Thông báo offline miền Nam lần V - năm 2005

• Thread starter tranvanhung
  • Ngày gửi

Theo bạn nên tổ chức offline ở đâu ? (Các bạn chỉ vote khi có thể tham dư

• Thác Mai, Nam Cát Tiên

Bình chọn: 0 0.0%
  • Vũng Tàu

• Bình Châu, Hồ Cốc

• Số thành viên bình chọn
    0
  • Poll closed .
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
K

ketoancon

Giang hồ quy ẩn
30/7/04
94
8
0
HCM
Thông báo khẩn : Cothant đi tiền trạm bị ...vắt cắn sưng ....lung tung nên chưa thể viết bài được !!! hehe.

Khóa học Quản trị dòng tiền
cothant

cothant

Thằng ham chơi
29/9/04
875
18
18
HCMC
Thông báo, thông báo!

Hôm qua cothant đi tiền trạm, có nhiều chuyện rất vui và thú vị, lát nữa cothant sẽ... "tường thuật" lại, các bạn chờ xem nhé...

Trong thời gian chờ đợi, các bạn qua đây để biết chi tiết về chuyến offline sắp tới và đăng ký tham gia nhé.

To Ketoancon: anh ketoancon ơi, anh có vẻ có ... kinh nghiệm đi rừng hén, có lẽ... anh bị cắn nhiều lắm rồi hả? hihihih....

T

typist

Guest
typist đăng ký offline

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
cothant

cothant

Thằng ham chơi
29/9/04
875
18
18
HCMC
Về chuyến đi tiền trạm...

Typist là bác nào mà... "cầm đèn chạy trước ô tô" thế nhỉ? hi hi...Có cần thiết phải chi tiết thế không bạn? Cả việc...Mina bị...thất nghiệp bạn cũng biết ???

To Nguoiconxunui: hi hi, em chai cũng ngon à nha, dám kiếm chuyện với anh huh? Em tham gia offline chứ?

Thôi giờ để em kể chuyện tiền trạm hén:

Tổng đoạn đường đi từ SG là khoảng 130 Km, trong đó có 22km đi đường... rừng. Đoạn đường 22km này có những khúc rất đẹp, rất ....lãng mạn đó (hí hí, cothant có chụp hình lại, mai sẽ post lên cho mọi người xem), và cũng chính đoạn đường này mà nhóm đi tiền trạm có những chuyện khá thú vị:

1- Các bạn tưởng tượng xem nhé: đi 22km đường đất, 2 bên là rừng... mà có những đoạn bị cây rừng che khuất, hơi âm u, có những đoạn... có những chú đi...bẩy chim... chú để xe bên vệ đường, đặt lồng bẩy chim và... ra giữa đường, đứng khoanh tay nhìn... cothant đang chạy xe tới....hix hix... Sau khi nhìn lại tương quan 2 bên: 2 chú bẫy chim vai u thịt bắp, còn cothant - Tranvanhung thì... mảnh mai....cothant quyết định chạy...nép sát vào 1 bên.......nhường chổ cho 2 chú ấy đứng, nghỉ thầm: hix... không khéo mấy chú thấy bẩy chim ko có ăn, chuyển sang nghề... bẩy người thì toi!!! ==> kinh nghiệm rút ra: mai mốt đi tiền trạm chổ nào hoang sơ thì đi đông đông...:p...
2- Chạy 1 đoạn thì tới chổ bán vé, cô bán vé rất dễ thương, "tâm sự" với nhóm: trong rừng có 1...."ông" voi, ông ấy phá lắm, nhà gỗ 2 tầng mà ông ấy move một cái một ....hix hix... cothant nói với TVH: " anh ơi, thấy nó ra đứng giữa đường ...liếc mình là anh nhảy xuống xe, em quay đầu lại... chạy gấp nghen, nó chắc ko chạy lại xe mình đâu" (tránh voi chẳng xấu mặt nào mà lị!!!).

Lúc sau vào gặp chú bảo vệ rừng thì chú "trấn an": thật ra rừng này không hề phức tạp, tuyệt đối an ninh, an toàn luôn, voi thật ra thấy người nó cũng... bỏ đi hà, voi hiền lắm... Cothant thở phào, nhẹ nhõm ... bớt lo lắng cho đoạn đi ra.

Các địa điểm mình có thể đi tham quan thêm: Tam sơn nhất động ( động dơi, BTC đang hỏi thăm thêm về chổ này vì muốn tham quan phải đăng ký trước với đơn vị chủ quản của rừng), suối nước nóng, rừng (diện tích rừng: 14ngàn ha)

Về Rừng thì Cothant đã hỏi kỹ rồi, các bạn có thể an tâm như sau: rừng mùa này chưa có vắt, chỉ có muỗi (các bạn nên đem theo...Soffell, nhớ mang nhiều nhiều... cho BTC...mượn...hí hí hí...), rừng cũng ko có cọp (chỉ có... 1 con voi, đi lung tung, phá nhà dân này nọ thôi, tuy nhiên các bạn có thể an tâm, bác bảo vệ rừng bảo: "con voi này rất.... hiền"... hix hix...). Và trong rừng thì không khí hơi lạnh, các bạn nhớ mang theo áo khoát.

(còn tiếp)

cothant

cothant

Thằng ham chơi
29/9/04
875
18
18
HCMC
F

FT2AC

Guest
16/5/05
6
0
0
42
Bien Hoa
Chào anh chị và các bạn!
Em là thành viên moiứ toanh cua WKT. Em chỉ mới đăng ký tham gia ngày 16/05/05 thôi nhưng đã thấy được thông báo họp mặt ofline cho thành viên ở miền Nam rồi. Thú vị thật đấy. Em thấy đi thác Mai là gần nhất đấy. Ngoài ra, đi vào trong rừng sẽ có nhiều điều thú ví lắm đấy mặc dù đường sá có thể không thuận lợi.
À, nhưng mà em không biết sẽ đăng kí tham dự như thế nào. Anh chị, các bạn nào có thể giúp em được không?

P

phuong1977

Guest
Cám ơn các bạn rất nhiều !

phuong1977 nói:
Chào các bạn !

Cho Phượng hỏi thăm một chút nhe.

Phượng là người mới ở đây. Mới biết đến WEBKETOAN này chỉ trong vòng 1 tuần nay thôi. Nhưng Phượng thích website này lắm. Phượng và một chị bạn có đăng ký tham gia buổi offline này. Nhưng Phượng băn khoăn không biết là, ở độ tuổi như Phượng (28 tuổi) và chị bạn của Phượng (31 tuổi), không biết có phải là những người lớn tuổi nhất trong buổi offline này không? Nếu thế thì Phượng cũng thật sự hơi ngại một chút và hơi bối rối một chút, trước các bạn trẻ. Vì Phượng và chị bạn của Phượng đều sắp già rồi ..hihi..

Không biết có ai cùng tuổi hoặc lớn tuổi hơn Phượng tham gia buổi offline này không he? Phượng muốn biết để yên tâm hơn một chút đó mà. Vì tuy già rồi, nhưng vẫn còn nhát lắm ..hihi.. vì xưa nay ít giao tiếp lắm và đã bao nhiêu năm rồi không tham gia những buổi như thế này ...

Mong tin hồi âm nhe. Cám ơn các bạn nhiều.

Phượng

phuong1977@hcm.fpt.vn
Chào các bạn !

Hôm trước Phượng có hỏi thăm về độ tuổi tham gia offline lần này và được các bạn hồi âm cho Phượng. Phượng rất vui và cám ơn các bạn nhiều lắm. Phượng đã đăng ký tham gia offline rồi.

Đã lâu lắm rồi Phượng không có tham gia những buổi cắm trại như thế này. Phượng cứ nghĩ rằng chắc hiếm khi nào mình lại có dịp tham gia những buổi cắm trại và được đi chơi với tập thể như thế này, vì Phượng "già" rồi ..hihi.. Vì thế nên lần này tình cờ biết được trang Webketoan và tham gia offline, Phượng cảm thấy vui lắm. Nhưng từ trước đến giờ Phượng ít giao tiếp lắm, chưa bao giờ đi với những người lạ cả, đây là lần đầu tiên đấy, nên cảm thấy hơi ngỡ ngàng một chút ... tuy "già" rồi nhưng hơi "nhát" chút xíu ..hihi..

Nhưng khi đọc được tin hồi âm của các bạn, Phượng cảm thấy an tâm một chút rồi ..hihi.. Một lần nữa, cám ơn các bạn nhiều nhe.

Phượng

phuong1977@hcm.fpt.vn

tranvanhung

tranvanhung

Gãi ngứa
20/2/04
2,976
10
38
21
Biên Hoà - Đồng Nai
Chào mừng bạn đến với buổi offline này nhé.
Bạn cứ yên chí đi, wkt có nhiều thành viên tuy già rồi mà cũng nhát lắm, chẳng hạn như phianhtuan, ketoangiachat...BTC sẽ giao nhiệm vụ cho các bác này take care bạn nhé.

cothant

cothant

Thằng ham chơi
29/9/04
875
18
18
HCMC
maiphuong25874 nói:
Chào các bạn,
Mình làm kế toán cho một doanh nghiệp mình có một vài lần tổ chức đưa công nhân đi nghỉ tại vũng tàu, sao các bạn không thử đến Bãi tắm Chí Linh, tổ chức ở đó chúng ta có thể ngắm hoàng hôn và bình minh trên biển, chơi trò chơi tại bãi biển và tham quan nhiều nơi tại vũng tàu v . v ...
mình chỉ nêu ý kiến như vậy để các bạn tham khảo
Chào các bạn nhé.
Dạ chị ơi, nghe chị kể thế thì chắc chị cũng đi tới chổ Chí Linh đó rồi phải không ạ? Hi hi, thôi thì lần này mình đi rừng thử cho biết chị nhé, "mới lạ - hấp dẫn" mà chị.
Lần sau mình lại đi biển, được không chị?

cothant

cothant

Thằng ham chơi
29/9/04
875
18
18
HCMC
tranvanhung nói:
Bạn cứ yên chí đi, wkt có nhiều thành viên tuy già rồi mà cũng nhát lắm, chẳng hạn như phianhtuan, ketoangiachat...BTC sẽ giao nhiệm vụ cho các bác này take care bạn nhé.
Hi hi, Tiêu!!!
Anh Trấn và nhúng giao "trứng" cho "ác" rồi....:p....

P

phuong1977

Guest
tranvanhung nói:

To <tranvanhung> : ..hihi.. cám ơn bạn nhiều ơi là nhiều ..hihi..

F

FT2AC

Guest
16/5/05
6
0
0
42
Bien Hoa
Vậ là em có đông minh là chị Phượng rồi vì em cũng là thành viên mới toanh của WKT (chỉ mới có 2 ngày thôi).
Em đã đăng kí tham gia buổi offline này rồi nhưng sao không thấy tên trong dánh sách tham gia.

Em xin đăng kí lại :
Nick: FT2AC
Số lượng tham gia: 1 người

Có việc đóng tiền chắc em phải gặp anh Hùng rồi vì em cũng ở Biên Hoà. Anh Hùng ơi giúp em với.

cothant

cothant

Thằng ham chơi
29/9/04
875
18
18
HCMC
FT2AC nói:
Vậ là em có đông minh là chị Phượng rồi vì em cũng là thành viên mới toanh của WKT (chỉ mới có 2 ngày thôi).
Em đã đăng kí tham gia buổi offline này rồi nhưng sao không thấy tên trong dánh sách tham gia.

Em xin đăng kí lại :
Nick: FT2AC
Số lượng tham gia: 1 người

Có việc đóng tiền chắc em phải gặp anh Hùng rồi vì em cũng ở Biên Hoà. Anh Hùng ơi giúp em với.
Mình thấy bạn đang ký rồi ạ, bạn đừng lo, bạn sẽ... "không thoát " đâu mà....hihihi

K

ketoancon

Giang hồ quy ẩn
30/7/04
94
8
0
HCM
BTC ơi! Nghe nói có đoạn đi thuyền gì ấy, thế trên thuyền có ...áo phao không?. Đề nghị BTC xem lại vụ này vì mình ...sợ nước lắm!. Trước có biết bơi, giờ lâu quá ...quên mất rồi!. Đề nghị nghiêm túc đấy!
To Cothant : Anh biết vì sao bọn vắt nó tha cho em và Tranvanhung rồi: Nó tưởng hai người là hai cái ...cây, hehe.

P

PAT

PAT
10/12/04
287
1
18
62
Ho chi Minh city
Câu chuyện vui trước offlineV

cothant nói:
Typist là bác nào mà... "cầm đèn chạy trước ô tô" thế nhỉ? hi hi...Có cần thiết phải chi tiết thế không bạn? Cả việc...Mina bị...thất nghiệp bạn cũng biết ???

To Nguoiconxunui: hi hi, em chai cũng ngon à nha, dám kiếm chuyện với anh huh? Em tham gia offline chứ?

Thôi giờ để em kể chuyện tiền trạm hén:

Tổng đoạn đường đi từ SG là khoảng 130 Km, trong đó có 22km đi đường... rừng. Đoạn đường 22km này có những khúc rất đẹp, rất ....lãng mạn đó (hí hí, cothant có chụp hình lại, mai sẽ post lên cho mọi người xem), và cũng chính đoạn đường này mà nhóm đi tiền trạm có những chuyện khá thú vị:

1- Các bạn tưởng tượng xem nhé: đi 22km đường đất, 2 bên là rừng... mà có những đoạn bị cây rừng che khuất, hơi âm u, có những đoạn... có những chú đi...bẩy chim... chú để xe bên vệ đường, đặt lồng bẩy chim và... ra giữa đường, đứng khoanh tay nhìn... cothant đang chạy xe tới....hix hix... Sau khi nhìn lại tương quan 2 bên: 2 chú bẫy chim vai u thịt bắp, còn cothant - Tranvanhung thì... mảnh mai....cothant quyết định chạy...nép sát vào 1 bên.......nhường chổ cho 2 chú ấy đứng, nghỉ thầm: hix... không khéo mấy chú thấy bẩy chim ko có ăn, chuyển sang nghề... bẩy người thì toi!!! ==> kinh nghiệm rút ra: mai mốt đi tiền trạm chổ nào hoang sơ thì đi đông đông...:p...
2- Chạy 1 đoạn thì tới chổ bán vé, cô bán vé rất dễ thương, "tâm sự" với nhóm: trong rừng có 1...."ông" voi, ông ấy phá lắm, nhà gỗ 2 tầng mà ông ấy move một cái một ....hix hix... cothant nói với TVH: " anh ơi, thấy nó ra đứng giữa đường ...liếc mình là anh nhảy xuống xe, em quay đầu lại... chạy gấp nghen, nó chắc ko chạy lại xe mình đâu" (tránh voi chẳng xấu mặt nào mà lị!!!).

Lúc sau vào gặp chú bảo vệ rừng thì chú "trấn an": thật ra rừng này không hề phức tạp, tuyệt đối an ninh, an toàn luôn, voi thật ra thấy người nó cũng... bỏ đi hà, voi hiền lắm... Cothant thở phào, nhẹ nhõm ... bớt lo lắng cho đoạn đi ra.

Các địa điểm mình có thể đi tham quan thêm: Tam sơn nhất động ( động dơi, BTC đang hỏi thăm thêm về chổ này vì muốn tham quan phải đăng ký trước với đơn vị chủ quản của rừng), suối nước nóng, rừng (diện tích rừng: 14ngàn ha)

Về Rừng thì Cothant đã hỏi kỹ rồi, các bạn có thể an tâm như sau: rừng mùa này chưa có vắt, chỉ có muỗi (các bạn nên đem theo...Soffell, nhớ mang nhiều nhiều... cho BTC...mượn...hí hí hí...), rừng cũng ko có cọp (chỉ có... 1 con voi, đi lung tung, phá nhà dân này nọ thôi, tuy nhiên các bạn có thể an tâm, bác bảo vệ rừng bảo: "con voi này rất.... hiền"... hix hix...). Và trong rừng thì không khí hơi lạnh, các bạn nhớ mang theo áo khoát.

(còn tiếp)

Mình vừa nghe được câu chuyện về vụ tiền trạm của Cothant. Số là con voi mà cothant kể theo như các anh kiểm lâm là con voi cái. Nó rất hung dữ và không thích hơi người. Con của nó mới bị tai nạn chết nên vẫn còn thương nhớ con. Thấy Cothant lò dò đi tiền trạm nó xông ra đuổi làm cothant chạy trối chết rơi vãi hết cả quần áo.

Đuổi kịp cothant rồi tự nhiên thấy nó dịu hẳn lại không hung hăng nữa. Các anh kiểm lâm rất lấy làm lạ không hiểu tại sao . Các bạn biết vì sao không ?

Té ra vì cothant không có quần áo nên voi mẹ nhầm cothant là voi con với cái vòi be bé xinh xinh.

ehe Cothant . "Trả thù" cái vụ giao trứng cho ác đấy nghe chưa
:food-smil

B

Bathanh

Guest
11/1/05
316
4
0
Hà nội - VN
Họp trù bị!!!!!!!!!!!!!!!!!

Để chương trình oflline đạt được kết quả mỹ mãn trên cả mơ ước.
Kính Mời các bác tham gia ofline tham dự buổi họp trù bị để thảo luận cho buổi offline.
Kính đề nghị COTHANT và TRANVANHUNG bố trí buổi họp trù bị này.
Thời gian đề xuất: tối Thứ 7 tuần này ( ngày 21/05/2005)
Bathanh xin phép được tham gia cùng và có chút công việc muốn nhờ cậy.
Trân trọng cám ơn.

phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn
Hoan hô anh phianhtuan.
Anh nói đúng đấy. Ủng hộ anh hết mình, bữa đó em và anh cụng vài ly mừng "voi con" của cothant.
Anh cho em hỏi bao giờ "voii con" của cothant lớn??? Mộ ngày, hai ngày, một năm, hai năm??

M

MINA

Quảng cáo/Tài Trợ
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
12/11/03
4,035
410
83
46
Ninh Thuận
Trời đất, Bác Tuấn nè, ở đây đang bàn về offline mà!
Anh kế toán con ơi, Mina nghỉ không cần áo phao, anh được giữ chức ở trên bờ giữ trẻ em.....

P

PAT

PAT
10/12/04
287
1
18
62
Ho chi Minh city
Bathanh nói:
Để chương trình oflline đạt được kết quả mỹ mãn trên cả mơ ước.
Kính Mời các bác tham gia ofline tham dự buổi họp trù bị để thảo luận cho buổi offline.
Kính đề nghị COTHANT và TRANVANHUNG bố trí buổi họp trù bị này.
Thời gian đề xuất: tối Thứ 7 tuần này ( ngày 21/05/2005)
Bathanh xin phép được tham gia cùng và có chút công việc muốn nhờ cậy.
Trân trọng cám ơn.

Cho PAT tham gia họp trù bị với nhé

Khuatquangthin

Khuatquangthin

0034APC
Gửi Anh Gia Linh (Bathanh)

Nếu được thì anh để đến ngày 29/05 họp trù bị luôn đi. Hôm đó cũng là buổi ra mắt của CLB KTT WKT luôn đó.
vậy anh có ý kiến gì không. Anh Linh co thể xem chi tiết họp của bọn em ở CLB KTT đó.
Hy vọng gặp được anh tại Quán Sõi Đá 6B Ngô Thời Nhiệm, Quận 3, TP.HCM vào lúc 8g30 ngày 29/05/2005

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA