ nabi0701 : nhỡ nhiệt tình rồi thì giúp mình luôn nhé :X
gửi giúp mình phần excel2k7 vào mail phanmile185@yahoo.com nhen :) thanks nhìu :(
giờ đi xem giấy báo như nào đã :(

K

kathy86

Guest
10/1/11
1
0
0
37
tphcm
cam on ban nhe! chuc ban thanh cong. the ho coi thi co chặt k?co dùng tài liệu được không?

Ko biết những đợt sau thế nào, đợt 1 thi ở sg, way tài liệu vô tư, có khi giám thị còn canh dùm cho thí sinh quay tài liệu haizzz, thế có phải là thi không nhỉ?
Chả hiểu người ra đề có vấn đề gì không? Môn chuyên ngành thì wá dễ, không học cũng biết làm. Nghĩ xem ai đời lại hỏi thế này:
Cơ quan nào ban hành luật quản lý thuế:
a. Tổng cục thuế, cục thuế
b. Cơ quan thi hành án
:wall::wall::wall:
Trong khi môn kiến thức chung thì ra cái gì đâu không, thức mấy đêm học bài cuối cùng chả làm được gì. Mấy người đem tài liệu còn chừa lại mấy câu đó không đem (nói vậy hiểu rồi ha)
Av cũng tương đối khó. hix hix . rớt rồi.

H

ha1402

Guest
1/1/11
7
0
0
37
bn
hic sao một số người thì có giấy báo một số người thì ko nhỉ ="= các bác gửi giấy báo làm ăn chán quá :(
tí phải lặn lội lên cục lấy mới dc, nản
P/s: bạn ac làm tin trắc no ngon lành k =.='

Tớ lên hỏi trên cục họ bảo chuẩn bị lại mấy ảnh 4*6 gửi họ, họ sẽ làm lại cho.
Nhưng về nhà bác đưa thư hỏi thì té ra nó nằm ở nhà bác ấy 4 hum rùi! buồn hơn sâu!

B

buigiang186

Cao cấp
15/6/10
322
6
0
37
Hà Nội
đọc comment mới thấy tui làm sai nhiều, tạ lỗi tạ lỗi nhé,
1. câu 2 đồng ý là dùng anybody, sorry loạn xị ngậu lên
3. Câu j đó đồng ý beautifully
2. Câu về have typed bạn tui ("ai eo" 6) bảo là chọn yesterday, cấu trúc have done ở đây là chỉ kết quả, nên dùng QK. ặc ậc. còn tui cứ nhớ loạn lên, jờ ko nhớ để đưa ra đáp án đúng nữa
CÒn j nữa ko nhỉ

A

abcd12345678

Sơ cấp
3/12/10
5
0
1
bn
Đây là một vài tài liệu về Word - Excel 2007 mà mình down được!
Các bạn down về, dùng Winrar để giải nén và dùng phần mềm Foxit Reader để đọc nhé
Link down:
Mã:
http://www.mediafire.com/?emdn1g5e6eah8un

Nhân đây mình cũng xin gửi lời cảm ơn tới các bạn thành viên miền Nam và các bạn thành viên khác của Webketoan đã nhiệt tình giúp đỡ những người ..."gà mờ" như tớ, :004:

Chúc các bạn vui vẻ!

Tớ thi CVT. 15/1 này hành hương lên Thái Nguyên, cũng rờ un run ra phết!

Sửa lần cuối:
M

manka

Sơ cấp
23/9/09
29
0
0
37
VN
T phòng 54. Có gì cùng trao đổi giúp đỡ nhé

A

abcd12345678

Sơ cấp
3/12/10
5
0
1
bn
Tài liệu học Word - Excel 2007 tớ vừa post ở trên, bạn nào cần thì vô download về nhé. Trang 688!

H

haihp266

Guest
17/12/10
41
0
0
hai phong
các câ kia t đồng ý vs Buigiang nhưng câu III.4 t làm : it's years sice we last met.
III.5 i prefer white coffee to back coffee( ko bít chính xác ko nữa, nhớ mang máng công thức prefer sth to sth ) từ ngày xưa :)
câu I.2 t chọn b vì hardly mang nghĩa phủ định nên chỉ có anybody đi kèm là phù hợp nhất.Còn someone..dùng trong câu khẳng định
câu I.3 chọn Today

ok. mình đồng ý.Giống các đáp án của mình. Cũng học TA lâu rùi không use nên không tự tin lắm.:015:

N

nguyennga8385

Guest
10/1/11
5
0
0
hải phong
bạn nào vừa thi xong công chức thuế 2010 cho mình hỏi nhờ với, phần thi tiếng anh co phần nào viết lại câu không ban? có phải dịch từ việt sang anh và từ anh sang việt không hay chi có trắc nghiẹm và đọc hiểu , sắp xếp câu thôi ban? mình cảm ơn nhiều. trả lời giúp mình với nhé, mình cũng sắp thi thuế rồi mà tiếng anh thì quên hết rồi, hic

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA