Tổng hợp các nội dung liên quan đến việc thi tuyển vào ngân hàng!

• Thread starter mechipchip
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
Khóa học Quản trị dòng tiền
N

ngoctoan1810

Guest
2/10/09
73
0
0
Hà Nội
hu..hu các bác ơi!bạn yendel ơi!Habubank gọi t rồi những cũng như bạn t phải về Bắc Ninh..chán quá!sang nay chị bảo t mai sang Bắc Ninh nhận việc!đúng là cái chức danh ứng viên tiền năng lên đồ thừa thãi lên phải đi xa!như này t cũng xin F10 enter thôi!thà t ở đây làm công ty xây dựng cũng đc!
@yendel ơi!có xin đc về HN ko nhỉ!bên Long biên cũng đc hả bạn!

yendel

yendel

Cao cấp
13/10/08
217
0
0
37
hanoi
Yendel ơi, cái danh sách trúng tuyển Thanh tra mà Yendel thấy í, Yendel có liếc thấy bạn nào tên là Vũ Thị Diễm ko? Lo quá à, ko biết đi khám sức khỏe rùi có được vào ko? Cảm ơn Yendel nhé!

ấy ơi, tớ ko nhớ đấy là cái ds gì nữa, đừng lo quá, giờ thì chờ thui, mà đi khám sk rùi ko đỗ thì "choáng" quá.

yendel

yendel

Cao cấp
13/10/08
217
0
0
37
hanoi
hu..hu các bác ơi!bạn yendel ơi!Habubank gọi t rồi những cũng như bạn t phải về Bắc Ninh..chán quá!sang nay chị bảo t mai sang Bắc Ninh nhận việc!đúng là cái chức danh ứng viên tiền năng lên đồ thừa thãi lên phải đi xa!như này t cũng xin F10 enter thôi!thà t ở đây làm công ty xây dựng cũng đc!
@yendel ơi!có xin đc về HN ko nhỉ!bên Long biên cũng đc hả bạn!

không được đâu bạn ạ, lần trước tớ cũng nói khó vs các chị í rùi, mà ko đc đâu. làm bên bắc ninh đi xa phết, mà họ đang cần người lắm nên cũng nhiều ng mới phải về đấy. nói thật là đang ở hà nội đông vui, về đấy chán lắm í, công việc ko có gì mấy, lương lại thấp hơn ở HN 300k.
lần trước tớ thi ở đấy tớ biết rùi, ko có quen biết là về BN hết, ko chuyển CN được đâu, nội thành họ còn để suất ngoại giao mà. ( hơi tiêu cực tí, bà con thông cảm! )

N

ngoctoan1810

Guest
2/10/09
73
0
0
Hà Nội
không được đâu bạn ạ, lần trước tớ cũng nói khó vs các chị í rùi, mà ko đc đâu. làm bên bắc ninh đi xa phết, mà họ đang cần người lắm nên cũng nhiều ng mới phải về đấy. nói thật là đang ở hà nội đông vui, về đấy chán lắm í, công việc ko có gì mấy, lương lại thấp hơn ở HN 300k.
lần trước tớ thi ở đấy tớ biết rùi, ko có quen biết là về BN hết, ko chuyển CN được đâu, nội thành họ còn để suất ngoại giao mà. ( hơi tiêu cực tí, bà con thông cảm! )

ec..ec ko đc à bạn ơi!đúng thật về đấy chán lắm lắm!hay la c có số điện thoại của giám đốc ko,tôi mình mang phong bì đến nhỉ!nói thật thi cử rất khó nên thử 1 lần xem sao!
mà t thấy có cái chức danh ứng tuyển tiềm năng ý ko phải là trượt đâu!khi nào họ cần đi xa là họ cho mình đi ngay!thật đấy tin t đi!

A

alaala

Guest
30/9/09
34
0
0
Ha Noi
dear all, tớ vừa brave gọi cho ACB xong. Chị ý bảo là chưa gọi cho ứng viên nào cả, khoảng 1-2 tuần nữa sẽ có kết quả, chị ý còn bảo là những người bổ sung hồ sơ thì chắc là khoảng 85% rồi, chị ý giải thích là thủ tục hành chính lần này hơi lâu.
cùng đợi nhé cả nhả ( mong mình không rơi vào 15% còn lại)
:D

Sửa lần cuối:
I

inzaghi

Guest
10/9/08
27
0
0
hà nội
hic, có bạn nào thi Uỷ ban chứng khoán nhà nước không? Đã có kết quả chưa nhỉ?

bạn cũng thi Uỷ ban chứng khoán à, sao chẳng thấy có tin tức gì nhỉ, trong box mình cũng có vài bạn thi đấy, trước khi thi bạn tớ khuyên tớ là đừng đi, ở đó đc cơ cấu hết rồi nhưng tớ vẫn liều một phen, có lẽ là ko có kết quả gì rồi gần 2 tháng rồi còn gì:016:

K

kusut

Guest
16/9/09
82
0
0
Ha Noi
Bạn Kusut làm ở Oceanbank à? Thế tức là sau 2 tuần,tớ sẽ tự động hiểu ra vấn đề. Thực tình thì tớ cũng chẳng cần chờ đến 2 tuần, nhưng vấn muốn có cái thông báo chính thức:013:
Mà thôi, cả nhà cùng nhau cố gắng nhé!

Không lần trước mình thi đợi kết quả mãi không thấy nên gọi đến.Chị ấy bảo vậy đấy.Thôi cố gắng đi bạn.ACB đang tuyển đấy.Ngày kia mình đi phỏng vấn bên MSB. Không biết có cơ hội không.Chiến đấu cũng khá nhiều nên cũng thấy hơi bứt rứt rùi

H

huonghoaitan

Guest
21/12/09
15
0
0
tp.hcm
cac de thi ngan hang

Hiện tại mình làm kế toán doanh nghiệp, cũng ao ước vào ngân hàng, nhưng chưa phải lúc. Mình có sưu tầm 1 vài đề thi của các ngân hàng bạn xem wa nhé. Good luck to u!!:015:

L

letuoanh

Trung cấp
26/9/09
58
0
0
36
Ha Noi
Không lần trước mình thi đợi kết quả mãi không thấy nên gọi đến.Chị ấy bảo vậy đấy.Thôi cố gắng đi bạn.ACB đang tuyển đấy.Ngày kia mình đi phỏng vấn bên MSB. Không biết có cơ hội không.Chiến đấu cũng khá nhiều nên cũng thấy hơi bứt rứt rùi

Ừ. Chúc bạn thật nhiều may mắn.:angel::angel::angel::angel:

T

thanhvan1006

Trung cấp
21/10/09
56
0
6
Dong Thap
dear all, tớ vừa brave gọi cho ACB xong. Chị ý bảo là chưa gọi cho ứng viên nào cả, khoảng 1-2 tuần nữa sẽ có kết quả, chị ý còn bảo là những người bổ sung hồ sơ thì chắc là khoảng 85% rồi, chị ý giải thích là thủ tục hành chính lần này hơi lâu.
cùng đợi nhé cả nhả ( mong mình không rơi vào 15% còn lại)
:D

Bạn cho mình hỏi bạn phỏng vấn từ khi nào vậy? Mình cũng phỏng vấn ở ACB gần 2 tuần rồi mà vẫn chưa thấy gì cả.

N

nguyenthuydungnh

Cao cấp
7/9/09
281
0
0
Hà Nội
Sea bank thì chưa thấy gì. Nhưng thấy đăng trên Web Seabank là 25 co danh sach thi. Mình nộp qua mail nên không biêt có được gọi không nữa.

uhu, 25 này có danh sách thi á, thế mà chả có gì nhở, tớ nộp qa mail, qa trực tuyến nữa, cr vietnamworks nữa, nhưng vietnamworks nộp nhầm, he:016::016:kỉu này lại k dc di thi nữa rùi,

M

meocoicmh

Guest
26/10/08
49
0
0
HA NOI
uhu, 25 này có danh sách thi á, thế mà chả có gì nhở, tớ nộp qa mail, qa trực tuyến nữa, cr vietnamworks nữa, nhưng vietnamworks nộp nhầm, he:016::016:kỉu này lại k dc di thi nữa rùi,
Tớ đọc trên Web thấy thông báo vậy thôy. Tớ cũng nộp qua mail nhưng không biết có được gọi kô? Con bạn tớ lần trước nộp qua mail nó bảo chẳng thấy tin tức gì cả.

L

letuoanh

Trung cấp
26/9/09
58
0
0
36
Ha Noi
Anh chị ơi. Em là sinh viên năm cuối chuyên ngành ngân hàng, hiện nay em có nguyện vọng muốn đi thực tập nhưng em lại không quen biết ai, anh chị nào có thể giúp em với ạ. Và khi đi xin thực tập thì cần những giấy tờ, hồ sơ thế nào ạ? Cảm ơn anh chị.

Chào em! Có rất nhiều ngân hàng đang có nhu cầu nhận sinh viên thực tập như ABB hay Trustbank. Em có thể tham khảo thông tin về các ngân hàng nhận sinh viên thực tập trên website của Hiệp hội ngân hàng Việt Nam hoặc vào các website của các ngân hàng ấy. Hồ sơ, giấy tờ và các yêu cầu khác thì mỗi ngân hàng lại có khác nhau chút ít em ạ.
Có quen biết thì vẫn là tốt hơn nhưng không phải không quen biết là không có cơ hội đâu em, em chịu khó một chút là được mà. Chúc em sẽ tìm được vị trí thực tập phù hợp. May mắn nhé!

D

donqxote

Guest
3/12/09
9
0
0
Hà nội
Chào em! Có rất nhiều ngân hàng đang có nhu cầu nhận sinh viên thực tập như ABB hay Trustbank. Em có thể tham khảo thông tin về các ngân hàng nhận sinh viên thực tập trên website của Hiệp hội ngân hàng Việt Nam hoặc vào các website của các ngân hàng ấy. Hồ sơ, giấy tờ và các yêu cầu khác thì mỗi ngân hàng lại có khác nhau chút ít em ạ.
Có quen biết thì vẫn là tốt hơn nhưng không phải không quen biết là không có cơ hội đâu em, em chịu khó một chút là được mà. Chúc em sẽ tìm được vị trí thực tập phù hợp. May mắn nhé!

hờ, cái này còn tùy xem vào thực tập bằng thi hay wa người wen. Wa người wen thì chỉ cần cái giấy giới thiệu thui, k có cũng k sao :028:
Wan trọng là thời gian thực tập có đc mọi người quý hay k, để xin số liệu và nhờ xin xác nhận. Nếu mà để họ k thích thì hơi thảm đấy, đi lại dăm bẩy lượt + tự vác Báo cáo đi xin chữ ký lãnh đạo là chắc :0frown::030:

L

letuoanh

Trung cấp
26/9/09
58
0
0
36
Ha Noi
hờ, cái này còn tùy xem vào thực tập bằng thi hay wa người wen. Wa người wen thì chỉ cần cái giấy giới thiệu thui, k có cũng k sao :028:
Wan trọng là thời gian thực tập có đc mọi người quý hay k, để xin số liệu và nhờ xin xác nhận. Nếu mà để họ k thích thì hơi thảm đấy, đi lại dăm bẩy lượt + tự vác Báo cáo đi xin chữ ký lãnh đạo là chắc :0frown::030:

Tớ nghĩ các ngân hàng nếu họ đã đăng tuyển thực tập thì những người không có quen biết cũng có nhiều cơ hội. Như một chị cùng phòng tớ cũng thực tập ở ABB (cách đây hơn 1 năm), chẳng quen biết gì nhưng cũng được tạo điều kiện nhiều lắm. Hết thời hạn thực tập còn được giữ lại làm ở đấy nhưng do chị ấy đi du học nên không làm.
Còn việc quan hệ tốt với mọi người thì không riêng gì việc thực tập, ở đâu cũng cần. Mình được mọi người quý thì không chỉ được tạo điều kiện làm việc thuận lợi mà cũng thoải mái tâm lý để hoàn thành công việc hiệu quả hơn. Nhưng vấn đề này không phải mình mình cố gắng mà được, còn tuỳ xem xung quanh mình họ có "thiện chí" không nữa:025:

yendel

yendel

Cao cấp
13/10/08
217
0
0
37
hanoi
ec..ec ko đc à bạn ơi!đúng thật về đấy chán lắm lắm!hay la c có số điện thoại của giám đốc ko,tôi mình mang phong bì đến nhỉ!nói thật thi cử rất khó nên thử 1 lần xem sao!
mà t thấy có cái chức danh ứng tuyển tiềm năng ý ko phải là trượt đâu!khi nào họ cần đi xa là họ cho mình đi ngay!thật đấy tin t đi!

hihi, tớ thi kế toán nên khi pv còn chả nhìn thấy bác Mai chứ nói gì có số điện thoại. hehe. phòng nhân sự ở đấy có 3 người làm việc thui ( 2 chị nghỉ sinh em bé ) nên họ làm ăn chậm chạp, bạn là ứng viên tiềm năng tức là đỗ rùi, mà họ chưa sắp xếp được ngay chỗ làm việc nên mới tạm gọi vậy cho bạn yên tâm, ko ai nghĩ là bạn bị out đâu.:015:.
Nếu quyết tâm vào NH mà chưa thấy chỗ nào khả thi hơn chỗ này thì bạn cố gắng làm ở habu xem. vì bạn làm bên tín dụng nên được về sớm hơn kế toán nhiều, khoản về nhà muộn ko lo lắm đâu.
Hơn nữa môi trường làm việc trong habu rất hiền hòa, không nhiều áp lực như những NH khác nên bạn dễ dàng hòa nhập hơn.
Lương thì nếu bạn đi ký hợp đồng bạn chắc biết rồi, ở dạng trung bình, mình mới đi làm cũng ko tệ lắm.
hôm nay chắc bạn tới đó làm thử ngày đầu tiên rùi. mình hy vọng mọi chuyện tốt đẹp. ( ko giống mình là được. hehe )

N

nguyetngo222

Sơ cấp
1/11/08
15
0
1
Hà Nội
Tớ đang có ý định về ngân hàng chính sách của tỉnh Vĩnh Phúc. Các bạn cho tớ lời khuyên với. Tớ cũng già rồi 26 tuổi rồi, ở lại HN thì mãi ko có cơ hội. đắn đo quá

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA