Tổng hợp các nội dung liên quan đến việc thi tuyển vào ngân hàng!

• Thread starter mechipchip
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
T

twightlight

Guest
30/10/09
42
0
0
hà nội
Cả nhà ơi, mình phỏng vấn vòng 2 (chắc là vòng cuối luôn) vị trí Thanh toán quốc tế ở Oceanbank được hơn 1 tuần rồi. Hôm phỏng vấn có bác Sơn (Tổng giám đốc), 1 cô Trưởng khối thanh toán, 1 chị xinh xinh nữa. Không biết khi nào mới có kết quả nhỉ, sốt ruột quá, mình chả quen ai nên không hỏi được và cũng ko muốn gọi điện đến hỏi (ngại lắm). Mà không biết họ có thông báo danh sách trên mạng ko nhỉ, danh sách thi và phỏng vấn các vòng thì có đăng trên mạng. Cảm ơn các bạn nhé!

Khóa học Quản trị dòng tiền
L

letuoanh

Trung cấp
26/9/09
58
0
0
36
Ha Noi
Cả nhà ơi, mình phỏng vấn vòng 2 (chắc là vòng cuối luôn) vị trí Thanh toán quốc tế ở Oceanbank được hơn 1 tuần rồi. Hôm phỏng vấn có bác Sơn (Tổng giám đốc), 1 cô Trưởng khối thanh toán, 1 chị xinh xinh nữa. Không biết khi nào mới có kết quả nhỉ, sốt ruột quá, mình chả quen ai nên không hỏi được và cũng ko muốn gọi điện đến hỏi (ngại lắm). Mà không biết họ có thông báo danh sách trên mạng ko nhỉ, danh sách thi và phỏng vấn các vòng thì có đăng trên mạng. Cảm ơn các bạn nhé!

Tớ cũng thắc mắc là nếu như bị trượt thì họ có viết thư cảm ơn để thông báo cho mình biết là mình trượt không nhỉ? Tớ thì cầm chắc đến 90% là trượt rồi nhưng vẫn còn lại 10% nên vẫn hơi hơi hi vọng. Mong là dù mình trượt họ cũng thông báo để mình khỏi thắc thỏm chờ đợi.
Bạn twightlight yên tâm đi, mới có hơn 1 tuần thôi mà, ngân hàng này làm việc cũng không được nhanh chóng lắm nên bạn cố chờ nhé! Chúc bạn may mắn. Tớ bây giờ lại bắt đầu lại từ đầu mà không biết bắt đầu từ đâu nữa. Hết mùa tuyển dụng của ngân hàng rồi, huhu:040:

T

twightlight

Guest
30/10/09
42
0
0
hà nội
Tớ cũng thắc mắc là nếu như bị trượt thì họ có viết thư cảm ơn để thông báo cho mình biết là mình trượt không nhỉ? Tớ thì cầm chắc đến 90% là trượt rồi nhưng vẫn còn lại 10% nên vẫn hơi hơi hi vọng. Mong là dù mình trượt họ cũng thông báo để mình khỏi thắc thỏm chờ đợi.
Bạn twightlight yên tâm đi, mới có hơn 1 tuần thôi mà, ngân hàng này làm việc cũng không được nhanh chóng lắm nên bạn cố chờ nhé! Chúc bạn may mắn. Tớ bây giờ lại bắt đầu lại từ đầu mà không biết bắt đầu từ đâu nữa. Hết mùa tuyển dụng của ngân hàng rồi, huhu:040:
Viết thư báo trượt à, ngân hàng làm gì có cái phúc này, hihi. Tớ thấy các ngân hàng vẫn tuyển đấy, bạn cứ nộp và chiến đấu đi. Nếu thi khoảng mấy lần mà ko đậu thì nên xem xét lại xem mình thiếu gì (giả dụ nếu phỏng vấn và thi tốt thì chắc là do hồ sơ của mình thiếu chứng chỉ chẳng hạn). Tớ sẽ cố gắng và thi tiếpd, tớ nghĩ tất cả chúng ta rùi sẽ vào ngân hàng hết, miễn là chúng ta không hết hy vọng và phải có niềm tin. Điều gì chúng ta tưởng tượng và hình dung được thì làm được hết, cố lên nào. Hy vọng mình và các bạn trong box may mắn để thời gian vào ngân hàng rút ngắn lại, hihi

L

letuoanh

Trung cấp
26/9/09
58
0
0
36
Ha Noi
Viết thư báo trượt à, ngân hàng làm gì có cái phúc này, hihi. Tớ thấy các ngân hàng vẫn tuyển đấy, bạn cứ nộp và chiến đấu đi. Nếu thi khoảng mấy lần mà ko đậu thì nên xem xét lại xem mình thiếu gì (giả dụ nếu phỏng vấn và thi tốt thì chắc là do hồ sơ của mình thiếu chứng chỉ chẳng hạn). Tớ sẽ cố gắng và thi tiếpd, tớ nghĩ tất cả chúng ta rùi sẽ vào ngân hàng hết, miễn là chúng ta không hết hy vọng và phải có niềm tin. Điều gì chúng ta tưởng tượng và hình dung được thì làm được hết, cố lên nào. Hy vọng mình và các bạn trong box may mắn để thời gian vào ngân hàng rút ngắn lại, hihi

Có đấy bạn. Như Lienvietbank hay VPbank chẳng hạn. Họ không ghi là "Thư báo trượt" (hehe) mà ghi là "Thư cảm ơn" (híc).
Cảm ơn bạn. Tow mới thi có 7 ngân hàng thôi, so sánh với nhiều bạn trong box mình thì chẳng là gì cả, nhưng mà cứ mỗi lần biết là trượt, đều mất một vài ngày ngẩn ngơ:005:. Không biết đến bao giờ mới thoả mộng ước đây!

T

twightlight

Guest
30/10/09
42
0
0
hà nội
Có đấy bạn. Như Lienvietbank hay VPbank chẳng hạn. Họ không ghi là "Thư báo trượt" (hehe) mà ghi là "Thư cảm ơn" (híc).
Cảm ơn bạn. Tow mới thi có 7 ngân hàng thôi, so sánh với nhiều bạn trong box mình thì chẳng là gì cả, nhưng mà cứ mỗi lần biết là trượt, đều mất một vài ngày ngẩn ngơ:005:. Không biết đến bao giờ mới thoả mộng ước đây!
Uhm, tớ chỉ tức nhất là trượt mà không hiểu vì sao mình trượt thôi, ức chế lắm. Thôi cùng cố lên nào!!!

M

meocoicmh

Guest
26/10/08
49
0
0
HA NOI
Thật vậy, Không biết bao giờ mới thoả mộng ước đây. :026:

K

kusut

Guest
16/9/09
82
0
0
Ha Noi

Bên Ocean bank tối đa là 2 tuần có kết quả phỏng vấn bạn ạ.Không có thư gửi cho người trượt đâu.Có đợt tết nămngoais mình thi Oceanbank thì 3 tuần sau mới có kqua vì bận tết. Thế mà đã 1 năm rồi đấy.Huhu

K

kusut

Guest
16/9/09
82
0
0
Ha Noi
Không đâu. Bạn nghĩ gì chứ:1nono:. Hì. Bạn xem trong box mình nhiều bạn tự lực thi ngân hàng đỗ tràn lan đó thui. Mình cứ cố gắng thui bạn ạ. Trời không phụ lòng người đâu :D. Tớ đi làm kiểm toán tư nhân rùi nhưng vẫn thích làm ngân hàng hơn. Nên cứ cố gắng thi biết đâu may mắn mỉm cười với chúng tớ. Fighting!:smile3::wave-smil

Uhm.mình cũng nghĩ vậy hãy cố gắng giữ niềm tin, bổ sung kiến thức và kiên trì chiến đấu

M

monzkey80

Guest
23/5/08
5
0
0
43
TPHCM
Cho minh xin cai de nghiep vu voi.Thanks.Mail:monzkey80@yahoo.com

K

kusut

Guest
16/9/09
82
0
0
Ha Noi
Không đâu. Bạn nghĩ gì chứ:1nono:. Hì. Bạn xem trong box mình nhiều bạn tự lực thi ngân hàng đỗ tràn lan đó thui. Mình cứ cố gắng thui bạn ạ. Trời không phụ lòng người đâu :D. Tớ đi làm kiểm toán tư nhân rùi nhưng vẫn thích làm ngân hàng hơn. Nên cứ cố gắng thi biết đâu may mắn mỉm cười với chúng tớ. Fighting!:smile3::wave-smil

Có kết quả MSB thi hôm t7 rồi đó các bạn.Vào trang xem kết quả nha!Mình lại có cơ hội 1 lần nữa.Không biết thế nào.Let's go!

K

kusut

Guest
16/9/09
82
0
0
Ha Noi
Có kết quả MSB thi hôm t7 rồi đó các bạn.Vào trang xem kết quả nha!Mình lại có cơ hội 1 lần nữa.Không biết thế nào.Let's go!

bạn là đào viết thịnh hả!Cũng trúng tuyển rồi nha!Nhưng 0 pvan cùng phòng với mình!

T

twightlight

Guest
30/10/09
42
0
0
hà nội
Kusut ơi, tớ hỏi cái nhé! Oceanbank sao tớ thấy có vị trí trúng tuyển đăng trên mạng có vị trí lại ko nhỉ? Có nên gọi điện hỏi là có kết quả chưa ko? Mà ko biết gọi thế nào nữa?

yendel

yendel

Cao cấp
13/10/08
217
0
0
37
hanoi
ơ, thế mọi người thôi chờ rồi ah. Vì lần đi thi tiếng anh, nghiệp vụ... ý, người ta bảo là chờ tháng rười, thì một tháng người ta goi đi pv. Lần này người ta bảo tháng rưỡi, tính ra hết tháng này mới là tháng rưỡi :005:, nên tớ vẫn đợi...

tớ nghĩ họ gọi đi thi và pv nhiều như thế, lẽ nào lại không gọi đi làm. Có thể họ đang định mở nhiều chi nhánh ở Hà Nội, đang tuyển giám đốc chi nhánh và giao dịch còn gì, chắc là PFC cần chuẩn bị trước, nên tớ nghĩ hết tháng này là họ gọi thôi. :015:

tớ thấy HR của ACB ít người quá, chắc với một đồng hồ sơ thì phải lâu mới xong, có khi sang năm mới gọi đi làm. cái này nghi lắm ( trốn vụ thưởng tết đây mà )

M

monzkey80

Guest
23/5/08
5
0
0
43
TPHCM
Có ai làm bên HD Bank hok cho minh biết chế độ bên ý ntn??LÀm Kế toán NH thì có vất vả hok các bác nhỉ?Cứ ngại làm muh đến 7,8g mới được về thì chết ,hihi.

T

twightlight

Guest
30/10/09
42
0
0
hà nội
Yendel ơi, cái danh sách trúng tuyển Thanh tra mà Yendel thấy í, Yendel có liếc thấy bạn nào tên là Vũ Thị Diễm ko? Lo quá à, ko biết đi khám sức khỏe rùi có được vào ko? Cảm ơn Yendel nhé!

L

letuoanh

Trung cấp
26/9/09
58
0
0
36
Ha Noi
Bên Ocean bank tối đa là 2 tuần có kết quả phỏng vấn bạn ạ.Không có thư gửi cho người trượt đâu.Có đợt tết nămngoais mình thi Oceanbank thì 3 tuần sau mới có kqua vì bận tết. Thế mà đã 1 năm rồi đấy.Huhu

Bạn Kusut làm ở Oceanbank à? Thế tức là sau 2 tuần,tớ sẽ tự động hiểu ra vấn đề. Thực tình thì tớ cũng chẳng cần chờ đến 2 tuần, nhưng vấn muốn có cái thông báo chính thức:013:
Mà thôi, cả nhà cùng nhau cố gắng nhé!

N

nguyenthuydungnh

Cao cấp
7/9/09
281
0
0
Hà Nội
Seabank chưa thi đâu bạn ạ. Còn Maritime thì vừa thi hôm 19/12, nhưng làm 2 đợt cơ. Có khi bạn nộp gần sát ngày 19 quá họ chuyển bạn sang thi đợt sau.

bạn ơi, sea bank đã gọi bạn đi thic chưa vậy?

T

thanhhuyen248

Guest
24/4/09
7
0
0
Ha noi
ACB đang tuyển dụng đó, đợt này có ai nộp hồ sơ không vậy? Mai tớ đi nộp nè, nộp cũng nhiều rồi nên bắt đầu nản quá.

T

thanhhang87

Guest
5/8/09
122
0
0
36
ha noi
ACB đang tuyển dụng đó, đợt này có ai nộp hồ sơ không vậy? Mai tớ đi nộp nè, nộp cũng nhiều rồi nên bắt đầu nản quá.

ACB nộp trực tuyến mà cậu, đâu phải nộp trực tiếp đâu mà cậu đi nộp

K

kid311088

Sơ cấp
2/1/09
7
0
1
35
Tu son
Anh chị ơi. Em là sinh viên năm cuối chuyên ngành ngân hàng, hiện nay em có nguyện vọng muốn đi thực tập nhưng em lại không quen biết ai, anh chị nào có thể giúp em với ạ. Và khi đi xin thực tập thì cần những giấy tờ, hồ sơ thế nào ạ? Cảm ơn anh chị.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA