Hệ thống thang lương, bảng lương

• Thread starter Acc242
  • Ngày gửi
C

chitt

Guest
11/9/09
2
0
0
Hanoi
các bác biết thế nào thì nói luôn cho em biết, chứ trả lời như bác NTAC thì em đọc cả tháng mới xong à, làm như thế còn hơn là bác chơi khó em roài, hichic

Mình cũng có ý kiến như bạn này

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

tuan1962

Guest
14/9/09
1
0
0
58
Đà Nẵng
Thang bảng lương

[Chào các anh chị ! Về đề tài thang bảng lương sao độc thấy toàn câu hỏi mà chẳng thấy câu trả lời đâu cả . Mình cũng rất quan tâm đến vấn đề này như các bạn đã hỏi , Anh /chị nào chỉ cho cách tìm câu trả lời . Thông cảm nha , dân mới gia nhập diển đàn mà . Thanks

C

cuongtvtldb

Guest
10/9/09
1
0
0
Điện Biên
Hôm qua mình viết bài hơi nhanh, chắc có thể nhiều thành viên chưa rõ vấn đề áp mã số nào cho phù hợp với ngành nghề của mình. Hôm nay mình gởi 4 văn bản để tiện việc tra cứu.

Qui định hệ thống thang lương, bảng lương theo Nghị định số 205/2004/NĐ-CP và Nghị định số 204/2004/NĐ-CP ban hành ngày 14/12/2004 (Thời gian văn bản hiệu lực : chưa xác định)
Gởi các bạn tham khảo để xây dựng khung thang lương, bảng lương cùng áp mã số ngành nghề cho đúng (Xem Từ trang 4 đến trang 78 trong Nghị định số 205/2004/NĐ-CP)

THÔNG TƯ CỦA BỘ LAO ĐỘNG - THƯƠNG BINH VÀ XÃ HỘI SỐ 30/2007/TT-BLĐTBXH NGÀY 05 THÁNG 12 NĂM 2007
HƯỚNG DẪN THỰC HIỆN MỨC LƯƠNG TỐI THIỂU CHUNG VÀ MỨC LƯƠNG TỐI THIỂU VÙNG ĐỐI VỚI DOANH NGHIỆP, HỢP TÁC XÃ, LIÊN HIỆP HỢP TÁC XÃ, TỔ HỢP TÁC, TRANG TRẠI, HỘ GIA ĐÌNH, CÁ NHÂN VÀ CÁC TỔ CHỨC KHÁC CỦA VIỆT NAM CÓ THUÊ MƯỚN LAO ĐỘNG

THÔNG TƯ CỦA BỘ LAO ĐỘNG - THƯƠNG BINH VÀ XÃ HỘI SỐ 29/2007/TT-BLĐTBXH NGÀY 05 THÁNG 12 NĂM 2007
HƯỚNG DẪN THỰC HIỆN MỨC LƯƠNG TỐI THIỂU CHUNG, MỨC LƯƠNG
TỐI THIỂU VÙNG ĐỐI VỚI CÔNG TY NHÀ NƯỚC VÀ CÔNG TY TRÁCH NHIỆM HỮU HẠN MỘT THÀNH VIÊN DO NHÀ NƯỚC SỞ HỮU 100% VỐN ĐIỀU LỆ

Qua bài viết này cũng xin gởi lời cám ơn trang web luatvietnam.vn đã phối hợp cùng webketoan.vn tạo điều kiện thuận lợi cho các thành viên.
Xin cám ơn Ban Quản Trị webkketoan.vn và Ban Quản Trị giaiphapexcel.com tạo điều kiện cho các thành viên cùng chia sẻ giao lưu học hỏi.

T

thanhbinhketoan

Guest
6/9/09
1
0
1
nghe an
Công ty mình mới thành lập, công ty chỉ có 6 thanh viên không biết xây dựng bảng lương thế nào? Có người chỉ cho mình là làm bảng lương tuyệt đối không chia theo bậc.Giờ mình không biết phải làm sao? Ai rành về làm thang lương, bảng lương chỉ dùm mình với, mà có phải làm bảng phụ cấp và Bảng quy định chi tiết các tiêu chuẩn và điều kiện áp dụng đối với từng chức danh và nhóm chức danh nghề, công việc trong thang lương, bảng lương ?
Chân thành cảm ơn

B

BEmapBU

Guest
18/9/09
35
0
0
45
Kiến An - Hải Phòng
Xin các bác gửi cho em xin mẫu thang, bảng lương, hợp đồng lao động. Các bác ơi, bên em họat động trong lĩnh vực xây dựng nên chi phí nhân công tương đối lớn. Các bác chỉ cách cho em hạch toán chi phí nhân công làm sao cho hợp lý với? Giá sử làm hợp đồng lao động dưới 3 tháng thì cần những điều kiện gì và trên 3 tháng đến 12 tháng thì có những điều kiền gì? Giúp em với Lekimchunghp@yahoo.com.vn

L

lanhuongkt2009

Guest
31/7/09
12
0
0
buôn ma thuột
Các bạn ơi cho mình hỏi cty mình mới thành lập đc 3tháng mình chưa đăng ký bảng lao động, mình phải làm những gì đây, bạn nào biết giúp mình với. Thanhks các bạn nhiều

S

saubachviet

Sơ cấp
22/9/09
9
0
0
Ho chi minh
- Hệ số lương theo công ty đề ra được không? hay phải theo quy định của nha nước như mọi người hỏi phải làm thang lương và hệ số lương không ?
- Email: nguyenthisau21@yahoo.com.vn
- DT: 0169 4747 698

D

daiquang2009

Sơ cấp
7/10/09
3
0
0
ho chi minh
Công ty mới thành lập
cty mình làm bên xây dựng mới thành lập tháng 8/2009 nhưng đến nay vẫn chưa phát sinh doanh thu.cty chỉ co 3 ngưoi thôi nhưng chưa có đăng kí BHYT, BHXH thì co sao ko? xin anh chị giúp đỡ vì em mới làm nên ko có biết gì

LELAN ANH

LELAN ANH

Trung cấp
27/7/09
109
1
0
42
Hà Nội
Các bạn vào trang này để xem nhé: http://cchc.dongnai.gov.vn/vanban-nhanuoc/mldocument.2007-10-27.6379371080/view.

Công ty mình mới thành lập, công ty chỉ có 6 thanh viên không biết xây dựng bảng lương thế nào? Có người chỉ cho mình là làm bảng lương tuyệt đối không chia theo bậc.Giờ mình không biết phải làm sao? Ai rành về làm thang lương, bảng lương chỉ dùm mình với, mà có phải làm bảng phụ cấp và Bảng quy định chi tiết các tiêu chuẩn và điều kiện áp dụng đối với từng chức danh và nhóm chức danh nghề, công việc trong thang lương, bảng lương ?
Chân thành cảm ơn

Công ty bạn có thể áp dụng hệ thống thang bảng lương theo quy định của Nghị định 110/2008/NĐ-CP của chính phủ. Bạn có thể vào trang http://www.luathongduc.com/vn/news/...-tac-xa-to-hop-tac-trang-trai-ho-gia-dinh-c�/ để tham khảo nhé! Thân!

Công ty mới thành lập
cty mình làm bên xây dựng mới thành lập tháng 8/2009 nhưng đến nay vẫn chưa phát sinh doanh thu.cty chỉ co 3 ngưoi thôi nhưng chưa có đăng kí BHYT, BHXH thì co sao ko? xin anh chị giúp đỡ vì em mới làm nên ko có biết gì

Bạn vẫn có thể đăng ký đóng bảo hiểm bình thường bạn ạ! Không có vấn đề gì đâu. Chúc bạn thành công!

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
H

hoangviet37

Guest
7/10/09
3
0
0
40
Hà Nội
Em cần mẫu thang, bảng lương.

Anh chị nào có biểu mẫu:
- công văn đề nghị xây dựng thang lương,bảng lương
- hệ thống thang lương bảng lương
- các loại phụ cấp
- bản mô tả điều kiện của các chức danh
Cty e làm bên xây dựng, Cho em tham khảo với nhé....gấp gấp. anh chị nào có mẫu trên gửi giúp e vào Email: hoangviet37@gmail.com

H

Heo may

Guest
thủ tục đăng ký thang bảng lương

chào các anh chị!
Công ty em thành lập năm 2006, chưa đăng ký thang bảng lương đến bây giờ em mới làm thủ tục để đăng ký thì thời gian từ năm 2006 đến bây giờ có bị phạt không? Thủ tục đăng ký thế nào?
Các anh chị giúp em với. Em cảm ơn các anh chị!

N

Nguyen vo thanh an

Sơ cấp
Doanh nghiệp em đang làm mới thành lập , nên còn rất nhiều vường mắt, anh chị nào có thể hướng dẫn cho em cách làm bảng quy chế trả lương, hợp đồng lao động,...và các chi tiết liên quan đến việc định thang lương, mức lương cho doanh nghiệp được ko ạ, em đang rối vì đây là lần đầu tiên em phải tiếp xúc....mong các anh chị giúp đỡ em với!Em cảm ơn nhiều.

KhacNam

KhacNam

Trung cấp
6/9/08
64
0
6
Bình Định
mình dc biết là mức lương tối thiểu đối với công nhân ở các quận ở HCM là 800.000 đ/tháng. Cho mình hỏi mức lương tối thiểu của CN các ngành ở TPHCM cụ thể là bao nhiêu? Ví dụ CN ngành may mặc, ngành cơ khí, ngành ...

Y

yentt1010

Guest
12/10/09
3
0
0
TP.Vũng Tàu
yến đang xây dựng hệ thống thang, bảng lương cho một doanh nghiệp tư nhân may áo cưới. vừa rồi yến có mang lên sở lao động thương binh và xã hội nộp nhưng cô phụ trách phòng chính sách nói là Giám đốc của doanh nghiệp nếu không phải là thuê người làm giám đốc thì không cần xây dụng mức lương trên hệ thống thang, bảng lương. yến vẫn đang thắc mắc là nếu như cô ấy nói thì đâu sẽ là căn cứ để đóng bảo hiểm xã hội, hay thuế thu nhập cá nhân cho Giám đốc mình đây?

Kế Toán Già Gân

Kế Toán Già Gân

Già mà ham
yến đang xây dựng hệ thống thang, bảng lương cho một doanh nghiệp tư nhân may áo cưới. vừa rồi yến có mang lên sở lao động thương binh và xã hội nộp nhưng cô phụ trách phòng chính sách nói là Giám đốc của doanh nghiệp nếu không phải là thuê người làm giám đốc thì không cần xây dụng mức lương trên hệ thống thang, bảng lương. yến vẫn đang thắc mắc là nếu như cô ấy nói thì đâu sẽ là căn cứ để đóng bảo hiểm xã hội, hay thuế thu nhập cá nhân cho Giám đốc mình đây?

Bạn vui lòng xem lại loại hình doanh nghiệp.

DNTN - người chủ đâu có được hưởng lương. Ngoại trừ, chủ DNTN có thuê người làm Giám Đốc để điều hành công việc. Bạn cũng có thể xây dựng thang lương, bảng lương của Giám Đốc hoặc các chức danh khác để phòng hờ khi có tuyển dụng thêm người

Y

yentt1010

Guest
12/10/09
3
0
0
TP.Vũng Tàu
Bạn vui lòng xem lại loại hình doanh nghiệp.

DNTN - người chủ đâu có được hưởng lương. Ngoại trừ, chủ DNTN có thuê người làm Giám Đốc để điều hành công việc. Bạn cũng có thể xây dựng thang lương, bảng lương của Giám Đốc hoặc các chức danh khác để phòng hờ khi có tuyển dụng thêm người

nếu vậy em có cần làm thủ tục tham gia BHXH cho giám đốc không anh vì em nghe nói bây giờ bắt buộc phải đóng bhxh cho giám đốc?

Sửa lần cuối:
L

longhuedung

Guest
26/10/09
1
0
0
Hà Nội
Mình đang có vấn đề sau đây:
- Lương công ty mình trả theo hợp đồng cho nhân viên là lương thực nhận cuối cùng. Vậy để tính ngược lại lương cơ bản, bảo hiểm xã hội, bảo hiểm y tế, bảo hiểm thất nghiệp và thuế thu nhập cá nhân, mình phải theo công thức như thế nào? Hướng dẫn giúp mình với!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA