Một chút tãn mạn cuối tuần

• Thread starter letmyha
  • Ngày gửi
vn999vn

vn999vn

Guest
9/3/07
80
0
0
Em Mờ Tê-Tê Rê
Không biết cuối tuần này sẽ thế nào đây?..chắc lại cũng sẽ như những cuối tuần khác...không có gì thay đổi...Mà làm sao có sự thay đổi cho được trong khi chính bản thân mình chẳng có 1 chút thay đổi nào...Muốn làm thật nhiều việc vào cuối tuần, nhưng đến ngày đó lại cảm thấy lười và muốn ngủ....Sao mình lại tệ đế thế nhỉ?..Tệ thật!:freddy:

Sửa lần cuối:
Khóa học Quản trị dòng tiền
letmyha

letmyha

Hư không
18/5/04
815
6
0
43
The land of the living
Héo roài...!

Lại đến cuối tuần nữa rồi...

Xưa nay với mình, mỗi ngày đều trôi qua như mọi ngày, không hơn không kém, nhưng sao bổng dưng mấy hôm nay mình như có tâm trạng thì phải!? :wall: Bổng dưng thèm bứng cả gốc lẫn rễ của cây si trước ngõ bê vào nhà cho có bạn có đôi, có có cái để trong nhà, cho có người giúp việc, cho có người... nhưng suy đi thì cũng phải nghĩ lại... Rõ khổ! Biết đến khi nào...!? Buồn thay! Số kiếp con chuồn chuồn!

Hic, năm nay có phải là năm tuổi của mình đâu mà sao có lắm chuyện không vui đổ dồn vào mình thế này nhỉ?! Điên mất! Muốn sống vô tư mà cuối cùng cũng chẳng thể vô tư được. Muốn không nghĩ đến.. mà cũng không làm được, muốn không nhớ đến... mà làm cũng không xong. Chẳng biết mình có còn là mình nữa không???!!! Chán!

Thời gian này, SG đang vào mùa mưa dầm nên mỗi khi buồn bờ sông không còn là nơi yên bình cho mình trú ngụ nữa rồi và những con đường dưới phố không còn là thiên đường dành cho mình lang thang, rong ruổi... mà về nhà thì... có khi hàng xóm lại phải mất thời gian và tiền bạc đưa mình lên một chín hai Hàm Tử chơi hoặc lên Biên Hòa trú ngụ. Không thể làm phiền hàng xóm được!

Nhiều lúc, thèm thèm có một ai đó dư giả tiền bạc để cuối tháng chuyển khoản cho mình vài mil để thanh toán cho những cái hóa đơn tám đêm của mình. Nhiều lúc, không vui không buồn... thèm thèm có một ai đó tự nguyện ngồi trước cầm tay lái chở mình đi lòng vòng phố xá, thèm thèm có một ai đó tự nguyện móc ví ra để trả tiền cho những món đồ mà mình thích sắm, thèm thèm có một ai đó tự nguyện móc ví ra để trả tiền hộ mình tô mỳ ký, ly cóc-tail,... chứ đâu như cuối tuần rồi... Hic, uống mỗi ly nước mía trị giá 20k, uống 2 ly phải móc đến 40k ra trả. Đau!

Ôi! Thèm thèm...

L

lannhu

It's me!
14/10/04
1,372
2
0
42
~S~
Nhiều lúc, thèm thèm có một ai đó dư giả tiền bạc để cuối tháng chuyển khoản cho mình vài mil để thanh toán cho những cái hóa đơn tám đêm của mình. Nhiều lúc, không vui không buồn... thèm thèm có một ai đó tự nguyện ngồi trước cầm tay lái chở mình đi lòng vòng phố xá, thèm thèm có một ai đó tự nguyện móc ví ra để trả tiền cho những món đồ mà mình thích sắm, thèm thèm có một ai đó tự nguyện móc ví ra để trả tiền hộ mình tô mỳ ký, ly cóc-tail,... chứ đâu như cuối tuần rồi... Hic, uống mỗi ly nước mía trị giá 20k, uống 2 ly phải móc đến 40k ra trả. Đau!

Ôi! Thèm thèm...
Lãng mạn quá!:freddy: Yêu Let ghê cơ!:dance2:

Thanh Nam

Thanh Nam

Admin
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
24/4/03
3,314
1,123
113
HCM
www.famaconsulting.vn

Anh củng như let, nhưng ở tình huống ngược lại

Nhiều lúc, không vui không buồn... thèm thèm có một ai đó tự nguyện ngồi sau cho mình chở đi lòng vòng phố xá, thèm thèm có một ai đó tự nguyện mang những món đồ mà mình thích sắm, thèm thèm có một ai đó tự nguyện đi với mình ăn tô mỳ ký, ly cóc-tail,... chứ đâu như cuối tuần rồi... Hic, uống mỗi ly nước mía trị giá 20k, uống 2 ly phải móc đến 40k ra trả, mà lại tòan là...vợ trả. Đau!

letmyha

letmyha

Hư không
18/5/04
815
6
0
43
The land of the living

Anh củng như let, nhưng ở tình huống ngược lại

Trích nguyên văn:
Nhiều lúc, không vui không buồn... thèm thèm có một ai đó tự nguyện ngồi sau cho mình chở đi lòng vòng phố xá, thèm thèm có một ai đó tự nguyện mang những món đồ mà mình thích sắm, thèm thèm có một ai đó tự nguyện đi với mình ăn tô mỳ ký, ly cóc-tail,... chứ đâu như cuối tuần rồi... Hic, uống mỗi ly nước mía trị giá 20k, uống 2 ly phải móc đến 40k ra trả, mà lại tòan là...vợ trả. Đau!
Chị T - vợ anh tuyệt vời thật! Thế mà còn than với thở gì nữa anh. Hic

letmyha

letmyha

Hư không
18/5/04
815
6
0
43
The land of the living
Một mình!!!!!!!!!!

Một mình! Một mình! Một mình!!!!!!!!!!

Không dưng thấy sợ và thấy chán cảnh sống một mình thế này! :wall: Ngoài trời đang mưa to. Hic, hình như là bão đến....... Sợ quá đi thôi! Lại phải chạy ra nhà trước đóng cửa, lại phải chạy lên lầu xem ống thoát nước thế nào, lại phải... một mình! Tuần rồi, về nhà anh chị ở có 3 ngày mà... lúc trở về nhà mình cái ống thoát nước trên lầu bị nghẹt làm nước đọng lại lai láng... rong rêu bám đầy làm mình phải mất 30p mới làm sạch chúng sáng bóng trở lại. Khổ thế đấy!

...Chiều đi về, lười chẳng thèm lau cái nhà, giờ trời mưa to cảm thấy sờ sợ nên... lò mò ngồi dậy lau cái nhà. Trời ơi! Lần thứ 2 mình biết sợ...ở nhà một mình là thế nào đấy! Nhớ lần đầu biết sợ là khi nghe tiếng kèn, trống của đám ma nhà hàng xóm. Mà hình như đến bây giờ mình vẫn còn thấy sợ tiếng kèn, trống của đám ma. Hic, nghe nó buồn buồn, thảm thảm làm mình nhứt cả đầu.

Hic, lâu xong nhà rồi... giờ chắc là xem film thôi! Vừa xem film vừa ủi (là) đồ nhỉ! Tối qua đang xem dở film Chôn Sống Người Mẫu. Hic, xem film mà cũng phải một mình..... Cô đơn! Ước gì.......

vn999vn

vn999vn

Guest
9/3/07
80
0
0
Em Mờ Tê-Tê Rê
Một mình! Một mình! Một mình!!!!!!!!!!

Không dưng thấy sợ và thấy chán cảnh sống một mình thế này! :wall: Ngoài trời đang mưa to. Hic, hình như là bão đến....... Sợ quá đi thôi! Lại phải chạy ra nhà trước đóng cửa, lại phải chạy lên lầu xem ống thoát nước thế nào, lại phải... một mình! Tuần rồi, về nhà anh chị ở có 3 ngày mà... lúc trở về nhà mình cái ống thoát nước trên lầu bị nghẹt làm nước đọng lại lai láng... rong rêu bám đầy làm mình phải mất 30p mới làm sạch chúng sáng bóng trở lại. Khổ thế đấy!

...Chiều đi về, lười chẳng thèm lau cái nhà, giờ trời mưa to cảm thấy sờ sợ nên... lò mò ngồi dậy lau cái nhà. Trời ơi! Lần thứ 2 mình biết sợ...ở nhà một mình là thế nào đấy! Nhớ lần đầu biết sợ là khi nghe tiếng kèn, trống của đám ma nhà hàng xóm. Mà hình như đến bây giờ mình vẫn còn thấy sợ tiếng kèn, trống của đám ma. Hic, nghe nó buồn buồn, thảm thảm làm mình nhứt cả đầu.

Hic, lâu xong nhà rồi... giờ chắc là xem film thôi! Vừa xem film vừa ủi (là) đồ nhỉ! Tối qua đang xem dở film Chôn Sống Người Mẫu. Hic, xem film mà cũng phải một mình..... Cô đơn! Ước gì.......

-->Nếu sợ ở nhà 1 mình thì sao ko rủ bạn bè lại ở chung nhỉ:inlove:...hì hì....Rồi Let sẽ cảm thấy thèm ở 1 mình sau khi cho lũ bạn ở chung!:bigok:

Sửa lần cuối:
letmyha

letmyha

Hư không
18/5/04
815
6
0
43
The land of the living
Ngớ ngẩn...

Mấy hôm nay đi đường đã thấy bánh trung thu đã được bày bán nhan nhản rồi nên... chiều nay, lẩm cẩm hỏi mọi người là... rằm trung thu là rằm tháng 7 hay tháng 8 nhỉ? :wall: Hic, thế là bị mọi người và Chief cười cho một trận rồi lại còn... giảng nghĩa cho từng ngày cần ghi nhớ trong đạo phật nữa chứ. Lỡ bị hớ rồi nên... đành im lặng ngồi nghe như là chưa bao giờ được nghe và được biết về các ngày ấy. Rõ là chưa già mà lẩm cẩm!

Thật ra thì... bình thường mình có quan tâm gì đến mấy cái ngày này đâu nhưng chiều nay nhìn lên lịch bổng giật mình và rồi... suy nghĩ không biết năm nay có ai tặng lồng đèn cho mình như mọi năm không nữa???!!!! :wall: :wall: :wall: Dù biết rằng già rồi, và cũng chưa bao giờ xách lồng đèn lông nhông ngoài phố vào dịp trung thu nhưng... vẫn cứ muốn được nhận lồng đèn... theo... thói quen thôi! Rõ khổ!

...Chief hỏi sáng mai có lên cty không? Bổng giật mình... mai đã là cuối tuần rồi ư?! Vậy có nghĩa là... chỉ còn không đầy 3 tuần nữa... có thể lại được một lần nữa nhìn ngắm những đám ruộng bậc thang, đùa giỡn, nghịch ngợm với những chòm mây lơ lửng trên đầu, được tận tay ngắt những nụ đào xinh xinh (Hic, mà không biết mùa này còn hoa đào nở nữa không?), được nhìn ngắm những cô thôn nữ mặt những bộ quần áo dân tộc đầy sắc màu, được ăn món cơm lam, được... muốn được tham gia chợ tình để... nhỉ?! Hì hì

Và điều đặc biệt hơn nữa là... là... muốn gặp một người và hơn thế nữa! :error: Lại ngớ ngẩn nữa rồi! Về thôi! Về với ngày cuối tuần... một mình! Về với tình đơn côi! :(

Bổng thèm lại cái cảm giác... đi làm có người tự nguyện đón đưa, có người đi ăn tối cùng với những mon ăn mình thích dù là xa hay gần trung tâm TP, có người cùng ngồi thiền với cafe, có người dạo khắp ngõ ngách của phố phường, có người nhỏ to giận hờn, có người... cho mình nghĩ ngợi, suy tư, có người... mình không yêu nhưng lại thấy vui và hạnh phúc với khoảng thời gian đã qua. Bổng ước gì... trên đời này đừng có thứ tình gì khác ngoài tình bạn! :dance2:

Ôi! Ngày xưa... còn đâu...

Ôi! Ngày nay... một mình!

vn999vn

vn999vn

Guest
9/3/07
80
0
0
Em Mờ Tê-Tê Rê
Những tưởng tuần này sẽ thong dong, ai ngờ lại có tiệc tùng liên miên thế này. Hứa hẹn 1 cuối tuần....bầm dập vì sẽ phải bù khú với lũ bạn (chúng nó buộc thế mừ), lại còn những bữa tiệc ở gia đình không thể vắng mặt...Ôi, đủ thứ....Sao thèm ngủ quá....Sao chẳng bao giờ được yên thân thế này...:alcon::alcon:

Cúc Hương

Cúc Hương

Trung cấp
5/4/07
179
0
0
39
vĩnh phúc
ừm.Cuối tuần của mình hứa hẹn là những ngày buồn tẻ và cô đơn.Đã lâu lắm chưa có chuyện gì khiến mình thực sự vui vẻ.Hay là tại mình tự cảm thấy thế.Buồn ghê.Cuối tuấn lại phải đi trực 1 mình. Chán wa.

letmyha

letmyha

Hư không
18/5/04
815
6
0
43
The land of the living
Buồn buồn... nhơ nhớ... trong im lặng!

Chưa khi nào mình thấy thời gian trôi qua nhanh như lúc này. Có lẽ... chỉ có những người già mới thấy thế và thường những người già mới lo sợ và hay để ý đến thời gian... và người già thường hay khó ngủ...

Mỗi ngày trôi qua... nỗi cô đơn xâm chiếm dần... đầu óc thơ thẩn như người mộng du... bổng thấy con đường ngày ngày mình đi qua trở nên xa lạ... ra đường chẳng dám chạy xe... nên toàn là xe chạy không hà. ke ke

... Đêm về... thèm được nghe tiếng gọi của ai đó, thèm được nghe và thèm được nói chuyện, thèm được tâm sự những việc đã trôi qua trong ngày... mà không được. Từng giờ khắc trôi qua... trôi qua trong im lặng của sự đợi chờ... sao mà nó nặng nề đến thế. Nhiều lúc, muốn thay đổi suy nghĩ nhưng sao khó quá... mà cũng chẳng biết ai đó suy nghĩ gì? thế nào? hay lại không suy nghĩ?!

Mấy đêm lang thang, đọc được một số câu chuyện tình yêu trong từng hoàn cảnh sống khác nhau bổng giật mình tự hỏi mình có đang yêu không? nếu có thì là yêu ai? ai yêu mình? Hic hic cuối cùng câu trả lời chính xác có lẽ là... mình hỏng biết yêu!? Thế mà bấy lâu nay mình cứ phải tự dối lừa mình, tự khoác lên mình chiếc áo ảo tưởng của hạnh phúc để thấy hạnh phúc. Bấy lâu nay cứ nghĩ, nghĩ về những điều hạnh phúc sẽ làm mình hạnh phúc mà chẳng cần ai bên cạnh cả nhưng sự thật không phải thế, phải không? Khoảnh khắc vẫn mãi là khoảnh khắc, kỉ niệm cũng chỉ là kỉ niệm không thể nuôi tâm hồn ta lớn thêm được. Khi yêu, con người ta sẽ biết hi sinh, khi yêu con người ta sẽ tự sắm cho mình một tấm lòng bao dung, rộng mở để biết sẽ chia, khi yêu con người ta sẽ dùng trái tim để mà yêu... Hình như là vậy! Còn mình... lý trí quá lớn nhưng chẳng đủ khôn để yêu thì phải. Hic hic

Call me!call me im alive you can call me any time! Giai điệu của bài hát này nhẹ nhàng nghe thật là hay và có ý nghĩa với mình lúc này nhưng nếu để tặng cho ai đó một bài hát thì mình sẽ tặng bài hát Call Me này. Bởi lời bài hát này hay, giai điệu sôi động và có ý nghĩa hơn. :)

Hey how long I've been waitin' for a love so tender
hey hey hey how long can I stay without your touch I wonder
you you you you tell me you can ever know oh loneliness
hey my love no no don't leave me on my own please

call me call me
baby baby call me now
call me call me
d-d-do it baby please

hey I can wait but I beg you babe don't lose my number
I tell you babe call me now coz I'm losin' slumber
i'll u u u use all my fantasy to dream about you
hey my love I can't resist here all alone please

baby call me now I'm all alone
talk to me darlin' all night long
call me call me baby when you want
uh when you want baby please.​

H

Hoàng Nguyên

Guest
Những lúc thật buồn thật nhiều tâm sự mà chẳng biết bày tỏ cùng ai. Cho đến lúc này mình cũng chẳng biết mình vui hay minh buồn bởi ý trí kiên định của mình nó không cho mình gục ngã trước bất kỳ sự cản trở nào. Nhưng biết làm sao khi mình càng cố phấn đấu để mình tiến lên thì mọi việc với mình lại rối tung nó không đâu vào đâu.
Thời gian gần đây mình cảm thất mình rất mệt mỏi mình chỉ muốn tìm đến một nơi nào đó thật yên tĩnh để nghỉ ngơi rồi nhận định lại quãng thời gian qua mình làm được j và mình chưa làm được những j. Nhưng rồi những cái mình mất đi thì mình không thể lấy lại được mà chỉ có nỗi đau và nước mắt mang theo. Nhưng có thể những nỗi đau và những giọt nước mắt kia nó giúp cho mình suy nghĩ được nhiều hơn: công việc và tình cảm vấn đề nào cũng nặng trĩu trong lòng ko lối thoát. Trong cùng một thời điểm có thể có quá nhiều chuỵện không may đến với mình và mình phải chấp nhận vì đó là sự thật mình phải đối diện với nó để vượt qua những cái khó khắn lúc đó mình mới chiến thắng được bản thân mình. Và không chiến thắng nào vẻ vang hơn là mình chiến thắng mình cả.
Những dòng tâm sự buồn của ngày cuối tuần sao tran chứa nước mắt, nhưng phải cố gắng lên thôi vì tương lai còn ở phía trước.
Có lẽ khi nói lên được những lời tự bạch này mình cảm thấy nhẹ nhàng hơn và vợi đi hơn một nỗi buồn nỗi buồn man mác.

vn999vn

vn999vn

Guest
9/3/07
80
0
0
Em Mờ Tê-Tê Rê
Những lúc thật buồn thật nhiều tâm sự mà chẳng biết bày tỏ cùng ai. Cho đến lúc này mình cũng chẳng biết mình vui hay minh buồn bởi ý trí kiên định của mình nó không cho mình gục ngã trước bất kỳ sự cản trở nào. Nhưng biết làm sao khi mình càng cố phấn đấu để mình tiến lên thì mọi việc với mình lại rối tung nó không đâu vào đâu...
Có lẽ khi nói lên được những lời tự bạch này mình cảm thấy nhẹ nhàng hơn và vợi đi hơn một nỗi buồn nỗi buồn man mác.
Những lúc gặp rắc rối, hãy bình tĩnh và xem xét từng vấn đề, xem rằng mình sẽ giải quyết nó thế nào?...và quyết định đó sẽ có kết quả ra sao...Cuộc sống không thể lúc nào cũng là hạnh phúc, đôi khi nó cũng mang đến cho ta những nỗi buồn...Hãy đón nhận nó và hãy chiến thắng nó, bạn nhé!:inlove:

vn999vn

vn999vn

Guest
9/3/07
80
0
0
Em Mờ Tê-Tê Rê
Lại 1 cuối tuần nữa, t7 và chủ nhật, chẳng bít phải làm gì với nó đây.....:alcon:
Ở nhà, nghe nhạc, xem phim và ngủ...chỉ có vậy!
Chiều qua mấy bà chị học chung kêu vào sớm, mà hình như vào hơi sớm quá, giảng đường vắng lại chưa mở cửa, cả 1 dãy hành lang cũng vắng...chỉ 1 mình ta, tự nhiên thấy lạc lỏng quá...rộng lớn quá...ta thì quá nhỏ bé so với cái thế giới này...miên man nhớ lại quá khứ, từng hình ảnh cứ như 1 cuốn phim chạy qua trong đầu...ôi, nhớ!
Tối nay lại ko được yên thân nữa rồi...., thôi kệ, chơi xả láng!:dzo:
Dạo này seo mà chơi bời nhìu quá...!:angel:
Thôi, tuần này chỉ có thế.....:freddy:
Chúc toàn thể bà con cuối tuần dzui dzẻ.....:friend:

Cúc Hương

Cúc Hương

Trung cấp
5/4/07
179
0
0
39
vĩnh phúc
Cuối tuần này đi Tam Đảo chơi.Hôm nay chuẩn bị nhiều thứ mệt wa nhưng hứa hẹn cuối tuần vui đậy.zooooo....

H

hocon_86

Guest
18/8/06
162
0
0
37
DH ThangLong
Những người bạn của tôi!

-Thứ 7 của hai tuần trước, hai thằng bạn sang nhà mình: một thằng tỷ mỷ tháo bàn phím, lau sạch sẽ cho mình! Một thằng cẫn mẫn cài lại win cho mình!
-Thứ 6 trước nghỉ học, cái Minh gọi điện mấy cuộc cứ hỏi thăm sao hôm nay nghỉ thế?
-Chị Mai Anh gọi điện giục mình đi khám," dù đỡ đau nhưng vẫn nên đi khám em ah, phải tìm hiểu rõ căn nguyên tại sao mình lại đau lưng như thế, đã biết thì nên làm!" - lần đầu tiên tác động cột sống, mình đau muốn phát khóc, mồ hôi đầm đìa...... Chị bảo cố lên em, lần đầu tiên ai cũng vậy! Vâng ạ, em vẫn muốn chữa bệnh mà ko cần dùng thuốc mà! (*_*)
- Mình còn nhớ cả cái đứa thi cùng Luật kinh tế với mình, h vẫn chưa nhớ tên nó là gì nhưng khi gặp lại sao thấy gần gữi đến vậy! Cả cái Hải nghệ an nữa, hơi đáng tiếc vì hồi xuống CL ko sao liên lạc với nó dc!
- Và cảm ơn em nữa, vì tối qua đã tâm sự với chị, chị mong sao em hiểu: suy nghĩ của bố mẹ khác so với chị em mình, chị bảo: e hiểu và thông cảm cho bố vì bố nhiều tuổi rồi nên hay cáu gắt! Em hồn nhiên hỏi lại chị: thế sao bố ko hiểu và thông cảm cho em! Chị lặng yên bởi chị chưa biết sẽ góp ý với bố như thế nào, em yêu ah! Giữa bố và chị có một khoảng cách lớn lắm!
-.......... Nhưng rồi lại chưa thể viết được lời cảm ơn với Anh, có phải vì mối quan hệ của chúng ta phức tạp hơn, ích kỷ hơn với bạn bè....... ước sao một ngày nào ở bên anh, e thật bình yên để nói: Cảm ơn anh!..........

TAT

TAT

Thành viên Tình Nguyện
6/8/05
1,016
11
0
44
Làng Cà
Hết giờ, vẫn ngồi lại công ty!
Hôm nay không có ai ở lại chơi game cùng vì là cuối tuần...

letmyha

letmyha

Hư không
18/5/04
815
6
0
43
The land of the living
Bất lực...

...Tha thứ cho người khác sao dễ dàng đến thế để đến hôm nay mình chẳng thể nào tự tha thứ cho chính bản thân mình được... :wall: :wall: :wall:

...Một cảm giác buồn buồn len lỏi vào tận sâu tầm hồn... và tâm trạng tại thời điểm này là muốn vứt bỏ đi hết tất cả để chẳng còn phải vướn bận gì nữa... Không suy nghĩ, chẳng quan tâm, khỏi bận lòng... Có lẽ nên là thế!

...

vn999vn

vn999vn

Guest
9/3/07
80
0
0
Em Mờ Tê-Tê Rê
Cuối tuần này mất toi 2 ngày nghỉ rồi, kế hoạch....ngủ nướng bị phá hỏng...híc híc...Bà chị cho vào danh sách bưng quả, thế là xong!! lại phải lò mò dậy sớm cho kịp giờ...:pepsi:
Ông thầy cho 1 biển câu hỏi về nhà tha hồ mà "bơi" luôn........:wall:
Tuần này chỉ có thế....
Thèm được ngủ!!:alcon:

letmyha

letmyha

Hư không
18/5/04
815
6
0
43
The land of the living
Cầu mong ơn trên luôn mang đến sự bình an cho mẹ!

...Lần này mẹ về... cả nhà cũng có một chút ngạc nhiên vì mẹ mới về hôm tết và mới đi qua lại hôm tháng 3 mà giờ lại về nữa... xong lại... cứ nghĩ như bình thường là có lẽ mẹ về để đưa bé cháu qua lại Mỹ cho bà chị. Thế mà...

Ông anh từ Mỹ gọi về báo là Bác sĩ gọi bảo mẹ phải nhập viện để mổ gấp chứ để lâu sẽ ảnh hưởng đến tính mạng và anh bảo phải đổi vé máy bay cho mẹ về gấp! hic hic hỏi ra mới biết là mẹ bị ốm mà giấu cả nhà. Mẹ về lần này thăm chồng, con, cháu rồi qua lại lên bàn mổ... nhưng không ngờ là bác sĩ gọi về lại sớm thế...

Mẹ đã 2 lần chết đi sống lại vì cái bệnh tim rồi thì sao ông trời lại bắt mẹ mang thêm căn bệnh này nữa...

Mẹ về lại Mỹ chuyến này là lành ít dữ nhiều... hic hic nghĩ tới điều này không dưng thấy mình thật có lỗi với mẹ, thấy mình thật ích kỷ, thấy mình thật ngốc nghếch. Nếu ngày trước mình chịu nghe lời mẹ đi qua Mỹ thì có lẽ mình đã không làm cho mẹ lo lắng và buồn mình nhiều, nếu ngày trước mình chịu nghe lời mẹ thì có lẽ những ngày tới đây mẹ lên bàn mổ đã có mình bên cạnh rồi... nhưng mọi thứ đã qua rồi giờ có ngồi mà buồn, mà than, mà khóc thì cũng chả được ích lợi gì phải không nào? Mình giờ chỉ cầu mong sao cho mẹ luôn luôn được bình an và qua khỏi cơn nguy kịch này để rồi mẹ lại về VN chơi với con, với cháu và con 1 việc quan trọng không kém là về... đưa con gái út của mẹ lên xe bông về nhà người ta nữa chứ phải không mẹ?

Ôi! Mà chắc là mẹ sẽ không sao đâu nhỉ?! Mẹ qua lại rồi đến tết mẹ lại về chơi với con với cháu thôi mà, phải không mẹ? Mẹ sẽ qua khỏi thôi, y học bên Tây tiên tiến lắm, họ sẽ biết làm thế nào để cho mẹ nhanh chóng khỏi bệnh thôi, họ sẽ biết giữ sức khỏe tốt nhất cho mẹ thôi mẹ àh. Mẹ cũng đừng lo lắng nhiều mẹ nhé, bên mẹ vẫn còn có các con và các cháu đây! Mẹ đã một đời sống vì con vì cháu thế này thì ông trời phải để cho mẹ sống lâu và vui với con với cháu chứ. Ông trời rất công bằng mẹ ạh! Một người như mẹ... không thể có một kết thúc như thế này được đâu! Mẹ đi rồi mẹ lại về mẹ nhé, mẹ phải về... vì mẹ còn chưa lo được cho con như mẹ đã lo cho các anh các chị... :(

...Mà mẹ còn bảo với con là mẹ qua vài năm cho bác sĩ kiểm tra và theo dõi cho cái bệnh tim của mẹ nó khá hơn thì mẹ sẽ về sống cùng con luôn mà... Mẹ nhất định phải thực hiện lời hứa của mình đấy! Con không biết đâu...

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA