Quản lý thuế đối với thay đổi thông tin DN và thay đổi giấy CNĐKKD

• Thread starter mamatrue
  • Ngày gửi
L

Little Ant

Guest
5/9/16
55
0
6
Mẫu này dùng cho việc thông báo các thông tin thuế thay đổi (địa chỉ nhận thông báo, số lao động, tai khoản ngân hàng.......) nhé
Vậy em chỉ cần làm mẫu 08-mst theo TT95, không cần làm phụ lục PL II-1 đúng ko ạ. Vì trên mạng nói bây h người ta không nhận mẫu 08-MST nữa nên em rối quá.

Khóa học Quản trị dòng tiền
viethlu

viethlu

Cao cấp
14/8/14
804
226
43
Hà Nội, Việt Nam
Bạn làm thông báo trên gửi lên Sở kế hoạch đầu tư, ko dùng mẫu 08 nhé. Thấy bảo 1 số nơi bên thuế vẫn nhận mẫu 08, nhưng hầu khắp đều đã ko nhận rồi

• Like
Reactions: Little Ant
L

Little Ant

Guest
5/9/16
55
0
6
Dạ
Bạn làm thông báo trên gửi lên Sở kế hoạch đầu tư, ko dùng mẫu 08 nhé. Thấy bảo 1 số nơi bên thuế vẫn nhận mẫu 08, nhưng hầu khắp đều đã ko nhận rồi
Dạ. EM cám ơn. Cho em hỏi Thông báo vẫn để đầy đủ vậy, tick vào mục thay đổi thông tin đăng ký thuế rồi, và chỗ thay đổi địa chỉ thông báo thuế thì mình điền địa chỉ thay đổi vào thôi đúng không ạ?

viethlu

viethlu

Cao cấp
14/8/14
804
226
43
Hà Nội, Việt Nam
Đúng rồi bạn nhé

• Like
Reactions: Little Ant
S

seotrust001

Sơ cấp
Mình đang làm thủ tuc thay đổi người đại diện pháp luât, và đã gửi hồ sơ lên sở kế hoạch đầu tư
Nếu hồ sơ ok, thì mình có cần đăng ký hay làm thủ tuc gì thêm với cơ quan thuế hay không?
Có ai đã có kinh nghiêm rồi, chia sẻ và giúp em với ạ!

viethlu

viethlu

Cao cấp
14/8/14
804
226
43
Hà Nội, Việt Nam
Bạn phải làm thủ tục với Ngân hàng thôi, bên Thuế thì bên Sở sẽ link thông tin sang cho rồi nhé

N

nguyenduykhanh36

Cao cấp
20/11/09
482
146
43
40
Tô hiệu, Hải Phòng
Mình đang làm thủ tuc thay đổi người đại diện pháp luât, và đã gửi hồ sơ lên sở kế hoạch đầu tư
Nếu hồ sơ ok, thì mình có cần đăng ký hay làm thủ tuc gì thêm với cơ quan thuế hay không?
Có ai đã có kinh nghiêm rồi, chia sẻ và giúp em với ạ!
Thông báo mẫu 08

thaotran0211

thaotran0211

Trung cấp
3/3/17
143
8
18
29
Vừa vào làm mà nhiều vấn đề phát sinh quá,
Em lại phải nhờ anh, chị giúp đỡ đây ạ:

Chuyện là em đang làm thông báo bổ sung tài khoản ngân hàng nộp qua mạng đến sở kế hoạch đầu tư.
Trong quá trình nộp thì phát sinh vấn đề là CMTND của 1 cổ đông sáng lập ở công ty em đã hết hạn.
Bây giờ em cần làm những thủ tuc gì để báo thay đổi thông tin, đồng thời nộp đc thông báo bổ sung tài khoản NH ạ :(
Tài khoản bên em mở từ 22/2, cứ vướng mắc đủ kiểu thế này, lại bị phạt nộp chậm mất thôi :(

Trương Lan

Trương Lan

Thành viên Cố vấn - Webketoan Mentors
21/10/15
826
315
63
Pl II-5 nộp qua mạng giống tk ngân hàng. Theo mình để đỡ mất công. b đến skhđt có trung tâm hỗ trợ dn vừa và nhỏ. các ac chuyên viên sẽ hỗ trợ chon nhiệt tình

thaotran0211

thaotran0211

Trung cấp
3/3/17
143
8
18
29
Pl II-5 nộp qua mạng giống tk ngân hàng. Theo mình để đỡ mất công. b đến skhđt có trung tâm hỗ trợ dn vừa và nhỏ. các ac chuyên viên sẽ hỗ trợ chon nhiệt tình
Dạ vâng ạ, chắc em phải lên đó trực tiếp thôi, chứ cứ sửa tới sửa lui cuối cùng vẫn không có kết quae ạ :(

thaotran0211

thaotran0211

Trung cấp
3/3/17
143
8
18
29
Còn em bị nộp chậm như thế này mà giải trình thì có bị phạt k ạ

viethlu

viethlu

Cao cấp
14/8/14
804
226
43
Hà Nội, Việt Nam
Lấy thông tư 20/2015 hướng dẫn Luật doanh nghiệp đó.
Tài khoản ngân hàng bạn dùng mẫu II-1 ở trong phần thông tin đăng ký thuế có số tài khoản ngân hàng đó.
Đối với cập nhật thông tin CMND của cổ đông thì bạn dùng thông báo bổ sung cập nhật thông tin doanh nghiệp mẫu II-5 đó.

thaotran0211

thaotran0211

Trung cấp
3/3/17
143
8
18
29
Lấy thông tư 20/2015 hướng dẫn Luật doanh nghiệp đó.
Tài khoản ngân hàng bạn dùng mẫu II-1 ở trong phần thông tin đăng ký thuế có số tài khoản ngân hàng đó.
Đối với cập nhật thông tin CMND của cổ đông thì bạn dùng thông báo bổ sung cập nhật thông tin doanh nghiệp mẫu II-5 đó.
vâng ạ. Giờ em nộp qua mạng lại báo "Doanh nghiệp chưa thể đăng ký qua mạng do đang nộp hồ sơ thay đổi trực tiếp tại phòng Đăng ký kinh doanh.". làm sao đây ạ :(

viethlu

viethlu

Cao cấp
14/8/14
804
226
43
Hà Nội, Việt Nam
Thì tức là trước bạn nộp 1 bộ trực tiếp rồi, nay hồ sơ đó đang treo chờ bổ sung trên Sở. H bạn nộp qua mạng tức là được xem như phát sinh 1 hồ sơ mới, như thế là ko được. Bắt buộc bạn phải nộp bổ sung thôi nhé.

thaotran0211

thaotran0211

Trung cấp
3/3/17
143
8
18
29
Thì tức là trước bạn nộp 1 bộ trực tiếp rồi, nay hồ sơ đó đang treo chờ bổ sung trên Sở. H bạn nộp qua mạng tức là được xem như phát sinh 1 hồ sơ mới, như thế là ko được. Bắt buộc bạn phải nộp bổ sung thôi nhé.
Vâng ạ, đang chờ gửi kết quả để bổ sung đây ạ. huhu

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA