Tổng hợp các nội dung liên quan đến việc thi tuyển vào ngân hàng!

• Thread starter mechipchip
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
N

ngoctoan1810

Guest
2/10/09
73
0
0
Hà Nội
òài!sorry các bạn trung tâm thanh toán và xử lý chứng từ bên MSB đi làm rồi các mem ạ!ai có kinh nghiệm mới đc gọi!trời giờ mới biết à!
hôm qua test IQ ko phải là họ bận đâu,ngân hàng nào mà chả có ngân hàng đề thi sẵn!vì đợi này là tuyển Saler nên họ ko cần người học giỏi mà họ cần ai bán đc nhiều hàng cho họ!còn p.vấn mà!riếng đối với lĩnh vực bán hàng chưa chắc nhưng người giỏi mà đã vào!họ xem hồ sơ của bạn thế nào gia đình bạn thế nào và cáh bạn bán hàng như nào!
1 bạn ở quê có bố,mẹ làm nông dân bằng điểm or thấp hơn 1 tẹo so với bạn ở Hà nội gia đình buôn bán thì tất nhiên họ sẽ chọn ứng viên ở Hà Nội thôi!nếu là t t cũng chọn thế,kinh doanh phải đặt lợi nhuận lên đầu chứ!
theo t các bạn nữ ko nên làm về lĩnh vực sale lắm,cho dù có đỗ cũ dễ nản về áp doanh số,bạn t bên Tiên phong đợi này ngân hang đang bắt huy đông 300tr,nếu ko đc bị out!nếu bạn ko có mối quan hệ rộng làm sao mà có đc!

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

trinhdao0211

Guest
23/3/09
36
0
0
36
Nam Định
Cũng tùy thôi bạn, nếu thi 40 lần từ hồi mới ra trường năm nay thi cũng không có gì quá ngạc nhiên, bạn này chăm thi lấy kinh nghiệm. Còn nếu ra trường từ năm ngoái thì dù là thi chục cái thì cũng khâm phục lắm rồi

Đúng đó:015:. Mình phục ý chí của các bạn đó. Mà bạn Neo11 đang làm ở ngân hàng nào rùi? Mình thực sự thích làm ngân hàng lắm nhưng thấy thi khó quá. Do mình học kế toán - kiểm toán nên chẳng được học kế toán ngân hàng gì cả:005: Toàn tự học thui. Mà thi mấy cái ngân hàng thấy khó khủng khiếp. Vì thế thấy các bạn thi đỗ vào ngân hàng thật là giỏi đó:015:

D

drogba

Guest
28/8/09
50
0
0
hà nội
dạo này bận ko vào web thường xuyên được.Thấy nhà mình vẫn nhiều người cố gắng cũng giống mình cách đây vài tháng.Cố lên các bạn nhé.Cái gì cũng có giá của nó,trời ko phụ người đâu.Chúc mọi người gặp nhiều may mắn.:015:

T

trinhdao0211

Guest
23/3/09
36
0
0
36
Nam Định
òài!sorry các bạn trung tâm thanh toán và xử lý chứng từ bên MSB đi làm rồi các mem ạ!ai có kinh nghiệm mới đc gọi!trời giờ mới biết à!
hôm qua test IQ ko phải là họ bận đâu,ngân hàng nào mà chả có ngân hàng đề thi sẵn!vì đợi này là tuyển Saler nên họ ko cần người học giỏi mà họ cần ai bán đc nhiều hàng cho họ!còn p.vấn mà!riếng đối với lĩnh vực bán hàng chưa chắc nhưng người giỏi mà đã vào!họ xem hồ sơ của bạn thế nào gia đình bạn thế nào và cáh bạn bán hàng như nào!
1 bạn ở quê có bố,mẹ làm nông dân bằng điểm or thấp hơn 1 tẹo so với bạn ở Hà nội gia đình buôn bán thì tất nhiên họ sẽ chọn ứng viên ở Hà Nội thôi!nếu là t t cũng chọn thế,kinh doanh phải đặt lợi nhuận lên đầu chứ!
theo t các bạn nữ ko nên làm về lĩnh vực sale lắm,cho dù có đỗ cũ dễ nản về áp doanh số,bạn t bên Tiên phong đợi này ngân hang đang bắt huy đông 300tr,nếu ko đc bị out!nếu bạn ko có mối quan hệ rộng làm sao mà có đc!

Thế à bạn. Hix. Vậy mà mình cứ hy vọng chứ. Nản. :036:

T

trinhdao0211

Guest
23/3/09
36
0
0
36
Nam Định
dạo này bận ko vào web thường xuyên được.Thấy nhà mình vẫn nhiều người cố gắng cũng giống mình cách đây vài tháng.Cố lên các bạn nhé.Cái gì cũng có giá của nó,trời ko phụ người đâu.Chúc mọi người gặp nhiều may mắn.:015:

@drogba Bạn đang làm ở ngân hàng nào rùi? Ngân hàng bạn đợt này có tuyển dụng ko? Pm cho anh em với:thanx::015:

L

letuoanh

Trung cấp
26/9/09
58
0
0
36
Ha Noi
trung tâm thanh toán của MSB phỏng vấn tu thu 7 tuần truoc roi ban a, chi phong van nhung nguoi có kinh nghiệm thôi. Caosu gio khung khiep!

Huhu. Sao lúc tuyển tớ không thấy nó ghi là yêu cầu kinh nghiệm nhỉ? Làm tớ cứ khấp khởi mong chờ, dù chỉ là gọi đi thi thôi, ít ra còn có cơ hội. Box mình cũng có nhiều người nộp ở đây lắm.
Bạn lunarwitch ơi, hôm nay tớ mới đọc được pm của bạn, nhưng các bạn trong box đã cho bọn mình câu trả lời rồi đấy. Chán nhỉ!

L

letuoanh

Trung cấp
26/9/09
58
0
0
36
Ha Noi
Hic, các bạn phỏng vấn Oceanbank yên tâm đi, pv chỉ nói lên một phần thôi, còn điểm của các bạn, hồ sơ của các bạn nữa. Dù sao cũng phỏng vấn qua rùi, các bạn đợi kết quả nhé! Good luck đến các bạn pv Oceanbank box mình!

Cảm ơn bạn nhé! Nhưng mà do họ lấy ít quá nên cũng chẳng dám hi vọng nhiều. Sẽ cố gắng chinh chiến trong những lần sau vậy.

L

letuoanh

Trung cấp
26/9/09
58
0
0
36
Ha Noi
Cảm ơn bạn nhé. Hi. Nhưng chắc cũng khó đỗ. Nghe bạn Letuoanh nói thì tỷ lệ đỗ của bọn tớ quá chi là thấp ý chứ. Lần này mà đỗ chắc tớ khóc thét mất:004:

Ặc. Tớ chỉ thấy vậy nên nói thôi, cũng chẳng chứng minh điều gì, có thể tớ mới chỉ nhìn thấy bề nổi, còn thực hư ra sao, thì làm sao mà tớ biết. Ấy pv tốt thì cứ tự tin lên nhé!
Tớ cũng thấy như bạn Banshee, cứ hỏi xong 1 câu lại ngồi im lặng mất chục giây, làm mình càng lo lắng chứ. Có 1 anh còn hỏi tớ là bạn có vi phạm pháp luật bao giờ không nữa chứ, làm tớ ngạc nhiên quá phải nhờ anh ấy nhắc lại câu hỏi xem mình có nghe nhầm không, hihi.
Họ không hỏi tớ lương nhưng cũng hỏi tớ là đề tài luận văn là gì. Bạn còn nhìn thấy ghi là Khá nữa à, tớ mắt kém, lại ko được bình tĩnh cho lắm, nên họ cảm ơn cái, tớ ra luôn, không ngoái đầu nhìn lại.

Sửa lần cuối:
T

teenlibra2909

Guest
22/9/09
41
0
0
36
Ha Noi
Có ai thi cty tài chính xi măng ko? Lần trc pvấn thấy có vẻ khả quan, mà lại gần nhà nữa, nếu ng ta gọi chắc tớ đi làm thôi, ko thì biết bao h mới đi làm đây?

T

thanhhang87

Guest
5/8/09
122
0
0
36
ha noi
tớ vẫn nghi ngờ điều này :004:
chắc do cái số tớ đi thi thường nhìn thấy các việc chạy chọt của các bạn vào NH nên h có vẻ tớ hết quan tâm đến vấn đề minh bạch của việc tuyển dụng các NH rùi^^, tớ chỉ nói NHNN tuyển minh bạch hơn NHTM chứ ko nói là nó ko có, hôm đi thi NHNN tớ còn thấy 1 chú vào nhắc bài 1 bạn ^^ ( vì bạn này là ng quen của chú ý, hôm đi nộp HS tớ thấy bác này dắt vào gt là em họ) nhưng thui, cứ cố đc đến đâu hay đến đó, đc cái NHNN ko có chuyện chả thi cử j mà đc gọi đi PV hay gọi đi làm như ở NHTM, tớ thấy thế minh bạch hơn lắm rùi :D:D

M

manly212

Cao cấp
16/9/09
289
0
0
Hà Nội
chắc do cái số tớ đi thi thường nhìn thấy các việc chạy chọt của các bạn vào NH nên h có vẻ tớ hết quan tâm đến vấn đề minh bạch của việc tuyển dụng các NH rùi^^, tớ chỉ nói NHNN tuyển minh bạch hơn NHTM chứ ko nói là nó ko có, hôm đi thi NHNN tớ còn thấy 1 chú vào nhắc bài 1 bạn ^^ ( vì bạn này là ng quen của chú ý, hôm đi nộp HS tớ thấy bác này dắt vào gt là em họ) nhưng thui, cứ cố đc đến đâu hay đến đó, đc cái NHNN ko có chuyện chả thi cử j mà đc gọi đi PV hay gọi đi làm như ở NHTM, tớ thấy thế minh bạch hơn lắm rùi :D:D

hi..hi thanhhang nói ko đúng cho lắm,có đứa ko thi mà vẫn đi làm đây!bây giờ phải nói chỗ nào ít,chỗ nào nhiêu tiêu cực thôi!

T

thanhhang87

Guest
5/8/09
122
0
0
36
ha noi
hi..hi thanhhang nói ko đúng cho lắm,có đứa ko thi mà vẫn đi làm đây!bây giờ phải nói chỗ nào ít,chỗ nào nhiêu tiêu cực thôi!

thì tớ bảo ko chỗ nào hoàn toàn minh bạch mà, thui thì cứ nói minh bạch ít hay nhìu cho mọi ng cùng cố gắng ( nói giảm nói tránh thui ) chứ lần nào đi thi số tớ cũng đc gặp hoặc biết có bạn đi thi cho vui còn chắc chắn đỗ, có khi thì chả thấy đi thi mà cũng đc đi làm ^^, nhưng đối với tớ vụ thi tuyển của NHNN thế là tốt rùi, ít ra cũng phải đi thi mà điểm thi cũngp hải đạt thì mới đc đi làm ( để đủ điểm đạt thì cũng có khi bạn ý đc nhắc bài nếu là ng quen hay có mối quan hệ j đó chả hạn ) nhưng như thế vẫn có cơ hội cho những ng ko quen biết nếu những ng đó đc điểm cao hơn mà :D

L

lunarwitch

Guest
9/10/09
39
0
0
ha noi
Huhu. Sao lúc tuyển tớ không thấy nó ghi là yêu cầu kinh nghiệm nhỉ? Làm tớ cứ khấp khởi mong chờ, dù chỉ là gọi đi thi thôi, ít ra còn có cơ hội. Box mình cũng có nhiều người nộp ở đây lắm.
Bạn lunarwitch ơi, hôm nay tớ mới đọc được pm của bạn, nhưng các bạn trong box đã cho bọn mình câu trả lời rồi đấy. Chán nhỉ!

Uh, bi jo vào đọc mới bít, thế mà ko nói ngay từ đầu làm mất 1 bộ hồ sơ của mình, hix:wall:

T

twightlight

Guest
30/10/09
42
0
0
hà nội
cả nhà ơi, tớ thấy ACB tuyển nhưng chả nói là hồ sơ gồm những gì? Bạn nào từng nộp hồ sơ ACB mà được gọi đi thi rùi giúp mình với. Mình cảm ơn nhiều nhé!

X

xirocam

Guest
25/9/09
76
0
0
vinh
hic. cả nhà mình k có ai thi vietin chin nhánh thanh xuân được gọi đi phỏng vấn à? Có ai k?lên tiếng cho mình biết với:048:

K

kusut

Guest
16/9/09
82
0
0
Ha Noi
Thế à bạn. Hix. Vậy mà mình cứ hy vọng chứ. Nản. :036:

Không biết nữa.Mình đi thi còn nhầm là thi tại ĐH Thuỷ Lợi đến nơi chạy khắp nơi bảo 0 có nhà A5.Mình gọi lại cho họ mới biết ở ĐH GTVT.Hichic!May mà đến kịp.Làm bài thấy cũng ok.Nhưng mà nghe bạn nói xong cũng thấy....suy nghĩ.Mình thi ACB 2 lần, Ocean 2 lần, Exim 1 lần,Sacom 1 lần, ABbank 1 lần.Chỉ mỗi Sacom đỗ but lần đó định đi du học nên 0 làm.Còn các chỗ khác đều vào đến pv xong rồi out. Đau đời quá!Cũng hơi chán nhưng nghĩ cứ chiến đấu và cố gắng chắc trời không phụ mình.Hichic.

A

alaala

Guest
30/9/09
34
0
0
Ha Noi
cả nhà ơi, tớ thấy ACB tuyển nhưng chả nói là hồ sơ gồm những gì? Bạn nào từng nộp hồ sơ ACB mà được gọi đi thi rùi giúp mình với. Mình cảm ơn nhiều nhé!

Bạn vào trang web, xong apply online, đăng nhập rồi khai hồ sơ là xong nhé

N

nguoidothai71

Sơ cấp
19/11/09
17
0
1
HN
hic. cả nhà mình k có ai thi vietin chin nhánh thanh xuân được gọi đi phỏng vấn à? Có ai k?lên tiếng cho mình biết với:048:
hôm qua tớ đi thi bảo hiểm của Vietin gặp 1 bạn, bạn ấy bảo Vietin TXuân phỏng vấn rồi! Đau lòng quá!!! Tớ cũng ko được gọi Xirocam ạ!Hix

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA