Tổng hợp các nội dung liên quan đến việc thi tuyển vào ngân hàng!

• Thread starter mechipchip
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
N

Neo11

Guest
9/9/09
73
0
0
ha noi
Mb

Đợt này MB lấy nhiều đấy, ca năm có 2 đợt trong đó đợt này lấy nhiều nhât, các bạn cố lên. MB hay chỉ nhận hồ sơ cho 1 vị trí trong 1 ngày nên chen nhau đông đấy, các bạn đừng nản mà bỏ về giữa chừng. Mà Mb loại hồ sơ cũng nhiều, không biết tiêu thức gì nhưng có đứa bạn nộp 2 lần vẫn không được thi mặc dù hồ sơ chả có gì để phàn nàn. Các bạn cứ ôn kĩ nghiệp vụ, MB chú trọng cái này lắm. Khi thi hay phỏng vấn thế nào cũng hỏi nghiệp vụ chứ không như 1 số ngân hàng phỏng vấn vào toàn nói chuyện phiếm đâu.

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hoangyenhvnh

Guest
10/3/10
7
0
0
hà nội
em đang làm chuyên đề tốt nghiệp và em đang gặp khó khăn trong chuyện vẽ sơ đồ chữ T. Vẽ thì em vẽ được nhưng em ko thể nào viết tên tài khoản lên các chữ T đó. có anh chị nào biết thì chỉ cho em với
Thanks

M

mailinh27

Guest
12/1/10
42
0
0
HN
Sáng nay mình mới pv PFC ở ACB, đã chuẩn bị tinh thần chờ 1 tuần thế mà chiều họ gọi luôn. Không biết họ xét hồ sơ có lâu ko? Có bạn nào bổ sung hồ sơ mà được gọi rùi ko?

L

lunarwitch

Guest
9/10/09
39
0
0
ha noi
@thanhhang87: hôm qua ấy pvan thế nào, các anh chị ý hỏi nhiều ko

H

hientran86

Guest
4/9/09
82
0
0
hanoi
hic ở đây có anh chị nào đi phỏng vấn seabank ở tỉnh ko , khổ mình được phỏng vấn rồi mà gọi điện hỏi ng ta có kết quả chưa mà cứ ậm ở kêu phải chuyển lên hội sở , ko tuyển thì cứ nói em fail cho xong ...có anh chị nào phỏng vấn vị trí chuyên viên quan hệ khách hàng của seabank ở tỉnh thì aloo em tiếng nhá ...

em oi chi thay cac tinh co danh sach gui len hoi so het roi do,em vao web cua no ma xem.

H

hientran86

Guest
4/9/09
82
0
0
hanoi
tớ cũng phỏng vấn seabank dưới tỉnh đây nè!dưới hải dương bạn à! Hôm qua bên ngân hàng gọi tớ bô sung hồ sơ! tớ hỏi là kết quả có chưa, tớ có được hay không? a ý bảo là k được thì gọi bổ sung hồ sơ làm gì! rùi bổ sung hồ sơ để chuyển lên hội sở!
Mà hôm tớ đi nộp tớ cũng nộp đầy đủ hồ sơ đấy chứ! a ấy kêu để ở đâu, giờ tớ nộp bản mới để a ấy đỡ phải tìm lại.
baongocxinh thi ở chi nhánh nào?
Mà lúc gọi cho tớ a ấy cũng chẳng bảo mình qua vòng hồ sơ hay không chỉ bảo bổ sung thui! tớ hỏi thì a ấy nói vậy.

to cung o hai duong ne.ten cau day du la ji vay. co khi minh ngoi nc voi cau rui ma kong bit.

H

hientran86

Guest
4/9/09
82
0
0
hanoi
moi nguoi oi cho minh hoi ngan hag shb thi viet thi nhung ji vay. da co ban nao tung thi o shb chua cho minh it thong tin voi nhe. thank

T

thanhhang87

Guest
5/8/09
122
0
0
36
ha noi
@thanhhang87: hôm qua ấy pvan thế nào, các anh chị ý hỏi nhiều ko
tớ PV lúc 3 rưỡi chiều qua, hội đồng PV khoảng 8 người, nhưng chỉ có 3 ,4 hỏi thui, tớ cũng ko đc hỏi nhiều lắm đâu : trước hết là em giới thiệu bản thân? em làm ở công ty nào? tại sao lại nghỉ ở đó? ngoài GP em có ứng tuyển ở đâu nữa ko? em mới ra trg nhỉ, thế trc em thực tập ở đâu, phòng nào? tổng giám đốc của công ty em tên j, địa chỉ công ty? theo em thì em có phẩm chất j phù hợp với vị trí kế toán giao dịch? quê em ở đâu? tiếng anh của em thế nào? ... rùi chào ra về thui cậu ạ, nói chung tớ thấy ai cũng vào đó 1 lúc là ra thui, nhanh lắm, nên cũng ko bít tiêu chí chọn lựa ng ở đây là j, hôm nay cậu PV tốt chứ?

L

lunarwitch

Guest
9/10/09
39
0
0
ha noi
t thứ 2 mới pv cơ, t thi hỗ trợ tín dụng mà, họ hẹn ấy 3 rưỡi là pv luôn hả hay phải đợi, mà họ có nói kế toán bạn ấy lấy bn ng ko

T

thanhhang87

Guest
5/8/09
122
0
0
36
ha noi
t thứ 2 mới pv cơ, t thi hỗ trợ tín dụng mà, họ hẹn ấy 3 rưỡi là pv luôn hả hay phải đợi, mà họ có nói kế toán bạn ấy lấy bn ng ko

tớ Pv đúng h lun, chả chệch phút nào, tuởng đc ngồi ngoài buôn bán với các bạn ở ngoài nào ngờ vừa đến đã bị lôi cổ vào PV chả nghe ngóng đc j cả, tớ vào PV bị hỏi han linh tinh 1 lúc thì đc thả chứ các anh chị ý cũng ko hỏi tớ có câu hỏi nào dành cho anh chị í ko? còn lúc đến đó, tớ đi cùng thang máy với mấy chị làm ở đó, nên hỏi han đc mấy câu thui, các chị thấy tớ nên bảo em cũng đi PV phải ko? tớ bảo vâng ạ, chị ý bảo : bắt đầu PV từ sáng nay em ạ, chị lên đây nghe ngóng xem các em PV thế nào? để nhớ lại cảm giác ngày xưa mình cũng từng hồi hộp đi PV :D, tớ hỏi có đông ko thì chị bảo : PV từ hôm nay đến thứ 2 tuần sau khoảng 150 bạn, mà chị í bảo có 90 ng PV kế toán giao dịch nên chắc 60 bạn còn lại là hỗ trợ tín dụng, chị í bảo những ai có Kinh nghiệm hoặc điểm cao thì đc hẹn Pv trc

H

hongmar

Guest
19/1/10
56
0
0
37
Hải Dương
@hientran86: tớ cân đo chiều cao đầu tiên ý đấy cậu! rùi cũng vào phỏng vấn luôn. Tớ vừa đến rùi đi cân đo phỏng vấn, đi về lun. Tớ có nói chuyện với mấy bạn cũng đến lúc đó. có khoảng 5,6 bạn. Mà hôm đó a Dũng gì đó bảo có khoảng 20 người mà xem trong danh sách cũng có tầm đó, chắc mọi ng ok hết nhỉ?

H

hientran86

Guest
4/9/09
82
0
0
hanoi
@hientran86: tớ cân đo chiều cao đầu tiên ý đấy cậu! rùi cũng vào phỏng vấn luôn. Tớ vừa đến rùi đi cân đo phỏng vấn, đi về lun. Tớ có nói chuyện với mấy bạn cũng đến lúc đó. có khoảng 5,6 bạn. Mà hôm đó a Dũng gì đó bảo có khoảng 20 người mà xem trong danh sách cũng có tầm đó, chắc mọi ng ok hết nhỉ?

ah the to den luc 9 jo kem 15.hum di bo xung ho so gap ban Lam khong bit ban co nho Lam khong, anh dung bao co 23 nguoi hum do pv ma co loai ra may ban ma.khong bit ke tiep minh thi tuyen kieu ji nhi.lo the

G

gakun

Guest
19/3/10
4
0
0
37
Hà Nội
Ui, vui wa, hôm nay mình được chị Cẩm Tú ở HD bank thông báo là mình đỗ rồi, mừng ui là mừng

H

hailinh87

Trung cấp
20/8/09
97
0
6
36
Hà Nội
bên mình ai đỗ GDV HD đc gọi chưa cả nhà ơi, có bạn đc gọi chiều hum qua ùi, hok lẽ t lại tạch ùi! T.T

H

hailinh87

Trung cấp
20/8/09
97
0
6
36
Hà Nội
chúc mừng bạn nhé ^^ các bạn khác nhận được dt chưa

liệu sang tuần liệu HD còn gọi nữa k hả linkmiu hay họ thông báo lun trong ngày hum thứ 6 vừa ùi cho những bạn đỗ ùi! =.= mà nếu trượt thì HD có gửi mail cám ơn đã tham gia thi như các bank khác hok hả ấy? +.+ nếu trượt HD thì bùn thiệt đấy, vì đây là NH mà t thực sự thích trong số các NH thi từ trc đến h...

B

baongocxinh

Guest
24/2/10
33
0
0
ha noi
hihic

ah the to den luc 9 jo kem 15.hum di bo xung ho so gap ban Lam khong bit ban co nho Lam khong, anh dung bao co 23 nguoi hum do pv ma co loai ra may ban ma.khong bit ke tiep minh thi tuyen kieu ji nhi.lo the

hichic :wall: hum no goi dien cho 1 chi seabank , chi ay keu em qua vong o chi nhanh roi khi nao hoi so phong van se goi tiep ma cho dai ca tu hom mung 10 toi gio` chang thay tam tich dau ca , chan het ca nguoi , ko hieu lam ji ma lau the , to bi om trong vung tau` nay` sap teo roi` , co anh chi nao di fong van seabank lan 2 o tinh vi tri chuyen vien kh ko , alo voi nhe :036:

J

jinny87

Guest
10/5/09
28
0
0
hn
Box mình có bạn nào nộp hồ sơ shinhan bank k vậy?

H

hongmar

Guest
19/1/10
56
0
0
37
Hải Dương
cậu ơi! thi tuyển dưới tỉnh rùi lại sơ tuyển ở trên hội sở nữa hả cậu?Hôm trước tớ cũng nghe loáng thoáng thấy chú giám đốc bảo có sơ tuyển trên hội sở nữa! huu. Tớ lo khoản phỏng vấn lắm!

N

no_one_knows

Guest
2/3/07
3
0
0
Hanoi, Vietnam
Box mình có ai làm phòng FI không, giải thích giúp mình với. thankssss

Theo tớ hiểu FI là phòng định chế tài chính. Mục đích là duy trì và tăng cường mối quan hệ với các khách hàng ĐCTC, trực tiếp quản lý, duy trì và phát triển mối quan hệ đó. Quản lý danh mục tk Nostro, Vostro, refinancing...Nói chúng bạn tham khảo ở phần mô tả công việc ấy. Mình cũng chỉ biết có chừng đó thôi :p.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA