Bạn nghĩ gì sau khi mình bị sếp la

• Thread starter Khuatquangthin
  • Ngày gửi
Khuatquangthin

Khuatquangthin

0034APC
Hôm qua , thật sự rất bực mình với nhỏ KTV nên la cho nó 01 chập mình sắp sửa nghỉ rồi mà vẫn phải la cho nó 01 trận te tua. Nó khóc đỏ cả mắt.

Mình thấy mình la mắng như vậy cũng đúng thôi mà sao mọi người trong phòng nhìn mình thấy ghê quá.

Buồn

Khóa học Quản trị dòng tiền
Lostly

Lostly

Trung cấp
Em nói thật chứ em rất sợ quản lý các bà các cô. La xong thì họ khóc, về sau mình lại phải làm lành, phải phân tích mỏi mồm cho họ hiểu.( Sợ nhất là lúc họ đang có vấn đề trong chuyện tình củm... : Eo oi cứ như bị đơ đơ ý làm việc thì suốt ngày quên với nhầm) Em rút kinh nghiệm là đối với con gái trong công việc thì phải rắn nhưng ra ngoài thì phải thỉnh thoảng nhỏ to tâm sự một chút thì họ sẽ vui vẻ ngay thôi mà làm việc không bao giờ để chống đối cả ( He he.. vì còn gái thường hay nghe nhiều thì sẽ bớt nghĩ đi) còn với cánh nam giới thì cứ thẳng thắn với nhau là dễ nhất. Ghét một năm nhưng rảnh một tuần đi uống bia với nhau là hiểu hết.
Nhưng mà bác Thìn sắp nghỉ rồi mà còn la nhân viên là không được đâu đấy. Chẳng hiểu sao chứ mỗi lần sếp la oan là em lại thấy bất cần cùng lắm là nghỉ việc thôi. ( Tiêu cực quá phải không ạ)

Sửa lần cuối:
P

PHIHUNGVN

Cao cấp
4/1/05
1,394
12
38
50
HANOI
Mình thì lại không có thói quen la mắng mọi người. Có thể do thói quen đi thanh, kiểm tra nhiều quá.Nhưng nếu có ai sai phạm hoặc làm sai điều gì mà bực mình quá thì bao giờ cũng bảo người ta cuối giờ ở lại sang phòng mình. Lúc này nhắc nhở và phân tích cho người ta thấy nó tiện hơn, đỡ mất thể diện của người ta trước mặt người khác.

xuantham

xuantham

Cao cấp
18/8/05
5,376
652
113
58
TP. Hồ Chí Minh
khuatqthin nói:
Hôm qua , thật sự rất bực mình với nhỏ KTV nên la cho nó 01 chập mình sắp sửa nghỉ rồi mà vẫn phải la cho nó 01 trận te tua. Nó khóc đỏ cả mắt.

Mình thấy mình la mắng như vậy cũng đúng thôi mà sao mọi người trong phòng nhìn mình thấy ghê quá.

Buồn

Thế Thìn là nó trước mặt mọi người à!?
Mọi người nhìn Thìn là phải! Họ đâu có sai gì dâu mà bắt học phải nghe!
Sau này có la thì kêu vào la riêng thôi! Nó sẽ hiểu là vì nó sai cần phải sửa; còn la trước mặt mọi người nó sẽ hiểu là Thìn muốn sỉ nhục nó trước mặt mọi người.

Còn như THìn đã la riêng một mình nó, mà mọi người nhìn Thìn ghê quá thì vì họ chưa biết chuyện gì đã xãy ra, chỉ thấy con bé sau khi gặp Thìn ra đã khóc đỏ cả mắt.
Quên đi, đó là chuyện công việc, công tư phân minh thì người ta cũng sẽ hiểu!

TAT

TAT

Thành viên Tình Nguyện
6/8/05
1,016
11
0
44
Làng Cà
Em nghĩ gì sau khi bị xếp la hả?
Ngay lập tức: Ước gì mình cho được ông ấy quả đấm vào mồm nhỉ?
Sau 1 phút: Có lẽ ông ấy cậy có quyền đây mà, sau nay mình có cơ hội làm to hơn nhất định sẽ...
30 phút sau: Mình như mình sai thật thì phải
sau đó 1 ngày: cũng may mà có ông ấy la, không thì mình đã ....

DucThuan

DucThuan

Tè lè ra rồi !
4/12/04
173
4
18
Đầu đường xó chợ
Mấy Sếp có la cái sai thì cố gắng sửa sai, sợ nhất là mấy ông Sếp không hiểu gì hết thì mới khổ. Nhưng đa số các Sếp hay nổi trận lôi đình, nếu các Sếp biết không phải lỗi của nhân viên, vài ngày sau, chắc chắn sẽ phải nói cái gì đó với mình (đại khái là xin lỗi). Và kể từ lúc đó, mình sẽ bớt bị la. Sướng.
Nghe kỳ quá. :0frown:

Viet Huong

Viet Huong

TV Ban Quản Trị / Admin
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
28/7/05
3,687
1,372
113
50
TP.HCM
Thìn ơi! "Đấm" xong rồi, giờ "xoa" đi. kẻo làm mất lửa của nhân viên cũng phiền lắm đó. Ngày xưa, khi mình chưa làm sếp, cũng có lúc mình làm sai hòai mà. Đúng không???!!!

Viva

Viva

Nôngdânthậthột@ ®
20/5/05
387
1
0
48
Gầm cầu chữ Y
Mình có 1 chuyện như thế này , đến bây giờ cũng chẳng biết là đúng hay sai nữa, nhưng buồn lắm các bạn à:

Cũng lâu rồi, mình quản lý 1 bộ phận có 4 cô gái trẻ, nhỏ tuổi hơn mình hết. Một hôm, có một sự cố công việc xảy ra nhưng không lớn lắm, kẹt nỗi mình vừa gặp sếp và bị sếp rầy, do vậy nóng tiết sôi máu quạt mấy bé trong phòng ào ào, trong đó có 1 bé bị nặng nhất, khóc tức tưởi mãi.
Sau đó, buổi tối về, nghĩ lại cũng thấy mình không đúng lắm, cảm thấy áy náy quá, nên gọi điện đến cô bé hồi chiều khóc nhiều nhất hỏi thăm vài câu và ngỏ ý xin lỗi.

Cô bé hình như vẫn còn hơi nghẹn ngào, nói rằng đang tức lắm và quyết định ngày mai sẽ làm đơn xin nghỉ việc. Nói 1 lúc, cô bé yêu cầu nếu muốn hết giận thì đích thân tôi phải đến chỗ cô ấy để nàng trút giận. Lúc đó cũng đã 10 giờ tối, tôi cũng hơi chần chừ vì thời gian chuẩn bị và đi tới đó cũng mất khỏang 30 phút, có vẻ hơi muộn, nhưng thấy nể quá nên quyết định đi.

Đến nơi, đôi mắt vẫn còn sưng đỏ, giọng nói vẫn nghẹn ngào, cô bé nói rằng tôi phải giơ lưng ra cho cô ấy đánh 20 cái thì coi như hết nợ nần gì nhau. Tôi hơi phì cười và đồng ý để cho cô ấy hả giận. Thế là tôi quay lưng lại và cô ấy bắt đầu đánh (tất nhiên là đối với tôi chẳng đau đớn gì), đến cái thứ 13 thì tôi cảm thấy không phải bàn tay mà là cả thân hình cô ấy ập vào lưng tôi, một mùi hương thơm nhè nhẹ của dầu gội Clear sạch gầu bắt đầu lan tỏa từ sau gáy lan ra phía trước mặt, và một làn hơi ấm phà vào vành tai, 1 lời thì thầm như lạc từ cõi xa xăm vọng đến : " ai ...lốp....viiiiu .....", tôi chợt rùng mình, gai ốc nổi cuồn cuộn từ đỉnh đầu tới gót chân, chỗ nào cũng thấy lạnh tóat, người tôi tê dại dần dần, dần dần .....

Thế mà, 6 tháng sau, cô ấy cũng làm đơn xin nghỉ việc thật . ... và chuyển sang làm ở một công ty khác rất xa nơi tôi ở . Tôi cố gắng rất nhiều để thuyết phục cô ấy quay về nhưng mọi cố gắng đều là vô vọng .......

Tôi rất là buồn, đôi khi nghĩ số phận thật là trớ trêu,
Giá như tôi không phải là người sếp nóng tính ẩu như hôm đó,
giá như tôi đừng mềm lòng khi quyết định xin lỗi cô ấy, giá như ...... thì bây giờ chúng tôi vẫn còn làm việc cùng nhau, vẫn gặp nhau hàng ngày ...và tôi không bị mất cô ấy.

Tất cả tại tôi, tại vì tôi .... hic hic ... một thằng sếp dở hơi khi đi xin lỗi nhân viên của mình.....

V

van_accvn

Trung cấp
9/9/03
117
1
0
45
Hà Nội
Truy cập trang
La người ta phát khóc, lại còn bảo như thế là đúng, sau rồi thì lại buồn. nếu bác có hối hận thì ...dụ kẹo( or mời cả phòng đi ăn) và giải thích, khuyên bảo, chỉ dẫn cũng như nói nhẹ nhàng, lý lẽ cho cô bé đó hiểu đi... bác cáu mà khiến người ta khóc thì... nhất bác rồi, lời nói khi nói ra rồi thì khó mà lấy lại, ai chẳng có sai lầm, hãy để cho người khác có cơ hội sửa sai bác ạ.

O

orchidvn

Guest
11/9/04
108
0
0
Middle of nowhere
Mình nghĩ rằng, cho dù vì bất kỳ lý do gì thì cũng không nên nổi nóng với người khác, và đặc biệt đã là sếp thì lại càng không nên nổi nóng. Bạn không nên nổi nóng vì những lý do sau:
- Thường xuyên nổi nóng sẽ không có lợi cho sức khoẻ, nhất là đối với những người có vấn đề về tim mạch.
- Người khác có thể sẽ có những cái nhìn không tốt về bạn và họ sẽ đánh giá về bạn thấp đi
- Nổi nóng không phải là cách để giải quyết vđề hiệu quả và nhanh chóng, mà chỉ càng làm mọi việc trở nên tồi tệ hơn.

Thú thực là mình sẽ rất khó tha thứ cho ai đó nếu họ la mắng mình, cho dù vì bất kỳ lý do gì. Một trong những điều làm mình sợ nhất là khi nhìn thấy người khác nổi nóng, vì lúc đó sự giận dữ sẽ làm người ta mất tự chủ và không còn hành động theo lý trí nữa. Thế mới thấy các cụ nhà ta có câu “cả giận, mất khôn” thật là thấm thía.

nang

nang

Guest
Vivavina nói:
Tất cả tại tôi, tại vì tôi .... hic hic ... một thằng sếp dở hơi khi đi xin lỗi nhân viên của mình.....

Một kỉ niệm đáng nhớ phải không, Vivavina? Nhưng là câu chuyện Nắng thấy thích đó.

T

the7habitsman

Guest
10/9/05
89
0
0
Hà nội
vo vinh nam nói:
Mình thì lại không có thói quen la mắng mọi người. Có thể do thói quen đi thanh, kiểm tra nhiều quá.
Mà chỉ lạnh lùng nói là: Anh (chị) đem cho tôi các giấy tờ XYZ... liên quan đến việc chi tiêu này cho tôi :)
vo vinh nam nói:
Nhưng nếu có ai sai phạm hoặc làm sai điều gì mà bực mình quá thì...
Anh hãy gọi sếp anh lên đây cho tôi gặp
Hoặc: Alo, anh X (Sếp của nhân viên kia) à, tôi cần gấp các giấy tờ...này, anh cung cấp ngay cho tôi nhé. Nhanh để chúng tôi còn làm cáo cáo lãnh đạo... v.v...
Sếp: Ơ, thế cậu Z ko phục vụ anh à, em đã cử cậu ấy chuyên trách cùng làm việc với anh rồi cơ mà... Thôi được rồi,....v.v...

và sau đó là :dzo:

Vivavina nói:
Đến nơi, đôi mắt vẫn còn sưng đỏ, giọng nói vẫn nghẹn ngào, cô bé nói rằng tôi phải giơ lưng ra cho cô ấy đánh 20 cái thì coi như hết nợ nần gì nhau. Tôi hơi phì cười và đồng ý để cho cô ấy hả giận. Thế là tôi quay lưng lại và cô ấy bắt đầu đánh (tất nhiên là đối với tôi chẳng đau đớn gì), đến cái thứ 13 thì tôi cảm thấy không phải bàn tay mà là cả thân hình cô ấy ập vào lưng tôi, một mùi hương thơm nhè nhẹ của dầu gội Clear sạch gầu bắt đầu lan tỏa từ sau gáy lan ra phía trước mặt, và một làn hơi ấm phà vào vành tai, 1 lời thì thầm như lạc từ cõi xa xăm vọng đến : " ai ...lốp....viiiiu .....", tôi chợt rùng mình, gai ốc nổi cuồn cuộn từ đỉnh đầu tới gót chân, chỗ nào cũng thấy lạnh tóat, người tôi tê dại dần dần, dần dần .....

Thế mà, 6 tháng sau, cô ấy cũng làm đơn xin nghỉ việc thật . ... và chuyển sang làm ở một công ty khác rất xa nơi tôi ở . Tôi cố gắng rất nhiều để thuyết phục cô ấy quay về nhưng mọi cố gắng đều là vô vọng .......

:mad: :( . Hic hic, buồn quá!

Viva

Viva

Nôngdânthậthột@ ®
20/5/05
387
1
0
48
Gầm cầu chữ Y
Còn lý do tại sao cô ấy bỏ đi , tôi luôn trăn trở về điều này, đành bấm bụng kể ra cho các bạn nghe vậy.

Sửa lần cuối:
Viva

Viva

Nôngdânthậthột@ ®
20/5/05
387
1
0
48
Gầm cầu chữ Y
Các bạn biết tại sao cô ấy bỏ đi không ?

Bởi vì: Đầu cô ấy nhiều gàu quá, trước lúc gặp tôi, cô ấy đã gội bằng dầu gội "Clear sạch gàu", nhưng bình thường cô gấy hay gội "Sunsilk óng mượt như tơ". 3 tháng sau ngày đáng nhớ đó , cô ấy vẫn xài Clear, nhưng vì không thay đổi được thói cũ, cô ấy lại quay lại với thằng Sunsilk chết tiệt, thế là cãi nhau mà sinh ra ly biệt ..... Thế đấy các bạn à, cuộc sống chẳng có gì là bất biến cả ...

Tôi, và các bạn đôi khi cũng phải chấp nhận nó thôi, các bạn đồng ý chứ?
:banana:

hat

hat

Đội ăn chơi
27/6/05
743
4
18
Hà nội
Vivavina nói:
...Tất cả tại tôi, tại vì tôi .... hic hic ... một thằng sếp dở hơi khi đi xin lỗi nhân viên của mình.....
Hì hì.. bây giờ mới biết tại sao lại chạy trốn vào tận trong đó.

ziczac

ziczac

25/2/05
252
30
28
43
...
Xem ra có cái bác đồng hương CXT này hình như là người Vĩnh Phú gốc Hàn Quốc ý.
Có hôm E ngủ cho đã mắt tới gần trưa thì tới VP, phát hiện ra một ông lính trốn về, mở máy đt ra gọi: Ông muốn làm thì làm, nghỉ thì nghỉ phải không, mai cho ông nghỉ luôn ngày kia có 2 thứ để ông lựa chọn mang cho tôi 1 là bản kiểm điểm, 2 là đơn xin thôi việc. Tùy ông chọn cái nào thì chọn, đây ko phải cái chợ. Hôm sau hắn đến xin lỗi chối chết nhưng sau khi hoàn hồn đòi họp phòng và có ý định... chơi xỏ mình nhưng đập bàn cho một phát rụt vòi đến tận cổ. Từ hôm đó hết ngo nghoe. Nhưng qua điều tra được biết hẵn vẫn cay lắm và nói xấu sau lưng mình, he he. Dám mở mỏ trước mặt nữa đập chó phát nữa toè mỏ luôn xin nghỉ ngay đi cho rảnh nợ. :rocker: :rocker: :rocker:

Viva

Viva

Nôngdânthậthột@ ®
20/5/05
387
1
0
48
Gầm cầu chữ Y
hat nói:
Hì hì.. bây giờ mới biết tại sao lại chạy trốn vào tận trong đó.

hì, không đến nỗi thế đâu HAT ơi...
Chuyện của dân Ngã 3 sung sướng đất Việt Trì mà, đem ra buôn xem có tí lãi nào không ...
Hà hà

thanh phuong

thanh phuong

Guest
8/10/03
21
0
0
42
HCM
dienhoavietnam.com
Anh Vivavina ơi ! một kỷ niệm đáng nhớ ấy chứ, một buổi tối không thể quên hen.

Thấy mọi người la nhân viên còn em thì bị sếp la cũng giận lắm và kết quả là 1 tháng sau em rời khỏi công ty đó.

Em ghét nhất mà sếp la em trước mặt mọi người đó, thế nào em cũng gọi sếp ra và có ý kiến về vấn đề cho mà xem.

Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
Em ghét nhất những người nỡ đối xử với phụ nữ "không ra gì". Dù thì dù, phụ nữ cũng là phận liễu yếu đào tơ. Anh phải giữ thể diện cho người ta chứ!

Nếu sếp mà la sai thì em sẽ cãi, còn la đúng thì im, nhưng dù cãi hay không thế nào cũng khóc nức nở. Tuy nhiên, còn phải xem những lần sau sếp hành xử như thế nào đã rồi xin nghỉ việc cũng chưa muộn (khi có việc mới sẽ tếch).

khuatqthin nói:

Buồn

Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
Bác mà xui bác Thìn vậy là chết đấy. Bác Thìn không dám đâu, cứ gọi là sợ vợ một phép. Nếu có xin lỗi thì may ra tiến hành ở công ty hay trên mạng thôi, chứ không dám rời nhà mà đi gặp cô bé đó đâu.

Bác Thìn ngoan lắm phải không? Không hiểu bác gái có chiêu gì mà bác trai tôi sợ thế nhì?

Vivavina nói:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA