Tổng hợp các nội dung liên quan đến việc thi tuyển vào ngân hàng!

• Thread starter mechipchip
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
T

twightlight

Guest
30/10/09
42
0
0
hà nội
Miracle1311 đang làm ở Oceanbank à? Bạn thấy ngân hàng này môi trường thế nào? Có khó thi lắm không? Con ông cháu cha nhiều ko? Mình có pv vị trí thanh toán quốc tế được 10 ngày rùi, lo quá đi, hi

Khóa học Quản trị dòng tiền
M

miracle1311

Guest
10/7/09
24
0
0
ha noi
Miracle1311 à, bạn phỏng vấn VCB chi nhánh hay hội sở? Ngày trước tớ pv ở chi nhánh thì ko có tiếng Anh. Pv hỏi chung chung thôi, ko hỏi nghiệp vụ đâu. Họ sẽ hỏi về học hành của mình, biết gì về VCB, rồi một số thông tin kinh tế như gói hỗ trợ lãi suất.... Chúc bạn may mắn nhé!
t phỏng vấn ở sở giao dịch bạn ạ.thanks bạn nhiều nhiều nha

M

miracle1311

Guest
10/7/09
24
0
0
ha noi
Bạn Kusut làm ở Oceanbank à? Thế tức là sau 2 tuần,tớ sẽ tự động hiểu ra vấn đề. Thực tình thì tớ cũng chẳng cần chờ đến 2 tuần, nhưng vấn muốn có cái thông báo chính thức:013:
Mà thôi, cả nhà cùng nhau cố gắng nhé!
lần trước t thi đến hơn 3 tuần mới có kết quả cơ nên bạn đừng lo lắng quá goodluck!

K

kusut

Guest
16/9/09
82
0
0
Ha Noi
ôi, chán thế, hôm nay đi PV ở MSB, chán như con gián:016::016:kể ra cũng k thích sales cho lắm, hờ, họ hỏi có gắn bó với NH ko nếu mấy tháng đầu lương e chỉ dc 1 triệu, mình cho câu không:047:, bít chắc tạch rùi:026::069:

Nghĩ đến câu hỏi đó là mình thấy đau dần rùi.Bạn bị quay nhiều 0???Họ hỏi gì?Chán thật 0 hỉu họ nghĩ gì mà đưa ra mwcs lương 1 triệu.Vậy màmong người khác hoàng thành tốt được công việc.Thấy ớn!

V

vankhoa1209

Trung cấp
11/9/09
121
0
16
37
hà nội
Nghĩ đến câu hỏi đó là mình thấy đau dần rùi.Bạn bị quay nhiều 0???Họ hỏi gì?Chán thật 0 hỉu họ nghĩ gì mà đưa ra mwcs lương 1 triệu.Vậy màmong người khác hoàng thành tốt được công việc.Thấy ớn!

Họ nghĩ xem bạn có thật sự vượt qua đc khó khăn hay ko thôi. Chứ chưa j đã chán thì ko ai thik nhận bạn đâu. Làm tín dụng ở MSB vào chính thức lương ko thấp hơn 5M đâu, yên tâm.

N

Neo11

Guest
9/9/09
73
0
0
ha noi
Cả nhà ơi, mình đã thi mấy ngân hàng rùi, đều được gọi phỏng vấn cả. Mình phỏng vấn tự tin, trả lời súc tích, sáng tạo, các anh chị pv tỏ ra rất quan tâm, không khí thoải mái,... nói chung là tốt. Nhưng ko hiểu sao mình vẫn bị out? Hay là do hồ sơ nhỉ, mình tốt nghiệp Kinh tế đối ngoại, Ngoại thương nên chỉ có bằng Ngoại thương thôi. Mình chưa có chứng chỉ ngân hàng, chứng chỉ tiếng Anh, tóm lại là chưa có chứng chỉ gì hết ngoài cái bằng của trường mình. Có phải vì thế mà mình bị out không nhỉ? Có bạn nào học Ngoại thương, ko con ông cháu chau, không có mấy chứng chỉ ấy mà đậu Tín dụng hay Nguồn vốn ngân hàng không? Các bạn giúp mình nhé, để mình còn học lấy mấy chứng chỉ í nữa, ko cứ thi mãi thế này mà vẫn out thì mệt lắm, mất thời gian nữa. Cảm ơn cả nhà nhé, chúc cả nhà thành công cả:angel:

Không có chứng chỉ ngân hàng cũng chả sao, những bạn học ngoại thương, quản trị kinh doanh vào ngân hàng làm rất nhiều, quan trong là năng lực thôi. Nhưng không có chứng chỉ ngaọi ngữ thì hơi lạ. Tớ thấy các bạn ngoại thương rất giỏi ngoại ngữ và thường kèm theo bằng ielts hay toelf, hay toeic với số điểm rất cao, còn không ít ra cũng có cái bằng B hay C chứ. Bạn không có bằng sao mọi người biết bạn giỏi ngoại ngứ(thế mạnh của ngoại thương), trừ khi phải phỏng vấn bạn bằng tiếng Anh(chưa chắc những người phỏng vấn có trình độ để phỏng vấn). Vì thế khi so sanh bạn với những người khác thì bạn bất lợi hơn. Đặc biệt khi thi nguồn vốn lấy ít người thì bạn càng phải nổi trội hơn. Còn tín dụng thì mình không biết có lấy ngoại thương không nhỉ, người ta sợ bạn giỏi làm 1 thời gian lại nhảy việc, thấy bảo ngoại thương hay nhảy lắm^^. Cho nên có những bạn ngoại thương bằng giỏi thắc mắc sao đi nộp ngân hàng thì đựợc, nộp công ty lại không đựợc là thế.

yendel

yendel

Cao cấp
13/10/08
217
0
0
37
hanoi
Cả nhà ơi, mình đã thi mấy ngân hàng rùi, đều được gọi phỏng vấn cả. Mình phỏng vấn tự tin, trả lời súc tích, sáng tạo, các anh chị pv tỏ ra rất quan tâm, không khí thoải mái,... nói chung là tốt. Nhưng ko hiểu sao mình vẫn bị out? Hay là do hồ sơ nhỉ, mình tốt nghiệp Kinh tế đối ngoại, Ngoại thương nên chỉ có bằng Ngoại thương thôi. Mình chưa có chứng chỉ ngân hàng, chứng chỉ tiếng Anh, tóm lại là chưa có chứng chỉ gì hết ngoài cái bằng của trường mình. Có phải vì thế mà mình bị out không nhỉ? Có bạn nào học Ngoại thương, ko con ông cháu chau, không có mấy chứng chỉ ấy mà đậu Tín dụng hay Nguồn vốn ngân hàng không? Các bạn giúp mình nhé, để mình còn học lấy mấy chứng chỉ í nữa, ko cứ thi mãi thế này mà vẫn out thì mệt lắm, mất thời gian nữa. Cảm ơn cả nhà nhé, chúc cả nhà thành công cả:angel:

Tình hình kinh tế khó khăn nên công việc cũng ko dễ dàng bạn ạ. Với lại đi xin việc mà, nhiều khi không thể hiểu nổi tại sao mình lại out nữa. như lớp tớ này, học chuyên ngành NH nên hầu như cả lớp đi làm NH hết, tớ học được nhiều kn lắm nên ko thấy nản nữa, chỉ tại mình chưa gặp may thui.
tớ kể cho ấy nghe 1 ví dụ nhé.
từ hồi tháng 5, thi MSB, 1 bạn lớp tớ vào vòng viết cùng với 1 bạn nữa học cùng khoa. bạn kia thì nổi tiếng cả khoa vì học giỏi ( cả khoa có khoảng < 10 = Giỏi, trong đó có bạn ý ), lại rất năng động, đạt nhiều thành tích hoạt động. còn bạn lớp tớ thì = Khá, nói chung là tất cả đều bình thường. vậy mà, bạn lớp tớ lại đc gọi đi pv, rùi đi làm, còn bạn kia trượt từ vòng viết. => khó hiểu. nhưng bên MSB nói bạn lớp tớ còn non nên mời làm GDV, khi có kn sẽ cho làm tín dụng. bạn ấy ko đồng ý, chuyển sang ABBank làm.
Khi đi thi bên ABBank bạn này cũng đã " gạt băng" 1 bạn = Giỏi nữa, bạn = Giỏi này cũng học lớp tớ luôn.
kết luận là bọn tớ cho rằng bạn này quá "hên".
còn về phần 2 bạn = giỏi trên đây, cuối cùng sau nhiều pha chinh chiến, bạn thứ 1, làm công thương hải dương. còn bạn kia làm BIDV hà thành ( lương 7 triệu đấy. )
Còn con bạn may mắn của tớ, cuối cùng lại về MSB, vì nó kể, sau 1 tháng, họ gọi cho nó, bảo là nó muốn làm vị trí nào cũng dc, ko ép nó làm GDV nữa.:1nono::1nono::1nono::1nono::
Đấy, lớp tớ còn nhiều chuyện lắm, cũng là kinh nghiệm cho những ng đi kiếm việc như bọn mình. hic. rồi mình cứ nhìn vào đấy mà cố gắng và hy vọng!

T

twightlight

Guest
30/10/09
42
0
0
hà nội
Yendel ơi, Yến học chuyên ngành ngân hàng mà, đậu là xứng đáng rùi! Cảm ơn Yendel đã chia sẻ với tớ. Box mình đúng là mọi người tốt và vui thật, iu iu, hihi

T

twightlight

Guest
30/10/09
42
0
0
hà nội
Không có chứng chỉ ngân hàng cũng chả sao, những bạn học ngoại thương, quản trị kinh doanh vào ngân hàng làm rất nhiều, quan trong là năng lực thôi. Nhưng không có chứng chỉ ngaọi ngữ thì hơi lạ. Tớ thấy các bạn ngoại thương rất giỏi ngoại ngữ và thường kèm theo bằng ielts hay toelf, hay toeic với số điểm rất cao, còn không ít ra cũng có cái bằng B hay C chứ. Bạn không có bằng sao mọi người biết bạn giỏi ngoại ngứ(thế mạnh của ngoại thương), trừ khi phải phỏng vấn bạn bằng tiếng Anh(chưa chắc những người phỏng vấn có trình độ để phỏng vấn). Vì thế khi so sanh bạn với những người khác thì bạn bất lợi hơn. Đặc biệt khi thi nguồn vốn lấy ít người thì bạn càng phải nổi trội hơn. Còn tín dụng thì mình không biết có lấy ngoại thương không nhỉ, người ta sợ bạn giỏi làm 1 thời gian lại nhảy việc, thấy bảo ngoại thương hay nhảy lắm^^. Cho nên có những bạn ngoại thương bằng giỏi thắc mắc sao đi nộp ngân hàng thì đựợc, nộp công ty lại không đựợc là thế.
OKie, Neo11, có khi mình phải xem lại chiến lược về hồ sơ coi!

T

twightlight

Guest
30/10/09
42
0
0
hà nội
À, Yendel và Neo11 quyết định đi làm đâu chưa? Các bạn nhiều sự lựa chọn quá, thích thật đó

M

meocoine

Guest
19/12/09
8
0
0
Hà Nội
Thôy mày cố đi. Cố gắng Tết về quê còn được khoe làm NH cho oai. Chắc nó gọi trúng tuyển tao cũng chẳng thấy vui đâu. Mấy vụ này chẳng khác gì NV kinh doanh. Mà mình đầu khoái làm cơ chứ. Thà đi làm NV Văn phòng ngồi soạn thảo văn bản hơn 2tr/tháng còn hơn. Được nghỉ ngơi dưỡng sức năm sau chiến đấu vào vị trí TD vậy.

ừa, t cũng chả thích sale mà đi pvấn đâu ng ta cũng bảo t làm sale :(
Nghe mọi ng nói vụ pv bên MSB lần này mà nản thế.
A`, bên SGD VCB, với cả Vietin có gọi j mày hông. Nghe nói bên đó gọi pv rùi àh, chán thế chứ :wall:

T

tspro25

Guest
22/8/09
39
0
0
37
Hà Nội
Cả nhà ơi, Đại Á Bank tuyển GDV, ai làm ở đây hay có kn thi cử chia sẻ cho mọi người với, không biết có tuyển nhiều không, hic.

N

nguyenthuydungnh

Cao cấp
7/9/09
281
0
0
Hà Nội

ko, họ còn nói lương của em có thể lên mức 7 triệu, nhưng sẽ bị trừ dần nếu như k bán được hàng và có thể bị xuống mức 1 triệu:005::005:, trời ạ, tớ nghĩ là kiểu bán hàng lày:047::047:ko hợp nên.....lun:sorry:

N

nguyenthuydungnh

Cao cấp
7/9/09
281
0
0
Hà Nội
Nếu bạn bán hàng tốt thì lương của bạn sẽ cao, hok lo đâu, hi,

M

meocoicmh

Guest
26/10/08
49
0
0
HA NOI
Tớ cũng sắp bằng ấy rồi:yo yo (57):. Nhưng so sánh với nhiều bạn box mình còn kém xa. Cố lên ấy, có thời gian chật vật như thế này mới biết quý trọng thành quả mình có được sau này. Chúc mọi người trong box mình thật nhiều may mắn, đặc biệt là những bạn còn chưa đậu như tớ!:angel::angel::angel::angel::angel::angel::angel:
Kiểu này anh em mình phải thành lập Hội Thất Nghiệp trước Tết mới được. Có đồng bọn cảm thấy đỡ tủi thân hơn. :026:

N

nguyenthuydungnh

Cao cấp
7/9/09
281
0
0
Hà Nội
Người ta cũng nói với tớ thế, hic mấy hôm cứ ngồi chờ điện thoại sốt cả ruột, gọi điện thì bảo chờ, mà ko có số máy lẻ để gọi, hic, hóa ra có pvấn lần 2 à, tớ mong lắm rồi. Lần trc ấy làm bài dc ko? TA tớ chưa làm câu 4 ko biết thế nào.

he, có 4 bài viết tiếng anh, tớ bỏ hẳn bài 2 mờ, làm có bài 1,3,4 thui:069::069:, cứ tưởng out, ấy thi chuyên viên nguồn vốn hay chuyên viên tín dụng thế:005:

N

nguyenthuydungnh

Cao cấp
7/9/09
281
0
0
Hà Nội
Người ta cũng nói với tớ thế, hic mấy hôm cứ ngồi chờ điện thoại sốt cả ruột, gọi điện thì bảo chờ, mà ko có số máy lẻ để gọi, hic, hóa ra có pvấn lần 2 à, tớ mong lắm rồi. Lần trc ấy làm bài dc ko? TA tớ chưa làm câu 4 ko biết thế nào.

Hôm qa tớ gọi điện đến CFC, cái chị nghe máy nói, cái đấy thì phòng nhân sự sẽ liên lạc với em, hic:058::058::058:, chẳng nhẽ cứ đợi, hay out ùi:sorry:

M

meocoicmh

Guest
26/10/08
49
0
0
HA NOI
Bác nào làm MSB rùi cho em hỏi với: CV QHKH Cá nhân bị áp đặt doanh số ghê không? Mình mà không đạt được thì có bị out ko? Rồi có được hưởng lương cứng không? Hay hưởng theo hoa hồng giống NV KINH DOANH BẢO HIỂM. Nếu thế thì em chết chắc? Vào cũng chẳng trụ được bao lâu.
Hôm phỏng vấn trả lời rất hoành tráng: "Em tự tin tìm được 8 khách hàng trong 1 tháng". :005:

T

teenlibra2909

Guest
22/9/09
41
0
0
36
Ha Noi
Hôm qa tớ gọi điện đến CFC, cái chị nghe máy nói, cái đấy thì phòng nhân sự sẽ liên lạc với em, hic:058::058::058:, chẳng nhẽ cứ đợi, hay out ùi:sorry:

uh hôm qua gọi điện chị í còn bảo đấy là việc của phòng nhân sự chị không biết, nên ngại gọi lại quá, mà sốt ruột quá, chả biết thế nào nữa hic... out thì chán lắm! Mà ấy học trường gì, làm hết 2 câu dịch là giỏi lắm rồi.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA