Tổng hợp các nội dung liên quan đến việc thi tuyển vào ngân hàng!

• Thread starter mechipchip
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
X

xirocam

Guest
25/9/09
76
0
0
vinh
vị trí tin dụng NH exim chỉ tuyển mỗi nam thôi,đúng k các bạn

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hailinh87

Trung cấp
20/8/09
97
0
6
36
Hà Nội
linkmiu ơi, lần trc cậu bảo HD sau pvấn phải 15-20 ngày mới có kết quả à? seo có bạn hỏi hôị đồng pvấn thấy bảo 7-10 ngày là có kết quả? cuối cùng là thía nèo hả cậu? mà nếu nộp qua mail đc gọi bổ sung hồ sơ thì cơ hội đỗ có cao hok ấy, hix, chờ đợi làm t lo lắng mòn mỏi đến chit mất! T.T mong tin reply của cậu! =.=

P

ptha87

Guest
12/7/09
4
0
0
36
Hà Nội
linkmiu ơi, lần trc cậu bảo HD sau pvấn phải 15-20 ngày mới có kết quả à? seo có bạn hỏi hôị đồng pvấn thấy bảo 7-10 ngày là có kết quả? cuối cùng là thía nèo hả cậu? mà nếu nộp qua mail đc gọi bổ sung hồ sơ thì cơ hội đỗ có cao hok ấy, hix, chờ đợi làm t lo lắng mòn mỏi đến chit mất! T.T mong tin reply của cậu! =.=
Tớ cũng phỏng vấn HD hôm trc, sáng hôm thứ 2 tớ nhận được email của chị Cẩm Tú yêu cầu bổ sung hồ sơ còn thiếu nhưng đến h chưa thấy có thông tin gì từ HD Bank, ko biết có nhiều bạn đc gọi bổ sung hồ sơ không nhỉ?
Hôm đó tớ phỏng vấn cũng không tốt lắm mà tớ phỏng vấn gần cuối, thấy danh sách có 63 ng fvan vào GDV, tớ còn bị hỏi nếu chuyển sang Back hoặc Kế toán có chịu ko? Huhu, lo quá cơ. có bạn nào có thông tin gì thì thông báo bọn tớ bít với nhé!

H

hailinh87

Trung cấp
20/8/09
97
0
6
36
Hà Nội
Tớ cũng phỏng vấn HD hôm trc, sáng hôm thứ 2 tớ nhận được email của chị Cẩm Tú yêu cầu bổ sung hồ sơ còn thiếu nhưng đến h chưa thấy có thông tin gì từ HD Bank, ko biết có nhiều bạn đc gọi bổ sung hồ sơ không nhỉ?
Hôm đó tớ phỏng vấn cũng không tốt lắm mà tớ phỏng vấn gần cuối, thấy danh sách có 63 ng fvan vào GDV, tớ còn bị hỏi nếu chuyển sang Back hoặc Kế toán có chịu ko? Huhu, lo quá cơ. có bạn nào có thông tin gì thì thông báo bọn tớ bít với nhé!

hok phải đâu cậu ơi, 63 ng` là thi đấy, còn pvấn có hơn 30 thôi, họ lấy cái danh sách thi để gọi pvấn nhưng hok phải gọi tất mà. pvấn hơn 30 lấy 15 cho 3 CN, mỗi CN 5 thì phải. hum thứ 2 t cũng đc chị Tú mail gọi bố sung hồ sơ, nhưg h vẫn bặt vô âm tín, họ thì bảo 7-10 ngày có kết quả mà bạn linkmiu bảo 15-20 ngày mới gọi, chờ lâu thía này chit mất thui, hix hix! T.T ai thi HD đc gọi hô lên cho a e mừng vs ná, nếu có trượt cũng đỡ phải chờ đợi, hị hị! =.=

N

nguyenthuydungnh

Cao cấp
7/9/09
281
0
0
Hà Nội
co bac nao thi GP 31/1 ko? sao mai chua thay GP goi PV nhi?

K

kusut

Guest
16/9/09
82
0
0
Ha Noi
bạn kusut ơi, có phải nhân viên dịch vụ khách hàng chính là GDV ko

Uhm>ở ngân hàng khác thì 0 phải mà ở ngân hàng này hình như là đúng như thế bạn ah.Mình đăng kí vị trí kế toán tín dụng.không bit có được gọi 0 nữa....

P

ptha87

Guest
12/7/09
4
0
0
36
Hà Nội
hok phải đâu cậu ơi, 63 ng` là thi đấy, còn pvấn có hơn 30 thôi, họ lấy cái danh sách thi để gọi pvấn nhưng hok phải gọi tất mà. pvấn hơn 30 lấy 15 cho 3 CN, mỗi CN 5 thì phải. hum thứ 2 t cũng đc chị Tú mail gọi bố sung hồ sơ, nhưg h vẫn bặt vô âm tín, họ thì bảo 7-10 ngày có kết quả mà bạn linkmiu bảo 15-20 ngày mới gọi, chờ lâu thía này chit mất thui, hix hix! T.T ai thi HD đc gọi hô lên cho a e mừng vs ná, nếu có trượt cũng đỡ phải chờ đợi, hị hị! =.=

Ôi ôi, Hailinh87 nhầm thế nào ấy chứ? Chiều hôm đấy đã gần 30 ng đi fong vấn mà buổi sáng cũng có nhiều mà, giám đốc chi nhánh Hà Nội hôm đó còn bảo bon j tớ là sao nhiều người qua vòng viết quá. Chủa kể là có cả các chị đã làm GDV ở Ngân hàng khác 1 năm thì ko phải thi viết đc gọi phỏng vấn luôn mà. Hôm thi viết tớ số 54 mà lại bị nhầm sang bên QHKH. Tớ đc hẹn 2h phỏng vấn mà đến gần 4h30 mới phỏng vấn, sau tớ còn 4 người. Hôm nay là 13/3 rồi mà vẫn chưa đc gọi, tớ lo quá trời luôn. Huhu. :(

T

thanhvan1006

Trung cấp
21/10/09
56
0
6
Dong Thap
bạn kusut ơi, có phải nhân viên dịch vụ khách hàng chính là GDV ko

1. Tiếp nhận, thực hiện công việc để mở mở tài khoản tiền gửi của khách hàng, lưu và quản lý hồ sơ.
2. Thực hiện các thủ tục, điều chỉnh, bổ sung thông tin, ủy quyền, chi trả thừa kế… liên quan đến sản phẩm tiền gửi/dịch vụ thanh toán trong nước, quốc tế theo yêu cầu khách hàng.
3. Quản lý, cung cấp thông tin tài khoản (báo nợ, có, số dư…) theo quy định pháp luật, hướng dẫn công việc.
4. Quản lý, lưu trữ hồ sơ khách hàng giao dịch tiền gửi.
5. Thực hiện các thủ tục về sản phẩm/dịch vụ tín dụng cho khách hàng khi khoản cấp tín dụng đã được phê duyệt.
6. Lập tờ trình cấp tín dụng trong hạn mức tín dụng được duyệt khi có xác nhận tình trạng khách hàng.
7. Tạo và quản lý các khoản cấp tín dụng đã được thực hiện của khách hàng.
8. Tiếp nhận, giải đáp thắc mắc của khách hàng, cung cấp cho khách hàng các thông tin liên quan đến tài khoản cấp tín dụng.

Đây là thông tin mà mình lấy của ACB về vị trí này đó.

H

hailinh87

Trung cấp
20/8/09
97
0
6
36
Hà Nội
Ôi ôi, Hailinh87 nhầm thế nào ấy chứ? Chiều hôm đấy đã gần 30 ng đi fong vấn mà buổi sáng cũng có nhiều mà, giám đốc chi nhánh Hà Nội hôm đó còn bảo bon j tớ là sao nhiều người qua vòng viết quá. Chủa kể là có cả các chị đã làm GDV ở Ngân hàng khác 1 năm thì ko phải thi viết đc gọi phỏng vấn luôn mà. Hôm thi viết tớ số 54 mà lại bị nhầm sang bên QHKH. Tớ đc hẹn 2h phỏng vấn mà đến gần 4h30 mới phỏng vấn, sau tớ còn 4 người. Hôm nay là 13/3 rồi mà vẫn chưa đc gọi, tớ lo quá trời luôn. Huhu. :(

eo, seo lại thía nhở, sáng hum đấy t đi pvấn, đc hẹn 8h30 nhưg đến buôn dưa chán chê đến tận hơn 9h mới lục tục được gọi lên pvấn, các bạn đc hẹn 8h cũng ngồi cùng bọn t mà! bọn t ngồi ở tầng 8, đến lượt ai thì xuống tầng 7 pvấn, tất cả bọn t buổi sáng hum í khoảng hơn 15 ng` thui, t pvấn gần cuối, mấy đứa cuối bọn t chờ nhau pvấn xong hết hỏi han tẹo ùi mới về, khoảng 11h là xong! =.= à, mới cả nghe loáng thoáng là họ sắp lịch buổi sáng ít và làm nhanh vì khoảng 11h30 là cả nhà họ kéo nhau đi ăn cưới thì phải! :004: hix, t tg in ít còn cơ hội chứ đông thía nè lại có những ng` đang làm NH nữa thì mìn hết cửa ùi, hợ hợ, thui, t xác định ùi, có gọi bổ sung hsơ đi chăng nữa chăk cũng chẳng hi vọng j` đâu! t cũng có thấy đc gọi j` đâu! mà thấy linkmiu bảo 15-20 ngày mới đc gọi đi làm nếu trúng cơ mà, hok bit thía nèo nữa! ==" huhu, công cuộc chinh chiến NH của t lại bđầu lại từ đầu! T.T

T

thanhhang87

Guest
5/8/09
122
0
0
36
ha noi
eo, seo lại thía nhở, sáng hum đấy t đi pvấn, đc hẹn 8h30 nhưg đến buôn dưa chán chê đến tận hơn 9h mới lục tục được gọi lên pvấn, các bạn đc hẹn 8h cũng ngồi cùng bọn t mà! bọn t ngồi ở tầng 8, đến lượt ai thì xuống tầng 7 pvấn, tất cả bọn t buổi sáng hum í khoảng hơn 15 ng` thui, t pvấn gần cuối, mấy đứa cuối bọn t chờ nhau pvấn xong hết hỏi han tẹo ùi mới về, khoảng 11h là xong! =.= à, mới cả nghe loáng thoáng là họ sắp lịch buổi sáng ít và làm nhanh vì khoảng 11h30 là cả nhà họ kéo nhau đi ăn cưới thì phải! :004: hix, t tg in ít còn cơ hội chứ đông thía nè lại có những ng` đang làm NH nữa thì mìn hết cửa ùi, hợ hợ, thui, t xác định ùi, có gọi bổ sung hsơ đi chăng nữa chăk cũng chẳng hi vọng j` đâu! t cũng có thấy đc gọi j` đâu! mà thấy linkmiu bảo 15-20 ngày mới đc gọi đi làm nếu trúng cơ mà, hok bit thía nèo nữa! ==" huhu, công cuộc chinh chiến NH của t lại bđầu lại từ đầu! T.T
sáng hôm mình Pv là có chính xác 13 ng Linh ạ, hic, nghe các bạn í nói mà khủng bố nhỉ, đông thế thì làm j còn cơ hội j cho chúng mình, phải xác định trc thui, ko hỉu sao mấy bác có KN rùi mà còn đi tranh đấu với chúng mình làm j, khổ thế cơ chứ

H

hailinh87

Trung cấp
20/8/09
97
0
6
36
Hà Nội
sáng hôm mình Pv là có chính xác 13 ng Linh ạ, hic, nghe các bạn í nói mà khủng bố nhỉ, đông thế thì làm j còn cơ hội j cho chúng mình, phải xác định trc thui, ko hỉu sao mấy bác có KN rùi mà còn đi tranh đấu với chúng mình làm j, khổ thế cơ chứ
hi vọng cuối cùng của thị tắt ngấm ùi Hằng ơi! T.T SCB thì t trượt chăk ùi, hợ hợ, hum í pvấn SCB cũng toàn các bạn đang làm NH ùi, seo họ hok nghĩ cho những ng` như bọn mìn nhỉ, lũ độc ác! :026:

Q

qhuong228

Guest
12/5/08
13
0
0
Hanoi

Bạn ơi, mình hỏi chút, mình nhận được mail của chị Cẩm Tú bảo bổ sung hồ sơ, nhưng mà mình thấy địa chỉ là TP HCM, thế bổ sung kiều gì, mình phỏng vấn ở HN mà

N

nang mai

Guest
7/10/08
23
0
0
Hà Nội
co bac nao thi GP 31/1 ko? sao mai chua thay GP goi PV nhi?

Tớ cũng thi GPBank đợt 31.1 đó bạn. Nhưng đợi mãi mà k thấy hồi âm chi cả. Hay là mình out rùi k biết. Ngày nào cũng vô site của nó mà k thấy gì. Có bạn nào có người quen hay có tin tức gì về vụ này thì comment lên để cả nhà cùng biết với nhá. Cổ dài = cổ hươu rùi... hixxxx. Tks cả nhà! ^^

H

hoanghaiphuong

Guest
14/3/10
1
0
0
hanoi
khó khăn với kế toán các công cụ tài chính

Em đang học kế toán các công cụ tài chính.môn này khó quá!có ai biết ví dụ về tài sản tài chính,công cụ nợ,công cụ vốn chủ sở hữu theo định nghĩa của chuẩn mực kế toán quốc tế không?mức độ áp dụng ở Việt Nam hiện nay như thế nào?giúp em với!:wall:

H

hailinh87

Trung cấp
20/8/09
97
0
6
36
Hà Nội
Bạn ơi, mình hỏi chút, mình nhận được mail của chị Cẩm Tú bảo bổ sung hồ sơ, nhưng mà mình thấy địa chỉ là TP HCM, thế bổ sung kiều gì, mình phỏng vấn ở HN mà

chỉ nhận hsơ trong Nam thui mà bạn, đợt tuyển í nếu ai nộp TT cũng đều gửi vào Nam mà. chị Tú mail từ đầu tuần, t chuyển phát nhanh vào í lun ùi! cậu cũng chuyển phát lun đi! :)

T

teenlibra2909

Guest
22/9/09
41
0
0
36
Ha Noi
Có bạn nào thi phân tích tín dụng ở ACB mà được gọi pvấn chưa? Sao đợi lâu thế nhỉ?

N

nguyenthuydungnh

Cao cấp
7/9/09
281
0
0
Hà Nội
Có bạn nào thi phân tích tín dụng ở ACB mà được gọi pvấn chưa? Sao đợi lâu thế nhỉ?

chac chua goi phan tich tin dung dau ban? hinh nhu bi h van dang PV PFC ma`,

L

linkmiu

Trung cấp
24/9/09
86
0
0
ha noi
7-10 ngày là chốt danh sách ứng viên dc gọi tới nhận thư mời nhận việc, sau đó gửi vào hội sở và khoảng 1 tuần sau họ sẽ gọi các bạn, hiện giờ là đã có danh sách trúng tuyển rồi, mình biết là thời gian từ lúc pv tới lúc dc gọi không dài nhưng do tâm lý chờ đợi lại thành rất lâu, tớ cũng đã từng ở tình trạng ấy, dù sao cũng đã qua kì thi rồi, các bạn cứ ăn chơi cho thoải mái, đừng nghĩ ngợi dằn vặt mà làm gì ^^, pv dc hỏi nhiều hay ít, lâu hay nhanh ko phải là yếu tố qdinh đâu, như tớ hôm pv cũng rất chi là đơn điệu và cũng chỉ tầm 5' thôi mà.
chúc các bạn sớm dc gọi đi làm ^^.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA