Thi công chức hải quan!

• Thread starter meomalem
  • Ngày gửi
P

PhoVuTruong

Cao cấp
7/12/12
219
0
0
tphcm
Ðề: Thi công chức hải quan!

Dám nói sai thì phải dám nhận sai chứ!:).

nói thật với bác,trên này em khoái cái bác tú ông làm ở mường thanh hotel, bác truman nhẩy=)).chứ còn mấy bạn suzaku,trầnketoan,hà vẩu, manhtvietnam,thuý hà.thì em đang nghi là 1 người nhưng nhiều nick vì thấy văn phong giống nhau lắm.mà chúng nó chém kiểu doạ anh em trên đây thì thấy gét.thế thôi.mà thôi nghỉ trưa cái =))

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

Tri menh

Trung cấp
22/11/12
158
0
16
hai phong

ka ka thì người đứng top 1 trong 3 chỉ tiêu thì khẳ năng tạch là rất cao(em đoán bác kia noi thế)=)) thôi em đi nghỉ trưa=)).h này khối anh đứng top 1 trong khi chỉ tiêu lấy ít đang nhẩy bên đống lửa bác @tri mệnh nhẩy =))kaka

:).chưa nhận quyết định thì chưa có j là chắc chắn! nhưng nhìn vào bảng điểm mình cũng đoán sơ sơ được những thành phần nào đáng lo chứ!:).ví dụ điểm sát nhau và gần cuối mới sợ! điểm mình cách người gần đỗ những 40đ thì chắc ko phải nghĩ nhiều!:)

D

dotienthuan

Sơ cấp
15/10/12
25
0
0
44
vietnam

Các bạn cho hỏi việc nữa, Nam sẽ lấy điểm theo nam nữ sẽ lấy theo nữ hay thế nào các bạn, nếu xếp theo tổng thì mình đứng thứ 6 so với tổng chỉ tiêu là 5 (lấy 3 nam 2 nữ, so với nam thì đứng thứ 4), thua thằng kia 1 nấc, mình 224 nó 234, giờ sao đây các bạn, như vậy mình sẽ mang cục tức suốt cuộc rồi hả

C

contraithanbao

Trung cấp
29/11/12
56
0
0
My

nó sẽ phúc khảo...để điểm liệt nó trên 50...và nếu nó giỏi thì nó sẽ làm đc. còn bạn thì cầu nguyện điều không tốt đến với nó đi...

Trường hợp phúc khảo mà đỗ thì đi đợt 2 nhé! đột 1 ai đỗ thì không phải lo lắng đi làm luôn.

H

haihuocxahoi

Sơ cấp
8/12/12
12
0
0
HN

Các bạn cho hỏi việc nữa, Nam sẽ lấy điểm theo nam nữ sẽ lấy theo nữ hay thế nào các bạn, nếu xếp theo tổng thì mình đứng thứ 6 so với tổng chỉ tiêu là 5 (lấy 3 nam 2 nữ, so với nam thì đứng thứ 4), thua thằng kia 1 nấc, mình 224 nó 234, giờ sao đây các bạn, như vậy mình sẽ mang cục tức suốt cuộc rồi hả

đúng rồi, nam so với nam, nữ so với nữ,...nó mà phúc khảo được thì bạn vẹo....mà 99% nó sẽ phúc khảo. bạn nên làm hình nhân nó rồi lấy kim đâm....đó cũng là một cách.:talk:

X

XiCot

Sơ cấp
9/7/11
13
0
0
tphcm

Không phải, phúc khảo xong, so sánh điểm mới có quyết định nhận công tác đợt 1. Nếu ai phúc khảo mà đậu vẫn đi làm đợt 1

Trường hợp phúc khảo mà đỗ thì đi đợt 2 nhé! đột 1 ai đỗ thì không phải lo lắng đi làm luôn.

Không phải, phúc khảo xong, so sánh điểm mới có quyết định nhận công tác đợt 1. Nếu ai phúc khảo mà đậu vẫn đi làm đợt 1

N

nguyentuanlinhhb

Sơ cấp
26/11/12
24
0
0
36
lào cai

về nguyên tắc : phúc khảo nó là chấm lại : sẽ có một hội đồng chấm thi phúc khảo để chấm lại.
1. phần lớn đơn phúc khảo là nằm ở tốp cuối chỉ tiêu ( người ở dưới thì muốn hất người ở trên...người ở trên thì lo giữ vé ). chứ đứa điểm thấp hay cao hẳn nó thèm vào dây vào chính quyền.
2. cái tốp này thì điểm lại chỉ chênh nhau 1 tý thôi ,nếu phúc khảo tốt là có thể vượt ( mặc dù phúc khảo có khung điểm rõ ràng - không đc quá bao nhiêu điểm ) và cái vấn đề không phải đứng thứ bao nhiêu mà cách xa chúng nó bao nhiêu điểm ( thường thì phúc khảo tối đa chỉ đc thêm 20đ nhưng rất hiếm, còn lại thì tăng từ 5-9,10 đ gì đó ) thế nên mà cách chúng nó tầm đôi chục điểm mà đứng cuối thì cũng không lo.( nhưng phần lớn chỉ chênh một vài điểm...đây đúng là cái bẫy lớn )
3. Khổ nhất là : mình mà phúc khảo thì sợ chẳng lên mà xuống => trượt ( cái này có nè ). nhưng không phúc khảo thì chẳng biết chúng nó làm cái trò gì mà đối phó , và khi biết được rồi thì giấy trắng mực đen rồi. kiện ai ??? ai xử kiện ???. thế nên rất khổ. ngồi nghĩ ngồi tính mà có làm gì đc đâu.

Còn chỉ tiêu đợt 2 thì có 2 trường hợp.
1. Chỉ những cục nào quá thiều người ta mới xin thêm.( năm nay 100% không có cục nào thiếu người thi mà phải xin thêm )
2. nhiều cục xin thêm nhưng theo kiểu : cục trưởng tống công văn về nói cần thêm một vài chỉ tiêu thuộc nhóm ngành xyz ( người ta đã tính trước rồi, thậm chí đực hay cái người ta cũng nói rõ, cho phù hợp với....) ở dưới TW người ta sẽ post lên là "ok". thế là người ta sẽ gọi cho người cần gọi và người được gọi đó sẽ tự động lên cục đó nhận chỉ tiêu còn thiếu.. mọi việc rất đơn giản, kín đáo và đúng luật.
thế nên mọi người đừng hão huyền cái đợt 2 nữa. đợt 1 mà không ăn thua thì sang năm thi tiếp đi...đừng nản.

BÁc ơi thế đợt 2 đi làm sao đợt 1 bao lâu hả bác? trc tết âm ko bác? bác trả lời giúp e với.

C

contraithanbao

Trung cấp
29/11/12
56
0
0
My

ban ơi. khi người ta đã công bố kết quả thì đã dàn xếp hết rùi nhé! trường hợp phúc khảo chỉ là dân đen or cocc nhỏ thôi còn nhưng người đỗ đợt 1 hoặc điểm dân đen đỗ với điểm cao or cocc to vì vậy mà bạn phúc khảo chỉ được nhận đợt 2 là cùng thôi nhé!

H

haihuocxahoi

Sơ cấp
8/12/12
12
0
0
HN

bạn có nhầm không đó...hay bạn không hiểu quy tắc lấy người đợt 2...mà các bạn có biết đợt 2 là bao giờ không. 99% không biết đợt 2 lấy lúc nào và bao nhiêu.....vì đó là đợt xin thêm theo kiểu : căn cứ theo tình hình công tác, nhận thấy Cục xyz năm nay còn thiếu chỉ tiêu cho nhóm ngành abc...vậy tôi (cục trưởng ) đề nghị lãnh đạo TC cho thêm xin thêm chỉ tiêu thuộc nhóm abc..abc...(họ nêu ra yêu cầu ) bổ xung. ( đấy nó kiểu kiểu thế...còn xin ai, ai đc xin thì là việc của họ, họ tính trước rồi miễn là đúng luật là được.) người đc gọi sẽ lẳng lặng đi làm, không trống reo cờ mở như đợt 1.
Còn việc phúc khảo cho lần này thì vẫn tiến hành bt. em chẳng dọa các bác đâu nhưng các bác biết mà tránh thôi.

T

Truthman282

Trung cấp
7/11/12
133
0
0
Ha Noi

nói thật với bác,trên này em khoái cái bác tú ông làm ở mường thanh hotel, bác truman nhẩy=)).chứ còn mấy bạn suzaku,trầnketoan,hà vẩu, manhtvietnam,thuý hà.thì em đang nghi là 1 người nhưng nhiều nick vì thấy văn phong giống nhau lắm.mà chúng nó chém kiểu doạ anh em trên đây thì thấy gét.thế thôi.mà thôi nghỉ trưa cái =))
...CEO chứ ko phải tú ông, tú bà (buôn bán ce) nhé bác đính chính lại ngay ko tôi giáng chức bác xuống thành... phó chánh bảo vệ đấy.
- Nghề chính của tôi là CEO MUONG THANH, nghề tay trái là. .HQ TAN THANH nhé.
-p/s: qua đây nghỉ trưa đi. chiều lên...chém tiếp :))

X

XiCot

Sơ cấp
9/7/11
13
0
0
tphcm

Mà theo tui biết thì hầu như không ai phúc khảo mà lên điểm, nên ai đậu rồi thì cứ yên tâm!

H

haihuocxahoi

Sơ cấp
8/12/12
12
0
0
HN

BÁc ơi thế đợt 2 đi làm sao đợt 1 bao lâu hả bác? trc tết âm ko bác? bác trả lời giúp e với.

thưa với bác là : không có cái cụ thể ở đây....vì đây là đợt xin thêm, tùy từng nơi bạn vào. nhưng thường trên dưới tháng rưỡi....

...CEO chứ ko phải tú ông, tú bà (buôn bán ce) nhé bác đính chính lại ngay ko tôi giáng chức bác xuống thành... phó chánh bảo vệ đấy.
- Nghề chính của tôi là CEO MUONG THANH, nghề tay trái là. .HQ TAN THANH nhé.
-p/s: qua đây nghỉ trưa đi. chiều lên...chém tiếp :))
giọng truthman282 sặc mùi phấn son...:065: rổ rá thế nào đây bác, a e còn giải cái con đen trước khi đi làm cái....:D

C

contraithanbao

Trung cấp
29/11/12
56
0
0
My

04-12-2012, 22:13
Nguyên văn bởi contraithanbao
Mình biết điểm được cách đây 3 ngày rùi. Điểm mình được cao nhất lên mình không lo nữa chỉ chờ nhận quyết định đi làm thôi nhưng điểm thấp lắm. Mình nghĩ là năm nay điểm thi rất thấp 365 điểm thì thực sự cao đấy không biết bạn chém hay thật đấy nếu thật chúc mừng bạn nhé!
còn điểm công bố thì hết tuần này nhé các bạn cố chờ thếm 2,3 ngày nữa đi.
Giờ không biết bao giờ có quyết định đi làm đây hi vọng sau tết.
Xem ai nói đúng nào. mà cho hỏi bạn nào là bạn Trầnketoan nhỉ ?

Sửa lần cuối:
X

XiCot

Sơ cấp
9/7/11
13
0
0
tphcm

ban ơi. khi người ta đã công bố kết quả thì đã dàn xếp hết rùi nhé! trường hợp phúc khảo chỉ là dân đen or cocc nhỏ thôi còn nhưng người đỗ đợt 1 hoặc điểm dân đen đỗ với điểm cao or cocc to vì vậy mà bạn phúc khảo chỉ được nhận đợt 2 là cùng thôi nhé!

có dàn xếp hay ko thì tui ko biết, nhưng tui biết phải phúc khảo xong, công bố kết quả phúc khảo rồi người ta mới xét điểm xem ai đậu để ra quyết định đợt 1 luôn. Đợt 2 thì Cục nào lấy thêm thì lấy chứ không giống nhau, thậm chí có năm Cục HQ TPHCM còn có cả đợt 3...

T

Truthman282

Trung cấp
7/11/12
133
0
0
Ha Noi

giọng truthman282 sặc mùi phấn son...:065: rổ rá thế nào đây bác, a e còn giải cái con đen trước khi đi làm cái....:D
Mình dùng Chanel nhé...mũi bác này có vấn đề rồi mà sao vẫn...lách đc qua vòng sơ tuyển nhỉ????
- hiện tại bên mình ace đợt thi CCHQ này đã book kín phòng rồi nên bác thông cảm đợi Đợt 2 nhé(sẽ có ng gọi bác) kaka

C

contraithanbao

Trung cấp
29/11/12
56
0
0
My

về nguyên tắc thì là như vậy mình công nhận với bạn. nhưng mình muốn nói ở đây là phúc khảo trường hợp này hầu như là không thể đỗ đợt 1 bạn à mà nếu có nó sẽ sang đợt sau cung như bạn nói ở trên thôi : "Mà theo tui biết thì hầu như không ai phúc khảo mà lên điểm, nên ai đậu rồi thì cứ yên tâm!"
có dàn xếp hay ko thì tui ko biết, nhưng tui biết phải phúc khảo xong, công bố kết quả phúc khảo rồi người ta mới xét điểm xem ai đậu để ra quyết định đợt 1 luôn. Đợt 2 thì Cục nào lấy thêm thì lấy chứ không giống nhau, thậm chí có năm Cục HQ TPHCM còn có cả đợt 3...

H

heungoppa

Trung cấp
13/9/12
59
0
0
35
hà nội

Tôi nói là thứ 6 hoặc đầu tuần là thứ 2. Và các bạn biết đấy, và biết tôi là ai rồi chứ?
Cẩn thận nhé, cao điểm chưa chắc đã vui mà điểm liệt, điểm thấp chưa chắc đã buồn.

bác cho em hỏi nếu top 1 của nghanh` thì có ăn chắc ko.em lo quá.:(

K

kinglire

Sơ cấp
1/1/09
11
0
0
38
hai phong

Haizz, Chỉ tiêu lấy 7 người, mà mình đứng thứ 21, hic, buồn mất 5 phút, Cục toàn người điểm cao thôi. Haizz

H

haihuocxahoi

Sơ cấp
8/12/12
12
0
0
HN

Mình dùng Chanel nhé...mũi bác này có vấn đề rồi mà sao vẫn...lách đc qua vòng sơ tuyển nhỉ????
- hiện tại bên mình ace đợt thi CCHQ này đã book kín phòng rồi nên bác thông cảm đợi Đợt 2 nhé(sẽ có ng gọi bác) kaka

vấn đề là đỗ đợt 1 nên phải tiến hành tẩy trần trước tết thôi...

L

lolo24688

Guest
16/11/12
4
0
0
vĩnh phúc

gần đúng như số điểm dự báo trước...232..vậy là oạch, e để ý hôm đấy những đứa làm như điên như dại thì lại toàn...điểm thấp hơn cả e... chả hiểu chấm với chác kiểu j. có mấy thằng thi vào cùng tổng cục với e trông ăn chơi vãi thì toàn mức điểm trên trời..hic. sang năm mà mở xới e tiếp tục chiến đấu cùng các bác cocc.. KHÔNG PHẢI GÁN!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA