Tổng hợp các nội dung liên quan đến việc thi tuyển vào ngân hàng!

• Thread starter mechipchip
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
T

teenlibra2909

Guest
22/9/09
41
0
0
36
Ha Noi
he, có 4 bài viết tiếng anh, tớ bỏ hẳn bài 2 mờ, làm có bài 1,3,4 thui:069::069:, cứ tưởng out, ấy thi chuyên viên nguồn vốn hay chuyên viên tín dụng thế:005:

Tớ thì nguồn vốn, nhg ko biết người ta có chuyển ko, mà cũng ko biết tuyển bao nhiêu nữa!

Khóa học Quản trị dòng tiền
K

kusut

Guest
16/9/09
82
0
0
Ha Noi
Họ nghĩ xem bạn có thật sự vượt qua đc khó khăn hay ko thôi. Chứ chưa j đã chán thì ko ai thik nhận bạn đâu. Làm tín dụng ở MSB vào chính thức lương ko thấp hơn 5M đâu, yên tâm.

NGhe cái từ yên tâm mình thấy ghê ghê.But mình sẽ phân tích cho họ thấy rrawngf ăn sáng 5k, ăn trwa 15k ăn tối 15k.Một tháng 30 ngày đã hết hơn 1 triệu rồi.Vậy với lương đó cố gắng làm việc cống hiến và có thể đi lại gặp gỡ khách hàng 0????

H

hieutran124

Trung cấp
21/6/09
56
0
6
Hà Nội
NGhe cái từ yên tâm mình thấy ghê ghê.But mình sẽ phân tích cho họ thấy rrawngf ăn sáng 5k, ăn trwa 15k ăn tối 15k.Một tháng 30 ngày đã hết hơn 1 triệu rồi.Vậy với lương đó cố gắng làm việc cống hiến và có thể đi lại gặp gỡ khách hàng 0????

Đôi lúc đó là chiêu để họ xem bạn có quan trọng chuyện lương thưởng thôi chứ thực tế có thể cao hơn thế. Một cách để họ xem phản ứng của mình thôi. Đi làm để lấy kinh nghiệm, để năng động hơn, ở nhà nhiều thì kiến thức cũng mai một đi nhiều, còn bị ức chế tâm lý nữa :015:

L

letuoanh

Trung cấp
26/9/09
58
0
0
36
Ha Noi
lần trước t thi đến hơn 3 tuần mới có kết quả cơ nên bạn đừng lo lắng quá goodluck!

Cảm ơn bạn nhiều! Cũng chúc bạn phỏng vấn VCB thành công!
Nhân đây, chúc cả nhà một đêm giáng sinh thật vui vẻ và gặp nhiều điều may mắn trong cuộc sống! Merry Christmas.:yo yo (42)::yo yo (43):

L

letuoanh

Trung cấp
26/9/09
58
0
0
36
Ha Noi
Kiểu này anh em mình phải thành lập Hội Thất Nghiệp trước Tết mới được. Có đồng bọn cảm thấy đỡ tủi thân hơn. :026:

Đồng ý luôn vì thời gian từ giờ đến Tết còn ngắn quá, ngân hàng cũng ít tuyển đi rồi, cơ hội đang từ 1 giờ xuống còn có 0,5 thôi:005:. Nhưng hi vọng là sau Tết hội này sẽ chẳng còn thành viên nào cả vì ai cũng đỗ hết rồi.

Y

yenmeo

Guest
23/10/07
451
0
0
hanoi
các bạn mới đi phỏng vấn tín dụng cá nhân về tớ xin có ý kiến một chút thế này, mong mọi người đừng giận nha.
Tớ thấy các câu mà người phỏng vấn hỏi các bạn cực kỳ sát với công việc tín dụng cá nhân luôn. Đã xác định mà muốn theo tín dụng thì phải có khách hàng mà các bạn vì khách hàng đưa lại lợi nhuận cho mình. Những câu hỏi đó đều là những bài học dẫn nhập cơ bản mà mình phải được biết ấy.
Ví dụ với câu với khách hàng mà sau khi minh thuyết phục họ về sản phẩm nhưng họ ko thik sản phẩm của MSB thì mình có bỏ qua ko( tớ ko nhớ rõ lắm câu hỏi) thì bọn tớ được dạy là đã là một nhân viên thì phải luôn coi khách hàng là trên hết, dù khách hàng ko thích nhưng mình cũng ko được bỏ qua họ, kiên trì thuyết phục, tìm hiểu đúng nhu cầu họ cần những gì để có thể đáp ứng. Vì nếu bỏ qua khách hàng thì ko có cách nào kéo họ lại nữa.
CÒn nếu ngân hàng bảo trả lương 1tr có đi làm ko thì mình có thể trả lời rất nhẹ nhàng, đừng coi lương là quan trọng nhưng cũng đừng trả lời ok luôn ( vì họ biết thừa là bốc phét vì 1tr sống sao nổi, hii). Mình cứ trả lời kiểu như là em tin là MSB có chính sách lương và đãi ngộ phù hợp với nhân viên cũng như đảm bảo đời sống cho nhân viên, tạo điều kiện cho nhân viên làm việc tốt nhất nên em hoàn toàn tin tưởng vào chính sách lương và đãi ngộ cho nhân viên.
Người ta hỏi bạn các câu này để thử thui. Đừng quan niệm quan hệ khách hàng là sales hay ko sales. Hầu hết các ngân hàng bây giờ đều chuyên môn hóa hết, tách bách tín dụng thàm QHKH, hỗ trợ tín dụng ( kiểu chuẩn bị hồ sơ cho nhân viên QHKH, hạch toán liên quan đến các hồ sơ tín dụng - nếu mà tính ra như thế thì còn chán hơn QHKH đúng ko).
Và thực ra tớ thấy bên MSB có chính sách đãi ngộ là rất tốt đấy, ko ép doanh số lắm đâu. Đương nhiên là ở đâu khi mới vào làm QHKH thì cũng đưa ra một mức doanh số mà mình phải làm được, Nhưng mọi người đều rất hiểu là mới vào chưa có kinh nghiệm nên khó kiếm được khách hàng, đưa ra định mức doanh số để mình phấn đấu hết mức thôi.
Ah còn một điều nữa là hầu như các ngân hàng đều ko trả lương theo số hợp đông mình ký được với khách hàng đâu. Mình đều có một mức lương cứng ( cũng khá cao, rùi mình mà ký được nhiều hợp đồng với khách hàng thì mình sẽ được thưởng còn ko nhiều thì vẫn nhận được lương cứng như bình thường thôi, một số ngân hàng ( rất ít ) thì mình ký được hưởng hợp đồng nào thì sẽ có 1 ít phần trăm tiền của hợp đồng đấy, nhưng mà lương cứng cũng đã rất ổn và hoàn toàn cả khả năng sống thoải mái rùi ( hì mới ra trường thì chỉ cần sống thoải mái là ok đúng ko các bạn).
Điều cuối cùng tớ muốn nói là: ở Việt Nam hầu hết đều là khách hàng tự tìm đến ngân hàng mà, nên đừng lo lắng lắm nha :angel:

H

hieutran124

Trung cấp
21/6/09
56
0
6
Hà Nội
Vừa đọc xong bài của bạn Yenmeo ở trên. rất dài và đầy đủ. mình hoàn toàn ủng hộ

V

vankhoa1209

Trung cấp
11/9/09
121
0
16
37
hà nội

Bạn phân tích để làm j? họ biết thừa và ko cần nghe bạn phân tích đâu. Nếu họ pv thế, bạn cũng tin là thật, và nói rằng ko muốn như thế, bạn muốn lương cao hơn cơ, thì chắc là...khó đỗ!! (tớ đang làm MSB nhé)

V

vankhoa1209

Trung cấp
11/9/09
121
0
16
37
hà nội
Bạn phân tích để làm j? họ biết thừa và ko cần nghe bạn phân tích đâu. Nếu họ pv thế, bạn cũng tin là thật, và nói rằng bạn ko muốn như thế, bạn muốn lương cao hơn cơ, thì chắc là...khó đỗ!! (tớ đang làm MSB nhé)

N

nguyetngo222

Sơ cấp
1/11/08
15
0
1
Hà Nội
Cảm ơn bài viết của bạn yenmeo nhé, tớ đúng là đã sai lầm một vài chỗ khi đi phỏng vấn. Còn bạn nào có kinh nghiệm nữa vào chia sẻ cho bọn mình với

V

vankhoa1209

Trung cấp
11/9/09
121
0
16
37
hà nội
CÒn nếu ngân hàng bảo trả lương 1tr có đi làm ko thì mình có thể trả lời rất nhẹ nhàng, đừng coi lương là quan trọng nhưng cũng đừng trả lời ok luôn ( vì họ biết thừa là bốc phét vì 1tr sống sao nổi, hii). Mình cứ trả lời kiểu như là em tin là MSB có chính sách lương và đãi ngộ phù hợp với nhân viên cũng như đảm bảo đời sống cho nhân viên, tạo điều kiện cho nhân viên làm việc tốt nhất nên em hoàn toàn tin tưởng vào chính sách lương và đãi ngộ cho nhân viên.

Người ta hỏi bạn các câu này để thử thui. Đừng quan niệm quan hệ khách hàng là sales hay ko sales. Hầu hết các ngân hàng bây giờ đều chuyên môn hóa hết, tách bách tín dụng thàm QHKH, hỗ trợ tín dụng ( kiểu chuẩn bị hồ sơ cho nhân viên QHKH, hạch toán liên quan đến các hồ sơ tín dụng - nếu mà tính ra như thế thì còn chán hơn QHKH đúng ko).
:

Chuẩn yến ạ.
Câu trên đúng như tớ trả lời hôm pv.
Câu dưới quá đúng với phòng tớ đang làm.hi.:015:

H

huyenvu87

Guest
16/9/09
6
0
0
ha noi
Người ta hỏi bạn các câu này để thử thui. Đừng quan niệm quan hệ khách hàng là sales hay ko sales. Hầu hết các ngân hàng bây giờ đều chuyên môn hóa hết, tách bách tín dụng thàm QHKH, hỗ trợ tín dụng ( kiểu chuẩn bị hồ sơ cho nhân viên QHKH, hạch toán liên quan đến các hồ sơ tín dụng - nếu mà tính ra như thế thì còn chán hơn QHKH đúng ko)

Thế thực chất thì hỗ trợ tín dụng là làm gì hả bạn, chán lắm à???

H

hieutran124

Trung cấp
21/6/09
56
0
6
Hà Nội
Người ta hỏi bạn các câu này để thử thui. Đừng quan niệm quan hệ khách hàng là sales hay ko sales. Hầu hết các ngân hàng bây giờ đều chuyên môn hóa hết, tách bách tín dụng thàm QHKH, hỗ trợ tín dụng ( kiểu chuẩn bị hồ sơ cho nhân viên QHKH, hạch toán liên quan đến các hồ sơ tín dụng - nếu mà tính ra như thế thì còn chán hơn QHKH đúng ko)

Thế thực chất thì hỗ trợ tín dụng là làm gì hả bạn, chán lắm à???

Nhân viên Kiểm soát và Hỗ trợ Tín dụng
Nhiệm vụ chính:

- Hỗ trợ công tác cấp tín dụng trong việc hoàn thiện hồ sơ (hồ sơ pháp lý, hồ sơ vay vốn, hồ sơ tài sản bảo đảm), lưu trữ hồ sơ, thông tin khách hàng.

- Giám sát các điều kiện của hợp đồng tín dụng, Hợp đồng bảo đảm tiền vay, đảm bảo quyền lợi của Maritime Bank không bị tổn hại trong suốt thời gian khoản tín dụng còn hiệu lực cũng như cảnh báo sớm các hiện tượng tín dụng bất thường

@Bonus: Hỗ trợ tín dụng thì thường làm thiên về giấy tờ, sổ sách hơn. Chủ yếu ngồi trong văn phòng, ít khi phải tìm kiếm, tiếp xúc khách hàng nên phù hợp với nữ hơn là nam

T

thanhhang87

Guest
5/8/09
122
0
0
36
ha noi
Cả nhà ơi, Đại Á Bank tuyển GDV, ai làm ở đây hay có kn thi cử chia sẻ cho mọi người với, không biết có tuyển nhiều không, hic.

tớ thấy nó mới mở 1 phòng giao dịch ở HN, chắc nó tuyển thêm 1-2 ng, nên cũng đang pân vân ko biết có nên nộp ko ^^

M

meocoicmh

Guest
26/10/08
49
0
0
HA NOI
Bạn Yênmo nói thế làm mình đỡ lo. Chứ tình hình mà được MSB gọi đi chắc mình cũng chẳng tự tin đâu. Mới ra trường kiếm đâu ra khách hàng cơ chứ.:026:

K

kusut

Guest
16/9/09
82
0
0
Ha Noi
Bạn phân tích để làm j? họ biết thừa và ko cần nghe bạn phân tích đâu. Nếu họ pv thế, bạn cũng tin là thật, và nói rằng ko muốn như thế, bạn muốn lương cao hơn cơ, thì chắc là...khó đỗ!! (tớ đang làm MSB nhé)

Cảm ơn bạn nha!Có lẽ vậy.

S

saviola

Guest
9/10/09
44
0
0
hà nội
hôm trc t đi phỏng vấn bên Agri, bác ấy hỏi t "theo cháu ngân hàng sẽ trả cho cháu mức lương bao nhiêu?" t trả lời là t cũng đã tìm hiểu về mt làm việc của Agri, agri được đánh giá cao ko chỉ về môi trường, chế độ đào tạo mà còn có mức đãi ngộ tốt đối với nhân viên, giữ được niềm tin và sự công bằng của người lao động. cháu tin là cháu sẽ nhận được mức lương tương xứng với đóng góp của cháu cho ngân hàng. bác ấy bảo bác ấy rất hài lòng với câu trả lời của t. hix, nhưng mà t vẫn out, ko biết vì lý do gì:005:, thực ra những câu hỏi như thế chỉ để thử phản ứng và hướng suy nghĩ của mình thôi, chứ mức lương bao nhiêu thì họ đã ấn định cả rồi cả nhà ah, mọi ng đi pv mà gặp câu này thì cứ bình thường mà trả lời thôi nhé!!!!!! chúc cả nhà giáng sinh an lành và ấm áp

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA