Tổng hợp các nội dung liên quan đến việc thi tuyển vào ngân hàng!

• Thread starter mechipchip
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
N

ngoctoan1810

Guest
2/10/09
73
0
0
Hà Nội
bà con ơi!đại á thì trắc nghiệm hay tự luận nhỉ...help me.....

Khóa học Quản trị dòng tiền
K

kusut

Guest
16/9/09
82
0
0
Ha Noi
Ca nha oi co ai co kinh nghiem pvan tai Tech vi tri GDV thi pho bien giup minh de chuan bi chien dau voi!

T

trinhdao0211

Guest
23/3/09
36
0
0
36
Nam Định
Ui,tớ nhớ là bạn thi lâu rồi mà,TPbank có kquả nhanh lắm, sau 3ngày là có rồi,ấy xem trong trg web ấy,mục tuyển dụng,có điểm thi viết hết mà,nếu đỗ sau 3 ngày là có lịch fỏng vấn luôn đó.

hum trước họ gửi mail cho tớ, tớ nhìn nhầm là 29 thi nên xin nghỉ ngày 29 nào ngờ ngày 30 mới thi chứ. Nên tớ lỡ mất cơ hội thi đợt đó vì ko dám xin GD nghỉ 2 ngày. Hix. Hum trước họ gửi mail tiếp nói mình ngày mai đi thi chứ. Nên mình muốn biết là ở đó có kết quả nhanh ko thì mình mới thi. Cứ lâu la như ocean, bidv:036:

T

trinhdao0211

Guest
23/3/09
36
0
0
36
Nam Định
Ui,tớ nhớ là bạn thi lâu rồi mà,TPbank có kquả nhanh lắm, sau 3ngày là có rồi,ấy xem trong trg web ấy,mục tuyển dụng,có điểm thi viết hết mà,nếu đỗ sau 3 ngày là có lịch fỏng vấn luôn đó.

Hi. Cảm ơn bạn nhiều nhé. Thông tin của bạn giúp mình rất nhiều đó:015:. Thanks & best regards!:angel::angel:

T

trinhdao0211

Guest
23/3/09
36
0
0
36
Nam Định
Mình cũng k rõ bạn ạ. Như mình thi vào vị trí Hỗ trợ kinh doanh của bên Huy động vốn. Nhưng thấy kết quả bên web thì k hề có ai trúng tuyển vị trí này cả. Rốt cuộc là trật hay chưa trật nhỉ? Mình thì nghĩ là trật, có thể họ không tuyển vị trí này nữa.

Thế hả bạn. Cảm ơn bạn nhé. Nghe thế nản nhỉ? Đợi chờ mòn mỏi. Hix. Hình như mình không hợp với ngân hàng hay sao ý. Trượt ocean nữa là mình trượt 3 ngân hàng rùi. Nản quá cơ. hix:wall:

K

Ketoannhinhanh

Sơ cấp
1/8/09
8
0
1
Hà Nội
Bạn Ketoannhinhanh làm bộ phận gì thế?

Ấy cũng làm cho Cty chứng khoán hả? tớ làm kế tóan nội bộ, chứ hok phải môi giới đâu ^^.

Ui,, lại được VIB mời sáng mai đi pv kế tóan nội bộ ở Hội sở. Vụ này thì chắc tớ sẽ k bỏ qua :D.

Có lúc ngồi mốc mép, k có NTD nào gọi. Bi h thì yên phận rồi thì lại được gọi ầm ầm.

M

Maianh238

Trung cấp
3/7/09
56
0
6
Hà Nội
Ấy cũng làm cho Cty chứng khoán hả? tớ làm kế tóan nội bộ, chứ hok phải môi giới đâu ^^.

Ui,, lại được VIB mời sáng mai đi pv kế tóan nội bộ ở Hội sở. Vụ này thì chắc tớ sẽ k bỏ qua :D.

Có lúc ngồi mốc mép, k có NTD nào gọi. Bi h thì yên phận rồi thì lại được gọi ầm ầm.

Uh, nhưng tớ bên tư vấn TCDN. Sự đời nó thế đấy, toàn trái ngang như thế. Nhưng được cái hồi xưa tớ đỗ cái này luôn, lười chả đi thi đâu nữa. Sắp tới cũng có kế hoạch thi thố vào NH, chứ chán chứng khoán rồi, cứ bạc bẽo sao ấy :wall:

T

tamhoangle

Trung cấp
17/9/09
76
0
0
36
hà nội
Box mình ơi, có bạn nào sáng nay đến ký HDở Maritime không?

T

teenlibra2909

Guest
22/9/09
41
0
0
36
Ha Noi
Có ai biết BIDV đợt tuyển hội sở tháng 11 ko? Sao chả thấy tin tức j thế nhỉ?

M

meogarfield88

Guest
9/5/09
24
0
0
36
Ha Noi
Minh ko thi GDV nhung da tung do vao vi tri Telesales o Tech. Nhung min co pvan cung may ban thi do GDV nen minh chia se 1 chut hy vong la co ich cho ban. Mot so cau hoi nhu: Cong viec GDV la lam nhung gi? Ke hoach phat trien cua ban trong vong 3 nam toi?, mot so ky nang noi bat ma ban co?...Neu ban co kinh nghiem lam viec trc do thi ho se xoay quanh cong viec do....Ngoai ra con co 1 cau hoi tinh nhanh la: Gia su 1 ngay lam viec cuâ ban la 8 tieng, ban phai goi dien thoai cho khach hang gia su tinh trung binh moi cuoc goi la 5 phut. Hoi ban se goi dc bao nhieu cuoc dien thoai? (96)
( Day la minh pvan o 57 Lang Ha, con o cho khac thi min ko ro lam nhe) Chuc ban thanh cong!

M

meogarfield88

Guest
9/5/09
24
0
0
36
Ha Noi
Minh ko thi GDV nhung da tung do vao vi tri Telesales o Tech. Nhung min co pvan cung may ban thi do GDV nen minh chia se 1 chut hy vong la co ich cho ban. Mot so cau hoi nhu: Cong viec GDV la lam nhung gi? Ke hoach phat trien cua ban trong vong 3 nam toi?, mot so ky nang noi bat ma ban co?...Neu ban co kinh nghiem lam viec trc do thi ho se xoay quanh cong viec do....Ngoai ra con co 1 cau hoi tinh nhanh la: Gia su 1 ngay lam viec cuâ ban la 8 tieng, ban phai goi dien thoai cho khach hang gia su tinh trung binh moi cuoc goi la 5 phut. Hoi ban se goi dc bao nhieu cuoc dien thoai? (96)
( Day la minh pvan o 57 Lang Ha, con o cho khac thi min ko ro lam nhe) Chuc ban thanh cong!

C

Cecelia

Sơ cấp
30/9/09
9
0
0
Hà Nội
Sáng ngày mình thi ở Tiên Phong Bank, tưởng đăng ký Tín dụng, hóa ra là Giao dịch Ngoại hối. Thi IQ, GMAT, tiếng Anh, chắc tạch phần IQ rồi, tại cái IQ toàn hỏi về tư duy logic hình học, khó lòi mắt, 3 ngày nữa là có điểm rồi, nhanh thật. Lần đầu thi NH nên chẳng biết phần nghiệp vụ phải học những gì cả, các bạn ở đây có nhiều kinh nghiệm phỏng vấn NH, cho m hỏi m phải ôn những gì thía? Mà ai có kinh nghiệm phỏng vấn ở Tiên Phong thì càng tốt, làm ơn chỉ giùm, thx in advance cả nhà :)

K

kusut

Guest
16/9/09
82
0
0
Ha Noi
Box mình ơi, có bạn nào sáng nay đến ký HDở Maritime không?

Ay den ki hop dong roi ah?Chac minh bi out roi.Dau qua!Out ma chang biet vi sao out.huhu.Khong con hung thu gi de mai di pvan o tech nua.Chan phong van am roi.:wall:

K

kusut

Guest
16/9/09
82
0
0
Ha Noi
Ay den ki hop dong roi ah?Chac minh bi out roi.Dau qua!Out ma chang biet vi sao out.huhu.Khong con hung thu gi de mai di pvan o tech nua.Chan phong van am roi.:wall:

Minh dang buon qua troi buon.Khong nghi co the tach.Mai pvan tech chang biet pvan gi but cung chang con hao hung on nua.Cu thay co cam giac buon va chan ban than kinh khung.an dau tien cam thay nhu the nay.DUng a hi vong cang nhieu thi that vong cang nhieu.

T

tamhoangle

Trung cấp
17/9/09
76
0
0
36
hà nội
Minh dang buon qua troi buon.Khong nghi co the tach.Mai pvan tech chang biet pvan gi but cung chang con hao hung on nua.Cu thay co cam giac buon va chan ban than kinh khung.an dau tien cam thay nhu the nay.DUng a hi vong cang nhieu thi that vong cang nhieu.

Mình nhận được điện thoại vào ngày hôm qua. Sáng nay có 10 bạn đến thui à. Hay gọi bạn đợt sau. Cố gắng nhé, chúc bạn mai phỏng vấn tốt nhé.

T

thanhhang87

Guest
5/8/09
122
0
0
36
ha noi
Sáng ngày mình thi ở Tiên Phong Bank, tưởng đăng ký Tín dụng, hóa ra là Giao dịch Ngoại hối. Thi IQ, GMAT, tiếng Anh, chắc tạch phần IQ rồi, tại cái IQ toàn hỏi về tư duy logic hình học, khó lòi mắt, 3 ngày nữa là có điểm rồi, nhanh thật. Lần đầu thi NH nên chẳng biết phần nghiệp vụ phải học những gì cả, các bạn ở đây có nhiều kinh nghiệm phỏng vấn NH, cho m hỏi m phải ôn những gì thía? Mà ai có kinh nghiệm phỏng vấn ở Tiên Phong thì càng tốt, làm ơn chỉ giùm, thx in advance cả nhà :)

bạn ơi. bạn nộp hồ sơ đợt nào vậy, tớ thấy tiền phong đang có đợt tuyển, ko biết nộp HS qua mail có đc ko hay là phải magn đến tận nơi? mà bạn ko phải thi nghiệp vụ à ?

K

Ketoannhinhanh

Sơ cấp
1/8/09
8
0
1
Hà Nội
Uh, nhưng tớ bên tư vấn TCDN. Sự đời nó thế đấy, toàn trái ngang như thế. Nhưng được cái hồi xưa tớ đỗ cái này luôn, lười chả đi thi đâu nữa. Sắp tới cũng có kế hoạch thi thố vào NH, chứ chán chứng khoán rồi, cứ bạc bẽo sao ấy :wall:

Bạc thế nào ? ép doanh số hả? ấy làm chứng khóan nào?
Chứng khóan thì k ổn định bằng ngân hàng. ấy nói thế tớ lại chán chán, sáng nay đi pv ở VIB hội sở như dở hơi í, hic hic, đúng bị phân tâm do đã có chỗ làm rùi nên mình trả lời ngu thế chứ, :((

H

hailinh87

Trung cấp
20/8/09
97
0
6
36
Hà Nội
bạn ơi. bạn nộp hồ sơ đợt nào vậy, tớ thấy tiền phong đang có đợt tuyển, ko biết nộp HS qua mail có đc ko hay là phải magn đến tận nơi? mà bạn ko phải thi nghiệp vụ à ?

hi ấy, t Linh đây! sr ấy vì time vừa ùi mải mê lo thi tip mấy chỗ nữa nên t quên reply lại cho ấy! :) t cũng thi Tienphong ùi, nộp hồ sơ qua mail thui, đợt này họ tuyển GDV nhìu lém, 30 ng` lận cơ mà. Thi thì có IQ, GMAT, ENG, N.vụ nữa. Ng.vụ vs Gmat thì bình thg nhưng IQ khó lém, toàn câu hỏi logic hình học thui, làm đau hết cả mắt í >"< ENG thì như bài thi C thui, cũng khá dài đấy. nói chug thi ở Tienphong chạy đua vs time rất ác liệt =.= còn P.vấn, theo t hỏi mấy bạn đã pv thì bảo có 2 ng` hỏi, toàn hỏi về bản thân, điểm mạnh điểm yếu thôi, k thấy hỏi ng.vụ mấy. theo những thông tin t bit thì thía, chia sẻ vs Hằng vsf mọi ng` thía! :)
mà Hằng có thông tin j` bên SCB chưa, sao thi lâu vậy mà chưa có kq nhỉ? gần tháng ùi chứ ít j`! >"< t gọi vào HO thì họ bảo cứ theo dõi trên web, có điểm cái họ đăng ngay mà! @_@ nản quá ùi, hok lẽ Tết này lại idle nằm nhà! hix hix! T.T

T

thanhhang87

Guest
5/8/09
122
0
0
36
ha noi
hi ấy, t Linh đây! sr ấy vì time vừa ùi mải mê lo thi tip mấy chỗ nữa nên t quên reply lại cho ấy! :) t cũng thi Tienphong ùi, nộp hồ sơ qua mail thui, đợt này họ tuyển GDV nhìu lém, 30 ng` lận cơ mà. Thi thì có IQ, GMAT, ENG, N.vụ nữa. Ng.vụ vs Gmat thì bình thg nhưng IQ khó lém, toàn câu hỏi logic hình học thui, làm đau hết cả mắt í >"< ENG thì như bài thi C thui, cũng khá dài đấy. nói chug thi ở Tienphong chạy đua vs time rất ác liệt =.= còn P.vấn, theo t hỏi mấy bạn đã pv thì bảo có 2 ng` hỏi, toàn hỏi về bản thân, điểm mạnh điểm yếu thôi, k thấy hỏi ng.vụ mấy. theo những thông tin t bit thì thía, chia sẻ vs Hằng vsf mọi ng` thía! :)
mà Hằng có thông tin j` bên SCB chưa, sao thi lâu vậy mà chưa có kq nhỉ? gần tháng ùi chứ ít j`! >"< t gọi vào HO thì họ bảo cứ theo dõi trên web, có điểm cái họ đăng ngay mà! @_@ nản quá ùi, hok lẽ Tết này lại idle nằm nhà! hix hix! T.T[/QUOT
hi, chào Linh, lâu lắm ko gặp, thế cậu thi cty khác hay ngân hàng khác thế, mà nộp HS qua mail là chỉ nộp cái đơn ứng viên thui đúng ko ? tớ chưa nộp qua mail bao h:D , tớ chưa có tin j của SCB cả, nhưng hôm í làm cũng ko tốt lắm, về nhà mới thấy làm nhầm, mong là đủ điểm để PV

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA