Tổng hợp các nội dung liên quan đến việc thi tuyển vào ngân hàng!

• Thread starter mechipchip
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
X

xirocam

Guest
25/9/09
76
0
0
vinh
hôm qua tớ đi thi bảo hiểm của Vietin gặp 1 bạn, bạn ấy bảo Vietin TXuân phỏng vấn rồi! Đau lòng quá!!! Tớ cũng ko được gọi Xirocam ạ!Hix
:026::wall:bạnbiết pv lúc nào k?cuốituần vừa rồi à

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

nguoidothai71

Sơ cấp
19/11/09
17
0
1
HN
VietinSC đã có bạn nào thi kế toán được gọi phỏng vấn chưa???

N

nguyenthuydungnh

Cao cấp
7/9/09
281
0
0
Hà Nội
Có ai thi cty tài chính xi măng ko? Lần trc pvấn thấy có vẻ khả quan, mà lại gần nhà nữa, nếu ng ta gọi chắc tớ đi làm thôi, ko thì biết bao h mới đi làm đây?

nếu bạn đỗ CFC thì 28/12 là được đi làm lun đấy:1nono:,

B

babygirl1310

Trung cấp
10/7/09
65
0
6
ha noi
VietinSC đã có bạn nào thi kế toán được gọi phỏng vấn chưa???

Hôm trước tớ có trả lời rồi mà. Đợt này các chỉ có 12 bạn thi môi giới và công nghệ thông tin đc gọi phỏng vấn hôm 11/12 còn các vị trí khác thì trượt vòng thi viết hết rồi. Đấy là tớ thấy chị nhân sự bảo thế. Chia buồn cùng bạn nha! Cố lên! Còn nhiều cơ hội lắm.

M

meocoicmh

Guest
26/10/08
49
0
0
HA NOI
hình như T7 vừa rồi...phỏng vấn 7 người thì phải!Nản quá cơ!!!
Mà sao đợt này chẳng thấy họ post danh sách những người phỏng vấn như đợt trước nhỉ? Khó hiểu quá! Làm mình đợi dài cả cổ.

N

nguoiban

Guest
1/12/09
1
0
0
Hà Nội
Mình sau vài lần thi rồi phỏng vấn ở mấy ngân hàng giờ thấy nản. Chúc các bác may mắn nhiều!

A

alaala

Guest
30/9/09
34
0
0
Ha Noi
ah, mà tớ cũng nộp tín dụng cá nhân maritime bank va seabank, hai ngân hàng này thi vị trí này rồi hả các bạn ??

M

meocoicmh

Guest
26/10/08
49
0
0
HA NOI
ah, mà tớ cũng nộp tín dụng cá nhân maritime bank va seabank, hai ngân hàng này thi vị trí này rồi hả các bạn ??
Seabank chưa thi đâu bạn ạ. Còn Maritime thì vừa thi hôm 19/12, nhưng làm 2 đợt cơ. Có khi bạn nộp gần sát ngày 19 quá họ chuyển bạn sang thi đợt sau.

yendel

yendel

Cao cấp
13/10/08
217
0
0
37
hanoi
Cũng tùy thôi bạn, nếu thi 40 lần từ hồi mới ra trường năm nay thi cũng không có gì quá ngạc nhiên, bạn này chăm thi lấy kinh nghiệm. Còn nếu ra trường từ năm ngoái thì dù là thi chục cái thì cũng khâm phục lắm rồi

uh, tớ cũng nghĩ như ấy. tớ mới ra trường, thời gian thoải mái và không bị sức ép nhiều nên hăng hái nộp hs, đi thi lắm. cứ hết lần này tới lần khác nhưng không thấy quá nản chí, đó là những quãng thời gian trải nghiệm thú vị, cho mình hiểu thêm về những thứ bên trong NH, và thấy rõ ràng là nó ko hề hào nhoáng như bên ngoài.

yendel

yendel

Cao cấp
13/10/08
217
0
0
37
hanoi
hn tớ đi nộp lý lịch cá nhân cho NHNN rùi. Tớ nhìn trong tờ ds thấy có 29 vị trí thanh tra, tên tớ hình như thứ 5 ( tại xếp tất các vụ vào nên nhìn ko rõ ). mà thanh tra tuyển 31 người, nên hy vọng mình đỗ. :005:

A

aquarius0123

Guest
21/8/09
38
0
0
hoàng mai
Aquarious ới. bạn thử nhờ ngươi quen hỏi bên ACB xem đã có kết quả PFC chưa, bao giờ thì họ gọi đi làm... hịc... đợi... mệt quá

ấy vẫn còn chờ ACB ah? hơn tháng rùi mà, chờ làm j nữa hả ấy, t chán chẳng bùn hiểu cái cơ chế tuyển dụng của NH này là như nào, thui, đi tìm cơ hội ở các NH khác ấy ah.:015:

A

alaala

Guest
30/9/09
34
0
0
Ha Noi
ấy vẫn còn chờ ACB ah? hơn tháng rùi mà, chờ làm j nữa hả ấy, t chán chẳng bùn hiểu cái cơ chế tuyển dụng của NH này là như nào, thui, đi tìm cơ hội ở các NH khác ấy ah.:015:

ơ, thế mọi người thôi chờ rồi ah. Vì lần đi thi tiếng anh, nghiệp vụ... ý, người ta bảo là chờ tháng rười, thì một tháng người ta goi đi pv. Lần này người ta bảo tháng rưỡi, tính ra hết tháng này mới là tháng rưỡi :005:, nên tớ vẫn đợi...

tớ nghĩ họ gọi đi thi và pv nhiều như thế, lẽ nào lại không gọi đi làm. Có thể họ đang định mở nhiều chi nhánh ở Hà Nội, đang tuyển giám đốc chi nhánh và giao dịch còn gì, chắc là PFC cần chuẩn bị trước, nên tớ nghĩ hết tháng này là họ gọi thôi. :015:

A

alaala

Guest
30/9/09
34
0
0
Ha Noi
ah, mà tớ nộp hs nhiều mà chẳng thấy ngân hàng nào khác gọi đi thi từ đợt acb đấy, với cả chỉ có một số công ty khác, nên tớ vấn.... waiting. hihihi

T

thanhhang87

Guest
5/8/09
122
0
0
36
ha noi
bạn alaala giống tớ rùi, tớ cũng có lần thi phải 1 ngân hàng , nghĩ là mình đỗ rùi cơ, cờ gần 3 tháng sau gọi lại hỏi họ bảo chưa có KQ, thế là thất vọng, ko hỉu cái cơ chế tuyển dụng ở ngân hàng như thế nào nữa , vào web của ACB thấy nó lại đang đăng tuyển rầm rầm, vậy mờ trong khi các bạn thi đợt trc còn chưa gọi đi làm, ko hỉu có phải họ đăng tuyển ảo ko nữa, cứ làm như cần ng lắm nhưng thực ra dư thừa rùi cũng nên hic hic hic hic, cho nên cậu cứ gọi đt thẳng mà hỏi, nếu ko đc thì lại tiếp tục hành trình đi nộp HS thui :D

T

trinhdao0211

Guest
23/3/09
36
0
0
36
Nam Định
Không biết nữa.Mình đi thi còn nhầm là thi tại ĐH Thuỷ Lợi đến nơi chạy khắp nơi bảo 0 có nhà A5.Mình gọi lại cho họ mới biết ở ĐH GTVT.Hichic!May mà đến kịp.Làm bài thấy cũng ok.Nhưng mà nghe bạn nói xong cũng thấy....suy nghĩ.Mình thi ACB 2 lần, Ocean 2 lần, Exim 1 lần,Sacom 1 lần, ABbank 1 lần.Chỉ mỗi Sacom đỗ but lần đó định đi du học nên 0 làm.Còn các chỗ khác đều vào đến pv xong rồi out. Đau đời quá!Cũng hơi chán nhưng nghĩ cứ chiến đấu và cố gắng chắc trời không phụ mình.Hichic.

Không đâu. Bạn nghĩ gì chứ:1nono:. Hì. Bạn xem trong box mình nhiều bạn tự lực thi ngân hàng đỗ tràn lan đó thui. Mình cứ cố gắng thui bạn ạ. Trời không phụ lòng người đâu :D. Tớ đi làm kiểm toán tư nhân rùi nhưng vẫn thích làm ngân hàng hơn. Nên cứ cố gắng thi biết đâu may mắn mỉm cười với chúng tớ. Fighting!:smile3::wave-smil

L

lontonvitcon88

Guest
2/10/09
10
0
0
tn
hic, có bạn nào thi Uỷ ban chứng khoán nhà nước không? Đã có kết quả chưa nhỉ?

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA