Mỗi tuần một chuyên đề

Giải đáp thắc mắc về BCTC

• Thread starter thechung
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
thechung

thechung

Manager of RSM Viet Nam
Thanks Cachep87 và VTM, hy vọng cùng nhau giúp cho các bạn để có một câu trả lời tốt nhất
thanks

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

ngtuyettrinh

Guest
15/10/10
14
0
0
34
khanh hoa
minh sống dở chết dở mai đến hạn nộp báo cáo rồi mà vẫn chưa xong Bang can doi thi cân còn vào LCTT thi ko

G

giomuathu

Trung cấp
22/2/09
147
0
16
42
Sai Gon
@cachep87: Cơ quan đăng ký kinh doanh là sở kế hoạch đầu tư hả bạn??? Mình coi báo cáo quyết thuế năm ngoái thì không có tình hình nộp thuế vào ngân sách nhà nước. Cty mình báo cáo thuế cho chi cục thuế Q.1, Tp.HCM.
@VTM: Như vậy BCTC là 1 phần của báo cáo quyết toán thuế phải ko???
Thank VTM, cachep87 và tất cả các bạn đã góp ý và giải thích cho mình
:)

N

nhanhd202

Guest
30/3/11
2
0
0
36
tu ky- hai duong
Anh ơi cho e hỏi với ạh, đầu năm 2011 thì e co phải làm bảng đăng ký trích khấu hao TSCĐ lại ko ah? Năm 2010 thì chị kế toán trc làm rùi.Năm 2010 cty có tăng thêm TSCĐ nhưng chị đấy không đăng ký lại. Vậy bắt đầu năm tc mới e có phải đăng ký lại ko ah?

thechung

thechung

Manager of RSM Viet Nam
Anh ơi cho e hỏi với ạh, đầu năm 2011 thì e co phải làm bảng đăng ký trích khấu hao TSCĐ lại ko ah? Năm 2010 thì chị kế toán trc làm rùi.Năm 2010 cty có tăng thêm TSCĐ nhưng chị đấy không đăng ký lại. Vậy bắt đầu năm tc mới e có phải đăng ký lại ko ah?

Bạn làm lại một bản, trong đó có thời gian KH và phương pháp KH của TS mới (chú ý khớp với phương pháp cũ) gửi thuế một bản là ok

M

missdu

Sơ cấp
26/3/11
18
0
0
Hà nội
ACE ơi cho mình hỏi chút, Nộp BCTC có bao gồm cả báo cáo tình hình thực hiện nghĩa vụ với nhà nước không nhỉ?

cachep87

cachep87

chief accounting
6/3/10
1,210
22
38
TP Hà Nội
www.ketoanxanh.com
@cachep87: Cơ quan đăng ký kinh doanh là sở kế hoạch đầu tư hả bạn???

Đúng vậy!

Mình coi báo cáo quyết thuế năm ngoái thì không có tình hình nộp thuế vào ngân sách nhà nước. Cty mình báo cáo thuế cho chi cục thuế Q.1, Tp.HCM.

Thường thì vẫn nộp cho đầy đủ, có cơ quan thuế yêu cầu, có nơi không.

@VTM: Như vậy BCTC là 1 phần của báo cáo quyết toán thuế phải ko???
Thank VTM, cachep87 và tất cả các bạn đã góp ý và giải thích cho mình
:)

BCTC không phải là 1 phần của Báo Cáo Quyết toán thuế, hai cái tách biệt. Đối với cơ quan đăng ký kinh doanh thì không phải nộp Báo cáo quyết toán thuế.
(Báo cáo quyết toán thuế chỉ nộp cho cơ quan thuế)

H

huongduonghp

Trung cấp
26/3/11
93
1
6
hp
các anh các chị ơi em mới ra trường giờ dang lam cho 1 DNTN doanh nghiệp thành lập từ năm 2007. số lao động cũ không ai đựoc tham gia BHXH..., mà cung không tháy hồ sơ mã số thuế cá nhân giờ em phải làm sao bi giờ,
Làm hồ sơ mua hóa đơn thì phải nộp bảng chi lương(dn siêu nhỏ) mà em không biết xoay như thế nào.
giờ em phải làm hợp đồng và tham gia Bảo hiểm cho họ không

thechung

thechung

Manager of RSM Viet Nam
các anh các chị ơi em mới ra trường giờ dang lam cho 1 DNTN doanh nghiệp thành lập từ năm 2007. số lao động cũ không ai đựoc tham gia BHXH..., mà cung không tháy hồ sơ mã số thuế cá nhân giờ em phải làm sao bi giờ,
Làm hồ sơ mua hóa đơn thì phải nộp bảng chi lương(dn siêu nhỏ) mà em không biết xoay như thế nào.

Bạn thực hiện lại đúng theo các yêu cầu thôi, ko còn cách nào khác, các doanh nghiệp VN hay dính tình trạng như bạn. Cố gắng làm tốt từ đầu bạn à, rồi sẽ phát triển tốt thôi
Chúc bạn may mắn

VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ

Những văn bản luật có ảnh hưởng đến số đông lại thường phát sinh quá nhiều ... "qui định ăn theo" khi đi vào thực tiển ở từng địa phương ... điều này dễ tạo nên hiệu ứng ...ách tắc !

Có quyền "hậu kiểm", có qui định "chế tài" việc vi phạm ... sao không sử dụng các quyền này cho đúng với qui trình "TỰ KHAI-TỰ NỘP-TỰ CHỊU TRÁCH NHIỆM".

H

hoangthaitu

Guest
30/3/11
1
0
0
39
đô lương nghệ an
Chào tất cả Anh chị em. anh chi em có thể giúp mình với. Minh trươc ở đơn vị khác, nay về làm ở công ty thuỷ lợi. Từ trước tới giờ mình chưa làm báo cáo lưu chuyển tiền tệ khi nào, mà hạn sắp hết, các bạn hưỡng dẫn giúp mình vào các chỉ tiêu đó trong báo cáo như thế nào nhé. Mình cảm ơn

H

huongduonghp

Trung cấp
26/3/11
93
1
6
hp
anh oi em gỡ từ đâu bi giờ ạ. em thấy rối quá
1/4/2011 em phải nộp bảng thanh toán lương tháng2 cho CCT để chứng minh là DN siêu nhỏ để mua hóa đơn, em đã lấy tên đúng của những công nhân đang làm tại công ty(7 người) lương và phụ cấp em phải chi theo "cảm tính)
HUHU EM THẤY EM NHƯ SẮP TOY RỒI.EM PHẢI LAM SAO TIẾP Ạ

những văn bản luật có ảnh hưởng đến số đông lại thường phát sinh quá nhiều ... "qui định ăn theo" khi đi vào thực tiển ở từng địa phương ... điều này dễ tạo nên hiệu ứng ...ách tắc !

Có quyền "hậu kiểm", có qui định "chế tài" việc vi phạm ... Sao không sử dụng các quyền này cho đúng với qui trình "tự khai-tự nộp-tự chịu trách nhiệm".
cả nhà ơi nói giúp em em phải làm như thế nào em mới tiếp nhận công ty thôi.

Sửa lần cuối:
VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
anh oi em gỡ từ đâu bi giờ ạ. em thấy rối quá
1/4/2011 em phải nộp bảng thanh toán lương tháng2 cho CCT để chứng minh là DN siêu nhỏ để mua hóa đơn, em đã lấy tên đúng của những công nhân đang làm tại công ty(7 người) lương và phụ cấp em phải chi theo "cảm tính)
HUHU EM THẤY EM NHƯ SẮP TOY RỒI.EM PHẢI LAM SAO TIẾP Ạ
cả nhà ơi nói giúp em em phải làm như thế nào em mới tiếp nhận công ty thôi.

Bây giờ bạn cứ lập bảng lương (theo yêu cầu của thuế) và ghi đúng các khoản theo HDLD (không khéo họ đòi xem tới HDLD) để nộp cho họ thôi.

Chuyện bên lề:
Vừa nhận được 1 tin_của 1 DN (cấp quản lý là Chi cục ...).

Ngày 25/3/2011, theo yêu cầu của thuế, doanh nghiệp đã nộp trước đơn đề nghị mua hoá đơn, đơn nào hợp lệ sẽ được duyệt là hẹn ngày lên CQ thuế để mua (vì hiện tại CQ thuế chưa có hoá đơn !).

DN kê khai vào mẫu đơn với số lượng "tồn đầu_sử dụng_tồn cuối = 0, số mua = 50, vì DN vẫn còn xuất hoá đơn cho các ngày còn lại.

Vậy mà hôm nay theo giấy hẹn, lên mua hoá đơn thì CQ thuế phán 1 câu "phải ghi đầy đủ các chỉ tiêu "Tồn đầu_sử dụng_tồn cuối, sao cho = 0" trong khi DN chưa chốt hoá đơn ... vì còn phải xuất hết ngày 31/3 !!!!

H

huongduonghp

Trung cấp
26/3/11
93
1
6
hp
trừơng hợp mong mọi người chỉ bảo
mọi người chỉ dẫn giúp em thủ tục để dăng ký cho số lao động của công ty em vớí, em chưa làm bao giờ nên lo quá. Phải làm hợp đồng, thang lương, bảng lương ...rồi mã số thuế thu nhập cá nhân nữa...anh chi nao biết chỉ giùm em với
email:ttt_huong128@yahoo.com.vn
sđt:01205282247

G

giomuathu

Trung cấp
22/2/09
147
0
16
42
Sai Gon
@Cachep87: ko nộp cho sở kế hoạch đầu tư có sao ko bạn????, ngày mai mình đi nộp thuế rồi. Cục thống kê 1 bộ BCTC, chi cục thuế 2 báo cáo quyết toàn

T

tungptlawyer

Sơ cấp
23/3/08
19
0
1
51
Hà Nội
Cứu cứu với, làmm sao chỉ tiêu số B27 trong BC quyết toán thuế TNDN không vào được bác nào biết cứu kẩn cấp ĐT 0988558653

T

tungptlawyer

Sơ cấp
23/3/08
19
0
1
51
Hà Nội
Cứu với các bác ơi sao trong mục Tờ khai tự quyết toán thuế thu nhập doanh nghiệp mẫu số 03/TNDN không nhập được chỉ tiêu B27 bác nào biết cứu với
Thanks 0988558653

thechung

thechung

Manager of RSM Viet Nam
trừơng hợp mong mọi người chỉ bảo
mọi người chỉ dẫn giúp em thủ tục để dăng ký cho số lao động của công ty em vớí, em chưa làm bao giờ nên lo quá. Phải làm hợp đồng, thang lương, bảng lương ...rồi mã số thuế thu nhập cá nhân nữa...anh chi nao biết chỉ giùm em với
email:ttt_huong128@yahoo.com.vn
sđt:01205282247

Các bạn đã hướng dẫn cho bạn rồi đó, chỉ còn cách là bạn tự làm theo các yêu cầu thôi. Cố gắng lên bạn nhé

Cứu với các bác ơi sao trong mục Tờ khai tự quyết toán thuế thu nhập doanh nghiệp mẫu số 03/TNDN không nhập được chỉ tiêu B27 bác nào biết cứu với
Thanks 0988558653

Xem bài của bác VTM nhé, nghiên cứu đi bạn
Vào link này để xem chỉ tiêu [B27] được thực hiện ra sao: chỉ tiêu B27 trên tờ khai TQTTTNDN

M

mushmeow

Guest
18/12/10
2
0
1
Hà Nội
Chiều nay em đi nộp BCTC ở Chi cục thuế Đống Đa, cán bộ đóng dấu đóng đến Thuyết minh BCTC rồi phát hiện ra cái gì đó lại gạch hết đi trả lại, ghi ở bìa là: "Sai ngày áp dụng TC-QTTN". Em không hiểu đây là ngày áp dụng gì..... hix hix
Nhờ các anh chị giải thích giùm em với ạ???
Em xin cảm ơn.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA