Tổng hợp các nội dung liên quan đến việc thi tuyển vào ngân hàng!

• Thread starter mechipchip
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
Q

qhuong228

Guest
12/5/08
13
0
0
Hanoi
Chiều nay tớ được acb gọi phỏng vấn , tớ thi hôm 15/1 ý, nhưng không nhớ địa chỉ ở bao nhiêu bà triệu, tầng mấy vì đang ở ngoài đường, pvấn vào chiều 10/3, bạn nào được gọi rồi thì báo tớ với.

Bạn cứ đến 184 Bà Triệu, chi nhánh Hà Nội của ACB ấy, lên tầng 2 vào phỏng Nhân sự gặp chị Dương rồi chị ấy sẽ dẫn lên mà.

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

thanhhang87

Guest
5/8/09
122
0
0
36
ha noi
Chào các bạn nhé! Mình cũng rất rất mong muốn được làm trong ngân hàng. Mình đã thử thi nhiều ngân hàng rồi đều trượct cả. Vừa rồi tớ nộp PGBank vị trí GDV, có bạn nào có kinh nghiệ thi ngân hàng này thì cho tớ biết với nhé, phỏng vấn hỏi những j vậy bạn. Mong được các bạn chỉ giáo giúp mình với nhé để mong sớm đạt được ước nguyện

tớ chưa thi ngân hàng này bao h. nhưng ngân hàng này thi GDV chỉ tuyển chân dài thui, ai chân dài thì mới đc gọi đi PV đấy, còn ko thì ko đc gọi đâu, nghe nói PV cũng chả cần nghiệp vụ đâu, chỉ cần xinh là đc, nói chung PG B rất ưa chuộng ngoại hình :D, bạn mà đi PV thì cứ chuẩn bị ngoại hình thật ổn là đc, nó mà gọi cậu đi PV rùi thì cậu đừng lo lắng, cứ tự tin mà trả lời thui, chỉ hỏi về bản thân thui, chúc cậu thành công ^^!

V

vuchithang

Guest
20/5/09
10
0
0
hải phòng
Cảm ơn các bác cho mình chút kinh nghiệm nha. Thế khi phỏng vấn, Nh này hỏi tiếng anh có khó không vậy bạn, vì tiếng anh của mình cũng phọt phẹt lắm, lâu không dùng cũng quên hết rồi, nên cũng hơi lo. PGBank làm chán lắm hả các bạn?

B

bestinme

Guest
9/1/10
20
0
0
ha noi
bạn thích làm nhàn hạ mà lương cao thì chỉ vào ngân hàng nhà nước thôi, còn các ngân hàng cổ phần đều lương không cao lắm đâu(đầu vào khoảng 4, 5 triệu)

V

vuchithang

Guest
20/5/09
10
0
0
hải phòng
Dot truoc minh pvan NH nay qua vong 1 , ho goi sang Long Bien pvan tiep lan 2 the la minh ko di. hom do min pv chi co 1 anh hoi. Sau khi gioi thieu ve ban than thi hoi ve kih nghiem( neu co). sau anh ay bao minh dong la GDV, con anh ay la khach hang. Rui minh bi xoay cho 1 vong co ban, cuoi cung la khach hang ...bo di noi khac! Rui anh ay chuyen sang tuon 1 trang tieng anh ( cong nhan la sieu) hoi la nhung cong viec cua 1 gdv, Ban co nhung uu diem nao hon so voi cac ung vien khac....Day la vong 1 pvan o Tru so, con neu qua vong 1 thi sang chi nhanh pvan tiep lan 2. Chuc ban may man!

Cảm ơn bạn nhiều nha! Thế họ phỏng vấn tiếng Anh có khó không vậy bạn? Mình lo tiếng Anh mình phọt phẹt lắm, lâu không dùng nên quên hết rồi. Bạn có thể cho mình biết họ hỏi những câu ntn không? Thanks

M

meogarfield88

Guest
9/5/09
24
0
0
36
Ha Noi
Cảm ơn bạn nhiều nha! Thế họ phỏng vấn tiếng Anh có khó không vậy bạn? Mình lo tiếng Anh mình phọt phẹt lắm, lâu không dùng nên quên hết rồi. Bạn có thể cho mình biết họ hỏi những câu ntn không? Thanks

Oi! Chi can ban nghe tot la dc. Vi cai anh nay gioi tieng anh lam nen noi nhieu. Hom do to nghe dc nhung noi co tot dau, ap ung mai moi dc 1 cau. Hi hi. Chu yeu la ban nen tang boc cai ngan hnag nay 1 chut. Chang han nhu, Nh nay noi tieng ve the Flexicard thanh toan mua xang dau day, ban nen noi qua 1 chut. Dam bao hieu qua day!

V

vuchithang

Guest
20/5/09
10
0
0
hải phòng
Oi! Chi can ban nghe tot la dc. Vi cai anh nay gioi tieng anh lam nen noi nhieu. Hom do to nghe dc nhung noi co tot dau, ap ung mai moi dc 1 cau. Hi hi. Chu yeu la ban nen tang boc cai ngan hnag nay 1 chut. Chang han nhu, Nh nay noi tieng ve the Flexicard thanh toan mua xang dau day, ban nen noi qua 1 chut. Dam bao hieu qua day!

cảm ơn bạn nhiều nha. Chắc là sẽ giúp ích mình lắm, mong rằng đến hôm phỏng vấn may mắn gặp ai dễ tính hỏi dễ một chút, chứ bị quay nhiều chắc sợ mất mật. À thế bạn có nhớ hồi ấy phỏng vấn anh ấy hỏi bạn những gì không, có hỏi về nghiệp vụ nhiều không.

T

teenlibra2909

Guest
22/9/09
41
0
0
36
Ha Noi
Chiều nay tớ được acb gọi phỏng vấn , tớ thi hôm 15/1 ý, nhưng không nhớ địa chỉ ở bao nhiêu bà triệu, tầng mấy vì đang ở ngoài đường, pvấn vào chiều 10/3, bạn nào được gọi rồi thì báo tớ với.

Bạn ơi người ta bắt đầu gọi vị trí phân tích tín dụng à, gọi trong bao lâu thì hết nhỉ? Sau bao lâu thì có kquả, hôm đấy bạn pvấn thế nào? 1 vòng thôi à?
À còn nữa, số điện thoại của ACB là gì bạn cho mình nhé.

Sửa lần cuối:
H

hailinh87

Trung cấp
20/8/09
97
0
6
36
Hà Nội
box mìn có ai đi pvấn SCB (NH TMCP Saigon na hok phải Sacom đâu) hum thứ tư, mùng 10 nè hok? hum nay họ báo t pvấn chiều mùng 10 ở CN HN, thấy ít ng` chia sẻ kno về thi NH nè quá nhỉ? hình như NH nè trong Nam mạnh chứ ngoài Bắc mìn chưa tăm tiếng mấy thì phải, hị hị, t bit hỏi ai đây, lo quá! ==" ai có kno pvấn SCB chia sẻ t vs ná, t thank trc nhìu nhìu na! :)

T

tspro25

Guest
22/8/09
39
0
0
37
Hà Nội
thứ tư này tớ mới đi phỏng vấn mà, chẳng biết có mấy vòn nữa, mà tớ p/vấn PFC chứ không phải phân tích tín dụng, số đt hôm gọi cho tớ đây 0439432853

T

tspro25

Guest
22/8/09
39
0
0
37
Hà Nội
bạn nào hôm nay p/vấn PFC ở ACB chia sẻ đi, ng ta hỏi những gì, có hỏi nghiệp vụ không?

V

vankhoa1209

Trung cấp
11/9/09
121
0
16
37
hà nội
Lâu lắm rồi mới quay lại box, ko biết có thêm nhiều bạn đc vào NH làm chưa. Chỗ tớ đang tuyển thêm nhân sự đấy.
Nhân viên giao dịch khách hàng: 05 người
Nhân viên tư vấn tài chính : 03 người.
Các A/C có người thân thì giới thiệu có thể tuyển trực tiếp:

- Nếu đã có quá trình công tác tại các TCTD hơn 01 năm và có bằng tốt nghiệp Đại học các ngành Tài chính NH… nhưng phải đạt loại Khá trở lên.

- Nếu không đáp ứng được tiêu trí trên thì nộp hồ sơ về P.HCTH để tập trung gửi TSC tổ chức thi theo quy định của MSB.

P/s: tớ ở sở giao dịch maritime bank nhé, phòng KHDN.

T

tinhdinh

Guest
9/3/10
2
0
0
ha noi
chao các anh chị em moi di lam ke toan nhung ko biet bat dau nhu the nao.cho em hoi khi di nop to khai thue thi can nhũng gi va phan men HTKK thuế dowload ntn?

H

hailinh87

Trung cấp
20/8/09
97
0
6
36
Hà Nội
chao các anh chị em moi di lam ke toan nhung ko biet bat dau nhu the nao.cho em hoi khi di nop to khai thue thi can nhũng gi va phan men HTKK thuế dowload ntn?

em nè vào nhầm địa chỉ ùi. nhưg thoai, bit j` nói nấy vậy, hok chăk đâu na em! :D nộp TK hàng tháng cần TK, BkHĐ mua vào, BKHĐ bán ra, Tình hình sd hóa đơn, em cứ làm trực tip trên phần mềm HTKK 2.1 í, hok bit h có phiên bản mới chưa nữa, em down trên website của Tổng cục thuế í, vào í tìm có ngay mờ! thía ná! :D đây là topic về thi NH em ạ! :)

X

xirocam

Guest
25/9/09
76
0
0
vinh
có ai gủi hồ sơ qua mail của ngân hàng pg bank chưa?sao mình gửi mà toàn báo bị lỗi.gửi trả lại nhẩy?có ai bít làm thế nào k?

M

mailinh27

Guest
12/1/10
42
0
0
HN
thứ tư này tớ mới đi phỏng vấn mà, chẳng biết có mấy vòn nữa, mà tớ p/vấn PFC chứ không phải phân tích tín dụng, số đt hôm gọi cho tớ đây 0439432853

tspro25 hôm nay pv có tốt ko? Họ hỏi những gì vậy bạn?

K

kusut

Guest
16/9/09
82
0
0
Ha Noi
cả nhà ơi eximbank láng hạ đang tuyển đấy.10/3-20/3 là hết hạn.Lên trang vietnamworks để xem thông tin nha.Đợt này tuyển 15 người ở các vịtris khác nhau đấy.

P

phuongkimca

Guest
10/3/10
15
0
0
ha noi
box mìn có ai đi pvấn SCB (NH TMCP Saigon na hok phải Sacom đâu) hum thứ tư, mùng 10 nè hok? hum nay họ báo t pvấn chiều mùng 10 ở CN HN, thấy ít ng` chia sẻ kno về thi NH nè quá nhỉ? hình như NH nè trong Nam mạnh chứ ngoài Bắc mìn chưa tăm tiếng mấy thì phải, hị hị, t bit hỏi ai đây, lo quá! ==" ai có kno pvấn SCB chia sẻ t vs ná, t thank trc nhìu nhìu na! :)

Bạn ơi, mấy ngày nữa mình cũng đi thi viết ở SCB. Bạn thì rồi cho mình hỏi đề thi tiếng anh thi gì đó. thanks nha

H

hailinh87

Trung cấp
20/8/09
97
0
6
36
Hà Nội
Bạn ơi, mấy ngày nữa mình cũng đi thi viết ở SCB. Bạn thì rồi cho mình hỏi đề thi tiếng anh thi gì đó. thanks nha

TA ở SCB thi TA chuyên ngành TC-NH bạn ạ, nhưg hok khó đâu, thi có 30p thui. mới cả xét điểm pvấn họ xét mỗi điểm ngvụ thui, hok xét điểm TA đâu, trừ vị trí TTQT, nên cậu đừng lo quá! chuk cậu may mắn ná! :)

P

phuongkimca

Guest
10/3/10
15
0
0
ha noi
TA ở SCB thi TA chuyên ngành TC-NH bạn ạ, nhưg hok khó đâu, thi có 30p thui. mới cả xét điểm pvấn họ xét mỗi điểm ngvụ thui, hok xét điểm TA đâu, trừ vị trí TTQT, nên cậu đừng lo quá! chuk cậu may mắn ná! :)

Cảm ơn ấy nha, tớ đỡ lo rồi. Tiếng Anh tớ ko đc vững cho lắm nên cũng lo.Thứ 7 lên bàn cân rồi, ko biết ở ngân hàng này có tiêu cực ko nhỉ. Hôm trc cậu đi phỏng vấn có hồi hộp ko, họ hỏi nghiệp vụ hay hỏi kiến thức xã hội. Chắc là ổn thôi, mình cũng hi vọng chúng ta làm đồng nghiệp của nhau. Cảm ơn ấy nhiều nhiều

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA