Bắt đầu học lại kế toán từ đâu

• Thread starter Hồng Vân
  • Ngày gửi
C

Cá mập xanh

Sơ cấp
21/9/17
13
2
3
34
Chào các anh chị và các bạn!Em là sinh viên đại học chuẩn bị ra trường. E học ngành kế toán.E không biết một sinh viên mới ra trường thì NÊN chuẩn bị những gì để có thể tìm kiếm được công việc kế toán phù hợp và có thể nhập cuộc vào công việc?Ngoài kiến thức học trong trường, ngoại ngữ, Excel, Word, thì e nên chuẩn bị gì thêm nữa không ạ?Liệu em có nên tham gia một khóa học thực hành kế toán để làm quen với công việc kế toán thực tế cũng như biết và có thể sử dụng được các phần mềm kế toán trước khi đi xin việc được không ạ?Mong các anh chị dành chút thời gian để cho em vài lời khuyên.Em xin chân thành cảm ơn các anh chị và các bạn!​
Cần biết nhiều lắm bạn ah.
Cơ bản là nắm được nguyên lý để hạch toán vào sổ sách này
Nắm vững luật thuế để cân đối chu chi hợp lý này
Nắm vững thông tư mới hiện tại mới nhất như: TT200, TT133,.. nhiều nghị định nữa chứ.
Cần có lòng yêu nghề và thời gian bạn ah!
Nếu chưa chắc chắn tự tin thì em cứ đăg kí tham gia một khóa học kế toán tổng hợp thực hành, Ở đó em sẽ học được khá nhiều thứ hay ho

Khóa học Quản trị dòng tiền
D

duongnhutada

Guest
30/10/17
3
1
3
30
Nắm vững thông tư mới hiện tại mới nhất như: TT200, TT133,.. nhiều nghị định nữa chứ.
Nếu chưa chắc chắn tự tin thì em cứ đăg kí tham gia một khóa học kế toán tổng hợp thực hành, Ở đó em sẽ học được khá nhiều thứ hay ho
Híc híc, đúng như vậy đó. huhu. Em tìm hiểu thì được biết Nguyên lý kế toán chính là môn nền tảng của nghề kế toán, Thế mà em thấy sợ quá đi mất thôi, nhìn cái quyển giáo trình nguyên lý kế toán vừa dày vừa to. Hic, đọc toàn thấy chữ là chữ. Chẳng hiểu cái gì luôn. haizz. Anh chị có cách nào để mình học nguyên lý kế toán được hiệu quả nhất không ạ, Chứ như thế này, e học bh cho xong. híc . Muốn bắt đầu học kế toán từ đầu mà ngay đến môn nguyên lý ké toán đã thấy khó hiểu rồi,

Kaspersky

Kaspersky

Love Love Love
16/7/12
773
138
43
www.thuthuatexcel.com
@duongnhutada Có rất nhiều phương pháp để tự học, nhưng mình hay dùng nhất chính là sơ đồ tư duy, bạn học xong phần nào cứ vẽ sơ đồ tư duy cho nó, lưu trong điện thoại đó, lâu lâu đem ra coi lại sẽ rất nhanh nhớ.

• Like
Reactions: duongnhutada
L

Lê Huyền Anh

Sơ cấp
7/7/17
14
1
3
30
@duongnhutada Có rất nhiều phương pháp để tự học, nhưng mình hay dùng nhất chính là sơ đồ tư duy, bạn học xong phần nào cứ vẽ sơ đồ tư duy cho nó, lưu trong điện thoại đó, lâu lâu đem ra coi lại sẽ rất nhanh nhớ.
vấn đề to lớn nhất nó nằm ở bản thân mình, Không hiểu sao cứ nhìn thấy caí mớ lý thuyết ấy là mình là sợ, Mình chưa học theo phương pháp ấy bao giờ ,Mà giờ đang thất tình đây, tâm trạng chán đời, Chẳng thiết cái gì cả, :((.Vừa thất tình lại còn thất nghiệp nữa

Kaspersky

Kaspersky

Love Love Love
16/7/12
773
138
43
www.thuthuatexcel.com
vấn đề to lớn nhất nó nằm ở bản thân mình, Không hiểu sao cứ nhìn thấy caí mớ lý thuyết ấy là mình là sợ, Mình chưa học theo phương pháp ấy bao giờ ,Mà giờ đang thất tình đây, tâm trạng chán đời, Chẳng thiết cái gì cả, :((.Vừa thất tình lại còn thất nghiệp nữa
HaHa. Vậy giờ bạn chả còn gì để mất, sao không thử một lần, cứ thử cái phương pháp mình nói đi, biết đâu được
Làm thì có thể không thành công, nhưng không làm thì chắc chắn bạn thất bại : )

• Like
Reactions: Trương Lan
M

muốn học giỏi kế toán

Sơ cấp
6/11/17
20
3
3
30
em cũng có chung câu hỏi với chủ thớt.em cũng muốn bắt đầu học lại kế toán từ đầu híc. Các anh chị đã làm kế toán rồi thì cho bọn em biết với, làm kế toán có khó lắm không vậy ạ. Em đọc nhiều phần bình luận của mọi người trên diễn đàn, không riêng gi diễn đàn web kế toán này đâu ạ. thì em thấy đa số những người làm kế toán rồi thì nói làm làm kế toán không khó, bình thường, tập chung làm sẽ làm được, Còn phần thứ 2 còn lại là những người như em, Không học được kế toán, thất nghiệp hoặc là chưa đc đi làm đúng ngành mình học bao giờ, Em thấy con đường để em tìm được việc làm kế toán sao nó khó khăn thế. Mọi người có ai giống em không? Hãy nói là em không một mình đi

M

muốn học giỏi kế toán

Sơ cấp
6/11/17
20
3
3
30
Bác này nói hay quá, em @duongnhutada vào đọc tham khảo đi, nếu không muốn học theo cách ấy . thì có thể ib a. A dạy cho, hi.
ib cho a thì a dạy theo cách gì vậy a? em ib có được không ạ? ib xong có phải gửi ảnh trước không a? :(. em học hành nhanh chán lắm. Chẳng biết làm như thế nào cho nó đỡ chán cả, anh chị có cách nào không? cái tính của em nó cứ dở dở ương ương thất thường hơn cả thời tiết ấy . Lúc đầu tiên thì em háo hức làm, Kiểu như có thể làm đc tất cả mọi thứ, Rồi tin tưởng vào tương lai sáng chói của mình, Các kiểu con đà điểu, Xong được mấy hôm . Đâu ;lại vào đấy. Chẳng biết tại sao lại thế nữa. không biết đó có phải là 1 loại bệnh không? mà không biết ở đây có ai mắc bệnh như em không vậy? :((

T

tranthilinh27

Sơ cấp
6/11/17
6
1
3
29
không có gì chị. Giờ nhiều trung tâm quá, em học trước rồi thì review cho mọi người thôi, trước em cũng toàn nhờ các anh chị review cho để tìm địa chỉ mà.
Chị ơi, em muốn học lại kế toán từ đầu tiên thì bắt đầu từ đâu ạ,? kế toán ngoài đời với trong trường học có khác nhau nhiều không ạ? em hoang mang quá

L

layngaythangnam

Guest
7/11/17
2
1
1
29
ukm, nếu e muốn học thì cứ ib cho a đi, rồi a chỉ cho. Không cần gửi ảnh gì đâu, Vì a nghĩ là chúng ta chỉ nc trên mạng, Chứ chẳng gặp nhau đâu mà. Với cả a có vợ roài, vợ a mà biết, thì tối a ngủ ngoài đường à? hihi. Nói vậy cho vui thôi. em ạ. " Ước mơ là thứ mà ai cũng có, ai cũng thử để biến chúng thành hiện thực. Thế nhưng, đối với rất nhiều người, giấc mơ cũng đi kèm với những thất bại và quãng thời gian dai dẳng phía sau khi mà chúng ta không vượt qua nổi bản thân để tiếp tục quá trình hoàn thiện hoá ước mơ.
Thách thức lớn nhất đối với bất kì con người nào có lẽ là sức ì hay còn được biết tới với khái niệm "lười". Lười không những làm cho con người đứng im tại chỗ mà nó còn là sát thủ của những giấc mơ, hoài bão hay bất kì kế hoạch nào còn dang dở của chúng ta
."
Cái bệnh này của em chỉ có em mới chữa được thôi. Khi nào hết lười, sẵn sàng học hỏi thì cứ ib a nhé, a k nhận học trò lười đâu
Em thấy, mình cứ học ở trung tâm kế toán là tốt nhất, Môi trường học tập cũng chuyên nghiệp, lại có hỗ trợ những vấn đề như xin việc làm, hỗ trợ nơi thực tập nữa. Trước e học ở trung tâm kế toán Lê Ánh, thầy cô ở đó dạy có chiều sâu lắm, Kiểu tâm huyết với nghề giảng dạy. Chia sẻ tất cả mọi thứ luôn . Người thật , việc thật,
Đầu tiên đi học thì sợ này sợ kia thật đấy. Sau đi học rồi, thầy dạy hay, nó cứ cuốn vào thôi. Lúc nào cũng phải có cái tâm lý là NGƯỜI KHÁC LÀM ĐƯỢC, THÌ TẠI SAO MÌNH KHÔNG LÀM ĐƯỢC. cứ nghĩ như thế để động viên và khích lệ bản thân, kiểu gì cũng thành công

D

duongnhutada

Guest
30/10/17
3
1
3
30
cảm ơn thớt vì đà dành thời gian của mình để đọc hết những dòng bình luận chẳng ra đâu vào đâu của em, cũng như chia sẻ cho em phương pháp học của thớt, Chẳng biết thớt là boy or girl để mà xưng hô cho tiện nữa. Vì vậy em gọi thớt cũng đc nhé, Cơ mà em không hiểu rõ phương pháp tự học của thớt lắm, Sơ đồ tư duy như thớt nói là vẽ sơ đồ xong chụp ảnh lưu vào điện thoại rồi khi rảnh thì mang ra xem hay như thế nào? em không hiểu lắm, Thớt nói rõ hơn được không? EM cảm ơn thớt nhiều

Kaspersky

Kaspersky

Love Love Love
16/7/12
773
138
43
www.thuthuatexcel.com
cảm ơn thớt vì đà dành thời gian của mình để đọc hết những dòng bình luận chẳng ra đâu vào đâu của em, cũng như chia sẻ cho em phương pháp học của thớt, Chẳng biết thớt là boy or girl để mà xưng hô cho tiện nữa. Vì vậy em gọi thớt cũng đc nhé, Cơ mà em không hiểu rõ phương pháp tự học của thớt lắm, Sơ đồ tư duy như thớt nói là vẽ sơ đồ xong chụp ảnh lưu vào điện thoại rồi khi rảnh thì mang ra xem hay như thế nào? em không hiểu lắm, Thớt nói rõ hơn được không? EM cảm ơn thớt nhiều

Chào bạn.
Bạn đã từng nghe tới sơ đồ tư duy rồi chứ, thật ra thì nó cũng không có gì là to tát gì lắm, nhưng rất hiệu quả cho những ai thực sự theo đuổi phương pháp này. Để hình dung bạn hãy xem hình minh họa sau:

Đây là mình hình mình lấy trên mạng về để minh họa
Trước tiên thì tất nhiên bạn cần phải học được nội dung của một vấn đề nào đó trước. Cái sơ đồ này nó không học dùm bạn mà chỉ kích thích bạn nhớ khi lỡ quên mà thôi
Khi bạn học xong vấn đề nào đó rồi thì hãy dành 1 ít thời gian để vẽ ra sơ đồ như trên cụ thể như
- Nội dung chính - Ý nhỏ 1, 2, 3, từ Ý nhỏ 1 thì sẽ tiếp ý nhỏ hơn....
Khi nào rãnh cứ lôi ra coi thì bạn sẽ rất nhanh nhớ và nắm bắt được vấn đề
Còn chương trình để vẽ thì có nhiều lắm
* Nếu bạn dùng máy tính chạy Windows hoặc Mac OS thì dùng Mindmap. Cách sử dụng rất đơn giản
* Nếu dùng Smarphone thì có thể tải App MindNode (Có cả bản Free và bản có phí).
Khi tạo xong bạn có thể xuất File PDF, PNG, JPEG...lưu trong máy để xem
-------
Trên bước đường thành công không có dấu chân của kẻ lười biếng - Nên hãy chịu khó bạn nhé : )

Sửa lần cuối:
N

neuemduocluachon

Guest
29/10/17
2
1
1
31
vâng, e cảm ơn anh ạ. em đang bận thời gian này, chắc tết xong em mới đi học được . Giờ em mới xin được việc làm rồi, Mà đi làm lại bận nữa, Chẳng có thời gian đi học, em không phải đi làm kế toán đâu ạ. Nhưng công việc này, em cũng nghĩ là có liên quan. hihi. Nhà Bác họ em đang làm hàng để xuất đi dịp Tết này. làm giỏ mây các thứ ý anh ạ. việc của em là kiểm tra hàng với nhập hàng của công nhân. tính sản phẩm để trả lương. hihi. Sau đợt Tết này, em có tiền tiết kiệm rồi thì e đi học bài bản từ đầu rồi đi làm a a. Đi làm không phải chịu cảnh thất nghiệp nữa thấy cuộc đời nở hoa hơn ấy, haha

• Like
Reactions: Kaspersky
D

duongnhutada

Guest
30/10/17
3
1
3
30
Chào bạn.
Bạn đã từng nghe tới sơ đồ tư duy rồi chứ, thật ra thì nó cũng không có gì là to tát gì lắm, nhưng rất hiệu quả cho những ai thực sự theo đuổi phương pháp này. Để hình dung bạn hãy xem hình minh họa sau:

Đây là mình hình mình lấy trên mạng về để minh họa
Trước tiên thì tất nhiên bạn cần phải học được nội dung của một vấn đề nào đó trước. Cái sơ đồ này nó không học dùm bạn mà chỉ kích thích bạn nhớ khi lỡ quên mà thôi
Khi bạn học xong vấn đề nào đó rồi thì hãy dành 1 ít thời gian để vẽ ra sơ đồ như trên cụ thể như
- Nội dung chính - Ý nhỏ 1, 2, 3, từ Ý nhỏ 1 thì sẽ tiếp ý nhỏ hơn....
Khi nào rãnh cứ lôi ra coi thì bạn sẽ rất nhanh nhớ và nắm bắt được vấn đề
Còn chương trình để vẽ thì có nhiều lắm
* Nếu bạn dùng máy tính chạy Windows hoặc Mac OS thì dùng Mindmap. Cách sử dụng rất đơn giản
* Nếu dùng Smarphone thì có thể tải App MindNode (Có cả bản Free và bản có phí).
Khi tạo xong bạn có thể xuất File PDF, PNG, JPEG...lưu trong máy để xem
-------
Trên bước đường thành công không có dấu chân của kẻ lười biếng - Nên hãy chịu khó bạn nhé : )
em cảm ơn Bác nhé, em sẽ cố gắng học theo cách bác chỉ xem như thế nào, Giờ phải cố gắng thôi, /không học cũng chẳng biết như thế nào được. cứ kêu ca mãi cũng chẳng phải là cách hay, :(. Khi nào có kết quả em sẽ update cho mọi người cũng biết nhé

• Like
H

haianh_haianh

Guest
15/11/17
4
1
3
30
Hmmmmm, nhu em da chia se voi moi nguoi roi day. Em di lam ke toan thuc tap ma em thay cung chang hoc hoi duoc gi ca. cam giac minh bi loi dung y. huhu. mat thoi gian cua minh thi co. Em cung dang muon lam theo cach thu 2 cua a. Tim mot trung tam dạy ke toan nao do, Trung tam day ke toan tot nhat hien nay, A có biet khong. Anh noi mot so trung tam day ke toan uy tin la trung tam nao a? Em ngheo lam. Bo tien ra di hoc ma khong nhan dc ti kien thuc nao thi e tiec tien lam
híc, cả buổi chiều ngồi đọc bình luận của mọi người, Thấy nhiều người tâm trạng giống mình quá, Chắc toản những người tâm trạng giống mình mới lên đây kêu gào nhỉ. Không biết đã có đồng chí nào tìm được việc làm hay đã chuyển đổi sang trạng thái tâm lý khác thành công chưa? Thì mách cho em với nhé. Em cũng rất muốn LÀM MỘT CÁI GÌ ĐÓ nhưng LẠI KHÔNG BIẾT LÀM NHƯ THẾ NÀO. haizz.

H

haianh_haianh

Guest
15/11/17
4
1
3
30
ủ ôi, nhiều thứ học thế :)). Một đứa lười như tôi sống sao được với bao nhiêu thứ cần học như thế này Hành trình tự mình đi kiếm bát cơm của em đúng là gian nan chăm nghìn bề các anh chị cô gì chú bác ạ, Có anh chị em nào có cách nào học nhanh hơn không? Em muốn đơn giản quá trình học đi một chút. Chứ học gì mà học nhiều thế, Học từng này thứ thì bao giờ mới xong được ạ

Trương Lan

Trương Lan

Thành viên Cố vấn - Webketoan Mentors
21/10/15
826
315
63
Lướt cái Tímeline của wkt thấy top rôm rả và các bạn than nhiều quá. Mình vào đây góp gạch xây cung điện cùng mọi người.
Cá mập xanh said:
Nếu chưa chắc chắn tự tin thì em cứ đăg kí tham gia một khóa học kế toán tổng hợp thực hành, Ở đó em sẽ học được khá nhiều thứ hay ho​
ủ ôi, nhiều thứ học thế :)). Một đứa lười như tôi sống sao được với bao nhiêu thứ cần học như thế này Hành trình tự mình đi kiếm bát cơm của em đúng là gian nan chăm nghìn bề các anh chị cô gì chú bác ạ, Có anh chị em nào có cách nào học nhanh hơn không? Em muốn đơn giản quá trình học đi một chút. Chứ học gì mà học nhiều thế, Học từng này thứ thì bao giờ mới xong được ạ
Bạn cá mập xanh nói đúng nhưng chưa đủ về công việc của 1 kế toán hiện nay, đặc biệt là ở trong thị trường lao động việt nam với tỷ lệ doanh nghiệp siêu nhỏ, nhỏ và vừa đang chiếm đa số như hiện nay.
Những cái bạn ấy nhắc nó chỉ là 1 mảng rất nhỏ trong doanh nghiệp và thực tế nhiều ông chủ (người trả đồng lương cho chúng ta) cũng không quan tâm, không hiểu các công việc đó.

Mà kế toán thì không chỉ có công việc kế toán thuế. Với mình 1 kế toán chỉ biết hạch toán nợ/có (nhiều người gọi công việc đó là nhập liệu) và có chỉ nhìn vào hướng đó là 1 kế toán thất bại và dễ bị đào thải khỏi thị trường lao động - việc làm. Vì sao? Vì 1 bạn sinh viên năm 4 học đàng hoàng, chăm chỉ đã có thể làm xuất sâc rồi, ...

Mình khuyên các bạn đang loay hoay chưa có hương đi rằng:
  1. Việc đầu tiên bạn cần làm là phải tạo cho mình cảm giác TỰ TIN, tin vào bản thân mình. Chỉ khi các bạn tự tin, các bạn là chính mình, các bạn mới có 1 tinh thần làm việc hăng say, hiệu quả.
  2. Học cách nâng cao giá trị bản thân: trau dồi kiến thức, kỹ năng, đặc biệt là kỹ năng mềm- nó là dầu nhớt cho động cơ làm việc của các bạn. Dầu mà kém chất lượng, làm cho các khớp nối bị khô thì quá trình làm việc của các bạn sẽ gặp muôn vài khó khăn;
  3. Dám làm, dám chịu trách nhiệm, đã làm hãy làm đến tận cùng của vấn đề đừng thấy tường cứng thì quay lưng lại với nó. Làm kế toán rồi mới biết sai sót là không tránh khỏi, khi đó để khắc phục hậu quả bạn phải bỏ thời gian, mồ hôi và tiền. Nhưng cố gắng làm sao để lỗi hôm nay mình mắc, ngày hôm sau sẽ không bao giờ mắc lại 1 lần nào nữa.
  4. Đừng ngồi nghĩ nữa, bắt tay vào làm thôi. Đừng kén việc, khi chưa có gì trong tay, cơ hội nào cũng quý. Khi có cơ hội mình mới biết mình làm được những gì, cần gì, phải sửa gì, và mới có cái gọi là "KINH NGHIỆM LÀM VIỆC THỰC TẾ" - cái mà nhiều nơi vẫn đang đòi hỏi chúng ta, họ trả cho năng suất lao động của ta nhiều hơn khi chưa có.
Em thấy, mình cứ học ở trung tâm kế toán là tốt nhất, Môi trường học tập cũng chuyên nghiệp, lại có hỗ trợ những vấn đề như xin việc làm, hỗ trợ nơi thực tập nữa. Trước e học ở trung tâm kế toán Lê Ánh, thầy cô ở đó dạy có chiều sâu lắm, Kiểu tâm huyết với nghề giảng dạy. Chia sẻ tất cả mọi thứ luôn . Người thật , việc thật,
Đầu tiên đi học thì sợ này sợ kia thật đấy. Sau đi học rồi, thầy dạy hay, nó cứ cuốn vào thôi. Lúc nào cũng phải có cái tâm lý là NGƯỜI KHÁC LÀM ĐƯỢC, THÌ TẠI SAO MÌNH KHÔNG LÀM ĐƯỢC. cứ nghĩ như thế để động viên và khích lệ bản thân, kiểu gì cũng thành công
Mình có 1 bài viết về vấn đề này, xin chia sẻ với các bạn, ở #20
https://webketoan.com/threads/28785...trung-tam-dao-tao-ke-toan-khong/#post-4356527

• Like
Reactions: Cá mập xanh
H

haianh_haianh

Guest
15/11/17
4
1
3
30
@Trương Lan

híc, Chị ơi, chị nói hay quá, Tđoàn những cái đúng với tâm trạng hiện tại của em bây giờ, Em không biết phải nói về hoàn cảnh hiện giờ của e sao nữa, Nhưng em thấy bản thân mình là đứa kém cỏi, kém cỏi trong mọi thứ. Cũng chẳng có chút tự tin nào cả, LÀm sao để mình tự tin được đây hả chị, Trong khi nhìn vào bản thân em thấy mình chẳng có gì để tự tin cả, Huhu.
"Đừng ngồi nghĩ nữa, bắt tay vào làm thôi. Đừng kén việc, khi chưa có gì trong tay, cơ hội nào cũng quý. Khi có cơ hội mình mới biết mình làm được những gì, cần gì, phải sửa gì, và mới có cái gọi là "KINH NGHIỆM LÀM VIỆC THỰC TẾ" - cái mà nhiều nơi vẫn đang đòi hỏi chúng ta, họ trả cho năng suất lao động của ta nhiều hơn khi chưa có."
em không biết tìm cơ hội ở đâu đây chị ạ

Kaspersky

Kaspersky

Love Love Love
16/7/12
773
138
43
www.thuthuatexcel.com
HaHa. Bạn có tham gia mấy khóa học làm giàu nhanh không, bạn có tin là có thể làm giàu nhanh không. Mình sẽ tin nếu như...bạn trúng vé số
Cái gì mà chả cần thời gian, giờ bạn ngồi thấy 1 đống vậy bạn nói quá nhiều khi nào hết, thì cứ học đi. Ít nhất sau một thời gian bạn không học hết những cũng được một ít trong cái đống đó. : )

H

haianh_haianh

Guest
15/11/17
4
1
3
30
HaHa. Bạn có tham gia mấy khóa học làm giàu nhanh không, bạn có tin là có thể làm giàu nhanh không. Mình sẽ tin nếu như...bạn trúng vé số
Cái gì mà chả cần thời gian, giờ bạn ngồi thấy 1 đống vậy bạn nói quá nhiều khi nào hết, thì cứ học đi. Ít nhất sau một thời gian bạn không học hết những cũng được một ít trong cái đống đó. : )
em đã tham gia một buổi hội thảo của công ty Đa cấp thấy các anh chị ấy kiếm tiền nhiều quá, em cũng thích lắm, Chỉ tiếc là em không làm gì ra tiền để có thể đầu tư, Đứa bạn dãn em đến bảo em mang chứng minh thư nó dẫn đi vay tiền, Nhưng hên là dạo ấy bị mấy a CSGT giữ chứng minh thư đợi lên kho Bạc nộp mới trả lại , mới không có chứng minh thư mang cắm vay tiền, Về nhà xin ba mẹ tiền kiểu hùng hổ đi khởi nghiệp này kia. mà Không có được, còn bị ăn mắng, Lúc đẦU em còn hờn dỗi các thứ cơ. Nhưng Sau này rồi mới thấm, Âu cũng là cái May mắn, Nay bác nhắc đến các khóa học làm giàu mà em lại nhớ , haha

• Like
H

haianh_haianh

Guest
15/11/17
4
1
3
30
nay ở nhà em đã đọc được nhiều chia sẻ của mọi người, Và đặc biệt là bạn @Anh Tạ . Bạn ấy cũng chia sẻ với em khá nhiều thứ, Và em thấy mình quá kém cỏi khi mà cứ suốt ngày than vãn này kia. Nhưng em cũng biết là muốn bắt đầu học lại kế toán từ đầu sẽ khó khăn, Nhìn thấy nhiều thứ học thế này thì em cũng hơi hoảng, Em chỉ muốn tham khảo các bạn đi trước để tìm ra những thứ học dễ hơn thôi, lkieeur như các bác đi trước chỉ cho em cái nào nên học trước, cái nào nên học sau, Ý em là như vậy đó

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA