Quyết toán Thuế TNCN trường hợp có giấy ủy quyền quyết toán thay

• Thread starter Phần mềm BRAVO
  • Ngày gửi
Phần mềm BRAVO

Phần mềm BRAVO

Đối tác đồng hành
Người nước ngoài làm việc tại công ty từ tháng 01 đến tháng 6 sau đó xin thôi việc về nước. Vậy Công ty có được quyết toán thuế cho người nước ngoài đó hay không (trường hợp có giấy ủy quyền quyết toán thay)
Nếu người LĐNN làm việc từ tháng 01 đến tháng 06 năm thuộc đối tượng cư trú thì theo Khoản 2.e.3 Điều 26 TT số 111/2013/TT-BTC quy định cá nhân cư trú là người nước ngoài kết thúc hợp đồng lao động làm việc tại Việt Nam thực hiện quyết toán với cơ quan thuế trước khi xuất cảnh.
Nếu người LĐNN thuộc đối tượng không cư trú, Công ty thực hiện khấu trừ 20% thu nhập chịu thuế, khi thực hiện quyết toán thuế TNCN khai vào mẫu 05-B/KK-TNCN.
Nguồn: Ketoanthienung.com

Khóa học Quản trị dòng tiền
ACC4RUM

ACC4RUM

Cao cấp
2/3/09
1,667
315
83
Đà Lạt
Điểm e.3, khoản 2, Điều 26, TT 111/2013/TT-BTC: "e.3) Cá nhân cư trú là người nước ngoài kết thúc hợp đồng làm việc tại Việt Nam thực hiện quyết toán thuế với cơ quan thuế trước khi xuất cảnh". Nếu là cá nhân không cư trú thì nộp thuế theo lần phát sinh thu nhập theo tỷ lệ 20% và không phải quyết toán.

M

MyDuyen KT

Guest
11/6/17
2
0
1
31
Anh, chị cho em hỏi tý sao em đăng bài ko được ak? cứ bắt chọn chuyện mục mak em nhấp vô chọn ko được là sao ak?

Phần mềm BRAVO

Phần mềm BRAVO

Đối tác đồng hành
Điểm e.3, khoản 2, Điều 26, TT 111/2013/TT-BTC: "e.3) Cá nhân cư trú là người nước ngoài kết thúc hợp đồng làm việc tại Việt Nam thực hiện quyết toán thuế với cơ quan thuế trước khi xuất cảnh". Nếu là cá nhân không cư trú thì nộp thuế theo lần phát sinh thu nhập theo tỷ lệ 20% và không phải quyết toán.
Cảm ơn bạn đã bổ sung thông tin nhé :D

Phần mềm BRAVO

Phần mềm BRAVO

Đối tác đồng hành
Anh, chị cho em hỏi tý sao em đăng bài ko được ak? cứ bắt chọn chuyện mục mak em nhấp vô chọn ko được là sao ak?
Bạn muốn đăng bài trong Box nào thì phải vào Box mình muốn đăng, xong chọn đăng bài mới trong box thì mới đăng được bạn nhé :))

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA