Tổng hợp các nội dung liên quan đến việc thi tuyển vào ngân hàng!

• Thread starter mechipchip
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
N

nguyenthicach

Guest
12/10/09
6
0
0
40
Hà Nội
Tớ đang có ý định về ngân hàng chính sách của tỉnh Vĩnh Phúc. Các bạn cho tớ lời khuyên với. Tớ cũng già rồi 26 tuổi rồi, ở lại HN thì mãi ko có cơ hội. đắn đo quá
Hihi! Bạn này thì trái ngược với mình quá. Mình thì đang làm ở hội sở chính ở 1 ngân hàng Hà Nội, công việc thì rất tốt,ổn. Nhưng mình lại đang mún về quê Thái Nguyên để sinh sống dài hạn. Nhưng mà ở quê sao thi vào ngân hàng thật khó khăn. Cũng có 1 DN ở Thái Nguyên mời mình về làm kế toán nhưng đang đắn đo quá, bỏ công việc ở dưới này thì tiếc lắm. Mình cũng 26t rồi nhé

Khóa học Quản trị dòng tiền
M

meocoicmh

Guest
26/10/08
49
0
0
HA NOI
Các bác ơi em vứa đi phỏng vấn bên MSB vị trí CV QHKH cá nhân, viết thể cho oai thôy, thực chất là sale. Sau đây em xin chia sẻ kinh nghiệm cho các bác:
- B1: Giới thiệu bản thân
- B2: Theo em hiểu thì CV QHKHCN làm những gì? Cần có những đức tính, phẩm chất gì?
- B3: Em đặt ra mục tiêu của mình trong tháng đầu ra sao: Bao nhiêu khách hàng? Em nghĩ em có thể đạt được 10 khách hàng trong 1 tháng hay không? Làm thế nào có thể đạt được? Rồi sau khi giới thiệu đặc tính sản phẩm cho KH nhưng Kh vẫn không tha thiết đối với sản phẩm đó thì bạn làm thế nào thuyết phục họ? Bạn có tiếp tục liên lạc lại để thuyết phục họ mua sản phẩm nữa không hay bỏ qua KH nay luôn?
Nói chung là đưa ra các câu hỏi làm sao mà mình có thể bán và thuyết phục khách hàng dùng sản phẩm của NH.
- Cuối cùng: Mức lương mong muốn của em ở NH là bn?
Thực ra mình không thik mà chắc là ko phù hợp với nghề sale này cho lắm? Quan hệ không có biết moi đâu ra 10 KH cơ chứ! :wall:
Có bác nào trong BOX mình muốn sử dụng sản phẩm của MSB không? Khi nào e được tuyển thì các bác hậu thuẫn cho e nhé!
CHÚC CÁC BÁC PHỎNG VẤN SAU THÀNH CÔNG! :angel:

N

nguyenthicach

Guest
12/10/09
6
0
0
40
Hà Nội
Tớ đang có ý định về ngân hàng chính sách của tỉnh Vĩnh Phúc. Các bạn cho tớ lời khuyên với. Tớ cũng già rồi 26 tuổi rồi, ở lại HN thì mãi ko có cơ hội. đắn đo quá
Hihi! Bạn này thì trái ngược với mình quá. Mình thì đang làm ở hội sở chính ở 1 ngân hàng Hà Nội, công việc thì rất tốt,ổn. Nhưng mình lại đang mún về quê Thái Nguyên để sinh sống dài hạn. Nhưng mà ở quê sao thi vào ngân hàng thật khó khăn. Cũng có 1 DN ở Thái Nguyên mời mình về làm kế toán nhưng đang đắn đo quá, bỏ công việc ở dưới này thì tiếc lắm. Mình cũng 26t rồi nhé

M

meocoine

Guest
19/12/09
8
0
0
Hà Nội
@meocoicmh: Bạn trả lời tốt chứ??
Họ hỏi kỉu này thì tớ cũng out thui :((
Chả lấy đâu ra 10 khách thật đấy chứ. Chán nhỉ!!!
Mai tớ mới pv MSB, mà thực ra tớ cũng chả thích sale :((

K

kusut

Guest
16/9/09
82
0
0
Ha Noi
Các bác ơi em vứa đi phỏng vấn bên MSB vị trí CV QHKH cá nhân, viết thể cho oai thôy, thực chất là sale. Sau đây em xin chia sẻ kinh nghiệm cho các bác:
- B1: Giới thiệu bản thân
- B2: Theo em hiểu thì CV QHKHCN làm những gì? Cần có những đức tính, phẩm chất gì?
- B3: Em đặt ra mục tiêu của mình trong tháng đầu ra sao: Bao nhiêu khách hàng? Em nghĩ em có thể đạt được 10 khách hàng trong 1 tháng hay không? Làm thế nào có thể đạt được? Rồi sau khi giới thiệu đặc tính sản phẩm cho KH nhưng Kh vẫn không tha thiết đối với sản phẩm đó thì bạn làm thế nào thuyết phục họ? Bạn có tiếp tục liên lạc lại để thuyết phục họ mua sản phẩm nữa không hay bỏ qua KH nay luôn?
Nói chung là đưa ra các câu hỏi làm sao mà mình có thể bán và thuyết phục khách hàng dùng sản phẩm của NH.
- Cuối cùng: Mức lương mong muốn của em ở NH là bn?
Thực ra mình không thik mà chắc là ko phù hợp với nghề sale này cho lắm? Quan hệ không có biết moi đâu ra 10 KH cơ chứ! :wall:
Có bác nào trong BOX mình muốn sử dụng sản phẩm của MSB không? Khi nào e được tuyển thì các bác hậu thuẫn cho e nhé!
CHÚC CÁC BÁC PHỎNG VẤN SAU THÀNH CÔNG! :angel:

Rồi sao nwax hả bạn????

M

meocoicmh

Guest
26/10/08
49
0
0
HA NOI
@meocoicmh: Bạn trả lời tốt chứ??
Họ hỏi kỉu này thì tớ cũng out thui :((
Chả lấy đâu ra 10 khách thật đấy chứ. Chán nhỉ!!!
Mai tớ mới pv MSB, mà thực ra tớ cũng chả thích sale :((
Thôy mày cố đi. Cố gắng Tết về quê còn được khoe làm NH cho oai. Chắc nó gọi trúng tuyển tao cũng chẳng thấy vui đâu. Mấy vụ này chẳng khác gì NV kinh doanh. Mà mình đầu khoái làm cơ chứ. Thà đi làm NV Văn phòng ngồi soạn thảo văn bản hơn 2tr/tháng còn hơn. Được nghỉ ngơi dưỡng sức năm sau chiến đấu vào vị trí TD vậy.

N

nguyenthuydungnh

Cao cấp
7/9/09
281
0
0
Hà Nội
ôi, chán thế, hôm nay đi PV ở MSB, chán như con gián:016::016:kể ra cũng k thích sales cho lắm, hờ, họ hỏi có gắn bó với NH ko nếu mấy tháng đầu lương e chỉ dc 1 triệu, mình cho câu không:047:, bít chắc tạch rùi:026::069:

N

nguyenthuydungnh

Cao cấp
7/9/09
281
0
0
Hà Nội
Bạn ơi CFC người ta gọi đi làm chưa? Tớ chờ sốt ruột quá! :016: Có ai trong box mình thi CFC ko?

tớ chả bít, lần trước PV xong, chị ý bảo là nếu ok thì thứ 3 có kq rùi gọi đi PV lần 2 gặp chairman í, ùi ok nữa thì 28/12 đi làm, còn nói cả chế độ đãi ngộ với mình, ôi thèm nhỏ dãi:037:, hic, cơ mà chả thấy gọi gì khéo tạch, lần trước PV xong họ có nói chế độ đãi ngộ của cty đối với bạn lun ko?:005:

N

nguyenthuydungnh

Cao cấp
7/9/09
281
0
0
Hà Nội
Các bác ạ, em PV 10 chỗ rùi, trong đó có 9 cái ngân hàng, 1 cái cty tài chính, mà chỗ nào cũng out:016:bùn:043::034::yo yo (9):

N

Neo11

Guest
9/9/09
73
0
0
ha noi
Các bác ạ, em PV 10 chỗ rùi, trong đó có 9 cái ngân hàng, 1 cái cty tài chính, mà chỗ nào cũng out:016:bùn:043::034::yo yo (9):

Vẫn còn ít bạn ạ:005:học tập bạn yendel kìa, thi nhiều vào cho có kinh ngiệm, rồi sẽ đến lúc không biết chọn ai. Thằng msb mới bảo có mấy tháng lương đầu 1tr mà đã nản chí sớm thế:1nono::1nono:nó chỉ nói thế thôi. Lần sau rút kinh nghiệm, nói em tình nguyện làm khôgn công để lấy kinh nghiệm chứ(làm gì có chuyện này:005:)

T

twightlight

Guest
30/10/09
42
0
0
hà nội
Cả nhà ơi, mình đã thi mấy ngân hàng rùi, đều được gọi phỏng vấn cả. Mình phỏng vấn tự tin, trả lời súc tích, sáng tạo, các anh chị pv tỏ ra rất quan tâm, không khí thoải mái,... nói chung là tốt. Nhưng ko hiểu sao mình vẫn bị out? Hay là do hồ sơ nhỉ, mình tốt nghiệp Kinh tế đối ngoại, Ngoại thương nên chỉ có bằng Ngoại thương thôi. Mình chưa có chứng chỉ ngân hàng, chứng chỉ tiếng Anh, tóm lại là chưa có chứng chỉ gì hết ngoài cái bằng của trường mình. Có phải vì thế mà mình bị out không nhỉ? Có bạn nào học Ngoại thương, ko con ông cháu chau, không có mấy chứng chỉ ấy mà đậu Tín dụng hay Nguồn vốn ngân hàng không? Các bạn giúp mình nhé, để mình còn học lấy mấy chứng chỉ í nữa, ko cứ thi mãi thế này mà vẫn out thì mệt lắm, mất thời gian nữa. Cảm ơn cả nhà nhé, chúc cả nhà thành công cả:angel:

T

twightlight

Guest
30/10/09
42
0
0
hà nội
À, mình muốn lập một topic phân tích mổ xẻ tại sao chúng ta trượt các test và phỏng vấn của ngân hàng và lấy kinh nghiệm từ những bạn đã đậu rùi. Mong tất cả mọi người hợp tác nhé! Vì thực sự mình xem Box mình như đại gia đình í, ai cũng đáng yêu, cũng vui vẻ cả. Đặc biệt các bạn đậu ngân hàng rùi thật giỏi và đáng khâm phục, hihi

I

inzaghi

Guest
10/9/08
27
0
0
hà nội
Cả nhà ơi, mình đã thi mấy ngân hàng rùi, đều được gọi phỏng vấn cả. Mình phỏng vấn tự tin, trả lời súc tích, sáng tạo, các anh chị pv tỏ ra rất quan tâm, không khí thoải mái,... nói chung là tốt. Nhưng ko hiểu sao mình vẫn bị out? Hay là do hồ sơ nhỉ, mình tốt nghiệp Kinh tế đối ngoại, Ngoại thương nên chỉ có bằng Ngoại thương thôi. Mình chưa có chứng chỉ ngân hàng, chứng chỉ tiếng Anh, tóm lại là chưa có chứng chỉ gì hết ngoài cái bằng của trường mình. Có phải vì thế mà mình bị out không nhỉ? Có bạn nào học Ngoại thương, ko con ông cháu chau, không có mấy chứng chỉ ấy mà đậu Tín dụng hay Nguồn vốn ngân hàng không? Các bạn giúp mình nhé, để mình còn học lấy mấy chứng chỉ í nữa, ko cứ thi mãi thế này mà vẫn out thì mệt lắm, mất thời gian nữa. Cảm ơn cả nhà nhé, chúc cả nhà thành công cả:angel:

tớ cũng NT, cũng ko thiết tha NH lắm, thi đc thì thi ko thì thôi,, tớ mới thi Ocean, Mizuho, Tienphongbank (vị trí ứng tuyển là TTQT nhưng họ gọi thi sales, thi xong ở lại pv nhưng tớ ko ở lại) mới đây là MBS y như tienphongbank. tớ thích bên chứng khoán hơn, tuy nhiên vì ko có mấy cái chứng chỉ nên pv xong họ k.l vị trí này chỉ tuyển tốt nghiệp đh nc ngoài thôi,rồi có chỗ hỏi tớ đã đầu tư ck chưa, xong hỏi vài câu rồi thôi, hỏi tớ tại sao ko thi mấy chứng chỉ ck đi...
theo tớ thì ấy thích NH thế thì đi học cái chứng chỉ gì ấy của NH, để đẹp hồ sơ cũng để chứng tỏ mình am hiểu về NH, chứ bjo ko ai tin rằng mình tự học còn nhiều hơn kiến thức trong mấy cái chứng chỉ ý
Cố lên! chúc ấy sớm thành công

L

letuoanh

Trung cấp
26/9/09
58
0
0
36
Ha Noi

Tớ cũng sắp bằng ấy rồi:yo yo (57):. Nhưng so sánh với nhiều bạn box mình còn kém xa. Cố lên ấy, có thời gian chật vật như thế này mới biết quý trọng thành quả mình có được sau này. Chúc mọi người trong box mình thật nhiều may mắn, đặc biệt là những bạn còn chưa đậu như tớ!:angel::angel::angel::angel::angel::angel::angel:

T

twightlight

Guest
30/10/09
42
0
0
hà nội
tớ cũng NT, cũng ko thiết tha NH lắm, thi đc thì thi ko thì thôi,, tớ mới thi Ocean, Mizuho, Tienphongbank (vị trí ứng tuyển là TTQT nhưng họ gọi thi sales, thi xong ở lại pv nhưng tớ ko ở lại) mới đây là MBS y như tienphongbank. tớ thích bên chứng khoán hơn, tuy nhiên vì ko có mấy cái chứng chỉ nên pv xong họ k.l vị trí này chỉ tuyển tốt nghiệp đh nc ngoài thôi,rồi có chỗ hỏi tớ đã đầu tư ck chưa, xong hỏi vài câu rồi thôi, hỏi tớ tại sao ko thi mấy chứng chỉ ck đi...
theo tớ thì ấy thích NH thế thì đi học cái chứng chỉ gì ấy của NH, để đẹp hồ sơ cũng để chứng tỏ mình am hiểu về NH, chứ bjo ko ai tin rằng mình tự học còn nhiều hơn kiến thức trong mấy cái chứng chỉ ý
Cố lên! chúc ấy sớm thành công
Okie, inzaghi, chúng ta cùng cố gắng nhé! Hãy cố gắng hết sức mình, thượng để sẽ làm phần còn lại, hi

T

teenlibra2909

Guest
22/9/09
41
0
0
36
Ha Noi
tớ chả bít, lần trước PV xong, chị ý bảo là nếu ok thì thứ 3 có kq rùi gọi đi PV lần 2 gặp chairman í, ùi ok nữa thì 28/12 đi làm, còn nói cả chế độ đãi ngộ với mình, ôi thèm nhỏ dãi:037:, hic, cơ mà chả thấy gọi gì khéo tạch, lần trước PV xong họ có nói chế độ đãi ngộ của cty đối với bạn lun ko?:005:

Người ta cũng nói với tớ thế, hic mấy hôm cứ ngồi chờ điện thoại sốt cả ruột, gọi điện thì bảo chờ, mà ko có số máy lẻ để gọi, hic, hóa ra có pvấn lần 2 à, tớ mong lắm rồi. Lần trc ấy làm bài dc ko? TA tớ chưa làm câu 4 ko biết thế nào.

L

luyenle

Guest
28/10/09
4
0
0
Cau giay
tớ là mem mới. Chào cả nhà. hôm nay tớ được VIB gọi đi làm, vị trí giao dịch viên (vừa phỏng vấn 2 hôm trước). Đăng ký thi là tài trợ thương mại, khi phỏng vấn là KH cá nhân. Nhờ mọi người tư vấn giúp làm giao dịch viên ở VIB ổn không? (tớ có kinh nghiệm hơn 1 năm QHKH ở ABBANK rồi nhưng chán sales rồi).thanks!

T

twightlight

Guest
30/10/09
42
0
0
hà nội
Miracle1311 à, bạn phỏng vấn VCB chi nhánh hay hội sở? Ngày trước tớ pv ở chi nhánh thì ko có tiếng Anh. Pv hỏi chung chung thôi, ko hỏi nghiệp vụ đâu. Họ sẽ hỏi về học hành của mình, biết gì về VCB, rồi một số thông tin kinh tế như gói hỗ trợ lãi suất.... Chúc bạn may mắn nhé!

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA