Mỗi tuần một chuyên đề

Chào các thành viên WKT

• Thread starter Anhchuot
  • Ngày gửi
htthongttp

htthongttp

Trung cấp
28/9/09
166
0
16
ho chi minh
Chào cả nhà!!
Thứ 7 máu chảy về đâu ....??1??
Chúc cả nàh cuối tuần dzui dzẻ!!!

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

ttcdn

Guest
31/10/09
0
0
0
36
đà nẵng
chào các pác em la thành viên mới gia nhap đây mong các pác giúp cho

minhthien321

minhthien321

Sơ cấp
9/11/09
6
2
3
47
TPHCM
Thành viên mới xin ra mắt Thầy, Cô, Anh, Chị!

Hôm nay, minhthien321 xin được ra mắt Web Kế Toán, kính mong các Thầy Cô, Anh Chị giúp đỡ!
Xin trân trọng cảm ơn!

phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn
Hôm nay, minhthien321 xin được ra mắt Web Kế Toán, kính mong các Thầy Cô, Anh Chị giúp đỡ!
Xin trân trọng cảm ơn!
Thầy cô anh chị xin chào anh Thiện hô hô :1luvu:

Vô đây là giao lưu giúp đỡ hay vì mục đích thiếu "trong sáng" anh?

Em đã nghe nhiều thông tin hành lang về động cơ thiếu "trong sáng" của anh khi gia nhập WKT

Thành khẩn khai ra để "thầy, cô" còn giúp đỡ...

Quên không để ý cái chuyện này... anh Thiện đã đi nhầm box rồi... Cái này đang ở khu vực Chia sẻ ý dễ lên đường đi thỉnh kinh miền Thùng rác lắm

huong85

huong85

Talkative Girl
25/1/07
1,171
5
38
38
Vĩnh Phúc-Đồng Nai-Gò Vấp
Xin trân trọng cảm ơn!

dại diện các thành viên trong webketoan thân thương xin chào bạn ^.6 nhìn bạn này quen quen... :yo yo (58):hình như chưa gặp bào giờ :yo yo (48):

minhthien321

minhthien321

Sơ cấp
9/11/09
6
2
3
47
TPHCM
Thầy cô anh chị xin chào anh Thiện hô hô :1luvu:

Vô đây là giao lưu giúp đỡ hay vì mục đích thiếu "trong sáng" anh?

Em đã nghe nhiều thông tin hành lang về động cơ thiếu "trong sáng" của anh khi gia nhập WKT

Thành khẩn khai ra để "thầy, cô" còn giúp đỡ...

Quên không để ý cái chuyện này... anh Thiện đã đi nhầm box rồi... Cái này đang ở khu vực Chia sẻ ý dễ lên đường đi thỉnh kinh miền Thùng rác lắm

Cảm ơn anh Nam đã quan tâm. Rất có nhiều động cơ, học tập nè, học hỏi kinh nghiệm nè, kiếm việc làm thông qua diễn đàn nè, ... (quan trọng là làm rể của webketoan được không nhỉ?)
À, lần đầu vào trang nên không rõ đường đi nước bước, đừng vội xoá topic này các MOD nhé!

T

thienthan87

Guest
16/10/09
1
0
1
Ninh Bình
Chào mọi người.
Em vào web được tháng rồi mà hôm nay em mới thấy phần chào hỏi, chết thật. Mọi người cho em tham gia góp vui cùng nhé. Hjhj:1luvu:

O

Osama bin Laden

Guest
16/12/09
0
0
0
41
Ha Noi
Bài đầu tiên!

{{{Chào bạn Osama bin Laden!

Tính đến hôm nay bạn đã tham gia và chính thức trở thành thành viên của cộng đồng WEBKETOAN trong vòng 7 vừa qua; tuy nhiên cho đến hiện tại bạn vẫn chưa đóng góp bài viết nào cho cộng đồng, điều mà chúng tôi luôn mong mỏi từ bạn. Có thể do công việc của bạn quá bận không có thời gian viết bài hoặc bạn chưa có nhu cầu hỏi bài tuy nhiên bạn hãy có gắng dành chút ít thời gian quý báu của mình để đóng góp thêm cho cộng đồng. Hãy chung tay cùng chúng tôi vì “Cộng đồng tạo nên sức mạnh”. Bạn đừng ngần ngại mà hãy mạnh dạn đưa ra ý kiến của mình cho các bài viết mà bạn cảm thấy cần thiết hoặc phù hợp với mình mà không cần thiết phải đắn đo là câu trả lời đưa ra là đúng hoặc sai vì webketoan là 1 cộng đồng mở, luôn luôn đón nhận những ý kiến quý báu của tất cả các bạn.

Nếu bạn chưa biết cách thức đăng bài viết lên diễn đàn thì bạn có thể xem hướng dẫn chi tiết tại: http://webketoan.vn/forum/faq.php?faq=vb3_board_faq#faq_vb3_reading_posting hoặc email về địa chỉ: hotrothanhvien@webketoan.vn .

Chúc bạn tìm được niềm vui trong công việc và có nhiều đóng góp cho cộng đồng.

BQT webketoan}}}

Cách đây 2 ngày em nhận được những lời nhắn như thế này, nó vừa là một cái gì đấy thúc đẩy em để em mún chia sẽ thật nhiều những gì mình bít đến diễn đàn, nhưng thật tệ - em đã phải suy nghĩ thật nhiều vì chẳng bít mình có thể post được gì nên. Thể nhưng hiện tại em chỉ hỏi mà không thể tham gia góp ý kiến cho mọi người, không bít như thế có wá tệ không nhỉ??? hehe :015:
Xjn mọi người hãy giúp đỡ em nha!

R

ruacon220889

Guest
30/12/09
1
0
0
34
long an
Thành viên mới gửi lời chào "cả nhà" kế toán

Xin chào các anh chị và các bạn
Em tên Phương Huệ là thành viên mới gia nhập hôm nay.
Hiện em là sinh viên năm cuối trường Cao đẳng kinh tế đối ngoại chuyên ngành Kế toán
Rất vui được làm quen tất cả mọi người trên diễn đàn và mong được sự giúp đỡ (vì em không giỏi vi tính, internet và mới chập chững những bước đầu trên con đường sự nghiệp Kế toán hihi)
Thân!

N

ngocfu

Cao cấp
4/12/09
226
4
18
Quận Thủ Đức
Xin chào các anh chị và các bạn
Em tên Phương Huệ là thành viên mới gia nhập hôm nay.
Hiện em là sinh viên năm cuối trường Cao đẳng kinh tế đối ngoại chuyên ngành Kế toán
Rất vui được làm quen tất cả mọi người trên diễn đàn và mong được sự giúp đỡ (vì em không giỏi vi tính, internet và mới chập chững những bước đầu trên con đường sự nghiệp Kế toán hihi)
Thân!

Chào bạn.
Chúc mừng bạn - thành viên mới!

D

DvDKNY

Guest
7/4/09
4
0
1
Tp. HCM
Xin chào các anh các chị!
Em đăng ký thành viên cũng khá lâu rồi, nhưng chỉ đọc ko àh, vì em là dân ngoại đạo, ko phải kế toán, nên cũng ko dám lên tiếng, hihi. Sau này có gì ko hiểu mong các anh chị chỉ bảo.
Chúc các anh chị WKT năm mới thành công và hạnh phúc.
D.V

xuantham

xuantham

Cao cấp
18/8/05
5,375
652
113
58
TP. Hồ Chí Minh
Xin chào các anh các chị!
Em đăng ký thành viên cũng khá lâu rồi, nhưng chỉ đọc ko àh, vì em là dân ngoại đạo, ko phải kế toán, nên cũng ko dám lên tiếng, hihi. Sau này có gì ko hiểu mong các anh chị chỉ bảo.
Chúc các anh chị WKT năm mới thành công và hạnh phúc.
D.V

Chào mừng em tham gia gia đình WKT. Mong rằng em sớm hoà nhập với cộng đồng này

R

ruacon220889

Guest
30/12/09
1
0
0
34
long an
uh em se co gang tham gia nhiet tinh:015::015:

M

muadongkhonganh

Guest
10/1/10
15
0
0
36
TP.HCM
Em xin chào các anh chị. Em tên Nguyễn Vũ Nhi. Trước kia em học kế toán nhưng khi ra trường thì làm thư ký. Bây giờ muốn học hỏi lại kế toán vì sợ bỏ lâu quá nên quên. Công tình học 3 năm trời hic. Tình cờ em biết được webketoan trên google thông qua một lần tìm tài liệu. Rất mong các anh chị chỉ giáo thêm.

S

sofia87

Guest
3/10/09
5
0
0
36
Ha Noi
Lính mới!

Chào mọi người.
Mình là một kế toán mới vào nghề, rất còn nhiều bỡ ngỡ, mình là kế toán duy nhất cho một công ty mới thành lập, nên nhiều khi run, đặc biệt là những gì liên quan đến thuế. Trước đó công ty mình cũng có mấy kế toán nhưng làm trong thời gian ngắn, Hệ thống sổ sách chưa thật quy củ, mình phải làm lại từ đầu. Mình đang không biết mình phải làm những gì. Hàng tháng công ty vẫn làm tờ khai và nộp cho cục thuế, có đầy đủ hóa đơn, nhưng thiếu chứng từ như phiếu thu, chi, nhập, xuất, bây giờ mình muốn làm lại, nhưng sẽ không lấy được chứ ký đấy đủ, vậy mình ký hộ được không nhỉ? Nếu đi nhờ người khác ký thì phải nhờ rất nhiều người ký, phải làm sao bây giờ?
Nếu mình viết phiếu chi theo hóa đơn và người nhận tiên là người trong công ty (là người đi mua hàng đó) như thế có ổn hok nhỉ?!
Còn nữa, công ty mình thuê địa điểm khác làm văn phòng giao dịch, hóa đơn tiền điện, nước không có thông tin của công ty, mình phải làm bảng kê và cho vào chi phí. Nhưng tháng đầu tiên do còn lơ ngơ, mình không để ý, có nhờ người khác xem tờ khai nhưng không để ý đến vấn đề này, thế nên mình đã kê khai và nộp tờ khai cho cục thuế, sếp mình cũng duyệt nhưng sếp mình chỉ quan tâm đến con số cuối cùng thôi, như thế là sai rùi mặc dù mức thuế được khấu trừ thấp, như thế có bị phạt không nhỉ và mức phạt là bao nhiêu? không muốn bị phạt thì phải làm thế nào bây giờ?! giúp mình nhé. cảm ơn nhiều lắm !:angel:

Sửa lần cuối:
H

huynh lam

Guest
mem mới ra mắt

em là mem mới xin ra mắt anh chị
tên: huỳnh lam
tủi: 21
đ/c: tiền giang
nghề nghiệp: dĩ nhiên là kế tóan rồi.
.................

N

NgocHoa2911

Sơ cấp
18/11/09
31
0
0
Hà Nội
Lời chào từ thành viên mới

Em đã đọc rất nhiều bài trong WKT miêu tả về chân dung của các thành viên và cảm thấy rất thích thú. Mong mọi người cố gắng duy trì và phát huy nhé!
Vài dòng gủi lời chào và giới thiệu về bản thân ( em không dám múa rìu qua mắt thợ đâu)
Ngọc Hoa tên gọi em đây
Gửi lời chào kế toán ta hôm này
Thành viên mới xin được nhờ
Mọi người chỉ giúp để mà "lên tay"
* * *
Vài dòng vắn tắt sơ qua
Hải Phòng chính gốc tên thường là Hoa
Duyên may gặp web kế toán này
Mang vào chút "lửa" "ấm tình anh em"

M

minhhuong08

Sơ cấp
21/5/08
33
0
6
Bắc Ninh
Chào đại gia đình webketoan, cho mình làm quen với mọi người nhé.
Mình tên Thảo. hiện nay làm kế toán tại HN. Ngành học thì k phải là kế toán nên hiện giờ muốn tìm 1 lớp học thêm để lấy bằng kế toán. Cả nhà có ai bit chỗ nào không? chỉ cho mình với. tks all.

H

hoa hai phong

Sơ cấp
24/1/10
4
0
1
hai phong
chào các anh các chị nha!
các anh các chị ơi có ai biết ở Hải Phòng có công ty nào tuyển kế toán tổng hợp không chỉ giúp em với. Em hiện đang làm kế toán tổng hợp cho một công ty thương mại nhỏ nhưng công ty em sắp phá sản rồi có lẽ chỉ trong nay mai thôi. Em đang đi tìm một công ty như công ty em đang làm mà chưa tìm được, anh chị nào biết thì chỉ giùm em với.Đây là địa chỉ email của em:< vuhoa96@yahoo.com>
Em cảm ơn nhìu nha !

T

tuyet2612

Guest
9/1/10
2
0
1
36
Hà Nội
Chào các bạn yêu thích Webketoan!!!

Các bạn đang là SV, đang đi làm? Điều đó không hề gì, chỉ cần bạn có sở thích, mối quan tâm tới Kế toán, thì hãy vào đây tham gia cùng chúng tôi, giới thiệu bản thân để chúng ta hiểu nhau hơn, giúp đỡ nhau nhiều hơn.

Thủa ban đầu bao giờ cũng còn nhiều bỡ ngỡ, vấp váp nhưng hy vọng với sự tận tình đóng góp của các bạn, mỗi chúng ta sẽ tốt hơn trong chuyên môn, vui vẻ hơn trong tinh thần và Webketoan sẽ lớn mạnh hơn trong rừng biển các web.

:no Có rất nhiều bạn hỏi mình là ở đây toàn những người đi làm, có nhiều kiến thức thì họ có cái để nói, chứ còn chúng em là SV thì biết gì mà nói! Các bạn đừng thế, tiêu chí hàng đầu Webketoan đặt ra là cùng bàn bạc trao đổi trên tinh thần ai biết giúp đỡ người chưa biết, ai biết rồi học hỏi để biết tiếp. Vậy nhé, các bạn cứ yên tâm, vui vẻ trao đổi những gì mà mình thắc mắc, nghi ngờ, bối rối với mọi người trên web.

Hy vọng các bạn sẽ thấy bổ ích, thân thiện với WEBKETOAN !

:welcome: :w_v :dp

Em đang học năm 4 Đại học Thương Mại muốn tìm chỗ thực tập, anh chị giúp em với.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA