Tổng hợp các nội dung liên quan đến việc thi tuyển vào ngân hàng!

• Thread starter mechipchip
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
M

meogarfield88

Guest
9/5/09
24
0
0
36
Ha Noi
Box min co ai thu 7 nay di thi GDV o AnBinhbank ko nhi?

Khóa học Quản trị dòng tiền
M

meogarfield88

Guest
9/5/09
24
0
0
36
Ha Noi
Hú hú, tớ vừa đi PV HDbank về này, ôi sao mà khốn khổ, nhà t ở Cầu Giấy mà phóng lên tận Lạc Trung, giữa cái nắng đầu hè khủng khiếp.
12h10 t mới mò lên tầng 8 tòa nhà đó, tưởng mình bị chậm giờ nó cho out khỏi danh sách, ai dè vẫn phỏng vấn hăng, chưa đến lượt tớ.
Buổi sáng có khoảng tầm 20 người đc PV vị trí chuyên viên Tín dụng, tớ là người cuối cùng trong danh sách đó, ai bảo mẹ đặt tên con là Thư cho số con nó khổ đau như này?
Tớ thấy mấy a c thay nhau đi ra đi vào phòng WC, ngó nghiêng xem còn nhiều người ko để còn được nghỉ trưa. Gớm ghiếc, ông bà í đói 1 thì tớ còn hoa mắt và bủn rủn bằng 10 lần, nhất là khi thấy Hội đồng PV có tận 5 người lận.
Trong lúc chưa đc vào PV, tớ nghe thấy mấy chị (chuyên đi kêu tên người này n kia vào phòng phỏng vấn í) thắc mắc gì mà liên quan đến thí sinh: 1 trường hợp là có cái chị Giáo viên học Cao đẳng Sư phạm sao lại đỗ, còn 1 trường hợp là có người nào có tên trong DS phỏng vấn mà ko được kêu tên, cũng ko thấy người đâu, xong chị í chốt 1 câu: ai chà chà, việc này là việc của các Sếp, mình ngu gì mà soi vào?...). Tớ nghe thấy thế mới để í trong tờ danh sách có điểm thi của mình, ngó ngó xong bị chị í che lại rồi bảo: đây là tài liệu mật, các e ko đc xem, bọn chị còn ko được tiết lộ cho nhau nữa là...
Thế xong rồi đến đoạn lên thớt.
Phòng PV có 5 người, 2 nữ và 3 nam, trong 3 nam có 2 nam già và 1 nam trẻ, trong 2 nữ có 1 nữ già và 1 nữ trẻ (chính là chị miền Nam coi thi í, chị í làm bên Nhân sự).
Câu 1: Giới thiệu bản thân.
Câu 2: Theo e, e học Ngoại thương thì có những phẩm chất gì để phục vụ cho vị trí mà e apply: CB Tín dụng?
Câu 3: Theo e thì thẩm định trong Tín dụng có quan trọng ko? Gồm những bước nào? E thử nêu các bước trong thẩm định KHDN xem nào?
Câu 4: Theo e thì Cho vay Thế chấp và Cho vay Tín chấp khác nhau ở điểm cơ bản nào nhất?
Câu 5: E sẵn sàng đi làm vào thời điểm nào? Mức lương đề nghị của e là bao nhiểu?
Câu 6: Nếu như mức lương mà Ngân hàng đưa ra là dưới 3tr trong thời gian thử việc thì e có làm ko? (Tại trong application form t nói là lg thử việc tối thiểu là hơn 3tr, còn chính thức thì trên 4tr)
Xong đến lượt t hỏi họ mấy câu:
Câu 1: Sau vòng PV này thì còn vòng nào nữa ko?
TL: ko.
Câu 2: Trúng tuyển thì e làm Tín dụng CN hay DN?
TL: sau thử việc, tùy năng lực của e rồi thì sẽ phân công.
Câu 3: Sau bao nhiêu ngày thì có KQ PV ngày hôm nay?
TL: 7 - 10 ngày, nếu sau ngày 13.3 mà ko có đt của chúng tôi thì coi như e đã fail, chúng tôi ko liên lạc với ứng viên trượt.
Câu 4: Số lượng tuyển đợt này có nhiều ko ạ? Và trúng thì làm ở đâu ạ?
TL: còn tùy chất lượng, nếu trúng thì phân về các chi nhánh toàn địa bàn HN.
Câu 5: Nếu e trúng tuyển và đc phân công về 1 chi nhánh nhưg quá xa địa bàn e sinh sống, e có thể xin chuyển về chi nhánh khác cho tiện đc ko?
TL: đc, nếu như chi nhánh khác cũng có nhu cầu.
Xin hết, hề hề.
Kinh nghiệm xương máu của tớ đóa, các bạn GDV ngày mai cố lên nhé!

Troi! Sao trung hop vay ta, to cung ten la Thư ne. Mai bi goi pvan luc 13h. Hix. Chac ban la nguoi cuoi cung a?

M

meogarfield88

Guest
9/5/09
24
0
0
36
Ha Noi
nhà mìn ai đc HD gọ đi pvấn GDV ngày mai chưa? t đc gọi pvấn 8h30 mai ở Lạc Trung. lạ nhỉ, seo những bạn gọi hồi sáng lại pvấn chiều nhở, còn bọn t gọi chiều lại pvấn sáng nhở! =.= hix, nghe Cecelia bảo hội đồng 5 ng` đã thấy run từ ngoài cửa ùi à! T.T ai pvấn HD mai cùng cố gắng ná! hum thi t thấy pak ja` ja` bảo đợt nì tuyển khoảng 15 ng`, hok bit mìn có cơ hội hok nữa đây, hị hị, lo quá đi mất! +.+

ko biet la to co bi nghe nham ko nua. Vi hom trc thi GDV cung ko nhieu. chac pvan chi buoi sang la xong. Co khi mai to cu den trc 12h cho chac an!

C

Cecelia

Sơ cấp
30/9/09
9
0
0
Hà Nội
Troi! Sao trung hop vay ta, to cung ten la Thư ne. Mai bi goi pvan luc 13h. Hix. Chac ban la nguoi cuoi cung a?

Hí hí, đúng là trùng hợp quá :D, hi vọng mấy đứa tên Thư nó cho vào làm hết, ko đứa nào bị tạch ấy nhỉ, cố lên nhé!
@ hailinh: t đã bảo là hội đồng này thoải mái mà, đừng có lo, tuyển 15 người thì ấy có nhiều cơ hội mà!
Túm lại là GDV cố lên nhé, làm sao để chúng mình cùng được đi làm ở HDBank :)

H

hongmar

Guest
19/1/10
56
0
0
37
Hải Dương
an bình gọi rùi à! tớ nộp nhưng nộp qua mạng, chẳng thấy gọi! huu

H

hailinh87

Trung cấp
20/8/09
97
0
6
36
Hà Nội
@Cecelia: hi, đúng như cậu nói, hum nay hội đồng pvấn công nhận thoải mái thiệt, cảm ơn những kno cậu đã share ná! :) hy vọng box mìn ai pvấn ở HD cũng vô đó làm hết, hihi! chuk mọi ng` may mắn ná! ^^

H

hailinh87

Trung cấp
20/8/09
97
0
6
36
Hà Nội
t cũng nộp GDV ABB qua mail, chăk lại out ùi, hây da```! ==" box mìn có thêm ai ngoài meogarfield88 đc ABB goi k? +.+

P

pacbmelody

Guest
4/3/10
2
0
0
55
tphcm
Chào mọi người!
Mình đang tìm kiếm công văn 897/CV-KTTC2 ngày 22/06/2004 nhưng không ra. Mong mọi người giúp mình có được nội dung đầy đủ của công văn đó. Cám ơn mọi người rất nhiều. Xin gửi về địa chỉ pacbmelody@yahoo.com. Chân thành cám ơn

K

kusut

Guest
16/9/09
82
0
0
Ha Noi
mà sao anbinh đề thời gian hết hạn là 15/3 mà đã tuyển rùi à

uhm mình cũng thấy thế.Mình cũng nộp qua mail....Một là chúng ta đã bị out 2 là có 2 đợt thi và chúng ta ở đợt 2 :biggthump

H

hailinh87

Trung cấp
20/8/09
97
0
6
36
Hà Nội
mà sao anbinh đề thời gian hết hạn là 15/3 mà đã tuyển rùi à

uh, đúng ùi đóa, t cũng hôk hỉu! +.+ hix, nhìu cơ hội mà cứ bị loại thía nè thì bao h mới kế thuk cái nghiệp thi NH đây, huhu, bùn thúi ruột à! T.T

V

vuchithang

Guest
20/5/09
10
0
0
hải phòng
Chào các bạn nhé! Mình cũng rất rất mong muốn được làm trong ngân hàng. Mình đã thử thi nhiều ngân hàng rồi đều trượct cả. Vừa rồi tớ nộp PGBank vị trí GDV, có bạn nào có kinh nghiệ thi ngân hàng này thì cho tớ biết với nhé, phỏng vấn hỏi những j vậy bạn. Mong được các bạn chỉ giáo giúp mình với nhé để mong sớm đạt được ước nguyện

H

hailinh87

Trung cấp
20/8/09
97
0
6
36
Hà Nội
Chào các bạn nhé! Mình cũng rất rất mong muốn được làm trong ngân hàng. Mình đã thử thi nhiều ngân hàng rồi đều trượct cả. Vừa rồi tớ nộp PGBank vị trí GDV, có bạn nào có kinh nghiệ thi ngân hàng này thì cho tớ biết với nhé, phỏng vấn hỏi những j vậy bạn. Mong được các bạn chỉ giáo giúp mình với nhé để mong sớm đạt được ước nguyện

PG chế độ vs lương lậu chán đời lém, cậu thi làm j`! =.= theo con bạn mìn kể hồi trc nộp ở đó thì NH nè có vẻ sính hình thưc, pvấn 2 vòng, k thi viết, toàn hỏi các thứ về bản thân, học hành, công việc hiện tại, có ng` thì họ hỏi TA nữa, có ng` thì k, k hỏi nghiệp vụ vì sau khi trúng tuyển, sẽ có time đầu được đi học việc, thấy con bạn t bảo thía thì bit thía thui, chia sẻ vs cậu tí nếu cậu mún thi vô đóa! :D G luck! :)

H

hongmar

Guest
19/1/10
56
0
0
37
Hải Dương
SHB đang tuyển giao dịch viên! có bác nào đi nộp k?
Mà lần nào tớ nộp an bình cũng k được gọi :wall:Hồ sơ của mình chán quá hay sao í?

M

meogarfield88

Guest
9/5/09
24
0
0
36
Ha Noi

Dot truoc minh pvan NH nay qua vong 1 , ho goi sang Long Bien pvan tiep lan 2 the la minh ko di. hom do min pv chi co 1 anh hoi. Sau khi gioi thieu ve ban than thi hoi ve kih nghiem( neu co). sau anh ay bao minh dong la GDV, con anh ay la khach hang. Rui minh bi xoay cho 1 vong co ban, cuoi cung la khach hang ...bo di noi khac! Rui anh ay chuyen sang tuon 1 trang tieng anh ( cong nhan la sieu) hoi la nhung cong viec cua 1 gdv, Ban co nhung uu diem nao hon so voi cac ung vien khac....Day la vong 1 pvan o Tru so, con neu qua vong 1 thi sang chi nhanh pvan tiep lan 2. Chuc ban may man!

T

tspro25

Guest
22/8/09
39
0
0
37
Hà Nội
Chiều nay tớ được acb gọi phỏng vấn , tớ thi hôm 15/1 ý, nhưng không nhớ địa chỉ ở bao nhiêu bà triệu, tầng mấy vì đang ở ngoài đường, pvấn vào chiều 10/3, bạn nào được gọi rồi thì báo tớ với.

B

bestinme

Guest
9/1/10
20
0
0
ha noi
có bạn nào trúng tuyển tech đợt tuyển dụng tháng 12 vừa rồi không? chia sẻ chút kinh nghiệm phỏng vấn nha.
Thanks

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA