Tổng hợp các nội dung liên quan đến việc thi tuyển vào ngân hàng!

• Thread starter mechipchip
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
H

honghanhbt

Pinkcat
20/5/07
414
1
0
Hà Nội
minh cung rat thich thi vao ke toan ngan hang, nhung chua co 1 chut kien thuc nao ve KTNH ca, hic, hay la thi tin dung nhi :)

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

honghanhbt

Pinkcat
20/5/07
414
1
0
Hà Nội
ban nao co kinh nghiem "chien dau" voi nhung de thi ke toan NH thi giup minh voi ...

H

honghanhbt

Pinkcat
20/5/07
414
1
0
Hà Nội
email cua minh la honghanhbt203@yahoo.com

Nhắc nhở thành viên: Đề nghị bạn honghanhbt2003 sử dụng tiếng Việt có dấu khi sử dụng diễn đàn và không viết từng câu cho mỗi lần post. Xin cảm ơn!

The Hoang

The Hoang

Kế Toán Dạo
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
11/8/05
2,416
286
83
Sài Gòn - Phan Thiết
Ủa, hình như là NH TM CP Nông Thôn An Bình chứ đâu phải Nông Nghiệp nhỉ?
Thấy các bạn thích làm ngân hàng quá nhỉ.
Mình là dân ngân hàng gốc nè. Nhưng... không có 1 ngày làm ngân hàng. Hix

L

leoanhcd

Guest
8/6/07
9
0
0
Sài Gòn
minh cung rat thich thi vao ke toan ngan hang, nhung chua co 1 chut kien thuc nao ve KTNH ca, hic, hay la thi tin dung nhi :)
Mình cảm thấy làm ngân hàng một thời gian rất là... nói túm lại là chẳng có gì thú vị. Bạn đã học qua chương trình CAT chưa, mọi người bảo học xong sẽ không còn muốn vào ngân hàng nữa đấy, vì còn nhiều cái hay lắm trong nghề kế toán!! hi.hi...

H

hoangvanx

Sơ cấp
7/8/07
18
0
1
Hà Nội
bài tập kế toán ngân hàng

Các anh chị ơi, có ai có tài liệu bài tập phần kế toán nguồn vốn CSH, nguồn vốn huy động. Cụ thể là kế toán tiền gửi của KBNN, TCTD, có thể share cho em với. Em đang học KTNH nhưng không biết nên chọn mua sách nào để làm bài tập luyện thêm về KTNH. Địa chỉ email của em là hoangvanbmevpk@yahoo.com. Em cảm ơn lắm lắm. À nhân tiện cho em hỏi luôn, đối với kế toán tiền gửi của doanh nghiệp, tại sao khách hàng không rút lãi giống như kho bạc, ngân hàng khác hay là dân cư?

Cúc Hương

Cúc Hương

Trung cấp
5/4/07
179
0
0
39
vĩnh phúc
Mình cảm thấy làm ngân hàng một thời gian rất là... nói túm lại là chẳng có gì thú vị. Bạn đã học qua chương trình CAT chưa, mọi người bảo học xong sẽ không còn muốn vào ngân hàng nữa đấy, vì còn nhiều cái hay lắm trong nghề kế toán!! hi.hi...

Cũng tùy từng ng thôi bạn à.Mình cũng làm trong Nh rồi.Mình thấy rất thú vị đó chứ.Mỗi ngành có 1 cái hay riêng.^_^

L
Ủa, hình như là NH TM CP Nông Thôn An Bình chứ đâu phải Nông Nghiệp nhỉ?
Thấy các bạn thích làm ngân hàng quá nhỉ.
Mình là dân ngân hàng gốc nè. Nhưng... không có 1 ngày làm ngân hàng. Hix

Khi các bạn thi tuyển vào một đơn vị nào đó. Letrans thiết nghĩ các bạn nên tìm hiểu kỹ về đơn vị đó.

Letrans xin chính thức khẳng định NHTM CP An Bình không phải là NH Nông nghiệp hay Nông thôn. Trước đây nó là Ngân hàng TMCP Nông thôn nhưng hiện nay, An Bình đã trở thành NHTM CP Đô thị (gọi tắt là NHTM CP An Bình).

Cheers,

L
Bạn có thể vào Học viện ngân hàng và mua cuốn giáo trình Kế toán ngân hàng để tham khảo và luyện tập. Cuốn giáo trình này vừa có lý thuyết, vừa có bài tập cho bạn luyện.

Liên quan đến vấn đề rút lãi, theo mình, đây là việc hoàn toàn bình thường và là sự lựa chọn của từng đối tượng. Không có quy định nào liên quan đến vấn đề này.

Chúc thành công,

C

Camry

Guest
25/4/06
50
0
6
Danang
Bác Letrans nói có lý quá. Ít ra khi xin việc cũng phải biết nơi mình đến là tên gì chứ Bác nhẩy.
Hôm qua đến giờ em cứ thắc mắc chả biết Nông thôn An Bình là đứa quái nào mà lạ hoắc thế ???

L

Lemytien

Guest
1/9/06
28
0
0
Hà Nội
Thi Ngân hàng An Binh

HI!
Minh đã từng thi An Bình rùi, thi vị trí Kế toán Ngân hàng mặc dù chả biết một chữ cắn đôi về kế toán ngân hàng. Hic, chuyên ngành là KTDN mà! Đề thi thì có 2 đề: đề 1 là test IQ, cũng ko khó nhưng cái khó là ở chỗ họ cho đề toàn bằng tiếng Anh (thế là test đc cả hai khả năng). Một đề nữa là kiểm tra chung, trong đó có những câu hỏi như: ngày thành lập của An Bình, vốn điều lệ An Bình, sản phẩm hiện tại của AB, ngoài ra còn nhiều những câu hỏi chung về kiến thức xã hội (bóng đá, thời sự...). Cuối cùng là câu hỏi mở để bạn đưa ramột số ý kiến cho AB về sản phẩm, slogan... Mình đã thi và...hic đã trượt vỏ chuối mặc dù chị coi thi nói bài mình làm khá lắm. Híc... mình ngó qua đề thi Tín dụgn của AB cũng khá là hợp lý với dân KTDN như mình. Chúc bạn thi tốt. Nếu đậu nhớ thông báo nhé, để mình qua mở tài khoản DN vay vốn cho dễ...hehe

Bạn thi AB bao giờ vậy, bạn có thể gửi đề thi cho mình không? mà minh kém Tiếng Anh lắm mà muốn tìm hiểu về AB nhưng Web của AB toàn tiếng Anh thôi, khó quá.Có kinh nghiệm gì chỉ cho mình với nhé. Mail của mình: Myle_tien@yahoo.com. Thank!:bigok:

thanhkien78

thanhkien78

Trung cấp
10/8/06
141
4
0
46
Maritime Bank - Ninh Bình
Sao mình làm ở đấy mà chẳng biết những chiêu này nhỉ?

N

nam ha

Guest
20/8/07
30
0
0
Hà Nội
Ban Hương ơi, khi phỏng vấn con gái mặc váy ngắn là tôt nhât, thi con trai bọn mình nên mặc như thế nào nhi..???

H

hienha

Guest
31/5/07
21
0
0
Hưng yên
Bạn bamemaika a
Một đề thi có hai phần như vậy hả bạn, còn gì nữa ko. Đề này thì thời gian họ cho là bao nhiêu. Cho mình hỏi( mình chưa biết) séc gạch chéo là thế nào.CÓ đề rồi bà con tập trung làm rồi post lên tham khảo đi

B

bamemaika

Guest
Bạn bamemaika a
Một đề thi có hai phần như vậy hả bạn, còn gì nữa ko. Đề này thì thời gian họ cho là bao nhiêu. Cho mình hỏi( mình chưa biết) séc gạch chéo là thế nào.CÓ đề rồi bà con tập trung làm rồi post lên tham khảo đi

Đề này thi trong vòng 60', tớ làm hết có 30' thôi và cũng chả biết séc gạch chéo là gì và bị sai. Đề này ôn kế toán NH 1 tuần là làm ngon thôi, còn vào vòng phỏng vấn được hay không là do "số"

P

proline

Guest
15/6/07
3
0
0
40
Hai Duong
Ban hay hoc ky phan lap bang can doi ke toan. MB hay hoi phan nay lam.
Chuc ban thanh cong

P

pdt1234567

Guest
25/7/07
12
0
0
46
ha noi
Phỏng Van ke Toan o VPBank

Em chuẩn bị đi phỏng vấn KT ở VPB .Ai phỏng vấn rồi chỉ cho em biết họ thường phỏng vấn cái gi với nhe.
Em xin cảm ơn

P

pdt1234567

Guest
25/7/07
12
0
0
46
ha noi
Phỏng Vấn Kế Toán Ở NH VPBank

Cho em hỏi đã có anh chị nòa thi phỏng vấn ở VPB chưa cho em học kinh nghiệm với.
Họ thường hỏi về vấn đề gì nhỉ?
Cảm ơn Ac đã trả lời nhé

H

hienpmc

Trung cấp
6/11/06
93
0
6
Hà Nội
Dear Lemytien!
Mình thi AB lâu rùi, còn đề thi thì mình chỉ có thể tả form của đề như đã nói ở bài trước thôi. Đâu có đc mang đề về nhà đâu mà gửi cho bạn đc.
Bạn muốn thi vào AB thì trước tiên cứ vào web của ABbank tìm hiểu một số thông tin đi: ngày thành lập, vốn lưu động, tên cũ (trước là NNNT), thành viên sáng lập, cổ đông lớn nhất, sản phẩm... Chúc bạn thi tốt.

N

nt7_linh

Guest
23/7/07
32
0
0
Hà Nội
Có một lần mình thi vào vị trí kế toán của ngân hàng này rồi. Vòng thi viết là về kế toán DN còn vòng phỏng vấn thì vui lắm. Ngồi tất cả quanh 1 cái bàn bầu dục to và họ yêu cầu mỗi người giới thiệu ngắn gọn về bản thân. Chỉ mỗi vậy thôi nhưng nghe nói bây giờ ngân hàng này chọn hình thức kỹ lắm! Chúc bạn thành công!

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA