Tổng hợp các nội dung liên quan đến việc thi tuyển vào ngân hàng!

• Thread starter mechipchip
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
Khóa học Quản trị dòng tiền
M

minhuong83

Sơ cấp
6/10/09
26
0
1
40
Ha Noi
các mem ơi!đợi này bảo việt tuyển ,đợi trước mình thi bị tạch,các bạn có biết mỗi lần thi thì phải cách nhau bao nhiêu lâu ko?nghĩa là mình hỏi lần 1 và lần 2 cách nhau mấy tháng thì mới dc thi nhỉ

Bạn ơi, bạn cho mình hỏi lần trc bạn nộp hsơ vào Bảo Việt rồi thì khoảng bao lâu có lịch thi viết hả bạn? Tks bạn nhìu nhé!

A

aquarius0123

Guest
21/8/09
38
0
0
hoàng mai
Box mình ơi, có bạn nào sáng nay đến ký HDở Maritime không?

có tớ. ^^ kí xong rùi mà t vẫn chưa hiểu đc là tớ vừa kí cái j.:036::036::036:có nguy hiểm j không khi mình chưa đọc cái phụ lục mà đã kí ầm ầm nhỉ?

A

aquarius0123

Guest
21/8/09
38
0
0
hoàng mai
Các bạn ơi, mình đang rất băn khoăn nên đành xin ý kiến của mọi người. mình đang làm giao dịch viên bên Tech nhưng cũng lại đỗ ACB vị trí PFC ý( nghe nói vị trí này ép doanh số ghê lắm. nếu k làm được thì có thể bị out ). Bạn nào đã đi làm ở ACB rồi cho mình chút kinh nghiệm xem mình có nên bỏ Tech để tới ACB k nhé. Rất cám ơn mọi người

tớ đã làm ACB nửa tháng, cũng PFC. tớ nghĩ nếu là giao dịch viên bên Tech thì bạn nên làm ACB đi. ép doanh số nhưng là doanh số chung cho cả phòng giao dịch, còn doanh số cho riêng cá nhân thì từ từ, người ta không ép ấy quá đâu. Mà tình hình PGD khác thế nào t không rõ lém, chứ chỗ tớ thì t thấy ngồi tiếp khách tại phòng còn k hết, thì đi làm j nữa.các chị ý tận tình dạy bảo lắm. không lo đâu. theo như t thấy mọi người làm cái đánh gia kết quả hoạt động cuối năm thì ai mà chẳng k hoàn thành chỉ tiêu. có sao đâu:015::015:bạn cứ cân nhắc rùi cho mình một cơ hộ thử nhé!

T

tamhoangle

Trung cấp
17/9/09
76
0
0
36
hà nội
có tớ. ^^ kí xong rùi mà t vẫn chưa hiểu đc là tớ vừa kí cái j.:036::036::036:có nguy hiểm j không khi mình chưa đọc cái phụ lục mà đã kí ầm ầm nhỉ?

haha, tớ cũng vậy nè. Tớ chưa thực sự hiểu công việc luôn ý. Lương thì thấp hơn chỗ làm hiện tại, thế mà vẫn ký mới sợ chứ. Bla bla.:015:. Uả mà tớ tưởng bạn là ACB rùi chứ? Mà bạn tên gì nhỉ? Sáng qua tớ đến có 10 người thui à.

C

Cecelia

Sơ cấp
30/9/09
9
0
0
Hà Nội
bạn ơi. bạn nộp hồ sơ đợt nào vậy, tớ thấy tiền phong đang có đợt tuyển, ko biết nộp HS qua mail có đc ko hay là phải magn đến tận nơi? mà bạn ko phải thi nghiệp vụ à ?

Tớ mới nộp hồ sơ online đc mấy ngày thôi, bên đó khuyến khích nộp qua hòm thư điện tử mà. Bọn tớ chỉ phải thi 3 phần:IQ, Gmat, English trong đó English thì bình thường, Gmat dễ thôi rồi còn IQ thì tớ ngu phần đó lắm. Chị tuyển dụng thỏ thẻ, nhẹ nhàng bảo bọn tớ về ôn kỹ phần nghiệp vụ để còn hỏi phỏng vấn, thấy bào vòng phỏng vấn sẽ có các Anh/Chị hỏi han rất tỉ mỉ, sợ quá, mình chẳng biết gì :(

H

hailinh87

Trung cấp
20/8/09
97
0
6
36
Hà Nội
hi, chào Linh, lâu lắm ko gặp, thế cậu thi cty khác hay ngân hàng khác thế, mà nộp HS qua mail là chỉ nộp cái đơn ứng viên thui đúng ko ? tớ chưa nộp qua mail bao h:D , tớ chưa có tin j của SCB cả, nhưng hôm í làm cũng ko tốt lắm, về nhà mới thấy làm nhầm, mong là đủ điểm để PV

t thi cả cty lẫn NH, he! :D ở nhà mãi chán quá đi mất, hok bit nghỉ làm để thi NH có phải là 1 sai lầm hok nữa ấy ạ, hix! =.= t nộp Tienphong qua mail, họ chỉ yêu cầu send mỗi bản TTUV thui nhưg t cứ send hết cả CV, scan các văn bằng, chứng chỉ, ảnh toàn thân nữa, đủ thủ tục may ra ng` ta chú ý hơn! :004: mà đợt này ấy có nộp GPBank hok? t có con bạn làm GP Mỹ đình, thấy nó cũng khen lém, hok bit thía nèo! t nộp qua mail thui, chưa thấy tin tưk j` cả, hok khéo lại loại từ vòng gửi xe thì bùn lém à! +.+ hix, seo SCB lâu nhở, hum í N.vụ t cũng làm theo cảm tính thui, chẳng bit seo nữa, TA so vs mấy bạn bên cạnh thì lệch pha cũng nhìu, hi vọng t vs ấy đc gặp nhau buổi PV :D mà hum thi t thấy phòng t đâu có bạn Thanh Hằng đâu nhỉ, seo ấy lại bit t ngồi bàn đầu búi tok nhở?! :-> hay tại t mải hóng hớt buôn bán quá nên hok nhìn thấy ấy, hix! >"<

H

hailinh87

Trung cấp
20/8/09
97
0
6
36
Hà Nội
Tớ mới nộp hồ sơ online đc mấy ngày thôi, bên đó khuyến khích nộp qua hòm thư điện tử mà. Bọn tớ chỉ phải thi 3 phần:IQ, Gmat, English trong đó English thì bình thường, Gmat dễ thôi rồi còn IQ thì tớ ngu phần đó lắm. Chị tuyển dụng thỏ thẻ, nhẹ nhàng bảo bọn tớ về ôn kỹ phần nghiệp vụ để còn hỏi phỏng vấn, thấy bào vòng phỏng vấn sẽ có các Anh/Chị hỏi han rất tỉ mỉ, sợ quá, mình chẳng biết gì :(

ấy thi vị trí j` mà seo lại hk thi n.vụ lun à? t thi GDV có thi n.vụ lun mà! còn đến vòng p.vấn thấy bảo toàn hỏi về bản thân thui à, có hỏi n.vụ nữa đâu! chăk tuỳ vị trí! :) mà phải côg nhận IQ của Tienphong hàng khủng thật! @_@

T

thanhhang87

Guest
5/8/09
122
0
0
36
ha noi
t thi cả cty lẫn NH, he! :D ở nhà mãi chán quá đi mất, hok bit nghỉ làm để thi NH có phải là 1 sai lầm hok nữa ấy ạ, hix! =.= t nộp Tienphong qua mail, họ chỉ yêu cầu send mỗi bản TTUV thui nhưg t cứ send hết cả CV, scan các văn bằng, chứng chỉ, ảnh toàn thân nữa, đủ thủ tục may ra ng` ta chú ý hơn! :004: mà đợt này ấy có nộp GPBank hok? t có con bạn làm GP Mỹ đình, thấy nó cũng khen lém, hok bit thía nèo! t nộp qua mail thui, chưa thấy tin tưk j` cả, hok khéo lại loại từ vòng gửi xe thì bùn lém à! +.+ hix, seo SCB lâu nhở, hum í N.vụ t cũng làm theo cảm tính thui, chẳng bit seo nữa, TA so vs mấy bạn bên cạnh thì lệch pha cũng nhìu, hi vọng t vs ấy đc gặp nhau buổi PV :D mà hum thi t thấy phòng t đâu có bạn Thanh Hằng đâu nhỉ, seo ấy lại bit t ngồi bàn đầu búi tok nhở?! :-> hay tại t mải hóng hớt buôn bán quá nên hok nhìn thấy ấy, hix! >"<
hi hi, thế tớ nhìn đúng à, tớ ngồi sau mà, thấy có 1 bạn tên Hải Linh vào sau thui, ko biết có phải cậu ko nữa, thi SCB thì TA ko sợ đâu, ng ta ko tính điểm TA mà, chỉ xem điểm nghiệp vụ đc hay ko là PV, mà đề SCB lắt nhắt chả biết làm thế có đúng và đủ ko nữa

Sửa lần cuối:
L

luyenle

Guest
28/10/09
4
0
0
Cau giay

Ấy ơi, ký HĐ với MSB có lâu ko vậy? tớ được hẹn là 9h sáng thứ 2. tớ chỉ xin nghỉ đc 1 lúc. Mà ấy có được biết lương và địa điểm làm không vậy?

D

drogba

Guest
28/8/09
50
0
0
hà nội
Chào cả nhà!
Chúc cả nhà những ngày cuối tuần vui vẻ.
Có 1 thông tin tớ mang đến cho cả nhà là MB Thăng Long 34 Láng Hạ đang tuyển dụng nội bộ.
Vị trí tuyển dụng gồm: 2 Chuyên viên quan hệ khách hàng doanh nghiệp ( ta hay gọi là tín dụng DN, tớ đang làm ở đấy); 2 teller .
Tất cả các vị trí ưu tiên nam nhưng nữ mà tốt vẫn Ok như thường.
Hồ sơ: như thông thường các bạn nộp nhưng có 1 điểm khác là các bạn vao "web:http://www.militarybank.com.vn/tuyển dụng/mẫu biểu/thông tin ứng viên MB" down mẫu về điền thông tin để nộp nhé.
Địa điểm nộp: Tầng 5 tòa nhà Vinaconex 34 Láng Hạ; gặp Chị Quỳnh văn phòng.
Hạn nộp: chưa có cụ thể nên các bạn đến càng sớm càng tốt.Thông tin ngày thi sẽ được Ms Quỳnh hướng dẫn nhé.
MB Thăng Long sẽ còn tuyển tiếp, khi nào có tớ sẽ update cho cả nhà.Có thông tin gì cần hỏi thì gửi cho tớ trong phần nhắn tin của web nhé.Tớ bận nhưng sẽ cố gắng trả lời cho cả nhà.
MB Thăng Long là môi trường hầu hết là người trẻ, thân thiện và đoàn kết nhưng công việc đầy thử thách, rất căng đấy. Quy mô đứng top 3 toàn hệ thống và hiện nay đang tăng trưởng nhanh nhất MB. Tớ ko lăng xê đâu mà chỉ muốn cả nhà biết qua về MB Thăng Long. Chúc cả nhà may mắn nhé....:015:

N

nguoidothai71

Sơ cấp
19/11/09
17
0
1
HN
Chào cả nhà!
Có 1 thông tin tớ mang đến cho cả nhà là MB Thăng Long 34 Láng Hạ đang tuyển dụng nội bộ.
Vị trí tuyển dụng gồm: 2 Chuyên viên quan hệ khách hàng doanh nghiệp ( ta hay gọi là tín dụng DN, tớ đang làm ở đấy); 2 teller .
Hồ sơ: như thông thường các bạn nộp nhưng có 1 điểm khác là các bạn vao "web:http://www.militarybank.com.vn/tuyển dụng/mẫu biểu/thông tin ứng viên MB" down mẫu về điền thông tin để nộp nhé.
Hạn nộp: chưa có cụ thể nên các bạn đến càng sớm càng tốt.Thông tin ngày thi sẽ được Ms Quỳnh hướng dẫn nhé.
MB Thăng Long sẽ còn tuyển tiếp, khi nào có tớ sẽ update cho cả nhà.Có thông tin gì cần hỏi thì gửi cho tớ trong phần nhắn tin của web nhé.Tớ bận nhưng sẽ cố gắng trả lời cho cả nhà.
MB Thăng Long là môi trường hầu hết là người trẻ, thân thiện và đoàn kết nhưng công việc đầy thử thách, rất căng đấy. Quy mô đứng top 3 toàn hệ thống và hiện nay đang tăng trưởng nhanh nhất MB. Tớ ko lăng xê đâu mà chỉ muốn cả nhà biết qua về MB Thăng Long. Chúc cả nhà may mắn nhé....:015:
Cậu ơi yêu cầu thế nào??? Có cần có kinh nghiệm ko??? Tớ thấy MB toàn yêu cầu có kinh nghiệm thì phải?!?! Thank u nha!!

A

aquarius0123

Guest
21/8/09
38
0
0
hoàng mai
cả nhà ơi, có ai sáng thứ 7 đi lên ACB Hoàng Quốc Việt k?cho tớ hỏi là đã kí hợp đồng hay làm gì chưa?baoh thì đi học vậy? t không đi được nên chẳng biết j cả :(

N

ngoctoan1810

Guest
2/10/09
73
0
0
Hà Nội
Chào cả nhà!

c ơi!có thành phần COCC ko?nếu có nộp thì mệt phết!

C

Cecelia

Sơ cấp
30/9/09
9
0
0
Hà Nội
ấy thi vị trí j` mà seo lại hk thi n.vụ lun à? t thi GDV có thi n.vụ lun mà! còn đến vòng p.vấn thấy bảo toàn hỏi về bản thân thui à, có hỏi n.vụ nữa đâu! chăk tuỳ vị trí! :) mà phải côg nhận IQ của Tienphong hàng khủng thật! @_@
Tớ thi Giao dịch Ngoại hối, tớ cũng lấy làm lạ vì chẳng có tí nghiệp vụ nào, mà có thì chắc tớ cũng tèo luôn thôi, vì chẳng biết tí tỉ tì ti gì gọi là có. Vì thi ko có nên n ta dồn hết những câu nghiệp vụ cho lần phỏng vấn đấy, tớ chờ điểm thi cái đã, qua vòng này thì mới tính tiếp vòng sau được :D

V

vankhanh08

Guest
25/9/09
15
0
0
hcm
Các bạn ơi, mình đang rất băn khoăn nên đành xin ý kiến của mọi người. mình đang làm giao dịch viên bên Tech nhưng cũng lại đỗ ACB vị trí PFC ý( nghe nói vị trí này ép doanh số ghê lắm. nếu k làm được thì có thể bị out ). Bạn nào đã đi làm ở ACB rồi cho mình chút kinh nghiệm xem mình có nên bỏ Tech để tới ACB k nhé. Rất cám ơn mọi người
Bạn ơi
Bạn làm ở Tech lâu chưa?
Sang T4 nay minh se sang Tech phỏng vấn vị trí GDV, họ sẽ hỏi jì vậy bạn? có căng thẳng ko?

C

caiden

Sơ cấp
22/7/09
8
0
1
37
ha noi
@vankhanh08: mình thi từ đợt tháng 12 cơ. phỏng vấn qua 2 vòng. vòng 1 với bộ phận nhân sự của tech. vòng 2 là với đơn vị sẽ tiếp nhận bạn về làm việc. nếu qua vòng 1 bạn mới đc gọi vòng 2. phỏng vấn thì k khó lắm. có mấy câu hỏi tình huống. Hôm phỏng vấn tớ là : nếu có 1 cụ già mang gửi tiền tiết kiệm, nhưng trong đó có 1 đồng tiền giả thì bạn xử lý thế nào( bất kể trường hợp nào thì cũng thu hồi và đục lỗ đồng tiền giả đó nhá). câu 2 là làm thế nào để có thể bán hàng tốt nhất( các sản phẩm tài chính ý).

V

vankhanh08

Guest
25/9/09
15
0
0
hcm
@vankhanh08: mình thi từ đợt tháng 12 cơ. phỏng vấn qua 2 vòng. vòng 1 với bộ phận nhân sự của tech. vòng 2 là với đơn vị sẽ tiếp nhận bạn về làm việc. nếu qua vòng 1 bạn mới đc gọi vòng 2. phỏng vấn thì k khó lắm. có mấy câu hỏi tình huống. Hôm phỏng vấn tớ là : nếu có 1 cụ già mang gửi tiền tiết kiệm, nhưng trong đó có 1 đồng tiền giả thì bạn xử lý thế nào( bất kể trường hợp nào thì cũng thu hồi và đục lỗ đồng tiền giả đó nhá). câu 2 là làm thế nào để có thể bán hàng tốt nhất( các sản phẩm tài chính ý).

Thế này caiden à. Tớ thi hôm T5 tuần trước, cứ 5 người thi 1 đợt, thi xong từng người 1 vào cho chị nhân sự pv, kiểu như giới thiệu bản thân, biết ji về tech, về vị trí GDV, hỏi về chỗ làm việc cũ. Như vậy rồi vẫn phải pv 2 lần nữa àh? Mà họ có pv tiếng anh ko bạn?

D

drogba

Guest
28/8/09
50
0
0
hà nội
Cậu ơi yêu cầu thế nào??? Có cần có kinh nghiệm ko??? Tớ thấy MB toàn yêu cầu có kinh nghiệm thì phải?!?! Thank u nha!!

Hi..Chào cậu.
Thực ra tớ ko thấy nói là yêu cầu kinh nghiệm nhưng kinh nghiệm chắc chắn là 1 lợi thế lớn đấy. Bạn tớ cũng mới nộp nhưng có kinh nghiệm gì đâu, vẫn được nhận đấy.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA