Giải đáp thắc mắc sử dụng phần mềm HTKK 3.0 (Tách ra từ topic thông báo cũ)

• Thread starter tranvanhung
  • Ngày gửi
ketoan4mat

ketoan4mat

Cao cấp
24/4/03
3,906
17
38
Sài Gòn đẹp lắm
Đọc 18 trang HTKK 3.0 mà choáng! version này có vẻ nhiều thứ rắc rối hơn nhỉ?
Không biết tới thời điểm này mọi thứ đã fix hết chưa anh Hùng ơi...

đợi fix hết em download làm luôn :021: :021:

Khóa học Quản trị dòng tiền
Kế Toán Già Gân

Kế Toán Già Gân

Già mà ham
......
Đề nghị anh Trí cho cái nguồn thông tin này anh Trí lấy ở đâu để em kiểm tra lại vì tới giờ cũng không có thông tin nào về việc phát hành thêm 1 bản mới nào cả từ TCT.

Đây là câu trả lời mà làm mọi người xôn xao

Lại mới có HTKK_v3.0 cập nhật lúc 18h12 ngày 05/08/2011 trên Website Tổng cục Thuế nữa rối đó...

Đúng như bác ketoan4mat đã nói, nên khoá topic này lại. Topic này chỉ có thông báo phần mềm HTKK3.0, còn các việc thảo luận, chia sẻ kinh nghiệm ứng dụng HTKK3.0 nên move hoặc lập 1 chủ đề khác. Tránh trao đổi miên man, vô tình chủ đề không còn ý nghĩa.

ketoan4mat

ketoan4mat

Cao cấp
24/4/03
3,906
17
38
Sài Gòn đẹp lắm
Đây là câu trả lời mà làm mọi người xôn xao

Đúng như bác ketoan4mat đã nói, nên khoá topic này lại. Topic này chỉ có thông báo phần mềm HTKK3.0, còn các việc thảo luận, chia sẻ kinh nghiệm ứng dụng HTKK3.0 nên move hoặc lập 1 chủ đề khác. Tránh trao đổi miên man, vô tình chủ đề không còn ý nghĩa.

Em nghĩ nên có 02 topic:
1. cập nhật những bản chính thức/ vá lỗi... do TCT phát hành cũng như các thao tác kĩ thuật: download và backup..., topic này chỉ có S/MOD mới được quyền viết bài.
2. topic dùng để trao đổi việc download và sử dụng các phiên bản của topic 1.

Như vậy sẽ giúp thành viên muốn tìm hiểu HTKK 3.0 sẽ không bị ..choáng với 19 trang như hiện nay.

T

thetear1311

Guest
Mọi ng ơi? Tải về ở trang nào ạ. e tìm ko thấy ở Cục thuế. hic

Đâu có xa? ngay trang chủ web kế toán có đó, có cả hướng dẫn cài đặt luôn đó mà bạn, tìm đâu cho mệt chứ?

H

hoangha051088

Trung cấp
19/1/11
56
0
0
35
Ha noi
em cũng thế, có anh chị nào giúp không ạ
Em chẳng hiểu gì hết, cả dòng thứ 4 của bảng kê hoá đơn mua vào và bán ra nữa

M

marblevuong

Guest
22/4/08
11
0
1
Binh Duong
Có bạn nào đã cài HTKK 3.0 phiên bản mới nhất mà in tờ khai trực tiếp ra không bị mất số ở lề bên phải mà không cần kết xuất ra PDF đó?

Q

quynhnhung1001

Sơ cấp
19/5/11
14
0
0
hà nội
sao mình cài đặt xong PM 3.0 sau đó phục hồi dữ liệu khi mở ra số liệu nhảy lung tung.
Số thuế còn đc khấu trừ đk k khớp như tờ khai mình đã khai tháng trước.Số thuế còn đc khấu trừ cuối kỳ lại k có mà là số thuế phải nộp trong kỳ.
Có ai gặp trường hợp giống mình k xin chia sẻ kinh nghiệm.
m cũng bị trường hợp như này, k biết sao

tranvanhung

tranvanhung

Gãi ngứa
20/2/04
2,976
10
38
21
Biên Hoà - Đồng Nai

Theo thông tin mà mình nắm chắc trong tay thì bản này chắc chắn vẫn chưa phải là bản cuối cùng. Có thể sớm nhất tối nay sẽ lại có thêm 1 bản sửa mới nữa do TCT phát hành. Mọi thông tin mình sẽ thông báo kịp thời cho các bạn.

Em nghĩ nên có 02 topic:
1. cập nhật những bản chính thức/ vá lỗi... do TCT phát hành cũng như các thao tác kĩ thuật: download và backup..., topic này chỉ có S/MOD mới được quyền viết bài.
2. topic dùng để trao đổi việc download và sử dụng các phiên bản của topic 1.

Như vậy sẽ giúp thành viên muốn tìm hiểu HTKK 3.0 sẽ không bị ..choáng với 19 trang như hiện nay.

Ý kiến này rất hay, mình sẽ nghiên cứu và tách thành 2 đề tài để các bạn dễ theo dõi.

V

vuthily

Sơ cấp
7/11/08
19
0
0
phần lệ phí xăng dầu bạn phải tách riêng vì phần này không chịu thuế

Q

qtm1987

Sơ cấp
5/12/09
11
0
0
Da Lat
Mình làm theo hướng dẫn, cài xong hết rồi mà khi mở chương trình HTKK lên để xem mấy tờ kê khai từ tháng 6 trở về trước thì máy bị treo lun, cứ xem dữ liệu cũ là CPU chiếm 100%. Mở tháng 7 lên làm thì bình thường tốc độ nhanh. Cho mình hỏi cái này có phải tại máy yếu ko? Cấu hình mấy:Ram 1G, celeron D

H

HoaiThuong LinhChi

Guest
2/11/10
1
0
0
Tan Binh
Hỏi về tờ khai

Em chào các anh/chị!
Cho em hỏi một số ý sau:
- Công ty em mới thành lập (ngành nghề SX. kinh doanh, thương mại) nhưng hiện đang trong giai đoạn đầu tư XD nhà máy trong cùng địa bàn.
- Trong TT28 điều 10 mục C có nói: "c) Trường hợp người nộp thuế thuộc đối tượng nộp thuế GTGT theo phương pháp khấu trừ có dự án đầu tư tại địa bàn tỉnh, thành phố trực thuộc trung ương cùng nơi đóng trụ sở chính, đang trong giai đoạn đầu tư thì lập hồ sơ khai thuế riêng cho dự án đầu tư và phải bù trừ số thuế giá trị gia tăng của hàng hóa, dịch vụ mua vào sử dụng cho dự án đầu tư với thuế giá trị gia tăng của hoạt động sản xuất kinh doanh đang thực hiện. Sau khi bù trừ nếu có số thuế giá trị gia tăng của hàng hoá, dịch vụ mua vào sử dụng cho dự án đầu tư mà chưa được bù trừ hết từ 200 triệu đồng trở lên thì được hoàn thuế giá trị gia tăng cho dự án đầu tư".
- Như vậy em phải lập tờ khai 02/GTGT hay vẫn làm tờ khai 01/GTGT như mọi khi. Trường hợp nếu làm tờ khai 02/GTGT thì trong phụ lục mua vào chỉ có 1 nội dung " hàng hóa, DV dùng cho DA đầu tư đủ điều kiện được khấu trừ thuế". Em muốn hỏi là sau khi dự án xong cty đi vào hoạt động thì em dùng mẫu 01/GTGT phải không ạ?
- Em thấy PL 01-2/GTGT và PL 01-2-1/GTGT trong tờ khai 02/GTGT --> khi mình bấm vào trông giống nhau sao đó các anh/chị xem giùm em với.

M

mocyen87

Sơ cấp
6/10/10
36
0
6
Tp. Hồ Chí Minh
Các anh chị ơi!
Cho em hỏi là em đã download phiên bản cập nhật 21h ngày 4/8 rồi, em làm xong báo cáo nộp rồi thì có sao không nếu có phiên bản cập nhật khác nữa ạ? Em có phải làm lại báo cáo không ạ?
Mong nhận được sự giúp đỡ của ACE!
Thanks!

V

vuthily

Sơ cấp
7/11/08
19
0
0
nộp rùi, chi cục thuế nhận rồi thì thôi chứ, sao phải làm lại

V

Viet kute

Guest
4/8/10
15
0
0
Hà Nội
Hình như bạn đừng phục hồi dữ liệu ở phần mềm cũ vào phần mềm 3.0 . để đó phục hồi vào phần mềm 2.5.5 thôi. Nhưng mình hỏi nếu mình đã cài đè và chưa sao lưu dữ liệu ra bây giờ khôi phục lại dữ liệu cũ thế nào?

ACC4RUM

ACC4RUM

Cao cấp
2/3/09
1,667
314
83
Đà Lạt
Em chào các anh/chị!
Cho em hỏi một số ý sau:
- Công ty em mới thành lập (ngành nghề SX. kinh doanh, thương mại) nhưng hiện đang trong giai đoạn đầu tư XD nhà máy trong cùng địa bàn.
- Trong TT28 điều 10 mục C có nói: "c) Trường hợp người nộp thuế thuộc đối tượng nộp thuế GTGT theo phương pháp khấu trừ có dự án đầu tư tại địa bàn tỉnh, thành phố trực thuộc trung ương cùng nơi đóng trụ sở chính, đang trong giai đoạn đầu tư thì lập hồ sơ khai thuế riêng cho dự án đầu tư và phải bù trừ số thuế giá trị gia tăng của hàng hóa, dịch vụ mua vào sử dụng cho dự án đầu tư với thuế giá trị gia tăng của hoạt động sản xuất kinh doanh đang thực hiện. Sau khi bù trừ nếu có số thuế giá trị gia tăng của hàng hoá, dịch vụ mua vào sử dụng cho dự án đầu tư mà chưa được bù trừ hết từ 200 triệu đồng trở lên thì được hoàn thuế giá trị gia tăng cho dự án đầu tư".
- Như vậy em phải lập tờ khai 02/GTGT hay vẫn làm tờ khai 01/GTGT như mọi khi. Trường hợp nếu làm tờ khai 02/GTGT thì trong phụ lục mua vào chỉ có 1 nội dung " hàng hóa, DV dùng cho DA đầu tư đủ điều kiện được khấu trừ thuế". Em muốn hỏi là sau khi dự án xong cty đi vào hoạt động thì em dùng mẫu 01/GTGT phải không ạ?
- Em thấy PL 01-2/GTGT và PL 01-2-1/GTGT trong tờ khai 02/GTGT --> khi mình bấm vào trông giống nhau sao đó các anh/chị xem giùm em với.

- Nếu DN trong giai đoạn đầu tư chưa có doanh thu thì chỉ khai mẫu 02/GTGT và bảng kê 01-2/GTGT
- Khi nào có doanh thu thì khai thêm tờ khai 01/GTGT và bảng kê 01-1/GTGT, 01-2/GTGT của hoạt động kinh doanh có doanh thu, nếu dự án đầu tư đã hoàn thành thì không khai mẫu 02/GTGT nữa
- Mỗi dự án đầu tư lập 1 bảng kê 01-2/GTGT riêng, tất cả các bảng kê 01-2/GTGT tổng cộng chung vào tờ khai -3/GTGT

B

bienhat

Sơ cấp
4/12/08
19
0
0
Viet Nam
Cũng xin lưu ý là trước khi cài đặt phiên bản 3.0 các bạn cần thực hiện các việc sau:

Bước 1: Sao lưu thư mục Datafiles của phiên bản 2.5.5 (C:\Program Files\HTKK130\Datafiles)
Bước 2: Gỡ bỏ phiên bản 2.5.5
Bước 3: Cài đặt phiên bản 3.0
Bước 4: Cài đặt lại phiên bản 2.5.5 mà các bạn mới download. Phiên bản cũ các bạn không thể sử dụng lại vì thế việc cài đặt này là bắt buộc
Bước 5: Restore lại thư mục Datafiles mà bạn đã sao lưu tại bước 1 vào (C:\Program Files\HTKK130\Datafiles)
Anh ơi cho em hỏi:
Bước 1: Vào HTKK2.5.5 đang có ở máy -> Công cụ -> Sao lưu và sau đó lưu vào bất kỳ đâu cũng được với tên nào cũng được ạ. (VD: abc.zip)
Bước 5: Vào HTKK 2.5.5 mới update -> Công cụ -> Phục hồi dữ liệu sau đó chọn mục (VD:abc.zip) rồi Ok
Hai bước đó cụ thể là làm như vậy hả anh?
Em đang băn khoăn lắm, mong anh chỉ giúp...
Cảm ơn anh!

L

linhchikt

Guest
22/4/11
11
0
0
hanoi
Anh ơi cho em hỏi:
Bước 1: Vào HTKK2.5.5 đang có ở máy -> Công cụ -> Sao lưu và sau đó lưu vào bất kỳ đâu cũng được với tên nào cũng được ạ. (VD: abc.zip)
Bước 5: Vào HTKK 2.5.5 mới update -> Công cụ -> Phục hồi dữ liệu sau đó chọn mục (VD:abc.zip) rồi Ok
Hai bước đó cụ thể là làm như vậy hả anh?
Em đang băn khoăn lắm, mong anh chỉ giúp...
Cảm ơn anh!

Tốt nhất bạn nên copy DataFiles của phiên bản 2.5.5 cũ ra Desktop. Sau đó bạn thực hiện các bước 2,3,4 như chủ topic đã hướng dẫn ---> bạn copy lại bước 1 vào HTKK130 là OK nhé. P.s: Bạn nhớ sau mỗi lần cài đặt các phiên bản 3.0 hoặc 2.5.5 update bạn phải reset lại PC nha.

B

blacksea

Cao cấp
25/8/08
234
0
16
Ha noi
Đúng rồi bạn bienhat ah
tên muốn đặt thế nào cho dễ nhớ thì đặt, mình thì đặt ngày tháng cho nó để biết bản này mình backup vào lúc nào, sau này nếu cần thì restore,

pehang

pehang

Sơ cấp
29/3/10
22
0
0
36
Bình Định
Hình như bạn đừng phục hồi dữ liệu ở phần mềm cũ vào phần mềm 3.0 . để đó phục hồi vào phần mềm 2.5.5 thôi. Nhưng mình hỏi nếu mình đã cài đè và chưa sao lưu dữ liệu ra bây giờ khôi phục lại dữ liệu cũ thế nào?
Trên trang hướng dẫn ghi cụ thể rồi,
Nguyên văn bởi tranvanhung
Cũng xin lưu ý là trước khi cài đặt phiên bản 3.0 các bạn cần thực hiện các việc sau:

Bước 1: Sao lưu thư mục Datafiles của phiên bản 2.5.5 (C:\Program Files\HTKK130\Datafiles)
Bước 2: Gỡ bỏ phiên bản 2.5.5
Bước 3: Cài đặt phiên bản 3.0
Bước 4: Cài đặt lại phiên bản 2.5.5 mà các bạn mới download. Phiên bản cũ các bạn không thể sử dụng lại vì thế việc cài đặt này là bắt buộc
Bước 5: Restore lại thư mục Datafiles mà bạn đã sao lưu tại bước 1 vào (C:\Program Files\HTKK130\Datafiles)
Không thể cài đè HTKK3.0 lên HTKK 2.5.5 đc đâu bạn vì mẫu biểu của thông tư 28 thay đổi so với trước đây.
Phần dữ liệu đã backup chỉ phục hồi lại trên HTKK 2.5.5_Update để tra cứu thôi.
Còn phần dữ liệu chưa sao lưu, bạn thử vào C\Progam Files\HTKK130\DataFile thử xem dữ liệu có còn không nhé. Nếu có thì bạn copy sáng thư mục khác và restore vào HTKK 2.5.5 _Update.
Thân!

V

vanlc

Sơ cấp
2/6/10
3
0
0
37
tp.hcm
ACE ơi, cty mình thuộc khu vực Q1, Tp.HCM. Mình đang có thắc mắc như thế này: Theo Chi cục thuế Quận 1 thì kê khai hàng hóa mua vào, bán ra theo chương trình P2d, và tờ khai 01/GTGT theo HTKH . Vậy thì bây giờ theo thông tư mới thì mình cũng kê khai theo phần mềm như trên phải không ạ! ACE nào cũng thuộc khu vực thuế Q1 thì giúp em nhé.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA