Thi tuyển công chức thuế!

• Thread starter chienhvtc
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
B

buigiang186

Cao cấp
15/6/10
322
6
0
38
Hà Nội
cái khoản đầu tư ban đầu of trường tư thục đâu tính là chi fí trong 1 tháng/năm mà fải phân bổ ra các tháng/năm chứ, chỉ có những chi fí thường xuyên sử dụng như tiền trả lương giáo viên, tiền vệ sinh, tiền ăn...thì tháng nào cũng fát sinh, do vậy tính vào chi fí hàng tháng. if doanh thu mà thấp hơn chi fí thì ai còn gọi là kinh doanh chứ, có lỗ thì vài tháng/năm đầu tiên thôi
Ý sau bạn hiểu rồi đúng ko

Tớ chưa đọc xong 1 lượt thông tư 130 đâu, hôm nay tiếp tục vậy, hix. tối tớ chẳng bjo học bài, xem fim đến 10h là mắt ko mở đc rồi, dù có muốn học thì sức ko còn. hix
Hix, sao lại nghĩ tớ là boy chứ, ngôn từ nhiều lúc hơi ghê thật vì nhiều khi bực mình quá cơ, mà ghê gớm thế thì fải là con gái chứ. Hoá ra đây toàn đàn bà con gái cả.haha

Khóa học Quản trị dòng tiền
ac116

ac116

Guest
23/11/09
1,159
11
0
36
cai lậy, tiền giang
Các bạn cho mình hỏi tý, phần lý thuyết thuế GTGT có câu 16,17,18 hỏi về xử lý vi phạm khi ghi không đúng mức thuế suất thuế GTGT theo quy định đấy, sao mình ko tìm được quy định về việc xử lý trường hợp này ở đâu nhỉ

Thông tư 129, III, 1, 1.2 sau cái VD 17

B

buigiang186

Cao cấp
15/6/10
322
6
0
38
Hà Nội
Các bạn cho mình hỏi tý, phần lý thuyết thuế GTGT có câu 16,17,18 hỏi về xử lý vi phạm khi ghi không đúng mức thuế suất thuế GTGT theo quy định đấy, sao mình ko tìm được quy định về việc xử lý trường hợp này ở đâu nhỉ

Ông thuế rất là khôn nhé, bạn đọc trong thông tư có mà,trang bnhiêu nhỉ, đại ý như thế này bạn nhé:
- Đối với bên bán: ghi thuế cao hơn thì tôi thu cao (=fần ông thu of khách ấy), mà ông ghi thấp hơn thì tôi thu=qđịnh of thuế (kệ ông ai biểu ông làm sai)
- Bên bán: thuế cao hơn hả, tôi chỉ khấu trừ=quy định thôi (ai biểu ông ngu, nó tính cao thế mà vẫn đóng tiền thuế cho nó), thuế thấp hơn hả, tôi khấu trừ=phần thấp mà ông phải trả (ai biểu ông khôn lỏi hơn tôi, đóng ít tiền mà đòi tôi khấu trừ theo qđịnh hả, khôn thế)
Đấy đại ý là cái lão thuế khôn lắm, ko để mình thiệt đâu.he

H

hangtt81

Guest
Mấy bạn ac116, buigiang186,ngocmama ơi, mấy người cho nick yahoo đi, có gì thảo luận chúng ta sẽ thảo luận trên group luôn sẽ thuận tiện hơn nữa, còn cái gì khó thì đưa lên diễn đàn để mọi người cùng tham khảo. nick yahoo của mình cũng là hangtt81, các bạn hãy add nick và chúng ta cùng thảo luận ở dạng group cho nhanh nhé!

anhphamcute

anhphamcute

Trung cấp
1/10/09
129
0
0
phu tho
Hình như bạn hiểu nhầm ý tớ thì phải. ý của tớ là tổng số phí mà nhà trường thu của học sinh (học phí và một số khoản thu khác) chính là doanh số (doanh thu) của trường. hình như bạn lại hiểu tớ nói khoản này là chi phí ah?
Còn các khoản trường mua trang thiết bị, dụng cụ, chi trả giáo viên đó mới là chi phí.

hi, vậy hả, ah m biết đơn vị sự nghiệp nào thì phải đong thuế rùi nhé, còn các đơn vị sự nghiệp làm về dạy nghề thì ko phải đóng thuế do họ làm về day hoc, trời ơi ngu wa vậy mà từ hom wa den gio m cu thac mac mai tsao trung tâm dạy nghề tỉnh m ko phai dong thue

anhphamcute

anhphamcute

Trung cấp
1/10/09
129
0
0
phu tho
mọi người học có phải ghi ra giấy ko? m nghĩ học đọc kỹ rùi phải ghi lại ra giấy mới nhớ đc lâu, hôm wa m đọc ko ghi lại hôm nay wen hết rồi

T

tothao

Sơ cấp
27/10/10
47
0
6
34
Hà Nội
Các bạn giải thích hộ mình câu 12, 13 phần bài tập thuế GTGT với. Câu 12 mình làm là C nhưng đáp án thấy B. Còn câu 13 mình làm là C đáp án lại thấy A

ginny225

ginny225

Trung cấp
26/5/10
78
0
6
37
Hưng Yên-Hà Nội
Có phải 2 câu này ko?
12 - Giá tính thuế GTGT = 5% *820 trd = 41 trd
13 - Giá tính thuế GTGT = 30.
Bạn xem đáp án nào vậy? Đáp án của tổng cục thuế đúng mà!

ac116

ac116

Guest
23/11/09
1,159
11
0
36
cai lậy, tiền giang
Các bạn giải thích hộ mình câu 12, 13 phần bài tập thuế GTGT với. Câu 12 mình làm là C nhưng đáp án thấy B. Còn câu 13 mình làm là C đáp án lại thấy A

mấy câu trắc nghiệm này bạn làm bài rồi tự suy luận ra, không có đáp án chính xác đâu, mình đã xem xét kỹ và thấy hình như các đáp án cũng có câu sai chứ không hoàn toàn chính xác.
2 câu này bạn làm đúng rồi.

anhphamcute

anhphamcute

Trung cấp
1/10/09
129
0
0
phu tho
anhphamcute tối qua tới nay siêng dữ ta, online suốt, không đi chơi à ?

đâu có, hôm wa với hôm nay m đi làm hsơ nên lúc nào rảnh chỉ online xem các bạn on luyện thôi chứ có chịu học hành gì đâu, he he, chiều nay đi công chứng xong tối về m sẽ học bài chăm chỉ, mà khổ thân m, m đang nộp HS ngân hàng nữa phải ôn cả môn KT ngân hàng nè, thế có khổ tôi ko cơ chứ

ginny225

ginny225

Trung cấp
26/5/10
78
0
6
37
Hưng Yên-Hà Nội
mấy câu trắc nghiệm này bạn làm bài rồi tự suy luận ra, không có đáp án chính xác đâu, mình đã xem xét kỹ và thấy hình như các đáp án cũng có câu sai chứ không hoàn toàn chính xác.
2 câu này bạn làm đúng rồi.

Câu 13. Cơ sở kinh doanh A kinh doanh xe gắn máy, trong tháng 4/2009 có số liệu sau:
- Bán xe theo phương thức trả góp 3 tháng, giá bán trả góp chưa có thuế GTGT là 30,3 triệu đồng/xe (trong đó giá bán xe là 30 triệu đồng/xe, lãi trả góp 3 tháng là 0,3 triệu). Trong tháng 4/2009, thu được 10,1 triệu đồng.
Giá tính thuế GTGT?
a. 30 triệu đồng
b. 30,3 triệu đồng
c. 10,1 triệu đồng
d. 30,6 triệu đồng
Giá tính thuế GTGT đối với hàng trả góp, trả chậm là giá bán 1 lần không bao gồm lãi trả trả góp, trả chậm. Vậy đáp án là 30trd chứ?

ac116

ac116

Guest
23/11/09
1,159
11
0
36
cai lậy, tiền giang
Câu 13. Cơ sở kinh doanh A kinh doanh xe gắn máy, trong tháng 4/2009 có số liệu sau:
- Bán xe theo phương thức trả góp 3 tháng, giá bán trả góp chưa có thuế GTGT là 30,3 triệu đồng/xe (trong đó giá bán xe là 30 triệu đồng/xe, lãi trả góp 3 tháng là 0,3 triệu). Trong tháng 4/2009, thu được 10,1 triệu đồng.
Giá tính thuế GTGT?
a. 30 triệu đồng
b. 30,3 triệu đồng
c. 10,1 triệu đồng
d. 30,6 triệu đồng
Giá tính thuế GTGT đối với hàng trả góp, trả chậm là giá bán 1 lần không bao gồm lãi trả trả góp, trả chậm. Vậy đáp án là 30trd chứ?

hình như bạn nhằm rồi, đây là câu 14 mà, câu 14 đáp án là A
Câu 13: C
Mà chưa ai làm thuế TNCN hả? không thấy ai hỏi gì hết.

Sửa lần cuối:
ginny225

ginny225

Trung cấp
26/5/10
78
0
6
37
Hưng Yên-Hà Nội
Thuế Tiêu thụ đặc biệt năm nay có phải học không vậy?

anhphamcute

anhphamcute

Trung cấp
1/10/09
129
0
0
phu tho
hình như bạn nhằm rồi, đây là câu 14 mà, câu 14 đáp án là A
Câu 13: C
Mà chưa ai làm thuế TNCN hả? không thấy ai hỏi gì hết.

ac116 học hết phần thuế rùi đúng ko? bjo đang học QLNN rui ah, học nhanh thê ? lại học giỏi tiếng anh nữa, tin học thì ko có gì, vậy là sắp xong rùi nhỉ, hi

ac116

ac116

Guest
23/11/09
1,159
11
0
36
cai lậy, tiền giang
ac116 học hết phần thuế rùi đúng ko? bjo đang học QLNN rui ah, học nhanh thê ? lại học giỏi tiếng anh nữa, tin học thì ko có gì, vậy là sắp xong rùi nhỉ, hi

ai nói mình học giỏi tiếng anh vậy trời, huhu, mình chỉ hơi không sợ chút thôi, chứ cũng phải ôn kỹ, sợ nhất là phần hoàn thành câu, ghét nhất trên đời!

Sửa lần cuối:
T

tothao

Sơ cấp
27/10/10
47
0
6
34
Hà Nội
câu 12, 13 đáp án đều là C bạn ah, đây là đáp án chính thức, bạn thử Dow ve xem nhé
He, cảm ơn các bạn. Mình cũng ko nhớ đáp án này mình lấy ở đâu nữa. Giờ thì mình có đáp án chuẩn để đối chiếu rồi.

C

chicbong

Guest
6/3/07
67
0
0
44
Hà Nội
Mọi người ơi cho tớ họi tẹo, vừa có thông tin năm nay thi tuyển tại MB chi danh cho khu vực ngoại thành thôi. Vậy thì nhà ở nội thành thì phải đi tận đẩu tận đâu làm việc à, tớ thắc mắc quá! Ai có thông tin, biết thì chia sẻ cho tớ với nhé. Tks

R

ringgggg

Guest
6/11/10
18
0
0
ha noi
các bạn co biết khoảng bao h tháng 12 thì thi không nhi?phần thi tin học co 1 bai thi viết ma minh vẫn chưa hiểu dạng đề viết thì nó như thế nào nữa.đề thi năm ngoái toàn thấy trắc nghiệm thôi ah.
trong forum nay mình để ý thấy bạn ac116 học chăm chỉ nhất ấy nhỉ,đúng là trâu vàng việt nam^^!còn mình thì chán thật, đã lười học lại còn sắp phải dính mấy vụ đám cưới nữa chứ,ôi oải thật.

B

buigiang186

Cao cấp
15/6/10
322
6
0
38
Hà Nội
Mọi người ơi cho tớ họi tẹo, vừa có thông tin năm nay thi tuyển tại MB chi danh cho khu vực ngoại thành thôi. Vậy thì nhà ở nội thành thì phải đi tận đẩu tận đâu làm việc à, tớ thắc mắc quá! Ai có thông tin, biết thì chia sẻ cho tớ với nhé. Tks

cái thông tin này ở đâu ra vậy, if thông tin ko thật chính xác thì các bạn đừng làm lung lay ý chí of ng khác nhé, nh khi thông tin chỉ là ngoài luồng thôi. Với lại mình nghĩ rằng dù có là vậy đi chăng nữa, khi bạn đỗ rồi họ sẽ phân nơi công tác cho bạn, if bạn ko muốn làm ở đó thì có thể ko đi làm, tức là "bỏ viêc" ấy, có ai bắt bạn đi đỗ là fải đi làm đâu. Vậy cứ yên tâm ôn đã nhé.
Như năm ngoái thi mình thấy họ nói là ai có hộ khẩu thường trú ở đâu sẽ uu tiên phân về quê làm việc, còn if mình ko thik về thì...mình cũng ko biết nữa. Nói thế nào nhỉ, bjo chưa fải là time để băn khoăn những việc thế này, hãy để thi xong we 888 việc này sau thì tốt hơn

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA