Thi tuyển công chức thuế!

• Thread starter chienhvtc
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
duyenqn1806

duyenqn1806

Trung cấp
25/10/10
144
0
16
TP Hồ Chí Minh
các bạn giải đề hôm qua của bạn ngọcmama post chưa nhỉ, tớ mới giải sơ sơ thấy kết quả cũng giống acc, hem bít đúng k nữa
VAT đầu vào: 94,5 + 20 + 70 = 184,5
VAT đầu ra: 72 + 78 + 100 = 250
VAT phải nộp: 250 - 184,5 = 65,5

Khóa học Quản trị dòng tiền
duyenqn1806

duyenqn1806

Trung cấp
25/10/10
144
0
16
TP Hồ Chí Minh
ơh, nghe buigiang bảo cuối tuần có hội chợ giảm giá gì đó, cô nàng phải trực ở đó mà, với cô nàng đang máu mấy vụ này, hahaha acc yên tâm, buigiang hem giận hờn ai mà bỏ acc đâu =))

T

tothao

Sơ cấp
27/10/10
47
0
6
34
Hà Nội
t ra thuế GTGT:62
thuế NK:45
Thuế TNDN: 115,1875
Các b tính thử có gì cùng trao đổi nha.:)
Bài này tớ làm ra thuế NK 45tr
Thuế GTGT phải nộp 65,5 tr
Thuế TNDN phải nộp 253,3 tr. Ko rõ giá vốn của cái phần 43.000 sản phẩm thì tính thế nào mới đúng nữa.
ngocmama giải thích hộ cách tính thuế TNDN của bạn với!
Còn cái thuế GTGT của bạn sao lại ra 62 tr nhỉ?

B

boysistinh

Guest
8/7/10
1
0
0
34
hà nội
em cũng đang ôn thi công chức thuế, bác nào có tài liệu thì cho e nha! e cám ơn!!! emai của e là: chuxuanbang@gmail.com
Bác nào có kinh nghiệm thi công chức hay có đề thi cũng chia sẻ với anh em nha!cám ơn các bác

B

buigiang186

Cao cấp
15/6/10
322
6
0
38
Hà Nội
diễn đàn ko có anhphamcute và buigiang buồn quá, buigiang giận rồi, mấy bạn vô xin tài liệu rồi hỏi tùm lum, bạn buigiang cho 1 bài diễn văn rồi out từ chiều giờ! ko ai học chung buồn quá!
mình có thối quen coi phim xong thì ngủ, chỉ có 2 năm đầu đại học là thức khuya thôi. hihi

tui lại cho bà 1 trận jờ, nói liên thiên, hôm qua chẳng nói là tuần này trực hội chợ bán hàng of cti sao, mới có 1 day ko vào mà chạy miết mải từ sáng đến jờ chưa xong đc mấy trang đấy. hix. Sợ thật
2 bài đầu of Ngọc tớ đều làm ko ra đáp án giống mọi người, hix, sai be bét.
Có ý kiến thế này, NGọc post đề lên, sau 1 time post đáp án có lời giải nhé lên đây để so sánh, ai làm mà thấy sai thì so với bài giải, nhận ra cái sai rồi thì ok, ko hiểu chỗ nào in đó thì post lên để mọi ng bàn luận. ok. tí tớ sẽ hỏi ,để xem lại fát

B

buigiang186

Cao cấp
15/6/10
322
6
0
38
Hà Nội
Mọi người làm thử bài này nha:
Tình hình một DN trong tháng:

- Nhập lô hàng tiêu dùng, trị giá tính thuế nhập khẩu 1600 trd. Trong tháng, cơ sở tiêu thụ hết lô hàng này với giá chưa có thuế GTGT là 2000 trd.

- Mua 30000 sp N với giá chưa có thuế GTGT 50000 đ/sp.

- Mua 10000 sp N của một cơ sở nộp thuế GTGT theo phương pháp trực tiếp, trị giá lô hàng là 55 trd.

- Tiêu thụ 30000 sp N với giá chưa có thuế GTGT 60000 đ/sp.

- Thuế GTGT của các chi phí mua ngoài khác được khấu trừ trong tháng 10 trd.

Biết: Thuế suất thuế nhập khẩu hàng tiêu dùng 20%
Thuế suất thuế GTGT của hàng tiêu dùng, sp N là 10%.
Doanh nghiệp đã nộp các loại thuế liên quan đến hàng nhập khẩu cho cơ quan Hải quan.
DN nộp thuế GTGT theo phương pháp khấu trừ, thực hiện tốt chế độ sổ sách kế toán, hóa đơn chứng từ.

Hỏi: Thuế GTGT DN phải nộp cho cơ quan thuế liên quan đến hoạt động trong tháng?

Cái đỏ Ngoc giải thích giúp nhé, lúc đầu tớ hiểu là ntnày, dn này mua theo ff khấu trừ trực tiếp tức là "tôi đã đóng đủ thuế GTGT này rồi, đóng trực tiếp cho cái bên bán hàng, trị giá cả thuế là 550tr, vậy tôi vẫn đc khấu trừ", doanh nghiệp bán theo ff ktrừ trực tiếp chứ có fải tôi đâu, tôi là người mua mà. Tớ hiểu rất chi là đơn giản đó là dù bằng pp nào đi nữa thì tôi vẫn đóng đủ thuế GTGT (cho bên bán), tức là tôi ko trốn thuế, vậy tôi fải đc khấu trừ.

ĐỌc post of mọi ng tớ hiểu thêm 1 tí but nói thật tớ vẫn lờ mờ ko diễn tả = chữ đc, NGọc giải thích dùm tớ nhé. Thks

O

onthicongchuc99

Trung cấp
11/11/10
71
1
8
TPHCM
Thong tin cho cac ban yen tam ne/
Theo minh doan chac khoang cuoi thang 1 moi thi do cac ban oi/
Boi vi minh thay may lop on thi cong chuc(chang han nhu hoi ke toan TPHCM) de bat dau vao thang 12 va ket thuc hoc on den gan giua thang 1.
nen thang 12 chac chan chua thi/

ginny225

ginny225

Trung cấp
26/5/10
78
0
6
37
Hưng Yên-Hà Nội
Thong tin cho cac ban yen tam ne/
Theo minh doan chac khoang cuoi thang 1 moi thi do cac ban oi/
Boi vi minh thay may lop on thi cong chuc(chang han nhu hoi ke toan TPHCM) de bat dau vao thang 12 va ket thuc hoc on den gan giua thang 1.
nen thang 12 chac chan chua thi/

Nghe xong tỉnh cả người! :)

B

buigiang186

Cao cấp
15/6/10
322
6
0
38
Hà Nội
Bài này cũng không có gì nhưng mọi người cứ thử làm xem sao nha:
Tại 1 DN trong tháng có tình hình sau:
- tồn đầu tháng 300 sản phẩm A, trong đó chỉ có 80 sản phẩm có hoá đơn GTGT ghi giá chưa có thuế GTGT 50.000 sản phẩm.
- Mua 150 sản phẩm A với giá chưa có thuế GTGT 60.000 sản phẩm.
- Mua 50 sản phẩm B với giá thanh toán ghi trên hoá đơn bán hàng 2,2 triệu đồng.
- Tiêu thụ hết các sản phẩm nói trên( cuối kì không có sản phẩm tồn kho) với giá chưa có thuế GTGT 65.000đ/sp A và 45.000đ/sp B.
- thuế GTGT của các chi phí mua ngoài khác được khấu trừ từ 1,3 triệu đồng.
- thuế suất thuế GTGT của các sản phẩm nói trên 10%. HH, DV mua vào đều thanh toán qua ngân hàng.
Thuế GTGT DN phải nộp liên quan đến hđộng trong tháng là ?

Bài này lúc đầu mình cũng tính cả tồn kho, thật là sai sót quá di.
Tuy nhiên dù mọi ng đã thắc mắc mình vẫn thắc mắc cái 2,2tr ấy, theo mình hiểu ông ghi giá thanh toán là 2,2 tr thì thuế tính là 10* of 2,2 tr (tức là đối với DN bán đúng ko), còn ở đây DN mua đúng ko vậy giá 2,2tr là giá đã bao gồm thuế. LÚc đầu cũng tính sai bét, sau tính ra 750
Phải công nhận ko fải đề cho ko rõ ràng mà do mình chưa hiểu bản chất of nó, học theo kiểu ko đầu ko cuối, kthức cơ bản ko có, học luật kiểu "học để thi" vì có quá nh thứ cần học mà time ngắn nên ...nói thật lòng kthức of tớ cũng "ngắn" lắm
Để tớ làm xong bài kia rồi hỏi típ cả nhà nhé

S

snowflake1417

Sơ cấp
22/2/10
32
0
6
ha noi
Ban oi, cho minh hoi:

Chi phi : 200*3tr+ ....
Sao lai 200 ma khong phai 250
Minh khong hieu, ban giai thich lai giup minh nha

Cam on ban truoc nhe !

thì mình bán trong kỳ được có 200 sp nên tính vào chi phí giá vốn của 200 sp đó thui chứ, còn lại 50 vẫn tồn kho mà bạn

B

buigiang186

Cao cấp
15/6/10
322
6
0
38
Hà Nội
cái bài 3 of Ngọc khó qua ah, tôi chết mất đây, làm ra GTGT giống ac116 là 65,5 thôi, còn doanh thu tớ ko biết tính, cái tồn kho gì đó lằng nhằng quá. THôi tớ ko làm btập nữa đâu, tớ nh việc quá, tranh thủ hoc nốt cái TNCN chưa xong,chưa làm trắc no và btập, mà trag đó mọi ng trao đổi tận đâu đâu ấy. Hix. hết ngày hnay chiều t2 tui mới rảnh vào đây nhớ, mọi ng có thảo luận cái j thì từ từ thôi nha, tui sốc chết mất. hix. Đúng là trẻ khoẻ mà.

ac116

ac116

Guest
23/11/09
1,159
11
0
36
cai lậy, tiền giang
cái bài 3 of Ngọc khó qua ah, tôi chết mất đây, làm ra GTGT giống ac116 là 65,5 thôi, còn doanh thu tớ ko biết tính, cái tồn kho gì đó lằng nhằng quá. THôi tớ ko làm btập nữa đâu, tớ nh việc quá, tranh thủ hoc nốt cái TNCN chưa xong,chưa làm trắc no và btập, mà trag đó mọi ng trao đổi tận đâu đâu ấy. Hix. hết ngày hnay chiều t2 tui mới rảnh vào đây nhớ, mọi ng có thảo luận cái j thì từ từ thôi nha, tui sốc chết mất. hix. Đúng là trẻ khoẻ mà.

buigiang khỏi làm cái bài đó, ko học kế toán mà làm được bài đó là giỏi lắm, bài đó chủ yếu là tính được giá vốn hàng bán (tức giá xuất kho của 43k sp còn lại) = chi phí nhân công (sản xuất) + chi phí nguyên vật liệu (sản xuất) + chi phí khấu hao (mà khấu hao liên quan sản xuất nhe) + ....
Sau đó mới lấy doanh thu - giá vốn hàng bán - chi phí (nvl bộ phận quản lý doanh nghiệp; khấu hao bộ phận qldn;..)
Nói đơn giản là vậy!

Sửa lần cuối:
S

snowflake1417

Sơ cấp
22/2/10
32
0
6
ha noi
buigiang khỏi làm cái bài đó, ko học kế toán mà làm được bài đó là giỏi lắm, bài đó chủ yếu là tính được giá vốn hàng bán (tức giá xuất kho của 43k sp còn lại) = chi phí nhân công (sản xuất) + chi phí nguyên vật liệu (sản xuất) + chi phí khấu hao (mà khấu hao liên quan sản xuất nhe) + ....
Sau đó mới lấy doanh thu - giá vốn hàng bán - chi phí (nvl bộ phận quản lý doanh nghiệp; khấu hao bộ phận qldn;..)
Nói đơn giản là vậy!
thế ac116 ơi, giá vốn của 20000 sản phẩm đầu kỳ tính thế nào nhỉ?mình chẳng hiểu gì cả

ac116

ac116

Guest
23/11/09
1,159
11
0
36
cai lậy, tiền giang
thế ac116 ơi, giá vốn của 20000 sản phẩm đầu kỳ tính thế nào nhỉ?mình chẳng hiểu gì cả

trong đề cho rồi, khúc "tồn đầu kỳ 20k sp, giá tồn kho là 30k/sp.."mình nghĩ ở đây nên ghi là giá sp tồn đầu kỳ chứ sao lại "giá tồn kho" nên mấy bạn ko hiểu, nhiệm vụ now của bạn là tính giá xuất kho của 43k sp còn lại.

R

ruacodon

Trung cấp
12/9/10
51
0
0
Việt Nam
Bạn nào nộp Hồ sơ rồi, cho mình hỏi xíu: Đơn xin dự tuyển thì Dowload trên mạng rồi điền thông tin vào, còn SƠ YẾU LÝ LỊCH mình dùng cái Sơ yếu Lý lịch đã có sẵn trong hồ sơ mua ở tạp hóa được không, hay phải dùng MẪu của bên Thuế vậy?

H

hongtrangn

Guest
8/11/10
31
0
0
36
nghệ an
cho t xin bộ 300 câu hỏi trắc nghiệm với, t chưa có với lại giờ tìm lạik biết các bạn up ở trang nào nữa.thanks các bạn nhiều nhé. mail của t phanthuy88ftu@gmail.com

B

buigiang186

Cao cấp
15/6/10
322
6
0
38
Hà Nội
in thời điểm này tớ chỉ thắc mắc đúng 1 câu hỏi đó là bjo chúng ta thi, vẫn nghĩ là cuối tháng 12 như mấy anh dạy ôn nói thế, but có bạn mới post nói lớp ôn in HCM tới t1 mới xong. Vậy thì sao ta? ko biết trên này có ai có "sức mạnh phi thường" để giải đáp cho bà con ko nhỉ. Lạy chúa, em ko muốn tới tận t1 mới thi đâu ạ, dù chưa học đc gì but thi càng sớm càng...nhanh thoát nợ

N

ngocmama

Trung cấp
12/4/10
105
0
0
36
ha noi
in thời điểm này tớ chỉ thắc mắc đúng 1 câu hỏi đó là bjo chúng ta thi, vẫn nghĩ là cuối tháng 12 như mấy anh dạy ôn nói thế, but có bạn mới post nói lớp ôn in HCM tới t1 mới xong. Vậy thì sao ta? ko biết trên này có ai có "sức mạnh phi thường" để giải đáp cho bà con ko nhỉ. Lạy chúa, em ko muốn tới tận t1 mới thi đâu ạ, dù chưa học đc gì but thi càng sớm càng...nhanh thoát nợ
bạn buigiang đi ôn có đề bài tập nào ko? post lên mọi người cùng làm đi. mà đi ôn có gì hay ko bạn? t cũng định đi học mà chiều đi làm về ko kịp đi được.:(

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA