Tổng hợp các nội dung liên quan đến việc thi tuyển vào ngân hàng!

• Thread starter mechipchip
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
M

meongo

Guest
16/11/06
7
0
0
Hanoi
Hic, meongo ơi! đi phỏng vấn techcombank thế nào? có okie không? Tui đi phỏng vấn nhưng cũng không tốt, bi giờ thì vẫn chỉ biết hy vọng thui.
chúc vui!

Tớ cũng như cậu, 4 số 9 à!:pepsi:

Khóa học Quản trị dòng tiền
L

longly

Trung cấp
18/8/06
152
0
16
hồ chí minh
MÌnh thi rồi, nhưng bị out, thi nghiệp vụ và tiếng anh, nghiệp vụ thi khoảng 3h, tiếng anh 2h, nói chung đề ko khó lắm. chúc bạn may mắn.

G

GiaoDichVien

Guest
9/6/07
4
0
0
40
Ha Noi
Thế ở đây đã có ai thi VIB chưa ah? VIB thi trắc nghiệm hay thi viết ah? Đề thi bao gồm nghiệp vụ, tiếng anh hay là chỉ nghiệp vụ thôi ah? Ai biết chỉ em với.

P

pdt1234567

Guest
25/7/07
12
0
0
46
ha noi
Cám ơn các a/c trên diễn đàn va bạn lethuhien nhé

Chào các anh chi diễn đàn. Cam ơn các anh chị trên diễn đàn. Mình mới tham gia dễn đàn mấy tháng ma thấy bổ ích quá. Vữa qua đi thi mình đã được ở Vpb rồi . Cam ơn các a/c trên diễn đàn nhé. Và đặc biệt hơn là cảm ơn bạn hienha nhé.

Sửa lần cuối:
hồngtrường

hồngtrường

Guest
3/3/07
1,077
3
38
Hà Lội
Thế ra không phải về quê chăn dê nữa à hà hà.
Chúc bạn thành công trong công việc mới.
Cố gắng lên bạn nhá.

H

hienha

Guest
31/5/07
21
0
0
Hưng yên
vậy hả,chúc mừng bạn nha.Thật buồn cho mình,bị trượt ở vòng PV rùi,bạn lại truyền cho mình ítkinh nghiệm đi

L

luckyluck866

Guest
28/8/07
552
0
0
Đồ nhà quê!
Chúc mừng bạn! thỉnh thoảng mời anh em 1 ly cafe nhé!

L

leehai013

Guest
27/9/07
1
0
0
76/2 Phan Tây Hồ
Kế toán ngân hàng - Giao dịch viên

Chào các anh chị!

Em đang chuẩn bị thi tuyển vào ngân hàng Đông Á, vị trí Giao dịch viên. Các anh chị đã thi qua vị trí trên giúp e với. Em mới thi lần đầu nên còn bỡ ngỡ lắm. Mong các anh chị chỉ giúp cho e. Em cám ơn các anh chị nhiều nhiều lắm !!!!

Tb: Gấp lắm các anh chị ạ! (3 ngày nữa là e thi rùi)

Sửa lần cuối:
1

112

Trung cấp
2/10/03
132
0
16
Mình chẳng biết mô tê j về ngân hàng nhưng theo mình biết Kếtoán ngân hàng đk ngược lại DN có đúng ko?
TH1 theo đề :No 1111/co 1122 ở DN
TH2a:No 311/co 112.1 ở DN
TH2b:????
.....Bamemaika giải đề đi để mọi người cùng tham khảo.

T

Thùy Hương

Guest
Kế toán ngân hàng không hề ngược với kế toán doanh nghiệp đâu. Còn séc gạch chéo trong sách giáo khoa của học viện ngân hàng nói là séc chuyển khoản, hic hic. Cái séc đó không được chấp nhận thanh toán ở chỗ nó quá hạn 10 ngày.

H

hienntt

Guest
5/6/07
16
0
0
TPHCM
Cho minh hỏi đinh khoản bên kế toán ngân hàng có khác với định khoản kế toán Doanh Nghiệp Ko?

B

bamemaika

Guest
Cho minh hỏi đinh khoản bên kế toán ngân hàng có khác với định khoản kế toán Doanh Nghiệp Ko?

Bạn muốn tìm hiểu về kế toán ngân hàng thì mua 1 quyển kế toán ngân hàng của học viện ngân hàng đọc thì dễ nhất, nó có nhiều vấn đề, nhưng nói chung là dễ hơn kế toán doanh nghiệp.

K

kimanhneu84

Guest
23/8/07
4
0
0
40
thanh hoa
He he! Bạn ơi, ko phải lo thế đâu, VPBank có đầy đủ các mẫu cho bạn khi bạn làm việc, bạn sẽ được qua một lớp đào tạo khoảng 1 tháng nên ko phải lo gì đâu. Các mẫu trong sách không đúng với mẫu của VPBank đâu, họ có một mẫu riềng dấy, khi nào vào chính thức thì tưk họ sẽ gửi về thui. Nếu cậu lấy mẫu khác thì cậu sẽ phải làm lại đấy.

H

Hạnh Ngân

Guest
11/6/07
4
0
0
Bình Định
Thi vào Techcombank

mình đang chuẩn bị thi vào techcombank ai có kinh nghiệm gì chỉ giúp được ko?

N

neuhanoi

Guest
28/5/07
13
0
1
Hanoi
Đề thi vào HABUBANK

Hi bà con

mai em sẽ thi Vị trí Banking Transactions Accountant của HABUBANK

1, bạn nào có đề thi của HABUBANK không ah? share cho em với?

2, Về kế toán toán tài chính thì em VÔ ĐỊCH rùi ( em đang làm kiểm toán)

nhưng em ko học Bank Accounting thì nên làm sao đây ???

3, share em kinh nghiệm với

P

pdt1234567

Guest
25/7/07
12
0
0
46
ha noi
Chao Ban
Ban dang lam kiem toan hay the sao lai thi vao ngan hang habubank nhi. minh lai muon sang ben kiem toan lam ma chua duoc. Minh muon duoc di day di do nen minh muon thi vao kiem toan nhung khong duoc. Da may lan thi ma khong duoc chan qua

H

hongthangph

Cao cấp
7/2/06
280
4
0
49
ha noi
Kế toán ngân hàng có 2 mảng :
1. Kế toán giao dịch : phục vụ khách hàng - là dịch vụ - nghiệp vụ này cũng đơn giản
2. Kế toán nội bộ ngân hàng : hạch toán như doanh nghiệp

P

phuongphuong23

Guest
11/10/07
29
0
0
38
Hải phòng
Vừa thi Hububank xong! Đề thi đây!

Mình vừa thi Habubank xong. Đề thi dài và khó, không hỏi kế toán ngân hàng mà lại hỏi về nguyên ly' kế toán. Mình xin đề về nhưng họ ko cho. Chỉ nhớ những câu khó thôi, vì không làm được mà! :wall:
Giúp mình với!
35 câu trắc nghiệm!
1. Công ty PNK hoàn tất việc thực hiện dịch vụ tư vấn cho khách hàng vào ngày 20/9, 50% giá trị hợp đồng đã được thanh toán trong tháng 9, phần còn lại trả dần trong 2 tháng tiếp theo. Doanh thu dịch vụ tư vấn của công ty PNK sẽ được ghi nhận trên báo cáo tài chính của tháng:
a. tháng 9
b. tháng 10
c. tháng 9 (50%), tháng 10(25%), tháng 11(25%)
d. các câu trên đều sai

2. Ngtắc nào trong số các ngtắc sau quy định rằng nếu một khách hàng của DN đang có nguy cơ phá sản, DN cần phải lập một khoản dự phòng đối với khoản nợ phải thu từ KH đó:
a. Nguyên tắc trọng yếu
b. Nguyên tắc phù hợp
c. Nguyên tắc thận trọng
d. Tất cả các nguyên tắc trên
Bải tập:
I. Cuối ngày, kế toán phát hiện ra chênh lệch giữa số tiền quỹ thực tế và số tiền trên sổ sách. KT kiểm tra lại và pháp hiện ra một số sai lầm sau:
- Giấy nộp tiền 10 triệu đ bị nhập trùng 2 lần
- Giấy chi tiền 2 triệu nhưng bị nhập vào máy nhầm là 5 triệu đ
- Giấy nộp tiền 3 triệu bị nhập vào máy nhầm là 5 triệu, trùng 2 lần.
Hỏi số dư của tài khoản tiền mặt cuối ngày đúng là bn? Biết rằng, số dư TK 1111 là 20 trđ, tổng giấy nộp tiền hạch toán đúng là 35 triệu đồng, tổng giấy chi tiền hạch toán đúng là 17 trđ
II. Kế hoạch vay tiền của công ty A như sau:
- Giá vốn hàng bán dự tính của năm nay là 255 tỷ đ
- Hàng tồn kho bình quân là: 17 tỷ đ
- Cty cho khách hàng trả chậm trong thời hạn là 30 ngày.
Công ty tính hạn mức vay trong năm 2007 là 15 tỷ đ. kỳ hạn trả nợ là 120 ngày. Hỏi công ty tính kỳ hạn trả nợ là 120 ngày như thế có hợp lý ko?

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA