Tổng hợp các nội dung liên quan đến việc thi tuyển vào ngân hàng!

• Thread starter mechipchip
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
T

tuanhvtc

Trung cấp
13/5/08
132
0
0
37
HN
Hôm nay các bạn thi msb thế nào?
hum qua họ gọ tớ nhưng hok đi vì lạnh quá.
mai tu thi thế nào?

Khóa học Quản trị dòng tiền
L

letuoanh

Trung cấp
26/9/09
58
0
0
36
Ha Noi
Box nhà mình hum nay những ai đi phỏng vấn Ocean lên tiếng nào.... Hum nay mình đi phỏng vấn họ toàn hỏi linh tinh. Mà chẳng thấy họ hỏi lương mình như những người khác gì cả. Chắc lại Out rùi. hứt hứt

Tớ đây nữa. Tớ chắc cũng trượt rồi Đào ạ! Híc. Họ ngồi đông quá, tận 6 người mà mặt ai cũng khó, không tạo được không khí thoải mái cho ứng viên nên tớ run quá, trả lời hớ mấy câu liền.
Lúc tớ pv xong rồi, ngồi chờ 1 bạn cùng đường về thấy có 1 người nữa là người quen của cái chị mặc áo đen xinh xinh ấy cũng đến pv. Bạn đấy tự bảo là không phải thi cũng chẳng có tên trong danh sách pv nữa cơ. Vậy mà vẫn được sắp xếp vào pv lúc sau cùng.
Quên nữa! Tớ cũng nộp ở Trung tâm thanh toán của MSB mà cũng chưa được gọi. Khi nào box mình có ai được gọi thì thông báo một tiếng nhé!

T

trinhdao0211

Guest
23/3/09
36
0
0
36
Nam Định
@letuoanh Họ có hỏi lương bạn ko? Mình chẳng thấy hỏi gì cả. :wall:Mình trả lời cũng đâu đến nỗi tồi. Nhưng mặt thì lạnh tanh. Tớ thấy chị lùn lùn gọi mình vào phỏng vấn ý ghi tớ trong danh sách là khá. Còn cô ngồi giữa thì mặt lạnh như tiền. Anh bên cạnh hỏi mình đề tài làm luận văn chứ. Mà họ hỏi bạn gì thế?

T

trinhdao0211

Guest
23/3/09
36
0
0
36
Nam Định
@ Trinhdao: mình cũng nộp vô bên Trung tâm thanh tóan như bạn nè. Nhưng cũng chưa được gọi.
Còn sáng nay họ hỏi tớ cũng mấy câu quen thuộc kiểu như biết gì về ngân hàng Ocean bank và các dịch vụ của ngân hàng này, rồi biết gì về vị trí mà mình apply, lương mà thấp hơn lương chỗ làm việc cũ của tớ thì có chịu làm không. Hỏi cũng ít lắm. Khổ nỗi lúc pv tớ nói bị hớ mấy câu, kiểu này chắc chắn là bị đánh giá nên xác định là trượt rồi. Nhưng sao chả thấy buồn gì nhỉ? Hay là chưa ngấm, vài hôm nữa mới thấy buồn cũng nên :023:

Tớ nghĩ tớ out rùi:sad::sad::sad::sad::sad::sad::sad::sad::sad::sad::sad::sad::sad::sad::sad::sad::sad::sad::036: Mà bao giờ bít kết quả ý nhỉ? chắc cũng chẳng hi vọng gì. Hu hu

B

banshee

Guest
18/11/08
18
0
0
HN
@ trinhdao: theo tớ nghĩ thì thế này, việc hỏi lương hay k hỏi lương không quan trọng quá đâu. Có khi người ta nghĩ mãi chả biết nên hỏi câu gì thì cứ lôi cái câu quen thuộc ấy ra. Như tớ hồi sáng, tớ trả lời xong 1 câu, anh pv cứ ngẩn ra 1 lúc để nghĩ hỏi câu gì tiếp theo đây này (tớ cảm giác thế :004:). Chưa nghĩ ra được câu nào thì cứ hỏi đại chuyện lương cho có câu mà hỏi thôi. Vậy nên ấy đừng căng thẳng chuyện không được hỏi lương. Không quan trọng đâu mà :015:
Ấy được ghi nhận xét "Khá" là có cơ hội rồi, cứ yên tâm.

T

twightlight

Guest
30/10/09
42
0
0
hà nội
Hic, các bạn phỏng vấn Oceanbank yên tâm đi, pv chỉ nói lên một phần thôi, còn điểm của các bạn, hồ sơ của các bạn nữa. Dù sao cũng phỏng vấn qua rùi, các bạn đợi kết quả nhé! Good luck đến các bạn pv Oceanbank box mình!

J

juniko

Guest
5/3/09
9
0
0
HN
Hnay MSB chỉ thi Chuyên viên QHKH cá nhân. Thi mỗi IQ, k có Tiếng Anh, vì đợt này họ k chuẩn bị kịp. Những bạn nộp vào TTTT cứ yên tâm, chưa thi đâu.

J

juniko

Guest
5/3/09
9
0
0
HN
Còn cái chuyện thi cử vào các Ngân hàng, haizz, muôn thuở cũng k hết chuyện. Chuyện phỏng vấn mà gặp phải Hội đồng hắc xì dầu, không khí căng thẳng, làm cho ứng viên không thoải mái dẫn đến trả lời lung tung, loạn xị ngậu... là chuyện quá đỗi bình thường. Vì vậy những bạn thi vào Ngân hàng cứ chuẩn bị tinh thần thật "cứng" vào, để mà đối phó với Hội đồng. Đây cũng là 1thử thách của các bạn mà:)

T

trinhdao0211

Guest
23/3/09
36
0
0
36
Nam Định
@ trinhdao: theo tớ nghĩ thì thế này, việc hỏi lương hay k hỏi lương không quan trọng quá đâu. Có khi người ta nghĩ mãi chả biết nên hỏi câu gì thì cứ lôi cái câu quen thuộc ấy ra. Như tớ hồi sáng, tớ trả lời xong 1 câu, anh pv cứ ngẩn ra 1 lúc để nghĩ hỏi câu gì tiếp theo đây này (tớ cảm giác thế :004:). Chưa nghĩ ra được câu nào thì cứ hỏi đại chuyện lương cho có câu mà hỏi thôi. Vậy nên ấy đừng căng thẳng chuyện không được hỏi lương. Không quan trọng đâu mà :015:
Ấy được ghi nhận xét "Khá" là có cơ hội rồi, cứ yên tâm.

Hi. Cảm ơn lời động viên của cậu. Mong rằng lời cậu nói hiệu nghiệm:004: Tớ cũng chúc cậu gặp may mắn nhé. :015:. Good luck to u!:1luvu::dance2:

T

trinhdao0211

Guest
23/3/09
36
0
0
36
Nam Định
Hic, các bạn phỏng vấn Oceanbank yên tâm đi, pv chỉ nói lên một phần thôi, còn điểm của các bạn, hồ sơ của các bạn nữa. Dù sao cũng phỏng vấn qua rùi, các bạn đợi kết quả nhé! Good luck đến các bạn pv Oceanbank box mình!

Cảm ơn bạn nhé. Hi. Nhưng chắc cũng khó đỗ. Nghe bạn Letuoanh nói thì tỷ lệ đỗ của bọn tớ quá chi là thấp ý chứ. Lần này mà đỗ chắc tớ khóc thét mất:004:

J

juniko

Guest
5/3/09
9
0
0
HN
Thi tuyển vào Ngân hàng, bên cạnh việc cạnh tranh công minh, còn 1cơ số những chướng tai gai mắt mà bạn phải chấp nhận, như là:
- Những bạn không cần hồ sơ, không cần thi tuyển nhưng vẫn được phỏng vấn
- Những bạn đã thi tuyển và trượt nhưng vẫn được gọi phỏng vấn, và cuối cùng vẫn đỗ. Nếu bạn thắc mắc với Ngân hàng về điều này, bạn sẽ nhận được 1 câu trả lời rằng: "Những ứng viên đó đã được Ngân hàng test lại và đều đạt tiêu chuẩn. Vì vậy k có gì là không công bằng ở đây". (Techcombank đợt vừa rồi là một ví dụ) (Cho dù 1số bạn có cao nhất nhì trong bài thi tuyển thì có thể 1số trong đó vẫn out vì điểm phỏng vấn, và đương nhiên, giành suất cho những bạn yếu hơn kia)
- Nói chung, Ngân hàng nhà nước hay thương mại cổ phần thì đều có điều này điều kia. Tốt nhất là các bạn tập thói quen chấp nhận cho nó dễ sống:-j

T

trinhdao0211

Guest
23/3/09
36
0
0
36
Nam Định
Hnay MSB chỉ thi Chuyên viên QHKH cá nhân. Thi mỗi IQ, k có Tiếng Anh, vì đợt này họ k chuẩn bị kịp. Những bạn nộp vào TTTT cứ yên tâm, chưa thi đâu.

Hi. Thế hả bạn. Thế mà mình cứ tưởng mình bị loại từ vòng gửi xe rùi chứ. Vậy mình vẫn còn hi vọng. Thế tình hình bạn thi thế nào? Ukie chứ?:015:

J

juniko

Guest
5/3/09
9
0
0
HN
Mình phục bạn gì mà thi 40 lần quá;)). Ý chí của bạn thật đáng khâm phục:D

J

juniko

Guest
5/3/09
9
0
0
HN
Hi. Thế hả bạn. Thế mà mình cứ tưởng mình bị loại từ vòng gửi xe rùi chứ. Vậy mình vẫn còn hi vọng. Thế tình hình bạn thi thế nào? Ukie chứ?:015:

Test IQ 20 câu trong vòng 25 phút. Bạn nghĩ tình hình của mình thế nào ; ))
Hi, đùa thôi, bài test này ai thông minh thì làm trong 15 phút là ok ý mà:)

T

trinhdao0211

Guest
23/3/09
36
0
0
36
Nam Định
Mình phục bạn gì mà thi 40 lần quá;)). Ý chí của bạn thật đáng khâm phục:D

Tớ nhớ ko nhầm thì bạn Yendel thì phải. Hi. Tớ cũng phục bạn đó lắm lắm:015:. Mình thi Ocean mới là ngân hàng thứ 3 mà đã thấy nản rùi
hứt hứt:wall:

N

nguoidothai71

Sơ cấp
19/11/09
17
0
1
HN
Tớ thi Kế toán ở VietinSC cơ. Bạn nào được gọi phỏng vấn rồi thì báo cho a e cái nhé!!! Thanks!!!

N

Neo11

Guest
9/9/09
73
0
0
ha noi
Tớ nhớ ko nhầm thì bạn Yendel thì phải. Hi. Tớ cũng phục bạn đó lắm lắm:015:. Mình thi Ocean mới là ngân hàng thứ 3 mà đã thấy nản rùi hứt hứt:wall:
Cũng tùy thôi bạn, nếu thi 40 lần từ hồi mới ra trường năm nay thi cũng không có gì quá ngạc nhiên, bạn này chăm thi lấy kinh nghiệm. Còn nếu ra trường từ năm ngoái thì dù là thi chục cái thì cũng khâm phục lắm rồi

T

thanhhang87

Guest
5/8/09
122
0
0
36
ha noi
mình nghi ngờ điều này lắm đó :004:
tớ nói nó trong sạch trong khoản tiền nong nhé, theo tớ đc biết thì ko có ng chayn tiền để vào như NHTM thường có, còn về khoản con ông cháu cha thì sao đừng đc^^, đôi khi phải có đôi chút ko minh bạch thì mới có động lực cho nhưng nhân viên làm trong công ty hay ngân hàng mà, giả dụ là mình đi làm, 10 năm, 20 năm nữa mà mình lại chẳng thể xin đc cho con, cháu, hoặc ng quen của mình 1 chân chỗ mình làm ( nếu như những ng đó có mong muốn vào chỗ mình làm ) thì tớ nghĩ chẳng ai cố gắng cống hiến hết mình đc đâu

Sửa lần cuối:
L

luyenle

Guest
28/10/09
4
0
0
Cau giay
trung tâm thanh toán của MSB phỏng vấn tu thu 7 tuần truoc roi ban a, chi phong van nhung nguoi có kinh nghiệm thôi. Caosu gio khung khiep!

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA