Cách kê khai thuế GTGT hàng tháng

• Thread starter khanhdinh2007
  • Ngày gửi
K

ktnamlong

Sơ cấp
24/8/10
5
0
1
Ha Noi
Bạn kê thành 2 dòng. Dòng thứ nhất kê tiền xăng 600k, tiêng thuế 60K như bình thường. Dòng thứ 2 cũng kê lại số HĐ, và các thông tin như dòng 1. Riêng phần tiền bạn ghi 5k, thuế suất k ghi, và tên mặt hàng ghi là phí xăng dầu. Tháng nào minh cũng kê thế không sao đâu

Khóa học Quản trị dòng tiền
A

apollohdd

Trung cấp
25/8/11
149
2
18
Ho Chi Minh city
bên mình hàng tháng chuyển tiền thì Ngân hàng BIDV có xuất hóa đơn thu phí. Vậy những HĐ đó mình có được kê khai thuế đầu vào không??

nguyenluyen icsn

nguyenluyen icsn

Sơ cấp
9/8/11
18
0
0
36
Hưng Yên
Hi, Mình cũng mới đi lấy sổ phụ hôm wá, có cả hóa đơn chuyển tiền nữa, hóa đơn ngân hàng xuất có đầy đủ nội dung thì làm kê khai thuế hàng tháng được bạn ak, tuy nhiên cũng tùy DN, ít thì không phải kê khai cũng được. Mình thì cứ hóa đơn hợp lý có thuế mình kê tất

A

apollohdd

Trung cấp
25/8/11
149
2
18
Ho Chi Minh city
Khi kê khai thuế GTGT hàng nhập khẩu, thì mình có kê khai tổng giá trị chưa tính thuế GTGT hàng nhập khẩu không hay mình chỉ kê khai tiền thuế, phần doanh số mua chưa thuế bỏ trống.

VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
Khi kê khai thuế GTGT hàng nhập khẩu, thì mình có kê khai tổng giá trị chưa tính thuế GTGT hàng nhập khẩu không hay mình chỉ kê khai tiền thuế, phần doanh số mua chưa thuế bỏ trống.

Bạn phải kê khai phần doanh thu tương ứng với phần thuế.

N

ngochan0312

Guest
21/9/11
6
0
0
tphcm
Thuế GTGT Hàng nhập khẩu,Nếu chưu nộp thuế thì khi kê khai chỉ kê phần tổng tiền hàng,khi đã nộp thuế thì mới đưa phần thuế gtgt vào (ko đưa phần tiềng hàng)

ban lam dung như ban vinhlong noi la ok?chu ke vao HTKK co chay dau,

Sửa lần cuối:
L

luca

Guest
30/8/10
2
0
0
36
Ha Noi
Cty em làm về máy tính, linh kiện máy tinh. Em co hoá đơn là:
1, Máy tính xách tay ABC Slg: 01 ĐG: 10.000 TT: 10.000
2, Phầm mềm diệt virus kaspersky Slg: 01 ĐG: (ko ghi gì- Hàng K/M)
Cộng tiền hàng: 10.000
Tiền thuế GTGT: 1000
Tổng cộng :11.000
Vậy xin hỏi khi kê khai vào phần mềm HTKK hàng tháng em phải kê như thế nào thì phải:
- Nếu đó là hoá đơn đầu vào thì em phải kê như thế nào? Là hoá đơn đầu ra thì kê khai như thế nào ?
Nhờ các bác chỉ giùm với.
xin cám ơn nhiu !
các bác giúp em với !!!

Sửa lần cuối:
VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
Thuế GTGT Hàng nhập khẩu,Nếu chưu nộp thuế thì khi kê khai chỉ kê phần tổng tiền hàng,khi đã nộp thuế thì mới đưa phần thuế gtgt vào (ko đưa phần tiềng hàng)

ban lam dung như ban vinhlong noi la ok?chu ke vao HTKK co chay dau,

Cách làm trên nếu làm cách đây vài năm là đúng (khi chưa nộp thuế thì kê doanh thu_không kê thuế; thời gian sau khi đã nộp thuế thì chỉ kê phần thuế)
Hiện nay, nếu chưa nộp thuế GTGT nhập khẩu thì không phải kê vì cả, khi nào nộp thuế thì kê cả phần doanh số mua + thuế.

T

tranthao195

Guest
22/9/11
3
0
1
34
cầu diễn
Đáp án A:600k thui.mình chắc chắn đấy.bạn kê vào giá trị hàng hoá là 600 thui.ko sai đâu

P

phamngocdiem

Sơ cấp
10/9/11
26
0
1
35
da lat
k hiểu lắm. HĐ k thuế thì khỏi kê khai, HĐ nào có thuế thì kê khai thuế.

C

cuongnguyen26267

Trung cấp
11/12/10
91
0
0
TP HCM
Hóa đơn trên 20tr trả bằng TM, kê trên PL01-2 ntn?

DN mình có trả 1 hóa đơn đầu vào trên 20tr bằng TM, vì sếp ko chịu mờ TK ngân hàng, vậy hóa đơn này mình hiểu sẽ ko được khấu trừ thuế GTGT đầu vào, và đưa hết vào CP trong kỳ, vậy khi kê lên PL 1-2 ntn ? nhờ các bác chỉ dẫn giúp.Cám ơn

origami

origami

Trung cấp
DN mình có trả 1 hóa đơn đầu vào trên 20tr bằng TM, vì sếp ko chịu mờ TK ngân hàng, vậy hóa đơn này mình hiểu sẽ ko được khấu trừ thuế GTGT đầu vào, và đưa hết vào CP trong kỳ, vậy khi kê lên PL 1-2 ntn ? nhờ các bác chỉ dẫn giúp.Cám ơn
Thì bạn kê nó vào mục 2. Hàng hóa, dịch vụ không đủ điều kiện khấu trừ!
Thân!

B

baubibo

Sơ cấp
1/3/11
7
0
0
Thanh Xuân Hà Nội
Theo mình phí xăng dầu đó không cần kê vào mà chỉ hạch toán trên sổ sách thôi à, chỉ cần kê 600k

A

apurodolor26

Sơ cấp
21/10/11
4
0
1
37
TP HCM
Kê khai thuế GTGT

Trong kỳ kê khai thuế tháng 09/2011 mình kê khai dư ở phần thuế giá trị gia tăng hàng hoá dịch vụ mua vào, cụ thể là tháng này không có phát sinh, mình không kê khai phụ lục 2 nhưng mình trong tờ khai thuế không hiểu sao ở phần khai thuế giá trị gia tăng đầu vào lại có phát sinh 94.091đ. Bây giờ mình muốn điều chỉnh giảm số thuế đầu vào được khấu trừ này thì phải làm sao? Có bạn nào biết thì chỉ giúp mình với

Sửa lần cuối:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA