Tài liệu ôn thi công chức kho bạc

• Thread starter nanguyen89
  • Ngày gửi
Khóa học Quản trị dòng tiền
T

thivaokhobac

Sơ cấp
16/9/11
31
0
0
34
thai nguyen
Ðề: Thi công chức kho bạc

Tớ bên kế toán, bạn chuyên viên ah? Bạn đã biết là được phân về đâu chưa?

X

xuana

Guest
6/4/12
15
0
0
43
nam dinh

đây là trang diễn đàn, các bạn vào đây chủ yếu để chia sẻ thông tin và giao lưu với nhau về công việc. Mình thấy có bạn đưa mấy trang web không lành mạnh lên diễn đàn. khi mình mở ra những hình ảnh không hay đập vào mắt. tụi mình mới thi công chức xong đang trong thời gian chờ đợi quyết định nên rất sốt ruột, ko có tâm trí nào mà nghĩ đến mấy cái đó đâu. các bạn đừng post lên nữa nhé. Mong các bạn thông cảm . xin cảm ơn nhiều ( mình chỉ nói lên tâm trạng thôi, các bạn đừng giận nhé )

T

thivaokhobac

Sơ cấp
16/9/11
31
0
0
34
thai nguyen

Đúng đó!mấy hình ảnh này làm mất cả sự lành mạnh của diễn đàn! Mấy bạn làm ơn post mấy thứ đó vào chỗ khác nha!

X

xuana

Guest
6/4/12
15
0
0
43
nam dinh

Chị ơi bạn chị biết điểm phúc khảo xem ở đâu vậy ah? tỉnh e lấy 6ng mà e đứng thứ 6 nhưng 1 môn 48đ thiếu có 2đ mà chẳng thấy kết quả phúc khảo gì cả

bạn chị được kho bạc tP hCM gửi thông báo đến tận nhà luôn, nhưng trong thông báo họ cũng ghi rõ là đủ chỉ tiêu rồi. nếu mà em chưa có thì chạy lên kho bạc nơi em đăng ký thi hỏi xem sao. chắc nhiều khi gửi bưu điện nên đi chậm

S

sanz

Sơ cấp
19/1/12
5
0
0
36
Thái Nguyên

Tớ bên kế toán, bạn chuyên viên ah? Bạn đã biết là được phân về đâu chưa?

Tớ bên chuyên viên, cũng chưa biết đi đâu về đâu hết, nhưng chắc ko được ở tỉnh. Hôm trước định xin nhưng bác ấy bảo khi nào vào chính thức thì mới xem xét để rút về

Để coi xem có sân siu về được SC cũng tốt
Thế còn cậu? Có biết ở đâu chưa?

T

thuyhanhna

Trung cấp
23/9/11
116
0
0
Nghệ an

đây là trang diễn đàn, các bạn vào đây chủ yếu để chia sẻ thông tin và giao lưu với nhau về công việc. Mình thấy có bạn đưa mấy trang web không lành mạnh lên diễn đàn. khi mình mở ra những hình ảnh không hay đập vào mắt. tụi mình mới thi công chức xong đang trong thời gian chờ đợi quyết định nên rất sốt ruột, ko có tâm trí nào mà nghĩ đến mấy cái đó đâu. các bạn đừng post lên nữa nhé. Mong các bạn thông cảm . xin cảm ơn nhiều ( mình chỉ nói lên tâm trạng thôi, các bạn đừng giận nhé )
đúng rùi, cấm các bạn ko đc đưa mấy thứ vớ vẩn linh tinh ấy đâu. đề nghị ban điều hành ko cho những thành viên đó tham gia diễn đàn nữa.

X

xuana

Guest
6/4/12
15
0
0
43
nam dinh

đúng rùi, cấm các bạn ko đc đưa mấy thứ vớ vẩn linh tinh ấy đâu. đề nghị ban điều hành ko cho những thành viên đó tham gia diễn đàn nữa.[/QU

mình cũng mong diễn đàn là nơi thu thập những thông tin tốt và lành mạnh để chúng ta cùng học hỏi, nên mình ủng hộ ý kiến của bạn, mình cũng mong ban điều hành xem xét vấn đề trên

T

thuyhanhna

Trung cấp
23/9/11
116
0
0
Nghệ an

Bạn Hạnh ở Đô Lương phải không, có nghe phong thanh đc phân về huyện mô chưa. Hôm đi nhận quyết định thấy có mấy bạn biết đc phân về mô rồi, thông tin thật nhanh nhạy quá. Lo thật, không biết mình đc phân về huyện mô nữa , mình xác định tinh thần xa nhà trên trăm cây số rồi.
um, đúng rùi bạn, bạn nhung à, ở mô đó? ko biết đc phân về mô hey, mình lo quá. bạn làm xong hồ sơ chưa. khi nào nộp.

N

nhungtc111

Sơ cấp
5/1/11
34
0
6
36
Nghệ An

um, đúng rùi bạn, bạn nhung à, ở mô đó? ko biết đc phân về mô hey, mình lo quá. bạn làm xong hồ sơ chưa. khi nào nộp.

Mình ở Vinh, quê nội mình cũng ở ĐL đó. hồ sơ tư pháp họ hẹn là 14 lấy nhưng lại đúng ngày nghỉ, 16 mình đi lấy rồi đưa lên kho bạc kiểm tra luôn. Còn bạn thì khi mô nộp

P

phuongthuy14

Sơ cấp
16/4/09
19
0
0
tp ho chi minh

chị ac 116 cho em hỏi: em làm Kế toán ở ngoài DNTN trên 3 năm đúng với chuyên ngành sắp tới em làm ở KB. Vậy khi em mới vào KB em có được hưởng lương bậc 2 (2.67) ko vậy chị, tại hôm bữa em có nghe mấy người trong phòng Tổ chức KB nói là vẫn được phiên ngang qua, nếu chị có công văn nào quy định về trường hợp của em chị cho em xin với ạh, em cảm ơn chị nhiều nhiều!!!

Mình không biết cái này có giúp ích gì cho bạn không. Hôm mình đi nộp giấy tờ để hoàn thiện thủ tục nhận việc thì mình đọc được công văn này trên bảng thông tin của kho bạc tỉnh mình dán chung với danh sách trúng tuyển đợt vừa rồi. Mình thấy có đoạn thế này:
" Căn cứ vào thời gian công tác có đóng BHXH bắt buộc sau khi trừ đi thời gian tập sự theo quy định của ngạch tuyển được tuyển dụng, tính từ bậc 1 của ngạch được tuyển dụng, cứ sau thời gian 3 năm (đủ 36 tháng) đối với ngạch chuyên viên và tương đương và 2 năm (đủ 24 tháng) đối với ngạch cán sự và tương đương trở xuống (nếu thời gian đứt quãng mà chưa hưởng chế độ BHXH thì được cộng dồn) được xếp lên 1 bậc lương trong ngạch bổ nhiệm. Trường hợp trong thời gian công tác có năm không hoàn thành nhiệm vụ được giao hoặc bị kỷ luật 1 trong các hình thức khiển trách, cảnh cáo, cách chức thì cứ mỗi năm (tính đủ 12 tháng) không hoàn thành nhiệm vụ được giao hoặc bị kỷ luật không được tính bào thời gian để xếp bậc lương trong ngạch được bổ nhiệm.
Sau khi quy đổi thời gian để xếp vào bậc lương trong ngạch công chức được tuyển dụng thì số tháng chưa đủ 36 tháng (đối với ngạch chuyên viên và tương đương) hoặc 24 tháng (đối với ngạch cán sự và tương đương) được tính vào thời gian để xét nâng bậc lương lần sau.
Ví dụ: + Ông M có thời gian làm công tác bảo vệ chuyên trách trong doanh nghiệp K, có thời gian đóng BHXH bắt buộc 3 năm, chưa nhận trợ cấp BHXH một lần (trong thời gian làm việc được đánh giá hoàn thành nhiệm vụ, không vi phạm kỷ luật lao động). Ông M đăng ký xét tuyển và trúng tuyển vào ngach nhân viên bảo vệ (01.011) tại KBNN tỉnh A. Tháng 7/2012, Giám Đốc KBNN tỉnh A ra quyết định tuyển dụng thì ông M sẽ được bổ nhiệm vào ngạch nhân viên bảo vệ (mã ngạch 01.011), hưởng lương bậc 2, hệ số 1.68, thời gian tính nâng lương lần sau kể từ tháng 01/2012.
+ Cũng trường hợp trên, nếu ông M chỉ có thời gian đóng BHXH bắt buộc 03 tháng, chưa nhận trợ cấp BHXH một lần. Tháng 7/2012 Giám Đốc KBNN tỉnh A ra quyết định tuyển dụng thì ông M sẽ phải tiếp tục thực hiện chế độ tập sự và hưởng 85% lương bậc 1 ngạch nhân viên bảo vệ, hệ số 1.50 (nếu như không thuộc đối tượng được hưởng 100% lương và phụ cấp theo quy định), thời gian tập sự tính từ 04/2012."
"Chế độ tập sự:
Người được tuyển dụng vào công chức phải thực hiện chế độ tập sự, thời gian tập sự cụ thể như sau:
+ 12 tháng đối với trường hợp tuyển dụng vào công chức loại C: ngạch chuyên viên và tương đương.
+ 6 tháng đối với trường hợp tuyển dụng vào công chức loại D: ngạch cán sự và tương đương, các ngạch nhân viên"

T

thuyhanhna

Trung cấp
23/9/11
116
0
0
Nghệ an

Mình ở Vinh, quê nội mình cũng ở ĐL đó. hồ sơ tư pháp họ hẹn là 14 lấy nhưng lại đúng ngày nghỉ, 16 mình đi lấy rồi đưa lên kho bạc kiểm tra luôn. Còn bạn thì khi mô nộp
mình cũng 17 đến lấy rùi tới kb nộp luôn. nick yahoo của mình: saobien_vho, bạn add nc cho dễ nha, hihi.

T

thivaokhobac

Sơ cấp
16/9/11
31
0
0
34
thai nguyen

Tớ bên chuyên viên, cũng chưa biết đi đâu về đâu hết, nhưng chắc ko được ở tỉnh. Hôm trước định xin nhưng bác ấy bảo khi nào vào chính thức thì mới xem xét để rút về

Để coi xem có sân siu về được SC cũng tốt
Thế còn cậu? Có biết ở đâu chưa?
Bạn cũng có ý định về SC ah? theo tớ được biết thì nếu không chạy từ trước thì mình không được về tỉnh đâu, tỉnh và thành phố lấy 8 chỉ tiêu nhưng đã có suất chốt cả rồi! Tớ cũng có ý định muốn về SC nè!

C

caoboimientay993

Sơ cấp
29/8/10
23
0
0
tien hai, thai binh

Bạn ac116 ơi! Cho minh hỏi năm bạn thi người ta có lấy đợt 2 không?! bọn minh muôn xét tuyển đợt 2 có phải làm gì không? Họ có thông báo lấy đợt 2 rộng ra không hay chỉ tin lưu hành nội bộ? Bạn cho mình biết sớm để tính toán công việc sớm được không vậy? Thanks!!!

phuong19873000

phuong19873000

Trung cấp
24/9/11
93
0
0
36
hà nội

Bạn ac116 ơi! Cho minh hỏi năm bạn thi người ta có lấy đợt 2 không?! bọn minh muôn xét tuyển đợt 2 có phải làm gì không? Họ có thông báo lấy đợt 2 rộng ra không hay chỉ tin lưu hành nội bộ? Bạn cho mình biết sớm để tính toán công việc sớm được không vậy? Thanks!!!
ấy dà ko có đợt hai đâu bạn ơi. Trong thông báo huớng dẫn của phòng tccb thì những tỉnh nào còn thiếu chỉ tiêu nếu cần thêm nhân sự thì sẽ phải nợp đơn về kho bạc tw truớc ngày 3/4 rồi.

nhjmxu

nhjmxu

Trung cấp
30/8/11
170
0
0
HP

bạn chị được kho bạc tP hCM gửi thông báo đến tận nhà luôn, nhưng trong thông báo họ cũng ghi rõ là đủ chỉ tiêu rồi. nếu mà em chưa có thì chạy lên kho bạc nơi em đăng ký thi hỏi xem sao. chắc nhiều khi gửi bưu điện nên đi chậm

Vâng, nhưng mà trong danh sách trúng k có e nên chắc e k hy vong gì nữa rồi.

ntphong1986

ntphong1986

Sơ cấp
15/2/12
38
0
0
37
Sóc Trăng

hehe! Mình biết đầu tháng 4 có giấy báo trúng tuyển nên đi làm LLTP vào ngày 26/3 rồi, thứ 2 đi lấy LLTP rùi qua kho bạc nộp hồ sơ luôn, hi vọng dc phân công đi lam ngay!

S

sanz

Sơ cấp
19/1/12
5
0
0
36
Thái Nguyên

sao lau lam roi to moi thay co 2 ban la dan thai nguyen nhi. hy thu 2 di trinh bay day. 2 ban o dau thai nguyen

Tớ ở Tân Thành, còn cậu?
Mà coi bộ mình "băm" nhất thì phải, thấy toàn người ít tuổi hơn.

T2 đi rồi tụ tập buôn bán nhá
Ma

ac116

ac116

Guest
23/11/09
1,159
11
0
35
cai lậy, tiền giang

c ac116 oi y em muon hoi la minh vao cong chuc kho bac rui ay sau do minh muon chuyen cong tac sang kho bac cua tinh khac thi co kho ko?vi du nhu e di la khoang 1 nam o tinh e rui sau do e muon chuyen cong tac sang tinh khac ay.

à, hiểu rồi, 1 chữ "quen" thôi. Có người làm gần 3, 4 năm vẫn chưa đi được đó

bạn ơi, mấy người đó vào post rồi đi chứ có tham gia đâu, bạn nói cũng vậy hà, nếu gặp tình trạng đó và ra diễn đàn chính, vào nick PHI THI DINH, gửi tin cá nhân cho chị đó, kèm theo link ngay trang có bài post đó, nhờ chị ấy xóa dùm, mình lần trước mình cũng nhờ chị ấy xóa và khóa nick đó luôn rồi

năm rồi có lấy đợt 2, bạn hỏi tỉnh bạn xem họ có đề xuất với trung ương ko, nếu có thì bạn có thể đợi tiếp, nếu ko thì chắc bạn biết đường tính rồi he.

Sửa lần cuối:
T

thuyhanhna

Trung cấp
23/9/11
116
0
0
Nghệ an

ban ac còn ở đó ko, cho mình hỏi luôn. Bọn mình vào làm là công chức loại C hay loại D nhỉ. Mà khi hưởng các chế độ thì có khác gì nhau ko.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA