Hỏi & đáp liên quan đến phần mềm HTKK V130.1 - ngày 16/3

• Thread starter phantuannam
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
S

sunshinelove144

Guest
24/4/07
3
0
0
Ha noi
Cả nhà cho e hỏi có bác nào dùng phần mềm Fast, kết xuất ra exel rồi nhận dữ liệu vào PM HTKK ko ạ. Khi nhận dữ liệu, tất cả các phần số thì bình thường, chỉ có tên người bán và mặt hàng bị lỗi phông do PM HTKK sử dụng unicode, còn file kết xuất của fast dùng vntime. Cả nhà có ai có cách giải quyết trường hợp này mách e với, chứ ngồi mà gõ lại cả nghìn HĐ chắc chết mất

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

thanhhung

LQT
Cả nhà cho e hỏi có bác nào dùng phần mềm Fast, kết xuất ra exel rồi nhận dữ liệu vào PM HTKK ko ạ. Khi nhận dữ liệu, tất cả các phần số thì bình thường, chỉ có tên người bán và mặt hàng bị lỗi phông do PM HTKK sử dụng unicode, còn file kết xuất của fast dùng vntime. Cả nhà có ai có cách giải quyết trường hợp này mách e với, chứ ngồi mà gõ lại cả nghìn HĐ chắc chết mất
Dùng cái UConvert.exekèm theo đĩa là OK!
Tiện đây cho hỏi bà con nào nhập được phần thập phân trong Bảng kê bán ra (Phụ lục 01-1/TTĐB) kèm theo tờ khai thuế Tiêu thụ đặc biệt ở phần Đơn giá (cột số 8) thì chỉ cho cách làm với!
Ví dụ: Nhập vào số 15,555

tiger2774

tiger2774

Guest
10/1/07
2,517
2
0
49
Vô định
tiger2774.blogketoan.com
Dùng cái UConvert.exekèm theo đĩa là OK!
Tiện đây cho hỏi bà con nào nhập được phần thập phân trong Bảng kê bán ra (Phụ lục 01-1/TTĐB) kèm theo tờ khai thuế Tiêu thụ đặc biệt ở phần Đơn giá (cột số 8) thì chỉ cho cách làm với!
Ví dụ: Nhập vào số 15,555

Chổ này không cho nhập số lẻ :wall:

T

thanhhung

LQT
Chổ này không cho nhập số lẻ :wall:
Sao hông cho nhập vậy ta? Thế khi nhập tờ khai với Bảng kê lệch có 1 đồng máy hổng chịu thì sao ta?
Có trường hợp này nữa không biết anh cọp có gặp chưa:
1. Khi in tờ khai Quyết toán thuế TNDN thì trang đầu tiên là trang trắng, trang thứ hai là trang thứ nhất trang thứ ba là trang trắng trang thứ tư mới là trang thứ 2 (Cứ một kèm một vậy cho đến hết). (Dùng máy in HP laser 1100)
2. Cũng một bộ Setup nhưng khi cài máy này thì nhập vào phần MST trên Bảng kê mua vào, bán ra kèm theo tờ khai thuế GTGT thì nhập không được 14 ký tự. Ví dụ: 6000515151-001 thì chỉ nhập được thế này 6000515151-00
Nhưng cài máy khác thì không bị như trên

T

thanhtruc1802

Guest
9/4/08
4
0
0
TP.HCM
các anh chị giúp e với....
em đang kê khai theo phầm mềm 1.3.0.1 nhưng lúc in tờ khai thì không in được 1 bản ,tờ khai bị chia làm 2 phần ,e không biết chỉnh làm sao cho tờ khai chỉ nằm trong 1 tờ thôi...ai biết chỉ e với...thanks nhiều nhiếu

G

gaubien

Guest
13/2/08
6
0
0
43
Hà nội
Các anh chị giúp em với, em cài phần mềm HTKK 130.1 vào nhưng khi nhập dữ liệu là tiếng việt thị không được (ví dụ: em muốn nhập chữ "cổ phần" thì khi nhập đến chữ "ô" nó lại xoá mất chữ đi chỉ còn lại chữ "c"). Các phần mềm hỗ trợ của em tốt, Vietkey ko vấn đề gì.

T

thanhhung

LQT
Các anh chị giúp em với, em cài phần mềm HTKK 130.1 vào nhưng khi nhập dữ liệu là tiếng việt thị không được (ví dụ: em muốn nhập chữ "cổ phần" thì khi nhập đến chữ "ô" nó lại xoá mất chữ đi chỉ còn lại chữ "c"). Các phần mềm hỗ trợ của em tốt, Vietkey ko vấn đề gì.

Sử dụng bảng mã Unicode

G

gaubien

Guest
13/2/08
6
0
0
43
Hà nội
Các đơn vị ko có MST thi nhập ntn trong HTKK?

Các anh chi cho em hỏi em nhập dữ liệu vào trong HTKK130.1 ở phần MST có một số đơn vị không có MST, em nhập là (-) nhưng phần mềm báo lỗi ở đó, em ko biết phải nhập ntn cả?

G

gaubien

Guest
13/2/08
6
0
0
43
Hà nội
Hoan thành việc nhập dữ liệu vào phần mềm HTKK mới

Ôi vui quá, em đã giải quyết xong tất cả những vướng mắc khi nhập và in dữ liệu vào HTKK mới. Mất cả một ngày trời, suốt từ sáng đến bây giờ là 4h30 chiều em mới làm xong, cũng nhờ vào diễn đàn rất nhiều, em cảm ơn diễn đàn, cảm ơn các anh chị rất nhiều. Không có diễn đàn chắc em còn phải lay hoay ko biết đến bao giờ mới làm được.
:banana:

G

gaubien

Guest
13/2/08
6
0
0
43
Hà nội
MST của đơn vị trực thuộc

Anh Thanhhung ơi anh cho em hỏi, với các đơn vị có MST dạng xxxxxxxxxx-00x khi nhập vào HTKK mới cũng bị báo lỗi thị nhập như thế nào? Hiện tại em đang cắt bỏ cái đuôi -00x đi, như thế có được ko?

L

lananhhoang

Trung cấp
14/4/06
112
0
0
Hà Nội
:049: Thực sự sẽ có 02 mã bộ vạch không ạ?

Chỉ có duy nhất 1 để in theo ý muốn là dùng chức năng Xem trước, xem được tờ nào ấn in thì nó in tờ đó...

Mong HTKK sẽ được cải tiến thêm khâu in ấn. :ezpi_hear

Không phải là mỗi lần in lại tạo ra một bộ mã vạch mới đâu. Linh nhầm thì phải.
Mã vạch mới chỉ tạo ra khi bạn có sửa lại thông tin kê khai và ghi lại thông tin đó (dù là chỉ sửa tý chút, hoặc chỉ là thêm ký tự trắng...).
Vì vậy, các bạn lưu ý nếu có sửa chữa, thay đổi thông tin thì in lại bộ tờ khai từ đầu;
Nếu không sửa thì có thể chọn in tất cả hoặc in từng trang.
Hỏng trang nào in lại trang ấy chứ in lại toàn bộ thì chết à.:drummer:

T

tranngochongnhi

Guest
Cả nhà cho mình hỏi trình tự kê khai thuế vào phần mềm. Lúc trước mình học thì bảng kê đầu ra, đầu vào dùng p2d nay ko dùng thì làm sao.:wall:

phantuannam : Hiện nay, việc kê khai thuế sử dụng phần mềm HTKK v1.3.0.1, Bạn có thể xem chi tiết tại các website ngành thuế để biết rõ thêm chi tiết!

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
D

dualshock

Guest
12/7/07
1
0
0
sdf
Chào các bạn. Mình không thạo lắm về chương trình này, có 2 vấn đề mình không hiểu do lỗi hay do mình không biết thao tác.
1. Phần kê khai điều chỉnh tăng thuế không thể điền số liệu được.
2. Phần kê khai thuế GTGT cần phân bổ trong kỳ cũng không điền số liệu được.
Hai cái này trong phiên bản cũ mình vẫn điền được, nhưng từ khi cài phiên bản 1.3.0.1 thì ko được.
Không biết là do lỗi hay là do mình không biết thao tác. Bạn chỉ mình nhé. :inlove:

L

lananh8081

Guest
18/3/08
11
0
0
Ha Noi
Sao hông cho nhập vậy ta? Thế khi nhập tờ khai với Bảng kê lệch có 1 đồng máy hổng chịu thì sao ta?
Có trường hợp này nữa không biết anh cọp có gặp chưa:
1. Khi in tờ khai Quyết toán thuế TNDN thì trang đầu tiên là trang trắng, trang thứ hai là trang thứ nhất trang thứ ba là trang trắng trang thứ tư mới là trang thứ 2 (Cứ một kèm một vậy cho đến hết). (Dùng máy in HP laser 1100)
2. Cũng một bộ Setup nhưng khi cài máy này thì nhập vào phần MST trên Bảng kê mua vào, bán ra kèm theo tờ khai thuế GTGT thì nhập không được 14 ký tự. Ví dụ: 6000515151-001 thì chỉ nhập được thế này 6000515151-00
Nhưng cài máy khác thì không bị như trên

Cái máy của mình cũng chỉ nhập được 13 ký tự. VD: 1000214123004, còn viết cách ra là không được, 10 00214123 004 là không được

V

Vu Manh Thang

Guest
17/12/07
3
0
0
37
Tp.HCM
Mấy bồ giỏi quá!Mình lap " Nhật Ký chung" bằng excell sao thấy khó quá.Các bạn co cách nào lam dễ chỉ minh với.Minh lập 1 sheep Dư liệu để nhập hóa đơn vào rui copy qua sheep " Nhật ký chung" ma sao no báo lỗi hoài.Cám ơn các bạn nhiều

G

gaimuoitu

Sơ cấp
4/12/07
22
0
1
Hải Phòng
Trả lời bạn lananhdavi
Khi điều chỉnh làm tăng số thuế GTGT được khấu trừ thì bạn sử dụng Phụ lục 01-3/GTGT: Bảng Tổng hợp thuế GTGT theo Bảng giải trình khai bổ sung, điều chỉnh.
- Chỉ tiêu “ Số thuế GTGT điều chỉnh giảm”: nhập Bảng giải trình khai bổ sung điều chỉnh (01/KHBS) làm giảm số thuế GTGT phải nộp, tăng số thuế GTGT được khấu trừ, được hoàn đã khai điều chỉnh trong tháng.
Số liệu tổng cộng tại chỉ tiêu này làm căn cứ ghi chỉ tiêu [37] trên tờ khai thuế GTGT 01/GTGT.
Cho mình hỏi một chút. Mình cũng đang muốn điều chỉnh tăng số thuế được khấu trừ kỳ này do tháng trước trong bảng kê mua vào mình kê khai một hoá đơn nhầm từ thuế suất 10% xuống thuế suất 5%. Mình đã làm mẫu 01/KKBS, chỉ tiêu II - điều chỉnh giảm số thuế phải nộp, nhưng không nhập được số liệu ở cột số báo cáo, đồng thời ở mẫu PL1-03/GTGT thì số điều chỉnh giảm lại ghi vào chỉ tiêu [37] - điều chỉnh giảm thuế bán ra ở các kỳ trước trong khi mình muốn điều chỉnh ở chỉ tiêu [19]. Mình phải làm thế nào bây giờ, hôm nay là 18/4 rồi! Giúp mình với! Thanks!

boloncon

boloncon

Trung cấp
1/8/07
148
1
18
Hải Phòng
Chào các bạn. Mình không thạo lắm về chương trình này, có 2 vấn đề mình không hiểu do lỗi hay do mình không biết thao tác.
1. Phần kê khai điều chỉnh tăng thuế không thể điền số liệu được.
2. Phần kê khai thuế GTGT cần phân bổ trong kỳ cũng không điền số liệu được.
Hai cái này trong phiên bản cũ mình vẫn điền được, nhưng từ khi cài phiên bản 1.3.0.1 thì ko được.
Không biết là do lỗi hay là do mình không biết thao tác. Bạn chỉ mình nhé. :inlove:

-Mã 18,19,20,21 bạn không được nhập vào mà căn cứ vào phần điều chỉnh làm tăng số thuế GTGT phải nộp (hoặc giảm số thuế được khấu trừ) hay làm giảm số thuế GTGT phải nộp (tăng số thuế được khấu trừ) để điều chỉnh trên PL: 01-3GTGT sau đó đưa vào [35] hoặc [37] chứ không để ở [19,21]

-Chỉ tiêu 4-Thuế GTGT của HHDV mua vào cần phân bổ trong kỳ muốn có số liệu bạn phải kê số liệu vào mục Thuế GTGT của HHDV mua vào dùng chung cho SXKD HHDV chịu thuế và không chịu thuế ở bên trên nó sẽ tự động đưa xuống
=>Bạn lên xem chi tiết tại http://www.webketoan.vn/forum/showthread.php?t=44410

T

tamtam187

Guest
16/4/08
7
0
0
36
hanoi
em làm việc bằng HTKK 1.3.0.1 tại sao khi nhập MST thì có 1 số đơn vị có cái -1 ở đuôi nó lại báo lỗi và ko cho in nhỉ ? em thử bỏ cái dấu trừ đi, nó vẫn báo lỗi :(...em chạ hiểu thế nào cả, bác nào chỉ júp em VS với

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA