Tâm sự người bỏ nghề kế toán

• Thread starter ketoan4mat
  • Ngày gửi
bacnamtraining

bacnamtraining

Cao cấp
22/1/11
867
35
28
45
Ha Noi
Chào 4mat.

Nếu làm kho cho công ty NN cũng đáng học hổi

vì họ cho mình kến thức quản trị rất tốt, cái này kế toán VN còn chạy dài dài

nhiều Cty NN tuyển thủ kho cần DHKT Quốc dân kia đấy

Hy vọng bạn chia sẻ kinh nghiệm quản lý với mọi người

Nhiều CFO không trả lời đcj câu hởi KK kho nhưng không ảnh hưởng tới hoạt động
không đc dừng SX
Chúc bạn thành công như thằng cha này

Câu chuyện anh thợ giặt trở thành giám đốc - Tuổi Trẻ Online

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

ngoclana87

Trung cấp
8/9/10
91
1
8
đồi thông...
Hix, giống em quá! Hôm mới vào làm, găp một ông cùng góp vốn thôi, không tham gia điều hành nói một câu xanh rờn "kế toán thì chẳng có gì quan trọng"...Nghĩ mà ức, nếu không có kế toán thì liệu công việc của họ có xuôi chèo mát mái, có ổn định để mà làm ăn không???

Hiiii anh ketoan 4 mat, mục tiêu của em cũng là cái ghế của anh đấy. Anh xem khi nào anh bỏ nghề thật thì alo cho em một tiếng, nhờ vả một thời từng gắn bó với WKT mà tạo cho em cơ hội tiếp cận nhé!
hơ, quên chưa hỏi anh công tác ở miền trong hay miền ngoài á nhà...? nhưng dù sao thì cũng đừng quên lời đề nghị của em!

Mơ một ngày...!

Sửa lần cuối:
tuannv

tuannv

Trung cấp
19/12/08
174
5
18
Hanoi
Hix, giống em quá! Hôm mới vào làm, găp một ông cùng góp vốn thôi, không tham gia điều hành nói một câu xanh rờn "kế toán thì chẳng có gì quan trọng"...Nghĩ mà ức, nếu không có kế toán thì liệu công việc của họ có xuôi chèo mát mái, có ổn định để mà làm ăn không???

Mơ một ngày...!

Khó người khó ta
Dễ người dễ ta

Haha, Nhưng nhiều khi là Dễ người khó ta đó bạn!
Bạn thử tượng thế này nhé; Đối với bạn mới đi làm mọi vấn đề là khó khăn, nhưng đối với một người góp vốn kia, ông ta biết đâu cũng đã làm kế toán, kiểm toán, thậm chí có kinh nghiệm và kiến thức rất tốt. Hoặc, đơn giản trong địa bàn công ty bạn, quan hệ của ông ấy là rất tốt để xử lý những phát sinh xảy ra với vấn đề thủ tục liên quan đến nộp thuế với nhà nước. Vậy ông ta phát biểu như vậy là bình thương, chuyện trong tầm tay mà.

MUỐN BỎ VIỆC ĐI CHƠI! :)

Sửa lần cuối:
T

trinhthinhung82

Guest
7/4/11
0
0
0
hanoi
hihi minh thay kinh doanh la tot nhat ma lam ke toan vua dau dau moi mat ma cung chang hon ai...

tuannv

tuannv

Trung cấp
19/12/08
174
5
18
Hanoi
hihi minh thay kinh doanh la tot nhat ma lam ke toan vua dau dau moi mat ma cung chang hon ai...

Không phải ai cũng làm được kế toán, cũng không phải ai cũng làm được kinh doanh, có người làm được cả kinh doanh, kế toán, ...:)

lan50

lan50

Trung cấp
11/8/10
124
1
0
TraVinh-VinhLong
Chị Lan đã từ bỏ cái nghề nghiệp "khốn khổ" này rồi. Giờ đang đi buôn "trứng vịt" mà sống qua ngày. Làm cho lắm có ông/bà chủ nào hiểu được cái khổ của người làm kế toán. Họ bảo kế toán rất dễ, chỉ là thống kê các tài liệu đã có với các phép tính cộng/trừ đơn giản mà học sinh lớp 4, lớp 5 cũng làm được. Mấy ông/bà làm nghề kế toán quan trọng hóa nghề nghiệp của các ông/bà quá. Kinh doanh họ mới làm ra tiền thôi, bắt wá các ông chỉ giữ hộ (thần tài) của thôi.
Chủ doanh nghiệp chúng tôi mới là người chịu trách nhiệm trước pháp luật của công ty đây. Và không có mấy ông/bà kế toán làm việc, DN vẫn tồn tại "muôn năm".

FBI

FBI

*[Đẹp trai nhất web]*
2/7/08
274
5
18
Biết làm gì
Chẳng mấy khi thấy topic từ 2005 lại đc lấy lên

Haizzz... bỏ nghề cũng thấy tiếc những gì mình đã mất bao nhiêu công sức để học hỏi.

Cũng thấy nhớ, nên vẫn vào webkt chém thường xuyên :045:

Giờ chuyển sang làm ngành mới, nghề mới cũng có cái hay của nó, dù gì mình cũng đã am hiểu 1 phần về tài chính kế toán, đó là một lợi thế rất lớn.
Rút ra 1 kinh nghiệm là, làm kế toán ko khó, làm kế toán giỏi thì rất khó :045:

T

trongvang

Guest
31/12/10
7
0
0
34
tay ninh
chào anh 4 mắt, e tốt nghiệp hơn 1 năm,sao 3 tháng lăn lộn với kế toán,em cũng đã bỏ nghề kế toán giống anh rồi nè. em đang làm quản lý kho cho công ty trong nuớc,cũng tạm ổn. thích hơn làm kế toán, chúc anh vui vẻ với công việc mới.bibi

D

darknight356

Sơ cấp
27/11/10
6
0
0
34
hcm
Nếu kế toán chẳng làm gì quan trọng thì chắc chẳng có công ty nào thưởng cho kế toán cuối năm một khoảng tiền hậu hĩnh và cũng chẳng có công ty nào tuyển kế toán làm gì, vì đứa con nít lớp 4 cũng có thể làm được mà, huống chi ai cũng có bằng đại học, mỗi người một tay là xong

L

linhlanhong

Guest
1/6/11
4
0
0
HCM
Bình thường thấy các con số làm mình nhức đầu nhưng khi xa rồi thì lại cảm thấy nhớ, ai cũng vậy thôi hà

H

Hoài Thương

Guest
Mình cũng có ý định bỏ nghề, thực ra hiện tại mình chưa làm toàn thời gian cho DN nào cả (mình bị mất việc từ cuối tháng 6), mình tính chuyển sang kinh doanh VPP, nhưng gia đình đả phá kinh quá nên tinh thần kinh doanh bị thui chột rồi. Mình vẫn làm thêm cho vài DN nhỏ. Nói chung nói bỏ cũng không bỏ ngay được, nó cứ như là duyên số, mình cũng bỏ nghề 1 thời gian rồi để kinh doanh, nhưng sau khi thất bại mình lại quay lại với nghề kế toán. Haizzzzzzzzzzz! Mà không kinh doanh thì bỏ nghề rồi mình sẽ làm gì? Đau đầu suy nghĩ mà chưa nghĩ ra. Ai có ý tưởng gì để thay đổi tình hình giúp mình không?

hai2hai

hai2hai

VNUNI Makes a difference
29/4/04
2,032
125
63
50
Hà nội
vnuni.net
mình tính chuyển sang kinh doanh VPP, nhưng gia đình đả phá kinh quá nên tinh thần kinh doanh bị thui chột rồi.

Cuộc sống của em sao lại để người khác dẫn đường chỉ lối? Có thể họ nuôi em tới 18 đôi mươi, nhưng có ai cho em, cho gia đình con cái tiền ăn học ko? Bố mẹ mình có sống tới khi mình mất đi ko? (hoặc sống tới khi con út nhà mình 18 tuổi ko?)

Mình ko biết khả năng của mình thì còn ai biết đây?

H

Hoài Thương

Guest
Cuộc sống của em sao lại để người khác dẫn đường chỉ lối? Có thể họ nuôi em tới 18 đôi mươi, nhưng có ai cho em, cho gia đình con cái tiền ăn học ko? Bố mẹ mình có sống tới khi mình mất đi ko? (hoặc sống tới khi con út nhà mình 18 tuổi ko?)

Mình ko biết khả năng của mình thì còn ai biết đây?
Anh ơi, không được, anh chắc là có gia đình rồi, em là phụ nữ hơi lạc hậu, quan điểm của em là: Dù phụ nữ giỏi đến đâu thì vẫn nên đứng đằng sau chồng. Chồng mà cản thì em cũng không muốn căng thẳng. Chồng thì vẫn muốn em làm kế toán (cũng có thể anh ấy lo em nghỉ việc sẽ quản lý thời gian của anh ấy chặt hơn, hì hì), nhưng thực sự là em đang rất nản cái nghề này. Muốn bứt ra để kinh doanh nhưng nhà chồng và quan trọng là chồng không đồng ý. Em đang bế tắc thực sự đấy, cố tình làm theo ý mình thì gia đình chắc là căng thẳng, mà kiếm việc thf.......

kim dung nguyen

kim dung nguyen

Trung cấp
25/12/07
174
0
16
quang ngai - TpHCM
Đùng rùi đó. Đồng vợ đồng chồng tát biễn đông cũng cạn. Vợ muốn mà chồng không thì khó lắm. XOA NHEO NHƯ CHƠI Í !!!!!!!

N

Nguyen Ha Thi

Guest
25/4/08
20
0
1
Hà Nội
Mình cũng học kế toán, ra trường 7 năm rồi mới làm kế toán gần 3 năm, quên hết cả rồi chán thế không biết được, mình đang định học thêm lớp ngắn ngày để quay lại công việc kế toán. Mình có nên làm vậy không cả nhà ơi, nghề của mình thì mới học có đúng một nghề, mà bỏ một thời gian giờ thấy mất tự tin với nghề kế toán quá nên mới đi học thêm khóa học thực hành ngắn ngày. Thực tình mình đang phân vân không biết có nên quay đầu lại.

T

thuylethu86

Sơ cấp
15/1/10
17
0
1
38
Hà Nội
4 năm mài mông trên giảng đường, 3 năm làm kt- bỏ đi đúng là có chút luyến tiếc. Nhưng cơ bản tính cách hiện tại phù hợp với công việc năng động hơn, thử thách và khám phá- nên mình chuyển sang kinh doanh.
Mình có cả bằng quản trị kinh doanh, hồi đi học cũng ham mê kinh doanh lắm, làm cộng tác viên tín dụng rồi, cũng suýt nữa làm bất động sản, nhưng gia đình lại hướng mình vào kế toán- giờ càng làm càng thấy ko hợp, vậy là chuyển.
Ai cũng có lý do, lý do của mình là con người, cá tính của mình thúc giục. Nhưng sau có gia đình, có con, có tuổi rồi lại thích làm kt, lại quay trở về làm bạn với các con số- ko biết chắc.
Trải nghiệm, thử thách để chính bản thân sau này ko hối tiếc ^^

Mong được mọi người ủng hộ
Website công ty mình đây: Cong Nghe Viet jsc, Cong Ty Co Phan Giai Phap Tin Hoc Cong Nghe Viet
Đại diện kinh doanh: Ms Thuỳ
Điện thoại: 04.66840119- 0942.238.885
Yahoo & Skype: thuylethu86
Email: thuylethu86@cnv.com.vn

T

TONGIA

Guest
7/9/07
0
0
0
Ha Noi
13 năm làm kế toán, cày ải mãi mới ngoi lên được làm KTT cho 1 cái doanh nghiệp bé bằng cái kẹo. Đùng 1 cái cổ phần hoá. Dn còn có 1 chủ lớn thực sự. Chế độ vẫn y như hồi còn ở nhà nước ( Mà trượt giá mấy năm nay ai cũng biết ) thu nhập coi như còn 1/2.

Mọi quyền lợi chủ cắt đến ngạt thở. Ngoài 14 tháng lương/năm chả còn gì ( mặc dù là KTT )
Thế mới có cảnh chủ ăn cơm còn tớ không có nổi cháo suông để húp.
Kẻ thức thời đã ra đi cả còn lại rặt mấy người buồn bã.
Lại dại dột đâm đầu đi thi cao học nghành Tài chính nữa,
Cũng muốn bỏ nghề quá mà tiếc cái nghiệp gần hai chục niên nên cứ lấn bấn. Hết quyết toán nọ lại đến quyết toán chai.

Lại Quyết toán Quý III rồi Quyết toán 2011. Muốn bước chân đi chắc đành phải đợi tận Quý I năm sau.

Đời con mình quyết cho nó đi học làm ông chủ.

Sửa lần cuối:
nutinh

nutinh

Sơ cấp
24/5/11
21
0
0
đồng nai
Tâm trạng , tâm trạng em đây cũng đang tràn đầy tâm trạng của người đang đứng giữa ngã ba đừơng ,nản quá nhưng không đành lòng bỏ .nhưng chắc cũng phải dứt khoát thui các bác ah , bùn quá !

mrvanthuc

mrvanthuc

Kế Toán-Tài Chính-Thuế
30/9/09
4,057
154
63
TP Hồ Chí Minh
raovat.webketoan.vn
13 năm làm kế toán, cày ải mãi mới ngoi lên được làm KTT cho 1 cái doanh nghiệp bé bằng cái kẹo. Đùng 1 cái cổ phần hoá. Dn còn có 1 chủ lớn thực sự. Chế độ vẫn y như hồi còn ở nhà nước ( Mà trượt giá mấy năm nay ai cũng biết ) thu nhập coi như còn 1/2.

Mọi quyền lợi chủ cắt đến ngạt thở. Ngoài 14 tháng lương/năm chả còn gì ( mặc dù là KTT )
Thế mới có cảnh chủ ăn cơm còn tớ không có nổi cháo suông để húp.
Kẻ thức thời đã ra đi cả còn lại rặt mấy người buồn bã.
Lại dại dột đâm đầu đi thi cao học nghành Tài chính nữa,
Cũng muốn bỏ nghề quá mà tiếc cái nghiệp gần hai chục niên nên cứ lấn bấn. Hết quyết toán nọ lại đến quyết toán chai.

Lại Quyết toán Quý III rồi Quyết toán 2011. Muốn bước chân đi chắc đành phải đợi tận Quý I năm sau.

Đời con mình quyết cho nó đi học làm ông chủ.

Chủ xị hay chủ gì bác ơi :004:

nghiadudaco

nghiadudaco

Cao cấp
21/7/11
1,059
20
38
37
Hải Hậu - Nam Định
Các bác thì muốn bỏ nghề em thì học chưa dc các bác ạ.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA